ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มรูป แบทแมน โรบิน วันเดอร์เกริ์ล แฟนแทสติกโฟร์ ร่างใส และอื่นๆ  (อ่าน 7670 ครั้ง)

ออฟไลน์ macc ngow

• Newbie
  • *
ขอเอาลิงค์มาแปะในบอร์ดใหม่นะครับ
http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=5905.0
 :) :) :) :) ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ธันวาคม 2015 / 09:35:33 AM โดย macc ngow »

• Newbie
  • *
custom figure PMB
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2015 / 12:06:47 PM »
ทำฟิกเกอร์เพลย์โมบิลตัวเดียวในโลกของเราเอง.....
ในประเทศไทยหาชิ้นส่วนที่ต้องการได้ยากมากเลย ไม่เหมือนเมืองนอกชิ้นส่วนนี่มีเกลื่อนกลาดให้เลือกเลยครับ
ก็ทำได้ระดับนึง
แต่ก่อนไม่ชอบคัสตอม แต่พอได้ลองแล้วมันก็สนุกมากๆ บางทีนั่งมองชิ้นส่วนทั้งวันไม่ได้สักตัว บางวันนั่งแป๊ปเดียวได้หลายตัวเลยครับ

สถานที่ถ่ายทำคือร้านกาแฟปากซอยบ้าน ช่วงนี้มานั่งบ่อย ตากแอร์ไปเรื่อยๆ

ตัวแรกเลย ตื้อขอๆๆๆมาจากเจ้าของเดิม ชอบมาก Hipster slow life.

Hipster ตัวที่สอง แรงมาก ชีวิตเราใช้ซะ ไม่สนใจโลก 555

แก็งทวงหนี้ ขยี้ไม่เลือก

โลกเรานั้นหลากหลาย จงเปิดใจ

เปิดหมวก ร้องเพลง

ต่อมาเป็นแนว เอาชีวิตลอด หลังโลกสิ้นยุคมนุษย์

happy astronuat

ออกแนวเหนือนธรรมชาติ น่ากลัว....

เดวิล ยุคนวัตกรรม

ทำมาเรื่อยๆ ยังมีอีกนิดหน่อยครับ
ขอบคุณที่รับชม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2015 / 12:15:58 PM โดย macc ngow »

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: custom figure PMB
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2015 / 12:56:46 PM »
ขอบคุณที่เอามาให้ชม อิอิ บางตัว MOC แล้วผมคิดถึงสมาชิกบางท่านของ TBC เลย   :P

ออฟไลน์ Zarbee

• Full Member
  • ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2015 / 01:55:26 PM »

ออกแนวเหนือนธรรมชาติ น่ากลัว....

หน้าของตัวนี้ มาจากชุดไหนน่ะครับ?? โดนใจผมจริงๆ.. ;)

เสียดายที่ ชุดฟิกฯซีรี่ย์ใหม่ๆ หาซื้อได้ยากมากๆในไทย.. เพราะตัวสวยๆโดนล่าไปหมดด้วยล่ะ..  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2015 / 01:57:07 PM โดย Zarbee »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2015 / 04:00:16 PM »

หน้าของตัวนี้ มาจากชุดไหนน่ะครับ?? โดนใจผมจริงๆ.. ;)

เสียดายที่ ชุดฟิกฯซีรี่ย์ใหม่ๆ หาซื้อได้ยากมากๆในไทย.. เพราะตัวสวยๆโดนล่าไปหมดด้วยล่ะ..  :'(
มาจากกล่องล่างขวา ของรูปในลิงค์นี้ครับ ผีผ้าคลุม

http://www.cdiscount.com/juniors/jeux-et-jouets-par-type/pack-10-playmobil-special/f-120060212-plpackspecial5.html

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2015 / 05:15:47 PM »
แปลกดีค่ะ ไม่เคยเห็นชุดแบบนี้ อาจจะเป็นเพราะไม่ได้เก็บ  สวยดีค่ะ  :D

ขอบคุณที่เอามาให้ชม อิอิ บางตัว MOC แล้วผมคิดถึงสมาชิกบางท่านของ TBC เลย   :P
พี่ทิค คิดถึงสมาชิกคนเดียวกับปลารึเปล่าก็ไม่รู้ค่ะ 5555555  :P

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2015 / 06:22:37 PM »
แปลกดีค่ะ ไม่เคยเห็นชุดแบบนี้ อาจจะเป็นเพราะไม่ได้เก็บ  สวยดีค่ะ  :D

พี่ทิค คิดถึงสมาชิกคนเดียวกับปลารึเปล่าก็ไม่รู้ค่ะ 5555555  :P
moc เองครับ เลยไม่ค่อยเห็นแน่ๆเลยครับ

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2015 / 07:26:25 PM »
 ;D หลายๆตัวเหมือนคุ้นนะ แบบเห็นใกล้ๆแถวนี้แหละ 55 ;D ;D ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2015 / 11:28:33 PM »
;D หลายๆตัวเหมือนคุ้นนะ แบบเห็นใกล้ๆแถวนี้แหละ 55 ;D ;D ;D
เหมือนใครหรอครับๆ

• Newbie
  • *
Re: Ninjago จีนๆ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2015 / 10:40:20 AM »
เลโก้จีนๆ นี้เป็นยี่ก้อ sy ซึ่งแต่ก่อนตอนแรกๆที่มีเลโก้จีนออกมา งานคุณภาพสูสีกับ decool แต่ตอนนี้syพัฒนาไปไกลกว่ามากทั้งการสกรีนที่มีของเสียน้อยมากข้อต่อดีพลาสติกเงา ในขณะที่decoolคุณภาพเหมือนเดิมคือ พลาสติกเบา สกรีนเบี้ยว

ก็ย่าตื่นเต้นว่าสองปีที่ผ่านมา sy ดีขึ้นอย่างมากจนไม่ซื้อยี่ห้อจีนอื่นๆเลย อีกสองปีข้างหน้าจะเป็นอย่างไร คิดว่าที่ทำดีขึ้นเรื่ออยๆ อาจมีผลมาจากการที่เลโก้มีสายการผลิตในจีนด้วย อาจมีการรั่วไหลของเทคนิคการผลิต

ออฟไลน์ Godmaru

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2015 / 10:44:17 AM »
นี่ของจีนหรือนี่???

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2015 / 11:43:22 PM »
ไม่น่าหลงเข้ามาดูเลย มันงามทีเดียว ถ่ายรูปงามอีกตะหาก

แล้ว PMB จีนเป็นไงบ้างครับ มีมารึยังอ่ะ  ::)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2015 / 05:34:44 PM »
เพลย์โมจีน ยังไม่เคยสัมผัสเลยครับ แต่ดูจากรูปก็น่าจะไม่ดีครับ

• Newbie
  • *
Re: ล้วนแล้วเป็นชาวจีนยุคใหม่
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2015 / 06:07:52 PM »
เอารูป ชาวจีนมาลงเพิ่มให้ชมครับ sy sy sy
ใช้กล้องมือถือถ่ายนะครับ ไม่ได้แต่งรูป บางรูปแสงน้อยอาจซีดๆ

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2015 / 07:36:46 PM »
โห..ดูดีจริงๆนะเนี่ย.. ของค่ายนี้ท่าทางใช้ได้.. :D

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2015 / 09:16:32 PM »
Sy นี่ช่วงหลังๆงานดีสุดๆ เอามาวางกับของแท้ดูผ่านๆนี่แทบแยกไม่ออก  ;) ;) ;) ;)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2015 / 10:03:40 AM »
อันนี้น่าโดนมาก อิอิ

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2015 / 10:11:51 AM »
ดูไม่ออกเลย ::)

ตอนนี้เท่าที่ดู sy ทำแขนให้เล็กลงได้แล้ว ขาดแต่ส่วนเท้ายังไม่เหมือนของlego
แต่สกีนของsy ขาวบนดำ สว่างกว่าของแท้อีก

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2015 / 09:33:36 AM »
โห..ดูดีจริงๆนะเนี่ย.. ของค่ายนี้ท่าทางใช้ได้.. :D
ทำดีขึ้นเรื่อยๆครับ อยากดูกสักปีสองปีข้างหน้าเหมือนกันครับ
Sy นี่ช่วงหลังๆงานดีสุดๆ เอามาวางกับของแท้ดูผ่านๆนี่แทบแยกไม่ออก  ;) ;) ;) ;)
สมันก่อนลายสกรีนบนมินิฟิก จีนจะวาดเองให้คล้าย แต่ตอนนี้คิดว่าคงดราฟลายของเลโก็มาลงเลย เหมือนเด๊ะๆ
อันนี้น่าโดนมาก อิอิ

จัดเลยครับพี่ syนะ leleมะอาว
ดูไม่ออกเลย ::)

ตอนนี้เท่าที่ดู sy ทำแขนให้เล็กลงได้แล้ว ขาดแต่ส่วนเท้ายังไม่เหมือนของlego
แต่สกีนของsy ขาวบนดำ สว่างกว่าของแท้อีก
ตรงเท้ายี่ต่างจากเลโก้ยังงัยครับ

• Newbie
  • *
เนื่องจากเลโก้แท้ ผมเล่นแต่ซิตี้ พวกแนวซุปเปอร์ฮีโร่ไม่ได้แตะอยู่แล้ว ที่ซื้อsyมาก็เพราะมันถูกดีใช้เงินไม่กี่บาท แต่สมมุติว่าsyออกซิตี้มา ผมเองก็คงไม่ซื้อมาเล่นรวมกับของแท้ เพราะงั้นผมก็ไม่แน่ใจว่าลายสกรียของsyที่ผมคิดว่าสวยมันเป็นยังงัยเมื่อเทียบกับของแท้

ร่างปกติ กับร่าง invisible

ตรงที่คาดผมเป็นรอยๆครับ