ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] เที่ยวยุโรป10วัน แบกเป้ตะลุยLegoland Deutschland  (อ่าน 18331 ครั้ง)

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
Re: [Review] เที่ยวยุโรป10วัน แบกเป้ตะลุยLegoland Deutschland
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 11 กันยายน 2015 / 10:02:53 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวทัวร์ดินแดนดอยช์ลันธ์ครับ บรรยากาศน่าเดินมากครับ(แต่ได้ข่าวว่าไม่น่าอยู่ ข้าวของแพง 55)
Legolandเยอรมันนี่สวย+ใหญ่กว่าที่เคยคิดไว้มากครับ

ปล.แอบรู้สึกเสียดายเล็กๆ ที่ไม่ยอมยื่นไปแลกเปลี่ยนที่เยอรมัน  :-\

ยุโรปค่าครองชีพแพงทุกประเทศแหละครับ

โอ้ว น่าไปเป็นที่สุด ตอนนี้ตัวพร้อม ใจพร้อม แต่ตังไม่พร้อม...  :(

กลับมาไทยแล้วเหรอพี่โบ๊ต  :D
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: [Review] เที่ยวยุโรป10วัน แบกเป้ตะลุยLegoland Deutschland
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 13 กันยายน 2015 / 02:22:16 AM »
ตักบริก 100กรัม 9ยูโร ครับ
พวกพาร์ทพิเศษ หรือสัตว์จะมีราคาต่อชิ้น
มินิกฟิกคิดราคาเป็นตัว เลือกหัว-ตัว-ขา ยำได้เลย
Accessory เพิ่มตังนิดหน่อย

ปล. ตอนนั้นไป อยากโกยกองทัพอัศวินมากๆ มีทั้งสีแดง สีฟ้า

อิอิ แล้วทำไมไม่โกยมาอ่ะ หรือว่ากรณีเดียวกะตอนผมไป LEGO Store มุมนี้ เด็กรุมตลอด ไม่อยากเข้าไปเบียดแย่ง

พึ่งมีโอกาสได้อ่านรีวิวฉบับเต็ม เยอรมันที่หมอเอ่ยไป ก็ดูมีหลายที่ที่ผมไม่ได้ไปเลยอ่ะ(หรือไป แต่จำชื่อไม่ได้ก็ไม่รู้ 55) ขนาดผมไปทัวร์แบบเจาะลึกเยอรมัน แต่เช็คกะออสเตรียยังไม่ได้ไปเลย ฮอลสแตทนี่ชอบมากเลย

อ่านๆ แล้วอย่างนึงที่นึกได้ ถ้าไปตะลอนเอง ไม่เหมาะไปหน้าหนาวเลยนะ มืดเร็ว แถมยังต้องแบกเครื่องกันหนาวไปให้หนักและกินที่ด้วย

ขอบคุณที่นำมาให้ชมกัน แพลนเองแบบนี้ เลยมีรายละเอียดพร้อมสรรพ อิอิ

ออฟไลน์ danoob

• Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 17 กันยายน 2015 / 08:51:40 PM »
ภาพสวยมากเลยครับ ต้องหาโอกาสไปซักครั้งครับ
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

เก่งมากเลยครับที่ไปกันเองครับ
แต่อยากทำมั่งแต่ไม่กล้ากลัวหลงครับ

ออฟไลน์ sKKK

• Sr. Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 18 กันยายน 2015 / 08:55:19 PM »

อิอิ แล้วทำไมไม่โกยมาอ่ะ หรือว่ากรณีเดียวกะตอนผมไป LEGO Store มุมนี้ เด็กรุมตลอด ไม่อยากเข้าไปเบียดแย่ง

พึ่งมีโอกาสได้อ่านรีวิวฉบับเต็ม เยอรมันที่หมอเอ่ยไป ก็ดูมีหลายที่ที่ผมไม่ได้ไปเลยอ่ะ(หรือไป แต่จำชื่อไม่ได้ก็ไม่รู้ 55) ขนาดผมไปทัวร์แบบเจาะลึกเยอรมัน แต่เช็คกะออสเตรียยังไม่ได้ไปเลย ฮอลสแตทนี่ชอบมากเลย

อ่านๆ แล้วอย่างนึงที่นึกได้ ถ้าไปตะลอนเอง ไม่เหมาะไปหน้าหนาวเลยนะ มืดเร็ว แถมยังต้องแบกเครื่องกันหนาวไปให้หนักและกินที่ด้วย

ขอบคุณที่นำมาให้ชมกัน แพลนเองแบบนี้ เลยมีรายละเอียดพร้อมสรรพ อิอิ

ไปหน้าร้อนดีกว่าครับ อุณหภูมิอบอุ่นกำลังดี
หน้าหนาวผมคงไม่ไหวเหมือนกัน ไม่สู้หนาวครับ  ::)

ภาพสวยมากเลยครับ ต้องหาโอกาสไปซักครั้งครับ
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

เก่งมากเลยครับที่ไปกันเองครับ
แต่อยากทำมั่งแต่ไม่กล้ากลัวหลงครับ

ตอนหลงแล้วควานหาทาง ก็เป็นความสนุกอย่างนึงนะนูป  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ HiluxVigo™

• Full Member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 25 กันยายน 2015 / 07:24:43 AM »
ขอบคุณภาพบรรยากาศสวยๆครับ

เห็นแล้วอยากเก็บเงินไปมั่งเลยครับ  :)

ออฟไลน์ Modsystem

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2015 / 02:58:38 PM »
สุดยอดครับ 2คนไปได้ทั่วเลย
ผมไม่กลัวหลงนะ  อยากหลงอยู่ที่นั่น แต่ตังค์ยังไม่เก็บนี่สิ :-[