ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว TBC คิดว่าปีนี้ Modular จะออกชุดไหนกันคะ  (อ่าน 3297 ครั้ง)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
สืบเนื่องจากกระทู้นี้ ของแบงค์  กลับมาอีกครั้งกับ 10249 Winter Toy Shop    http://thaibrickclub.com/board/index.php/topic,955.0.html

อาจจะทำให้บางคนร้องไห้หนักมากมาแล้ว  :P  เพราะเลโก้ได้  redesign ชุดWinter มีรายละเอียดที่เปลี่ยนแปลงเพียงเล็กน้อย

เลยอยากรู้ว่า ชาว TBC คิดยังไงกับชุด Modular ของปีนี้ ซึ่งอีกไม่นานคงจะได้เห็นรูปกัน

เลยเป็นที่มาของกระทู้นี้  คิดกันเล่นๆ ชาว TBC คิดว่าปีนี้ Modular  จะออกชุดไหนกันคะ ;)

ปล. จะมีคนร้องไห้หนักมากเพิ่มขึ้นรึเปล่านะ   :P

ออฟไลน์ tuktik

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
Re: ชาว TBC คิดว่าปีนี้ Modular จะออกชุดไหนกันคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2015 / 03:49:13 PM »

Cafe ชัวร์

:D :D :D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: ชาว TBC คิดว่าปีนี้ Modular จะออกชุดไหนกันคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2015 / 04:19:28 PM »
ว่าจะมาตั้งกระทู้นานละ อิอิ แต่ลืมตลอด

ปีนี้(ซึ่งหมายถึง 2016) มองตามความเป็นไปได้ผสมความลำเอียง LEGO ออกมาครบ 10 แบบแล้ว จะ reboot ออก Cafe Corner มา ก็ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้ 

เพียงแต่ผมกะเอาว่า % น่าจะไม่มากนัก ก็คงออกมาเป็นอื่นๆ แหละ ที่ผ่านมา ออกเป็นห้างร้านต่างๆ ซะเป็นส่วนมาก 2016 น่าจะออกเป็นอาคารทำการหรืออะไรมากกว่า จริงๆ อยากได้โบสถ์ แต่คงยากเพราะทั้งด้านศาสนาและโบสถ์ไม่น่าแบ่งเป็นชั้นๆ ได้

เดาแบบง่ายๆ เอาชุดยอดฮิตของ CITY เลย ออก สถานีตำรวจ ไม่ก็ โรงพยาบาล

ถ้าจะออกห้างร้าน อาจจะเป็น IT/Mobile shop

คงไม่หักมุมออก Toy Shop มาด้วยนะ อิอิ

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2015 / 04:25:17 PM »
Green Grocer Corner 100%... 8)

ออนไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2015 / 04:30:21 PM »
อยากให้ออกคอนโด อพาร์ทเม้นท์ หอพัก :-[

หรือไม่ก็ออก พิพิภัณฑ์ หอสมุด :P

สุดท้ายก็ CC GG <-- ออกมาเถอะ จะยินดีมากครับ :D

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2015 / 04:37:14 PM »
จากข่าว April Fool Day เป็นไปได้ที่จะออก CC

แต่ก็อยากได้หลังอื่น.....   :-[

ออฟไลน์ shanao

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2015 / 04:56:31 PM »
ของเก่ายังไล่เก็บแทบจะไม่ทันเลย ถ้ารีรหัสเก่าๆได้ออกมาขายก็ดีครับ

แต่ถ้าออกใหม่ สไตล์ตึกแถวก็ออกได้หลายแนวนะครับ เช่นสนง.ไปรษณีย์/Art gallery/บาร์/ร้านหนังสือ แต่อยากเห็นอะไรแปลกๆอย่างคลีนิคหมอฟัน  ;D
หรือแหวกกว่านั้นก็คลินิกจิตแพทย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2015 / 05:01:27 PM โดย shanao »

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2015 / 06:00:07 PM »
อยากให้ Remake ออก Cafe Corner  ถัดไปอีกปีสองปีออก Green Grocer  ถ้าเป็นแบบนี้ ฟินเลยครับ   ;D :D

แต่ถ้าเป็นสถานีตำรวจ ห้องสมุด พิพิธภัณฑ์ ก็โอนะ เพียงแต่ต้องมาดูดีไซน์อีกทีว่าจะออกมาผ่านหรือเปล่า แต่ผ่านไม่ผ่านก็ไฟต์บังคับต้องซื้ออยู่ดี   ::)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2015 / 06:06:42 PM »
ไม่กล้าตอบคนแรกค่ะ  ต้องนั่งอ่านที่คนอื่นตอบก่อน  :-[

กลัวต้องร้องไห้หนักมาก   :'(..........คิดว่าจะออก CC เหมือนกันค่ะ ถ้าออกจริงก็ซื๊อนะ  แต่จะรื้อพาร์ทที่ moc มาต่ออย่างอื่น จะทำไงได้ 

ปล.ใจจริงอยากให้ออกธนาคารมากกว่า  เมืองขยายแต่ไม่มีธนาคารให้ฝากเงินเลยนะ อิอิ เมืองนี้ต้องฝังไว้ใต้ดินกัน  :P

ออฟไลน์ mrkornk

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2015 / 09:38:33 PM »
เห็นเมืองนอกลือกันว่า Shopping Arcade ไม่รู้จะเก่าไปรึยังนะ เป็นหลังมุมซะด้วยคราวนี้  :)

พูดถึงประเด็นจะรีทำชุดเก่าๆออกมา  ผมว่าถ้าทำออกมาน่ายินดีมากกว่าร้องไห้นะ  เพราะ
1.เป็นโอกาสให้คนที่เก็บไม่ทันไม่จับจอง  คนมีแล้วก็เก็บตังค์ไปจัดชุดอื่นแทน (ถ้าทนได้)
2.ออกใหม่คราวนี้จริง  คงการันตีได้เลยว่าไม่น่าจะมีทำซ้ำหลังจากนี้อีกแล้ว (เจ็บแต่จบ)
3.ต้องมีการตกแต่งภายในมาให้  แหงๆ  เป็นมาตรฐานโมดุลล่าชุดหลังๆไปซะแล้ว (เหตุผลทำให้ซื้ออีกรอบ55)

ส่วนจุดที่ดูขัดแย้งถ้าจะทำใหม่ออกมามันก็มี
1.หน้ามินิฟิกของโมดุลล่าใช้แบบหน้ายิ้มไปซะแล้ว  แนวทางคงไม่อัพหน้าใหม่แบบชุดร้านของเล่นอ่ะ
2.บางพาร์ทคงต้องรื้อสายการผลิตกลับมาใหม่  หรืออาจได้ชิ้นส่วนรุ่นใหม่แทน
3.นักเก็งกำไรตาลุกวาว  ได้บ่อเงินบ่อทองกันอีกรอบ  ซึ่งเลโก้ก็คงกังวลเหมือนกัน

เท่านี้ดีกว่า  สลายมโน  แป๊บ....

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 กันยายน 2015 / 12:52:23 AM »
อยากให้ให้ออกแบบใหม่ปีละหลังเหมือนเดิม รีเมคก็ส่วนรีเมคไป

คุณ mrkornk ข้อมูลน่าสนใจเลยครับ หลังมุมซะด้วย
shopping arcade ผมนึกถึง grand emporium เลย
เลโก้หลังๆ เน้นตึกไม่ใหญ่ ภายในแน่น อยากเห็นภาพหลุดเร็วๆ จุง

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 กันยายน 2015 / 07:06:34 AM »
ไม่ทราบ  :-[ ไม่ได้ซื้อ modular มา2หลังแล้ว

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 กันยายน 2015 / 05:22:28 PM »
มันอยู่ที่มีdemandมั้ย ซึ่งก็ดูเหมือนมีนะครับ
ส่วนจะremakeมั้ย ก็เห็นได้ชัดจากชุดwinter
ไม่แน่นะ clubเราอาจจะได้ คล้ายๆชุดwinterskating
เป็นชุดเล็กๆ เกี่ยวกับหน้่าร้อนมาวาดรูปกินกาแฟกัน เป็นต้น
แล้วคาแฟ่คอนเนอร์ก็ตามออกมา
ข้อดีคือ culbเราได้ชุดเล็กๆมาเล่นกันก่อนทุกปี  ;D
 แนวคิดส่วนตัวนะ ถ้าทำงานฝ่ายการตลาดของlego
จับตลาดส่วนนี้ ส่วนที่เป็นชมรมเครือข่าย
เพราะต้องมาsetฉากmodular เวลามาmeeting ไรงี้
พวกรถไฟก็ต้องเตรียมตัวด้วยนะ ... :P

ออฟไลน์ boatafroindy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 กันยายน 2015 / 02:48:57 PM »
อยากให้เป็นสถานีตำรวจอะ เพราะคงมีรถตำรวจแบบคลาสสิคมาด้วย  ;D

ออฟไลน์ danoob

• *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 กันยายน 2015 / 07:40:43 PM »
postoffice ครับ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 กันยายน 2015 / 09:28:40 PM »
โชว์รูมรถหรูครับ  8)