ผู้เขียน หัวข้อ: [MOC]40107 i-Rexphant 's Howdah Riding ถึงเวลาขี่"อร้าง"จับตุ๊กตุ่น!!!  (อ่าน 4494 ครั้ง)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
40107 i-Rexphant 's Howdah Riding
ไอเร็กเฟนท์ ฮาวดาห์ ไรด์....ถึงเวลาขี่"อร้าง"จับตุ๊กตุ่น!!!

ได้ชุดนี้มาจากMOC Events 2015ของทางLEGO ครับ
http://thaibrickclub.com/board/index.php/topic,776.0.html

จึงจับมาเป็นHowdah แปลเป็นไทยคือสัปคับหรือแหย่งช้าง ที่มีมาช้านานในไทยเรานั่นเองครับ

แต่ด้วยไม่มีช้างในสตูดิโอคนเพี้ยน :-[ จึงจับเจ้าขาวข่าวข้าวข๊าวข๋าว มาเป็นi-Rexphant (ไอเร็กเฟนท์) ไอเร็กซ์+ช้าง สนธิคำเป็น "อร้าง" แทนครับผม  :-*

ภาพจากมุมสูงครับ กว้างๆนั่งสบาย ซึ่งแหย่งช้างในรูปเป็นรุ่นTop หมุนแท่นตรงกลางได้ครับ  :-*

ด้านหน้าครับ

ด้านหลังครับ มีเซ็นเซอร์วัดสิ่งกีดขว้างจากด้านหลังด้วยแหนะ  8)

รวมฮีโร่ วายร้าย ที่เข้าธีมWinter หน่อยครับ  8)

ชุดนี้ใช้พาร์ทจากชุดนี้70%และ มีเพิ่มมา4-5ชิ้นครับ  ;D
ขออภัยทุกท่านที่ส่งช้านะครับ ถือเป็นชุดปิดท้ายEvents แห่งปี(หรือเปล่า)ครับเนี้ย  ::)

ขอบคุณที่รับชม
สวัสดีครับ  ;D

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: [MOC]40107 i-Rexphant 's Howdah Riding ถึงเวลาขี่"อร้าง"จับตุ๊กตุ่น!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2015 / 01:48:14 PM »
ชื่อชุด MOC แปลกดีนะครับ  นึกถึงเพลงนี้เลย "อร้าง ๆ ๆ ๆ ๆ น้องเคยเห็น อร้าง หรือเปล่า"   :o  :P

ขอบคุณสำหรับการ MOC การบ้านมาส่งนะครับ  MOC ของผมคงสักวันสองวันถึงได้ฤกษ์ลงบ้าง อิอิ
ใครยังไม่ได้ทำ มีเวลาส่งรูปไม่เกินวันที่ 15 กันยายนนะครับ  ได้ของไปแล้วห้ามเก็บดองเป็นของใหม่ NIB นะครับ เอามาต่อเล่น ต่อโชว์กันด้วย   :D

ปล. คนที่ MOC ในงานมีตติ้งแล้วไม่ต้องส่งซ้ำนะ ผมจะเอารูปในงานมีตติ้งใช้เลย   :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2015 / 02:00:38 PM โดย Tiggr »

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Re: [MOC]40107 i-Rexphant 's Howdah Riding ถึงเวลาขี่"อร้าง"จับตุ๊กตุ่น!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2015 / 02:18:01 PM »
 :) เป็นงานมอคที่ล้ำสมัยมาก....ชะเอิงเงย...เชิ้บๆ

ออฟไลน์ January28

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2015 / 03:53:58 PM »
รู้แล้วทำไม indominus rex ถึงร้าย ควานไดโนเสาร์ชื่อ อ๊ากทิก แบทแมน นี่เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2015 / 03:55:30 PM โดย January28 »

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2015 / 04:08:37 PM »
เป็นการ moc ที่ร้ายกาจมากๆ
มีบริคอยู่แค่ไม่กี่ชิ้น แต่สามารถต่อเป็น ไดโนเสาร์ได้  ::)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2015 / 05:21:11 PM »
ชอบรูปแรกสุดค่ะ   สวยมากๆเลย  :-[
แต่ไอเดียดีนะคะ เอาพาร์ทมาMoc เป็นที่นั่งบนหลังไดโนเสา แต่ตกลงมาจะถูกกินไหมเนี่ย  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2015 / 05:23:48 PM โดย colour12 »

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2015 / 05:32:04 PM »
ชื่อชุด MOC แปลกดีนะครับ  นึกถึงเพลงนี้เลย "อร้าง ๆ ๆ ๆ ๆ น้องเคยเห็น อร้าง หรือเปล่า"   :o  :P

ขอบคุณสำหรับการ MOC การบ้านมาส่งนะครับ  MOC ของผมคงสักวันสองวันถึงได้ฤกษ์ลงบ้าง อิอิ
ใครยังไม่ได้ทำ มีเวลาส่งรูปไม่เกินวันที่ 15 กันยายนนะครับ  ได้ของไปแล้วห้ามเก็บดองเป็นของใหม่ NIB นะครับ เอามาต่อเล่น ต่อโชว์กันด้วย   :D

ปล. คนที่ MOC ในงานมีตติ้งแล้วไม่ต้องส่งซ้ำนะ ผมจะเอารูปในงานมีตติ้งใช้เลย   :)
ขอบคุณครับพี่ทิค  ;D

:) เป็นงานมอคที่ล้ำสมัยมาก....ชะเอิงเงย...เชิ้บๆ
ขอบพระคุณพะยะคะครับพี่เจี๊ยบ :))

รู้แล้วทำไม indominus rex ถึงร้าย ควานไดโนเสาร์ชื่อ อ๊ากทิก แบทแมน นี่เอง
สีที่แท้จริงของไอเร็กซ์คือสีส้มครับ  :-*

เป็นการ moc ที่ร้ายกาจมากๆ
มีบริคอยู่แค่ไม่กี่ชิ้น แต่สามารถต่อเป็น ไดโนเสาร์ได้  ::)
ท่านรอง2 :o :o :o

ชอบรูปแรกสุดค่ะ   สวยมากๆเลย  :-[
แต่ไอเดียดีนะคะ เอาพาร์ทมาMoc เป็นที่นั่งบนหลังไดโนเสา แต่ตกลงมาจะถูกกินไหมเนี่ย  :P
ขอบคุณครับพี่ปลา ตกลงมาไอเร็กซ์ไม่กล้ากินครับ วายร้ายพวกด้วยกันครับ ;D

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2015 / 05:48:39 PM »
ท่านประมุขมีจินตนาการอันกว้างไกล กับการใช้พาร์ทสีขาวที่เข้ากั๊นเข้ากันกับเจ้าน้องขาวฯ ::)

ดูจากผู้ยืน คงต้องใช้ความระมัดระวังเป็นพิเศษ กับการทรงตัว เพราะดูแล้วพื้นน่าจะลื่น :o

สุดท้ายกับภาพรวมที่ออกมาดูดีอลังการงานสร้าง :D

ต้องยกนิ้วให้เลย ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2015 / 10:58:32 PM »
ท่านประมุขจะทำยุทธหัตถี :o

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2015 / 09:25:17 AM »
ท่านประมุขมีจินตนาการอันกว้างไกล กับการใช้พาร์ทสีขาวที่เข้ากั๊นเข้ากันกับเจ้าน้องขาวฯ ::)

ดูจากผู้ยืน คงต้องใช้ความระมัดระวังเป็นพิเศษ กับการทรงตัว เพราะดูแล้วพื้นน่าจะลื่น :o

สุดท้ายกับภาพรวมที่ออกมาดูดีอลังการงานสร้าง :D

ต้องยกนิ้วให้เลย ขอบคุณครับ :)
ขอบคุณครับท่านพี่ที่ปรึกษา รองานมีตตุลาจะเอา"แหย่งอร้าง" ไปด้วยครับ  :-*

ท่านประมุขจะทำยุทธหัตถี :o
ชนช้างไลท์กันมา  :P

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2015 / 11:16:26 PM »
 :o :o :o สุดยอด!!!!!!!!  :o :o :o ท่านประมุขเอาไปเลย 10 กระโหลก 55555555 เห็นอย่างงี้รอช้ามิได้แล้ว ต้องก๊อปงานอร้างไปใส่บนหลัง dew back มั่ง หุหุ :P :P :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2015 / 08:01:48 AM »
:o :o :o สุดยอด!!!!!!!!  :o :o :o ท่านประมุขเอาไปเลย 10 กระโหลก 55555555 เห็นอย่างงี้รอช้ามิได้แล้ว ต้องก๊อปงานอร้างไปใส่บนหลัง dew back มั่ง หุหุ :P :P :P
ขอบคุณครับท่านรอง ;D