ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการบ้านสีน้ำ : Moc เล็กๆ 6090 Royal Knight's Castle หน้า14 ^^  (อ่าน 97948 ครั้ง)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: โครงการบ้านสีน้ำ ณ. Lego TOWN ^^
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 16 มกราคม 2015 / 05:26:58 AM »
กระทู้นี้ เห็นพี่ปลาไล่รวบรวมผลงาน ดูแววคงจะยาวเหยียด เลยดองๆ ไว้กะไว้มาอ่านชิลๆ วันหลัง เลยยังไม่ได้อ่านซะที  :P

แหม่ พอมาดูสารบัญ โครงการบ้านสีน้ำมีแบบบ้านให้เลือกถึง 6 แบบแล้วเหรอเนี่ย (หรือเยอะกว่านี้หว่า อิอิ)

เอารูปชัดๆ พริ้นออกมาเป็นโบรชํวร์โฆษณาหมู่บ้านจัดสรรได้เลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • Full Member
  • *
Re: โครงการบ้านสีน้ำ ณ. Lego TOWN ^^
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 17 มกราคม 2015 / 01:05:48 AM »
ไม่นึกว่าพอมารวมกันจะมากมายขนาดนี้

ทั้งโครงการบ้านสีน้ำทั้งcomic :o

พอเปิดบ้านtbcใหม่กระทู้ผุดขึ้นเต็มไปหมด
อ่านกันไม่ทัน ;D

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Moc โรงอาบน้ำเปอร์เซีย หน้า 3
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 31 มกราคม 2015 / 08:00:19 PM »
โครงการบ้านสีน้ำชุด  โรงอาบน้ำเปอร์เซีย

มีบ้านสไตล์เปอร์เซียแล้ว  ก็จะต้องมีโรงอาบน้ำด้วย  :D
หลังนี้ใช้พาร์ทจากชุด 7573 และมีพาร์ทอื่นๆที่หาเพิ่มบ้างพอควรค่ะ     ใช้ Moc สไตล์เดิม เพราะอยากให้เข้ากับบ้านเปอร์เซียหลังแรก
หลักๆคือ อยากให้ดูโปร่งๆ โล่งๆ เพราะเป็นโรงอาบน้ำ และต้องตั้งเตียงสปา นอนไปดูวิวไป  :-[
ส่วนพาร์ทที่เหลือจาก Moc หลังนี้ กะว่าจะทำตึก 2 ชั้นอีกสักหลัง สำหรับพ่อค้า แบ่งเป็นห้องๆ แบบพื้นๆ  ให้อยู่โซนตลาดนัดขายของแบบบ้านๆ

ต่อด้วยวิธีการสร้าง ก่อนอื่นต้อง ร่างแบบก่อน
เดิมทีจะให้หลังนี้เป็นตลาด  แต่พอMoc แล้วเปลี่ยนใจ ทำเป็นโรงอาบน้ำดีกว่า  :P

ใช้เพลท2แผ่น
แผ่นแรกขนาด 32x32 แยกได้ 2 ชิ้น

แผ่น2 ขนาด 16x32 แยกได้ 3 ชิ้น

เอา 2 แผ่นมาต่อกัน

มุมบนหน่อย

ด้านหลังบ้าง

ด้านข้างมีบันไดขึ้นชั้น2  ;)

มุมบนอีกรอบ

ใส่มินิฟิกกับเฟอร์นิเจอร์หน่อย

อาบน้ำๆ   ;)

เจ้าของโรงอาบน้ำกำลังสั่งงาน

ขอบคุณที่เข้ามาชมโครงการบ้านสีน้ำค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2015 / 08:18:34 PM โดย colour12 »

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
Re: Moc โรงอาบน้ำเปอร์เซีย หน้า 3
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 31 มกราคม 2015 / 08:03:28 PM »
ทำออกมาสวยมากครับคุณปลา แยกชิ้นพอมารวมกันนี่ดูดีมากๆครับ

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: Moc โรงอาบน้ำเปอร์เซีย หน้า 3
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 31 มกราคม 2015 / 08:38:20 PM »
สวยมากๆเลยครับพี่ปลา  ;)
มองกี่ครั้งก็ยังสวยหรู น่าไปอยู่ด้วยจังเลย  ;D

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 31 มกราคม 2015 / 09:04:31 PM »
สวยสง่าไปเลยครับ
ปล.น่าพาพี่วีไปอยู่นะครับ :P

ออฟไลน์ ars040

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 31 มกราคม 2015 / 09:57:42 PM »
เยี่ยมครับ ชอบตั้งแต่ภาพสเก็ตช์แล้วครับ สวยมากครับ  :) ;) :D

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 31 มกราคม 2015 / 10:00:48 PM »
นอกจากภายนอกจะดูสวยแล้ว ยังมีระเบียงที่น่าไปจับจองนอนกินลมชมท้องฟ้าอีก ชอบครับ ดูลงตัวดี :)

แต่บันไดขึ้นไปชั้น 2 ต้องออกแรงปีนนิดนึงนะครับ อิอิ :)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 31 มกราคม 2015 / 10:38:32 PM »
อาบอบนวด แบบ เปอเซีย  :o

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 31 มกราคม 2015 / 11:13:55 PM »
จัดหนักอีกแล้วครับพี่ปลา!!! :P MOC สวยมากๆเลยครับ  :-[ :-[

ด้านบนผมดูแล้วนึกถึงวัดบ้านเราเลย อิ_อิ

ออฟไลน์ WolFAero

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 31 มกราคม 2015 / 11:35:52 PM »
สวยมากครับพี่ปลา มีผักตบชวาด้วย :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 31 มกราคม 2015 / 11:43:37 PM »
งามมากเลยครับคุณปลา ชอบไปทุกส่วนเลย
ชอบตรงน้ำตกหัวสิงโต อยากทำมั่งจัง อิอิ

หลังคาสีทองแบบนี้ ไม่กลัวมารโจ๋มาปล้นหรือครับ น่ากลัวนะครับ   :P

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2015 / 12:30:21 AM »
เป็นโรงอาบน้ำที่ไฮโซมากเลยครับ เหมาะกับอยู่ในวังเปอร์เซียจริงๆ  ;D
เห็นแล้วชอบเลยครับ อยากทำสระว่ายน้ำ เลโก้ไม่มีสระว่ายน้ำแบบจริงจังสักที

โทนสีเสากลมและรั้วระเบียงดูคล้ายวัดไทยเลยครับ
ตรงที่เป็นหัวสิงโตดูเด่นมาก จินตนาการว่ามีน้ำไหลออกมา แล้วได้ฟิลมาก  :)

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:31:41 AM »
ทำออกมาสวยมากครับคุณปลา แยกชิ้นพอมารวมกันนี่ดูดีมากๆครับ
ขอบคุณค่ะ :D

สวยมากๆเลยครับพี่ปลา  ;)
มองกี่ครั้งก็ยังสวยหรู น่าไปอยู่ด้วยจังเลย  ;D

ขอบคุณค่ะ :D  ช่วงนี้ขาดพนักงานพอดี มาสมัครได้นะ  :P

สวยสง่าไปเลยครับ
ปล.น่าพาพี่วีไปอยู่นะครับ :P

เดี๋ยวรอMocอีกหลัง พอครบ3หลัง  จะทำการ์ตูนค่ะ ใส่น้องวีไปด้วยแน่นอน  :P
ตอนนี้ฉากไม่ครบ  :-[

เยี่ยมครับ ชอบตั้งแต่ภาพสเก็ตช์แล้วครับ สวยมากครับ  :) ;) :D
ขอบคุณค่ะ  :D :D

นอกจากภายนอกจะดูสวยแล้ว ยังมีระเบียงที่น่าไปจับจองนอนกินลมชมท้องฟ้าอีก ชอบครับ ดูลงตัวดี :)

แต่บันไดขึ้นไปชั้น 2 ต้องออกแรงปีนนิดนึงนะครับ อิอิ :)
ตอนแรกว่าจะใช้บันไดเวียนค่ะ   แต่พาร์ทแพงจัง เลยใช้แบบนี้แล้วกันถูกกว่า :-[
ไม่แน่ถ้ามีงบเหลือๆอาจจะเปลี่ยนบันไดค่ะ  ;)

อาบอบนวด แบบ เปอเซีย  :o
ถูกต้อง  8) 8) 8)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:42:44 AM »
จัดหนักอีกแล้วครับพี่ปลา!!! :P MOC สวยมากๆเลยครับ  :-[ :-[

ด้านบนผมดูแล้วนึกถึงวัดบ้านเราเลย อิ_อิ

นึกว่า นึกถึงข้างล่างว่าเหมือนระเบียงคดในวัดบ้านเราซะอีก 5555  :P :P :P

สวยมากครับพี่ปลา มีผักตบชวาด้วย :P
ผักตบชวานี่อยากใส่่เยอะๆ แต่แพงมาก  เลยใส่2ต้นพอ  :-[

งามมากเลยครับคุณปลา ชอบไปทุกส่วนเลย
ชอบตรงน้ำตกหัวสิงโต อยากทำมั่งจัง อิอิ

หลังคาสีทองแบบนี้ ไม่กลัวมารโจ๋มาปล้นหรือครับ น่ากลัวนะครับ   :P
ขอบคุณค่ะ  :D
ลืมนึกถึงมารโจ๋ไปเลย ต้องจัดยามไว้เฝ้าหลังคาซะแล้ว  :o :o :o

เป็นโรงอาบน้ำที่ไฮโซมากเลยครับ เหมาะกับอยู่ในวังเปอร์เซียจริงๆ  ;D
เห็นแล้วชอบเลยครับ อยากทำสระว่ายน้ำ เลโก้ไม่มีสระว่ายน้ำแบบจริงจังสักที

โทนสีเสากลมและรั้วระเบียงดูคล้ายวัดไทยเลยครับ
ตรงที่เป็นหัวสิงโตดูเด่นมาก จินตนาการว่ามีน้ำไหลออกมา แล้วได้ฟิลมาก  :)

นึกถึงระเบียงคดรอบวัดใช่ไหม 55555   :P
จริงๆชอบตึกที่มีสระน้ำมาก  เพราะดูผ่อนคลายดี  Modular น่าจะมีชุดที่เป็นสระน้ำใต้ตึกบ้างเนอะ สปาอะไรเงี้ย แต่คงยากเพราะต้องใช้เพลท2แผ่น
สระน้ำกินที่เยอะเกิน  :-X

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:14:27 AM »
นึกถึงวังกลางน้ำที่อินเดีย :D

ผมยังไม่เคยไปนะครับ เงินหยอดปุกซื้อlegoหมด :P
ถ้าเที่ยวก็อดshop ถ้าshopก็อดเที่ยว ขึ้นเป็นสโลแกน :-[

อ่านจากกระทู้ที่เค้าไปเที่ยวกัน รู้สึกจะชื่อ Jal Mahal
เที่ยวแต่ในโลกinternetไปก่อน 8)
อ้างอิงครับ_http://www.ladysquare.com/forum_posts.asp?TID=106342&title=12-16

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:14:48 AM »
อ่ะ ชอบมากพี่ ได้บรรยากาศโรงอาบน้ำกลางทะเลทรายจริงๆ น่าหาพาร์ท  Plate Round ใสมาใส่ที่เป็นน้ำด้วย จะได้บรรยากาศเพิ่มเลยเพ่ รอชมเอามาตั้งกับบ้านนะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:15:41 AM »
mocสวยมากคับ ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:07:27 PM »
คิดถึงบรรยากาศอาบน้ำกลางทะเลทราย เลยครับ  :-*

ออฟไลน์ mrkornk

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:14:37 PM »
อลังการอ่ะ  เห็นแบบนี้แล้วอยากขึ้นชั้น 2 แล้วกระโดดลงมาอาบน้ำ  :-[

เด็กที่ร้านนี่ได้เปรียบมากเลยนะ เวลาขึ้นชั้น 2  :)