ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการบ้านสีน้ำ : Moc เล็กๆ 6090 Royal Knight's Castle หน้า14 ^^  (อ่าน 97852 ครั้ง)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

• Full Member
Re: นิทานสีน้ำ ตอน "เรื่องของร่ม" หน้า 4
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:07:05 AM »
ร่มอะไรเนี่ย ทั้งสวย ทั้งประโยชน์เยอะ
ต้องไปหามามั่งละครับ :)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
Re: นิทานสีน้ำ ตอน "เรื่องของร่ม" หน้า 4
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2015 / 08:06:58 AM »
มาอ่านภาคต่อ จนมาภาพนี้แล้วขำก๊ากเลย!!  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:36:25 AM »

:o :o :o :o

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:41:46 PM »
เป็นร่มที่สารพัดประโยชน์จริงๆครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:17:44 PM โดย King Roster »

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:46:35 PM »
ร่มอะไรเนี่ย ทั้งสวย ทั้งประโยชน์เยอะ
ต้องไปหามามั่งละครับ :)

รีบหาด่วนเลยค่ะ สอบถามได้ที่ร้าน ดอย อาร์ อัท  ;)

มาอ่านภาคต่อ จนมาภาพนี้แล้วขำก๊ากเลย!!  ;D ;D ;D

แหมมมมมมมๆๆๆๆ  ชอบใหญ่เลยนะ  :P :P :P

:o :o :o :o
  :P :P :P :P

เป็นร่มที่สารพัดระโยชน์จริงๆครับ :)

เป็นร่มที่เกินคุ้มเลยค่ะ  ใช้เล่นได้อีกนานเลย   อิอิ  ;D

ออฟไลน์ tuktik

• *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:28:15 PM »
ทำไมเราถึงพลาดร่มไปได้ ร้านบนดอยดูทีไรมีอาวุธเพียบเลย มาขายร่มตั้งแต่เมื่อไหร่

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
นิทานสีน้ำ ตอน  สีน้ำคาราโอเกะ ชุด 1 เพียงชายคนนี้ (ไม่ใช่ผู้วิเศษ)

♫ ♪ ♪  ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ✻  ♫ ♪ ♪  ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ✻  ♫ ♪ ♪  ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ✻  ♫ ♪ ♪   ♫ ♪ ♪ ♫ ♪ ♪ ♫ ♪ ♪ ♫ ♪ ♪

จริงๆอยากทำการ์ตูนแนวมิวสิคแบบนี้มานานแล้ว   เพราะชอบฟังเพลงและร้องเพลงค่ะ  อยากทำแต่ลืมทุกที  :D
มีวันนึงสมาชิก TBC พูดถึงเพลงนี้ขึ้นมา   เลยนึกถึงมิวสิคประกอบเพลงอีกครั้ง  เพลงเพราะ เนื้อหาดี ฟังแล้วเข้าใจง่าย พอได้ไอเดียเลยต้องรีบทำเลย  อิอิ  :P

ปล.ตอนที่เป็นสร้อยร้องซ้ำๆ  ขอข้ามนะคะ   เพราะเยอะเกิน   :-[

ลิงค์มิวสิคต้นฉบับ เพียงชายคนนี้ (ไม่ใช่ผู้วิเศษ)  เพชร โอสถานุเคราะห์
https://www.youtube.com/watch?v=lsPpHd0OzgE

สีน้ำคาราโอเกะ ชุด1 เพียงชายคนนี้ (ไม่ใช่ผู้วิเศษ)  จบแล้วค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:28:55 PM โดย colour12 »

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
ตอนจบเหมือนจะมีภาคต่อไปเพลงวัดใจนะครับ  :P  ชอบครับพี่ปลารอชุด2ต่อ  ;D

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
ชอบตรงทอดทิ้งใจมากๆเลยครับพี่ปลา  :D
ผลสุดท้ายด้านส้มก็มาร้ายจนได้ อิอิ  :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
ด้านส้มร้ายจริงๆ ครับ

ส่วนแม่นางก็ตาทเทรนด์นางเอกยุคนี้อย่าง เบลล่า แคทนิส ผู้บูชาทาทา ยัง (อยากเก็บเธอไว้ทั้งสองคน) เลย

ปล. ผู้วิเศษตัวจริงคือพี่ปลานี่แหละ ผู้เสกนิทานงามได้แค่ข้ามคืน

ออฟไลน์ tuktik

• *
ชอบตรงไม่มีอำนาจใด มีแต่เครื่องดนตรีเอาไว้ฟาด 555555

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
555 ชอบมากเลยครับ
การ์ตูนสีน้ำ The musical สนุกจริงๆ  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
555 สนุกมากครับคุณปลา พัมพ์กิ้นออกแนวพระเอกหนังไทยยุคเก่า (มีลักพาตัว กักขังหน่วงเหนี่ยวนางเอกด้วย)

ปล.ชอบสุดคือเอากีตาร์ฟาดมารโจ๋นี่ล่ะครับ  :P :P :P

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
จะสงสารใครดีนะเรื่องนี้ สรุป ร้ายทุกคน  :P :P

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
นิทานสีน้ำคาราโอเกะ ตอนแรกก็สนุกแล้วครับ เริ่มต้นนักแสดงยังน้อยอยู่ เชื่อว่าตอนต่อไปต้องมีการเรียกพรรคพวกอย่างที่รู้กันอยู่มาร่วมอย่างแน่นอน :D

ว่าแต่เจ้าหญิงกบ ดูหลายใจ นึกว่าตอนจบ จะคว้าเอากบมาจูบ แล้วกลายร่างเป็นแพนด้า...เอ อิอิ :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
กร๊ากกกก  ... มารโจ๋ลงไปนอนท่านั่งเลย   
สนุกมากครับ มารโจ๋นี่ร้ายจริง ๆ เอาแหวนทองน้อยมาล่อลวงหญิงสาวผู้ใสซื่อบริสุทธิ์   ดีที่รักแท้ของ pumpkin ก็ชนะเงินทองของมารโจ๋ได้ อิอิ

ปล. นอนไม่หลับ ได้นิทานมา 1 เรื่องเลย ขอคาราวะ   ;)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
5555555555555 พี่อั๋นไม่น่าเลยๆ ไปแย่งพี่ทศตอนแรก....ตอนหลังเลยโดนป๊าบเข้าให้เลย!!! 555555

สนุกมากอ่ะครับ(พี่)ปลา ชอบมากๆเลยครับ ^_^

***ปล.มาแก้คำผิดขอรับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:57:41 PM โดย Calla22 »

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
ก๊าก..ๆๆ ฮ่าๆๆๆ  :D

นิทานสนุกมากครับ..

ออฟไลน์ AWESOME

• **
นิทานสนุกและเพลินดีครับ  แต่ละฉากแฝงด้วยความฮา    ;D
ชอบตอนจบครับ  วิธีโหดเสน่ห์หา  :P

• VIP
  • *
ตอนจบเหมือนจะมีภาคต่อไปเพลงวัดใจนะครับ  :P  ชอบครับพี่ปลารอชุด2ต่อ  ;D

ชุด 2 รอสักหน่อยนะคะ โปรดิวเซอร์ยังหาเพลงที่ลงตัวไม่ได้เลย 555555  :P

ชอบตรงทอดทิ้งใจมากๆเลยครับพี่ปลา  :D
ผลสุดท้ายด้านส้มก็มาร้ายจนได้ อิอิ  :P

ชอบทอดทิ้งใจ......  แสดงว่าเจไดชิ้วต้องเคยทำมาแล้วแหงๆ  :P

ด้านส้มร้ายจริงๆ ครับ

ส่วนแม่นางก็ตาทเทรนด์นางเอกยุคนี้อย่าง เบลล่า แคทนิส ผู้บูชาทาทา ยัง (อยากเก็บเธอไว้ทั้งสองคน) เลย

ปล. ผู้วิเศษตัวจริงคือพี่ปลานี่แหละ ผู้เสกนิทานงามได้แค่ข้ามคืน

ไม่ได้เสกหรอกค่ะ 5555555   
จริงๆแล้วถ่ายตอนทุ่มกว่าๆค่ะ  ว่าจะเก็บไว้ทำต่อคืนนี้แล้วค่อยลงเช้าวันเสาร์   
แต่ติดพันดูหนังนิดนึง  เลยกลายเป็นข้ามเวลานอน   พอจะนอนก็เลยนอนไม่หลับ  เลยเอามาทำต่อ
ทำเสร็จง่วงพอดี เลยกลายเป็นทำข้ามคืนไปเลย  :-[

ชอบตรงไม่มีอำนาจใด มีแต่เครื่องดนตรีเอาไว้ฟาด 555555

กีตาร์ก็ใช้เป็นอาวุธได้นะคะ อิอิ  :P

555 ชอบมากเลยครับ
การ์ตูนสีน้ำ The musical สนุกจริงๆ  :P

ขอบคุณค่ะ  ;D

555 สนุกมากครับคุณปลา พัมพ์กิ้นออกแนวพระเอกหนังไทยยุคเก่า (มีลักพาตัว กักขังหน่วงเหนี่ยวนางเอกด้วย)

ปล.ชอบสุดคือเอากีตาร์ฟาดมารโจ๋นี่ล่ะครับ  :P :P :P

ชอบตอนนี้กันเยอะนะคะ  อิอิ  :P