ผู้เขียน หัวข้อ: [MOC] 40107 : บินไปเลย Bartman  (อ่าน 4050 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
[MOC] 40107 : บินไปเลย Bartman
« เมื่อ: 29 สิงหาคม 2015 / 02:11:50 PM »
[MOC] 40107 : บินไปเลย Bartman

ได้รับโปรเจกต์จาก Lego ให้เอาชุด 40107 มาทำอะไรก็ได้ ก็ถึงคิวของผมต้อง MOC การบ้านส่งบ้าง 

ตั้งแต่ได้ชุดนี้มาก็คิดไว้ว่าอยากทำสะพานข้ามน้ำ ประกอบกับได้รับแรงบันดาลใจจาก MOC Winter Love Song ของขาใหญ่ทางภาคเหนือเข้าไปอีก เลยออกมาเป็นสะพานข้ามน้ำ "จัน" น้อย ๆ แต่เนื่องจากพาร์ทมีไม่พอ เลยเป็นสะพานครึ่งเดียว หรือจะมองเป็นท่าน้ำก็ได้
MOC สะพานนี้ใช้พาร์ทจากชุด 40107 ทั้งหมดไม่มีพาร์ทอื่น นอกจาก Bartman ที่ได้รับความอนุเคราะห์มาจากคุณเอก akumaTG ขอบคุณมากครับ
เจ้า Bartman หน้าตาน่ารัก น่ากวนมาก ชอบ ๆ ครับ เลยเอามาไว้ใน MOC ด้วย  "บินไปเลย Bartman" อิอิ   :P

จบละครับ ขอบคุณที่รับชม  :D

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: [MOC] 40107 : บินไปเลย Bartman
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2015 / 03:11:34 PM »
ดูเหมือนว่า Bartman จะโดนรุมรังแกนะครับพี่ทิค  :o
โยนไล่ต้อนจนมุม บังคับให้กระโดดจากสะพาน
สำนักขำๆร้ายมากๆเลยนะครับ  ;)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: [MOC] 40107 : บินไปเลย Bartman
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2015 / 03:57:38 PM »
ชิ้วแมนพยายามหันตูดเพื่อให้ ผช. มอง แต่ ผญ. ดันวิ่งเข้ามาหาแทน ชิ้วแมนเลยจะบินหนีไป

• *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2015 / 04:15:09 PM »
...
สำนักขำๆร้ายมากๆเลยนะครับ  ;)
พลกับพี่อั๋นร้ายมากเลยครับ   :-X

ชิ้วแมนพยายามหันตูดเพื่อให้ ผช. มอง แต่ ผญ. ดันวิ่งเข้ามาหาแทน ชิ้วแมนเลยจะบินหนีไป
   เอาไป 10 กะโหลกเลย

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2015 / 04:25:15 PM »
ดูแล้วลงตัวมากครับ มีเสริมด้วยดารารับเชิญด้วย :D

สะพานครึ่งเดียวก็น่ารัก ถ้าได้อีกกล่องก็เต็ม อิ_อิ 8)

ขอบคุณครับสำหรับภาพสวยๆ :)

ปล. ชิ้วแมน ปกติจะตาเล็กมากครับ :-*

แต่เวลาอยู่ในเหตุการณ์คับขัน ???

ตาจะใหญ่กว่าเดิมหลายเท่า (พึ่งรู้นะ) :P

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2015 / 04:35:46 PM »
สะพานสวยมากค่ะพี่ทิค ชอบเสาระเบียงค่ะ มีหัวเสากลมๆสีขาวน่ารักดีค่ะ  ;D
แต่ปลามองเป็น ผญ. แตะ Bartman ตกสะพานแบบไม่ตั้งตัวนะเนี่ย ตาเลยโปนออกมาเพราะตกใจมากที่ถูกแตะ   :P

ว่าจะไม่ขำแล้วนะ แต่ฮามากค่ะ   :P :P :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 2015 / 04:41:21 PM โดย colour12 »

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2015 / 05:55:14 PM »
ไอเดียน่ารักมากครับพี่ทิค
ชิ้วแมนคงจีบผชคนนั้นแต่แฟนเขาคงมาไล่สินะครับ  :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2015 / 06:00:14 PM »
นายคิดเป็นศัตรูกับเราใช่ไหม แพนด้าน้อย  >:( >:( >:(

ชิ้วแมนคงจีบผชคนนั้นแต่แฟนเขาคงมาไล่สินะครับ  :P
นาย 2 คนโดนแน่ๆ  >:( >:( >:(

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2015 / 07:35:38 PM »
ผมมองเป็น Bart โดนผลักตกน้ำนะพี่

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2015 / 08:31:15 PM »
ดูแล้วลงตัวมากครับ มีเสริมด้วยดารารับเชิญด้วย :D
สะพานครึ่งเดียวก็น่ารัก ถ้าได้อีกกล่องก็เต็ม อิ_อิ 8)
ขอบคุณครับสำหรับภาพสวยๆ :)

ปล. ชิ้วแมน ปกติจะตาเล็กมากครับ :-*
แต่เวลาอยู่ในเหตุการณ์คับขัน ???
ตาจะใหญ่กว่าเดิมหลายเท่า (พึ่งรู้นะ) :P
ขอบคุณครับคุณขยัน  ชิ้วแมน เรียกสถานการณ์นี้ว่า "ตกใจจนตาถลน" ครับ   :P

สะพานสวยมากค่ะพี่ทิค ชอบเสาระเบียงค่ะ มีหัวเสากลมๆสีขาวน่ารักดีค่ะ  ;D
แต่ปลามองเป็น ผญ. แตะ Bartman ตกสะพานแบบไม่ตั้งตัวนะเนี่ย ตาเลยโปนออกมาเพราะตกใจมากที่ถูกแตะ   :P
อิอิ ชอบตรงจุดเดียวกันเลย หัวเสากลม ๆ
 Bartman หน้าตากวน ๆ เลยเอามาเข้าฉากด้วยครับ ถ้าเปลี่ยนของในมือผญ. กับผช. เป็นอาวุธของฆาตกรม่วงจะเป็นยังไงน๊า  :P

อิอิ เป็นไปได้   :)

ผมมองเป็น Bart โดนผลักตกน้ำนะพี่
ถ้าไม่มีตัวสะพานต่อยาวออกไป ชิ้วแมน เอ๊ย.. Bartman เปียกแน่ ๆ ครับ ไม่ว่าจะบินเองหรือถูกผลัก 5555

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2015 / 07:04:10 AM »
 :) นึกว่าบาร์ทแมนอกหักซะอีก สาวเจ้ามาอ้อนวอน บอยเฟรนด์คนใหม่คุมเชิงอยู่ นึกถึงเพลง"เราสามคน คงต้องมีใครเป็นฝ่ายไป"
 :(

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2015 / 12:31:13 PM »
โหย จากเด็กม่วง ไปโดนด้านส้มครอบงำ จะน่ากลัวขนาดไหนเนี่ย ให้พกอาวุธตั้งแต่เล็กเลย

ออฟไลน์ Takashizero

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2015 / 01:42:27 PM »
เป็นชุดยอดนิยมในการ Moc จริงๆ  :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2015 / 11:30:43 PM »
สวยงามดีครับ เป็นเหมือนสะพานปลาเลยครับ  ;D

โหย จากเด็กม่วง ไปโดนด้านส้มครอบงำ จะน่ากลัวขนาดไหนเนี่ย ให้พกอาวุธตั้งแต่เล็กเลย
ข่าวนี้VpV Newsตกข่าวครับ :-[

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2015 / 02:11:44 PM »
:) นึกว่าบาร์ทแมนอกหักซะอีก สาวเจ้ามาอ้อนวอน บอยเฟรนด์คนใหม่คุมเชิงอยู่ นึกถึงเพลง"เราสามคน คงต้องมีใครเป็นฝ่ายไป"   :(
ถึงจะอกหัก แต่ ชิ้วแมน คงไม่เป็นไร เพราะมีคนรุมให้กำลังเยอะครับ ทั้งคิวอี้ เออี้ คิดตี้  :P

ด้านม่วงกับด้านส้มรวมกันยังไม่ร้ายเท่ากับ ด้านทองคำ (สำนักขำๆ) ครับ   :o

เป็นชุดยอดนิยมในการ Moc จริงๆ  :P
เป็นไฟต์บังคับจาก Lego ครับ   :D

สวยงามดีครับ เป็นเหมือนสะพานปลาเลยครับ  ;D
....
ขอบคุณครับ มองได้หลายแบบ เพราะสะพานมีครึ่งเดียว อิอิ   ;D