ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการบ้านสีน้ำ : Moc เล็กๆ 6090 Royal Knight's Castle หน้า14 ^^  (อ่าน 97850 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
หืมมมม คนจะรวย ซื้อได้ทุกอย่างจริงๆนะครับพี่ปลา  :P

รถแพงๆ สำนักสีน้ำไม่มีหวั่น ผลิตเงินได้ทุกๆวัน ยังไงก็ขอให้เดอะแก็งค์สนูปบี้แจกตังค์น้องด้วยนะครับ  ::)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
หูยยยย โรงรถสีน้ำเล็กเกินไป รถเยอะล้นโรงจนต้องไล่แจก

ผมมีแค่วีดวิ๊ดแวน (VW Van) คันเดียวเอง

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
คาถาเรียกเพื่อน :) จงมา F40 :) จงมา VW Beetle :)

รูปสวย น่ารักมากครับ 8)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
ยัง ๆๆ ยังไม่หมด ไหน ๆ ก็รักมาทางรถนี้แล้ว ยังมีอีกหลายคันให้เก็บเลย เอาที่สเกลเข้ากันได้ เพราะสมาชิกแก๊งส์ยังเหลือตั้ง 7 คน   ;)
8143 : Ferrari F430 Challenge
8156: Ferrari FXX 1:17
8169: Lamborghini Gallardo LP 560-4
8214: Lamborghini Polizia
8652: Enzo Ferrari 1:17
8671: Ferrari 430 Spider 1:17

Credit : http://brickset.com

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
ยัง ๆๆ ยังไม่หมด ไหน ๆ ก็รักมาทางรถนี้แล้ว ยังมีอีกหลายคันให้เก็บเลย เอาที่สเกลเข้ากันได้ เพราะสมาชิกแก๊งส์ยังเหลือตั้ง 7 คน   ;)
8169: Lamborghini Gallardo LP 560-4

Credit : http://brickset.com

:o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o

ไม่ใช่แล้วค่ะ   งั้นตัดเฟอรารี่ออกด่วนเดี๋ยวเรียกพวก  ตายเลยทีนี้ 555555555  

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
รถสวยมากครับ น้องจิหาพาร์ทดำมาต่อแบบนี้ได้ไหมพี่  :-*

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
หืมมมม คนจะรวย ซื้อได้ทุกอย่างจริงๆนะครับพี่ปลา  :P

รถแพงๆ สำนักสีน้ำไม่มีหวั่น ผลิตเงินได้ทุกๆวัน ยังไงก็ขอให้เดอะแก็งค์สนูปบี้แจกตังค์น้องด้วยนะครับ  ::)

ซื๊อปีละกล่องเอง  ไม่เหมือนชิ้ว สั่งโมดูล่าปี 3 กล่อง แถมตังค์เหลือจิบไวน์อีก  :'(

หูยยยย โรงรถสีน้ำเล็กเกินไป รถเยอะล้นโรงจนต้องไล่แจก

ผมมีแค่วีดวิ๊ดแวน (VW Van) คันเดียวเอง

ก็ในบ้านพี่อั๋นมีรถของจริงครบทุกยี่ห้อแล้ว ลัมโบกินี โรสรอย  เฟอรารี่  BMW แต่ละคันตั้งหลายล้าน    ???
จะสนอะไรกับรถของเล่นแค่กล่องเดียว :'(

คาถาเรียกเพื่อน :) จงมา F40 :) จงมา VW Beetle :)

รูปสวย น่ารักมากครับ 8)

ขอบคุณค่ะ  ;D
แต่ตอนนี้ ปลาว่าเหลือแค่รถเต่าสักคันพอค่ะ ดูจากรูปพี่ทิคแล้วต้องหันหัวเรือใหม่ เดี๋ยวเฟอรารี่เรียกเพื่อน  :'(

รถสวยมากครับ น้องจิหาพาร์ทดำมาต่อแบบนี้ได้ไหมพี่  :-*

อย่าหาพาร์ทมาต่อเลย ยากไป เอาสีดำมาทารถเลยดีกว่าค่ะ   ;D

• Taramizu

พี่เสือแนะนำไม่หมดนะ  ยังมี

หรือสาย TECHNIC อย่าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิถุนายน 2016 / 06:37:16 PM โดย vyJo »

• VIP
  • *

พี่เสือแนะนำไม่หมดนะ  ยังมี

หรือสาย TECHNIC อย่าง

พี่อั๋นไม่ต้องแนะนำแล้วค่ะ   พวกเยอะเกิน   :o   ปลาตัดเฟอรารี่ทิ้งแล้ววววววววววววววว     >:( >:( >:(

ออฟไลน์ ars040

• Newbie
  • *
น่ารักมากครับ มาถ่ายกับฟิกสนู้ปปี้ ยิ่งนารักใหญ่ รถเต่าก็จะมาอีกไม่นานด้วย ไอเดียดี ชอบครับ :)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
เอารถโรงเรียนมาโชว์ด้วยดิพี่ อิอิ... :)

• Taramizu
พี่อั๋นไม่ต้องแนะนำแล้วค่ะ   พวกเยอะเกิน   :o   ปลาตัดเฟอรารี่ทิ้งแล้ววววววววววววววว     >:( >:( >:(

พี่ปลาตัดเฟอรารี่ แปลว่าจะเก็บแค่ Lambo, McLaren, Porche, Benz, Volvo ฯลฯ

• VIP
  • *

พี่ปลาตัดเฟอรารี่ แปลว่าจะเก็บแค่ Lambo, McLaren, Porche, Benz, Volvo ฯลฯ

ใช่ค่ะ  เก็บตามนี้แหละ ถ้าพี่อั๋นซื๊อให้  ;D

น่ารักมากครับ มาถ่ายกับฟิกสนู้ปปี้ ยิ่งนารักใหญ่ รถเต่าก็จะมาอีกไม่นานด้วย ไอเดียดี ชอบครับ :)

ขอบคุณค่ะ  ;D
ถ้าได้รถเต่าเดี๋ยวรีบทำรีวิวเลยค่ะ   :D

เอารถโรงเรียนมาโชว์ด้วยดิพี่ อิอิ... :)

นั่นก็รถคันโปรดเลยนะ   555555555555555  ไม่ลืมๆคันนี้นั่งได้ทุกคนด้วยค่ะ   อยู่อันดับ1เลย  ;D ;D
ได้รถแล้วรีบบอกน๊ะ   ;D
 Peanuts  School Bus

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Nooooooooooo...   

• VIP
  • *
โครงการบ้านสีน้ำ : Moc เล็กๆ 6090 Royal Knight's Castle หน้า14 ^^
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2016 / 07:30:26 AM »
โครงการบ้านสีน้ำ : Moc เล็กๆ 6090 Royal Knight's Castle

ในที่สุด ก็มีปราสาทสีฟ้าประจำสำนักสีน้ำแล้ว   ดีใจมากเลย  ไชโยยยยยยยยยยยยยยยยย....... ;D ;D ;D

แต่ด้านหลังปราสาทมีพื้นที่เยอะ + ชอบพาร์ทผนังเหลืองมากและซื๊อเก็บไว้พอควร เลยเอามาต่อเติมเพิ่มนิดหน่อยค่ะ  ;D

ชุดเดิม 6090 หลังนี้สวยมากค่ะ เพลทใหญ่ด้วย

Moc เพิ่ม

ปล. เพิ่มเติมค่ะ  หลังคาตรงผนังเหลืองสีอะไรดี ฟ้า หรือแดง  ::)

จบแล้วค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กรกฎาคม 2016 / 03:04:19 PM โดย colour12 »

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Re: โครงการบ้านสีน้ำ : Moc เล็กๆ 6090 Royal Knight's Castle หน้า14 ^^
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2016 / 08:07:40 AM »
 :) เหมือนมีนกมาทำรังตรงปราสาทครับ  :P ภาพไอเดียหลังกล่องก็น่ามอคอยู่หลายแบบนะ

• Taramizu
Re: โครงการบ้านสีน้ำ : Moc เล็กๆ 6090 Royal Knight's Castle หน้า14 ^^
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2016 / 08:59:21 AM »
หูยยยบ สำนักสีน้ำมีทุกอย่างเลย เริ่มขยายอิทธิพลมายุคกลางแล้ว  กลายเป็นปราสาทฟรุ้งฟริ้งไปละ

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2016 / 09:29:31 AM »
ปราสาทหลากหลายสี สวยมากครับ :D

ท่องไว้ ... เราต้องไม่แตกไปธีมคาสเซิล :-\

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2016 / 10:22:45 AM »
:) เหมือนมีนกมาทำรังตรงปราสาทครับ  :P ภาพไอเดียหลังกล่องก็น่ามอคอยู่หลายแบบนะ

รังนกเลยเหรอคะพี่เจี๊ยบ  ;D

เดี๋ยวต้องหาฟิกนกใส่แล้ว ได้สมเป็นรังนกจริงๆค่ะ  ;D ;D

หูยยยบ สำนักสีน้ำมีทุกอย่างเลย เริ่มขยายอิทธิพลมายุคกลางแล้ว  กลายเป็นปราสาทฟรุ้งฟริ้งไปละ

ฟรุ้งฟริ้งจริงเหรอคะพี่อั๋น   เดี๋ยวค่อยเปลี่ยนสีหลังคาจากแดงเป็นฟ้าค่ะ ได้เข้ากัน :-[   

พอดีไม่มีตังค์ซื๊อหลังคา  :'(

ปราสาทหลากหลายสี สวยมากครับ :D

ท่องไว้ ... เราต้องไม่แตกไปธีมคาสเซิล :-\

พี่ขยันท่องไว้ ... แตกไปธีมคาสเซิลนี่ดี๊ดีๆๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ    ;D

เดี๋ยวปลาว่าจะเปลี่ยนสีหลังคาจากแดงเป็นฟ้าแล้วค่ะ   จะได้ไม่หลากสีมาก  ดีนะที่หลังคาสีฟ้าใช้พาร์ทไม่เยอะค่ะ   :-[

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กรกฎาคม 2016 / 10:24:23 AM โดย colour12 »

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2016 / 03:14:42 PM »
พี่ปลา ร้อยธีม มีทุกๆชุดที่เป็นสถานที่ต่างๆ  :-*

รวมมากๆ และ สวยดีนะครับ สีสดๆหลากสี  ;)