ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการบ้านสีน้ำ : Moc เล็กๆ 6090 Royal Knight's Castle หน้า14 ^^  (อ่าน 97951 ครั้ง)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: Moc โรงอาบน้ำเปอร์เซีย หน้า 3
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:37:45 PM »
นึกถึงวังกลางน้ำที่อินเดีย :D

รูปนี้แหละ   คล้ายๆแบบที่ปลาคิดไว้เลยค่ะ  แต่แบบที่คิดไว้จะเล็กกว่า  เป็นตึกสีแทนเกือนหมด  จะทำเป็นห้องเช่าตลาดสด  ;D

อ่ะ ชอบมากพี่ ได้บรรยากาศโรงอาบน้ำกลางทะเลทรายจริงๆ น่าหาพาร์ท  Plate Round ใสมาใส่ที่เป็นน้ำด้วย จะได้บรรยากาศเพิ่มเลยเพ่ รอชมเอามาตั้งกับบ้านนะครับ  ;D ;D ;D

ขอบคุณค่ะ  :D
เดี๋ยวหา Plate Round  มาใส่ตามคำแนะนำเลยค่ะ 555555++   ;D
แต่ท่าทางจะใช้  200+ ชิ้นเลยมั้ง  อ่างใหญ่  แถมทำท่าว่าจะขยายอ่างมาข้างหน้าเพิ่มด้วย  จะได้กว้างๆ  เดี๋ยวขอหาดูก่อนว่ามีขายที่ไหนมั่งค่ะ อิอิ  :P

mocสวยมากคับ ;D

ขอบคุณค่ะ  :D :D

คิดถึงบรรยากาศอาบน้ำกลางทะเลทราย เลยครับ  :-*

ขอบคุณค่ะ   :D
ชอบสไตล์ทะเลทรายมากเลยค่ะ  เพราะส่วนตัวชอบสีครีมๆน้ำตาลๆ   เลยต้องจัดการขยายเมืองเป็นกรณีพิเศษ   :-[

อลังการอ่ะ  เห็นแบบนี้แล้วอยากขึ้นชั้น 2 แล้วกระโดดลงมาอาบน้ำ  :-[

เด็กที่ร้านนี่ได้เปรียบมากเลยนะ เวลาขึ้นชั้น 2  :)

แหมมมๆๆๆๆๆ คิดการณ์ไกลมากเลย   8)
ตอนนี้ที่นั่งชั้น2 ว่างค่ะ  ถ้าต้องการได้เปรียบเยอะๆ ทางโรงอาบน้ำยินดีให้เหมาชั้น2 ทั้งfloor   :P :P :P

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
นิทานสีน้ำ ตอน "เรื่องของร่ม" หน้า 4
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 05:32:19 PM »
วันนี้ได้รับของจากร้าน ดอย อาร์ อัท  ดีใจมากๆเลยค่ะ   ;D
ชอบมากๆทั้งแท่นยืน และ ร่มสุดสวย  เลยต้องทำนิทานสั้นๆประกอบซะหน่อย  :P

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: นิทานสีน้ำ ตอน "เรื่องของร่ม" หน้า 4
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 05:57:50 PM »
โหๆ เรื่องนี้พี่อั๋นรับบทเป็นพระเอกไปเลยครับพี่ปลา อิอิ :P (พี่ทิคกลายเป็นเด็กไปเลย >_<)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
Re: นิทานสีน้ำ ตอน "เรื่องของร่ม" หน้า 4
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:10:01 PM »
เจไดชิ้ว กลายเป็นนนนนนนน  :P :P :P

งานนี้วัยโจ๋หล่อเลย เสกพี่ทิคกลายเป็นทิคจูเนียร์  :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:19:57 PM »
ท่านพี่อั่นถึงกับต้องตะโกนเรียก "เจไดชิ้ว" มาช่วยเลยนะครับ อิอิ  :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:31:38 PM »
โห... มารโจ๋นี่แย่จริง ๆ เลย  ผมส่งของให้คุณปลา ก็แอบเอาไปเล่นคนเดียวหมดเลย   :-\  :P

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:03:56 PM »
มารโจ๋ยังร้ายไม่เปลี่ยนเลย เอาของเขาไปแล้วยังไปสะกดจิตพี่ทิคอีก  :P :P :P

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:45:13 PM »
พี่แบงค์สบายเลยได้เงินไปเต็มเลย :P

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:53:58 PM »
โหๆ เรื่องนี้พี่อั๋นรับบทเป็นพระเอกไปเลยครับพี่ปลา อิอิ :P (พี่ทิคกลายเป็นเด็กไปเลย >_<)

นักแสดงระดับรางวัลตุ๊กตาทองอย่างพี่อั๋น  รับได้ทุกบทค่ะ  ปีนี้คาดว่าคงจะไม่พลาดรางวัลเช่นเคย  :P

เจไดชิ้ว กลายเป็นนนนนนนน  :P :P :P

งานนี้วัยโจ๋หล่อเลย เสกพี่ทิคกลายเป็นทิคจูเนียร์  :P

เห็นเจไดชิ้วจะเปลี่ยนธีมออกจากด้านมืด   ปลาเลยขอเปลี่ยนรูปประจำตัวให้ก่อน  จะได้ไม่เสียเวลา  :P :P

ท่านพี่อั่นถึงกับต้องตะโกนเรียก "เจไดชิ้ว" มาช่วยเลยนะครับ อิอิ  :P

แหมมมมๆๆๆ  ทำเนียนเลยนะ เรียกเจไดชิ้วมาช่วย อิอิ  :P

โห... มารโจ๋นี่แย่จริง ๆ เลย  ผมส่งของให้คุณปลา ก็แอบเอาไปเล่นคนเดียวหมดเลย   :-\  :P

ใช่ๆๆๆๆๆๆๆ  ปลาทวงแล้วค่ะพี่ทิค   :'( :'( :'(

ออฟไลน์ WolFAero

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 08:00:34 PM »
ทิคจูเนียร์น่ารักจังครับ :P :P

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 08:08:57 PM »
การ์ตูนสนุกมากเลย
ทิคจูเนียร์น่ารักมาก ;D

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 08:18:25 PM »
ฉากสุดท้ายนี่  :o พี่ปลาท่าจะไม่รอด อิอิ  ::)

สำนักขำๆร้ายที่สุด
น้องฟรังน่ารักมากครับ  ;)

ออฟไลน์ AWESOME

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:21:14 PM »
นิทานสั้นสนุกและฮาดีครับ    :)
ร่มนี่นอกจากจะสวยแล้วยังสารพัดประโยชน์จริงๆ    8)

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:39:30 PM »
โอ้ว ต้องหาร่มวิเศษมาประดับบารมีบ้างแล้ว คิดผิดแล้วที่เอาอาวุธลับให้พรรคขำๆ ใช้ 555  :P

ถ้ามารโจ๋โดนร่มเสกจะกลายเป็นอะไรครับเนี้ย?? อยากรู้จัง  :o

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:53:17 PM »
มารโจ๋ร้ายที่สุด
น้องฟรังน่ารักมากครับ :P

ปล. รอชมพี่ปลาเอาคืน ;)
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:53:30 PM »
นิทานสีน้ำ สนุกทุกตอนเลยครับ :)

เห็นร่มแล้ว อยากให้มีฉากต่อสู้บนร่มจัง อิอิ :)

(นึกถึงฉากที่เซียวเหล่งนึ่งสู้กับศิษย์พี่บนร่ม ในมังกรหยก)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:58:33 PM »
ร่มใช้ได้เยอะขนาดนี้เลยหรอครับ :o

ออฟไลน์ Tanguy

• Jr. Member
  • **
  • to infinity and beyond!
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:33:03 PM »
555 ;D
Bronies Forever!!!

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:33:43 PM »
อิอิ โดยผู้กำกับปลาให้สาธิตนู่น นี่ นั่น เยอะแยะเลยแฮะ

เหนื่อยจัง  :P

ปล. ว่าแต่ ยังไม่มีร่มกะเขาเลยแฮะ  ::)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2015 / 05:31:04 AM »
มารโจ๋ยังร้ายไม่เปลี่ยนเลย เอาของเขาไปแล้วยังไปสะกดจิตพี่ทิคอีก  :P :P :P

ใช่ค่ะ สำนักขำขำร้ายที่สุด  :P

พี่แบงค์สบายเลยได้เงินไปเต็มเลย :P

พรุ่งนี้เค้าก็เปิดการแสดงกันอีก  รับทรัพย์ทุกวันค่ะ   ;)

ทิคจูเนียร์น่ารักจังครับ :P :P
:-[
การ์ตูนสนุกมากเลย
ทิคจูเนียร์น่ารักมาก ;D

ขอบคุณค่ะ  :D

ฉากสุดท้ายนี่  :o พี่ปลาท่าจะไม่รอด อิอิ  ::)

สำนักขำๆร้ายที่สุด
น้องฟรังน่ารักมากครับ  ;)

จริงค่ะ สำนักขำๆร้ายที่สุด  :P

นิทานสั้นสนุกและฮาดีครับ    :)
ร่มนี่นอกจากจะสวยแล้วยังสารพัดประโยชน์จริงๆ    8)

จริงๆใช้ได้เยอะกว่านี้อีก  แต่เอาแค่นี้ก่อนค่ะ อิอิ  :P

มารโจ๋ร้ายที่สุด
น้องฟรังน่ารักมากครับ :P

ปล. รอชมพี่ปลาเอาคืน ;)

เดี๋ยวเอาคืนเรื่องหน้าค่ะ  ;)

นิทานสีน้ำ สนุกทุกตอนเลยครับ :)

เห็นร่มแล้ว อยากให้มีฉากต่อสู้บนร่มจัง อิอิ :)

(นึกถึงฉากที่เซียวเหล่งนึ่งสู้กับศิษย์พี่บนร่ม ในมังกรหยก)

นั่นสิ ต้องทำการ์ตูนอีกสักเรื่อง  เอาแบบสู้กันบนร่ม  ;D

ร่มใช้ได้เยอะขนาดนี้เลยหรอครับ :o

จริงๆเยอะกว่านี้อีกนะ อิอิ  ;)

555 ;D

;D

โอ้ว ต้องหาร่มวิเศษมาประดับบารมีบ้างแล้ว คิดผิดแล้วที่เอาอาวุธลับให้พรรคขำๆ ใช้ 555  :P

ถ้ามารโจ๋โดนร่มเสกจะกลายเป็นอะไรครับเนี้ย?? อยากรู้จัง  :o

ถ้ามารโจ๋โดนร่มเสก  กลายเป็นตัวนี้เลย  :P
ตัวนี้ก็พระเอกนะ  เจ้าชายอสูร    ;D

อิอิ โดยผู้กำกับปลาให้สาธิตนู่น นี่ นั่น เยอะแยะเลยแฮะ

เหนื่อยจัง  :P

ปล. ว่าแต่ ยังไม่มีร่มกะเขาเลยแฮะ  ::)

ไม่ได้เลยนะ  ร่มนี่ของดี  ถ้ามีเข้ามาอีกต้องจับจองเลยค่ะ   8)
แต่ของปลาพอแล้ว มี 2 คันไว้ประดับสำนักสีน้ำ  ;)