ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการบ้านสีน้ำ : Moc เล็กๆ 6090 Royal Knight's Castle หน้า14 ^^  (อ่าน 97924 ครั้ง)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
(Moc) โครงการบ้านสีน้ำชุด 7419 : Dragon Fortress.....วังมังกร หน้า13
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2015 / 05:32:30 AM »
(Moc) โครงการบ้านสีน้ำชุด 7419 : Dragon Fortress.....วังมังกร

เจอรีวิวชุด7419 : Dragon Fortress ตั้งแต่ 2-3 ปีที่แล้ว  ตั้งแต่อ่านรีวิวเลยชอบหลังนี้มาตลอดค่ะ
พอเห็นก็เริ่ม Moc โรงเตี๊ยมมังกรก่อนเสร็จไป1หลัง   แต่ยังค้างคาใจอยู่เลยเก็บพาร์ทมาเรื่อยๆแบบมีความหวังว่าจะหาเพลท3มิติ เป็นฐานได้  เพื่อจะมีหลังนี้อีกสักหลัง  สุดท้ายก็หาได้จริงๆ เลยได้หลังนี้ขึ้นมา  :D
ก็ Moc แบบสไตล์บ้านสีน้ำ มินิฟิก กับ แบบบ้าน ไม่ต้องตามแบบเลโก้เป๊ะ  ขอ Moc แบบหาพาร์ทได้+คิดเอง
หลังนี้ Moc สนุกมากๆ เอามาต่อได้หลาย 10 แบบ  ทุกชิ้นแยกได้เกือบหมดค่ะ   เป็นบ้านกลางน้ำ   บ้านบนดิน   บ้านบนเขา  ศาลา ก็ได้ค่ะ   ;D

ตามรูป  ;)

โรงเตี๊ยมมังกร หลังแรกสุดที่ Moc
  :D

วังมังกร  บนเพลท 3 มิติ

บ้านมังกร แยกได้ตามนี้ค่ะ

จบแล้วค่ะ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม 2015 / 06:29:15 AM โดย colour12 »

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Re: (Moc) โครงการบ้านสีน้ำชุด 7419 : Dragon Fortress.....วังมังกร หน้า12
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2015 / 06:30:24 AM »
 :) เช้าสดใส เปิดมาก็เจอปราสาทสีสดใส ก็เลยแจ่มใส...หลังเดิมมีน้ำด้วยนะ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม 2015 / 06:34:10 AM โดย jeaba »

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
Re: (Moc) โครงการบ้านสีน้ำชุด 7419 : Dragon Fortress.....วังมังกร หน้า13
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2015 / 07:15:43 AM »
สวยมากครับ จะมีเฟอนิเจอร์ข้างในไมหนอ  ::)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: (Moc) โครงการบ้านสีน้ำชุด 7419 : Dragon Fortress.....วังมังกร หน้า13
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2015 / 07:42:08 AM »
MOC สวยอีกแล้วครับพี่ปลาาาา (หลังคาสวยมากๆ) แถมยังรื้อต่อได้หลายแบบอีกแหะ :P :P :P

ปล. โรงน้ำชานี่กำลังจะล้อเลย.......เจอภาพถัดไป....จบกันToT..... :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2015 / 07:46:30 AM »
พี่ปลา MOC สวยตลอดเลยอ่าครับ  :-*
ดูกี่ทีๆก็สวย โรงเตี๊ยมสำหรับคนเหงาๆด้วย!!! นั้นพี่ทศนี่น่า  :o
แพนด้าเอ ในที่สุดพี่ปลาก็จับได้แล้วสิครับ ขอบคุณครับ
แพนด้าร้ายๆระวังหลุดออกมาอีกนะครับพี่ปลา ต้องขังลืม  ;D

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2015 / 09:12:48 AM »
สวยมากครับ :)

ให้ 10 คะแนนเต็ม :D

ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2015 / 02:42:15 PM »
สวยมากๆครับ ส่วนไอเดียเอาไปเต็ม10เลยครับ ;)

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2015 / 02:57:16 PM »
สวยมากเลยครับคุณปลามีปรับเปลี่ยนฟังก์ชั่นได้ด้วย

ปล.มีศาลาแอบเหงาต้องไปใช้บริการบ่อยๆเสียแล้ว ว่าแต่ในโรงเตี๊ยมมีโฮมเธียร์เตอร์ไหมครับ อิอิ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2015 / 08:04:30 PM »
สวยมากเลยครับ เห็นแล้วต้องไปเปิด BL ตามหาพาร์ทกระจกจีนเลย   :'(

เอาแพนด้าน้อยไปขังไว้ใต้ถุนรวมกับม้า ระวังม้าให้ดี ๆ นะครับ  :P

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2015 / 11:50:29 PM »
ไม่เคยรู้เลยว่าชุดนี้จะแปลงร่างได้เยอะขนาดนี้ พี่ปลาสุดยอดจริงๆ นับถือๆ
รีวิวเสร็จแล้วส่งมาให้ผมได้เลยนะครับ... :-[

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2015 / 12:48:16 AM »
ฝีมือ MOC คุณปลา สุดยอดเหมือนเดิม
สวยครับ สวย  :) :) :)

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: (Moc) โครงการบ้านสีน้ำชุด 7419 : Dragon Fortress.....วังมังกร หน้า12
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2015 / 05:49:28 AM »
สวยมากครับ :)

ให้ 10 คะแนนเต็ม :D

ขอบคุณครับ ;)

ขอบคุณค่ะ  :D

:) เช้าสดใส เปิดมาก็เจอปราสาทสีสดใส ก็เลยแจ่มใส...หลังเดิมมีน้ำด้วยนะ....

หลังเดิมมีน้ำ....หลังนี้บนเขาค่ะ  ;D

สวยมากครับ จะมีเฟอนิเจอร์ข้างในไมหนอ  ::)

ชั้น1ไม่มีค่ะ แบบโล่งๆเลย    ชั้น2มีแค่โต๊ะน้ำชา  ;)

MOC สวยอีกแล้วครับพี่ปลาาาา (หลังคาสวยมากๆ) แถมยังรื้อต่อได้หลายแบบอีกแหะ :P :P :P

ปล. โรงน้ำชานี่กำลังจะล้อเลย.......เจอภาพถัดไป....จบกันToT..... :-\ :-\ :-\

ภาพถัดไป  รับแขกดีๆนะน้อง อย่าทำให้แขกตกใจ  :-[

พี่ปลา MOC สวยตลอดเลยอ่าครับ  :-*
ดูกี่ทีๆก็สวย โรงเตี๊ยมสำหรับคนเหงาๆด้วย!!! นั้นพี่ทศนี่น่า  :o
แพนด้าเอ ในที่สุดพี่ปลาก็จับได้แล้วสิครับ ขอบคุณครับ
แพนด้าร้ายๆระวังหลุดออกมาอีกนะครับพี่ปลา ต้องขังลืม  ;D

แพนด้าร้ายๆ ต้องขังรวมกับชิ้วนะ  พี่ก็ลืมไป  ;D

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #252 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2015 / 06:00:43 AM »
ไม่เคยรู้เลยว่าชุดนี้จะแปลงร่างได้เยอะขนาดนี้ พี่ปลาสุดยอดจริงๆ นับถือๆ
รีวิวเสร็จแล้วส่งมาให้ผมได้เลยนะครับ... :-[

ได้ หลังนี้แลกกับโกดังจรัญ1หลังนะ  ;D
ไม่เคยรู้เลยว่าพลจะใจดีได้เยอะขนาดนี้   พลสุดยอดจริงๆ นับถือๆ  ;D ;D

สวยมากๆครับ ส่วนไอเดียเอาไปเต็ม10เลยครับ ;)

สวยมากเลยครับคุณปลามีปรับเปลี่ยนฟังก์ชั่นได้ด้วย

ปล.มีศาลาแอบเหงาต้องไปใช้บริการบ่อยๆเสียแล้ว ว่าแต่ในโรงเตี๊ยมมีโฮมเธียร์เตอร์ไหมครับ อิอิ

คนแอบบเหงาจะเอาโฮมเธียร์เตอร์ไปทำไมคะ :P   เดี๋ยวเรียกแพนด้า มาอยู่เป็นเพื่อนให้นะครึกครื้นดีกว่ามีโฮมเธียร์เตอร์อีกค่ะ    ;D

สวยมากเลยครับ เห็นแล้วต้องไปเปิด BL ตามหาพาร์ทกระจกจีนเลย   :'(

เอาแพนด้าน้อยไปขังไว้ใต้ถุนรวมกับม้า ระวังม้าให้ดี ๆ นะครับ  :P

ใช่ค่ะ พาร์ทกระจกทำให้หลังนี้สวยค่ะพี่ทิค  ต้องมีจริงๆค่ะ   ;D
แพนด้าจะกินม้า  :o

ฝีมือ MOC คุณปลา สุดยอดเหมือนเดิม
สวยครับ สวย  :) :) :)

ออฟไลน์ kan and lego

« ตอบกลับ #253 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2015 / 07:14:37 AM »
สวยจนมือสั่น

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #254 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2015 / 08:31:34 AM »
หูยยย เริ่ดหรูอลูอลัง ไม่บอกไม่รู้ว่าเป็น moc นะ  นึกว่าของแท้ก็แบบนี้ อิอิ

ขอป๋มเตอะ

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #255 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2015 / 10:07:47 AM »
สวยมากเลยครับ.. แถมมีลูกเล่นเปลี่ยนได้หลายแบบอีกตะหาก..  :D

เห็นแบบนี้แล้วชักรู้สึกว่า ต้องเอาโปรเจคงานสร้างปราสาทที่ดองไว้เป็นชาติ มาปัดฝุ่นลงมือทำจริงๆจังๆซ่ะทีแล้ว..  :-[

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #256 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2015 / 04:23:27 PM »
สร้างผลงานอลังการงานสร้างมาอีกแล้วพี่ปลา  :-*
ฉากนี้ทำการ์ตูนกังฟู แพนด้าได้เลยนะครับ ;)

เห็นแบบนี้แล้วชักรู้สึกว่า ต้องเอาโปรเจคงานสร้างปราสาทที่ดองไว้เป็นชาติ มาปัดฝุ่นลงมือทำจริงๆจังๆซ่ะทีแล้ว..  :-[
กลับมาเลย ซาบี้อโยธยา ;)

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #257 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2015 / 04:55:14 AM »
ไม่นึกมาก่อนว่าประยุทธ์_เอ้ยประยุกได้ขนาดนี้
เข้าใจว่าสร้างหลังใหม่ตลอด!! แอบงงทีแรกว่าทำมัยมีเยอะจัง
คล้ายๆกับทรงอาระเบียด้วย อินเดียด้วย หรือจะstyleไหนๆ
ทำเป็นส่วนๆสลับไปสลับมาได้หลายรูปแบบ
Get ideaเลย สุดยอดมากเลยครับ :D

ออฟไลน์ mrkornk

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #258 เมื่อ: 11 มกราคม 2016 / 09:16:21 PM »
วังมังกรนี่สีตัดกันสวยมาก ยิ่งออกแบบมาในสไตล์โมดุลล่าแบบแยกส่วนได้นี่ ต่อไว้ดูได้ไม่เบื่อ

น่าลองหาวิธี moc กอไผ่ง่ายๆเพิ่มเข้าไปอ่ะ น่าจะช่วยทำให้ได้บรรยากาศขึ้นอีก

• VIP
  • *
โครงการบ้านสีน้ำ ตอน รถเล็กๆ ของชาวพีนัท

เก็บรถมินิ กับรถแวน 2 คันนี้ไว้นานมากต่อทิ้งไว้ แต่ยังหามินิฟิกเกอร์ที่เข้ากันไม่ได้   เคยคิดจะขายเหมือนกันค่ะ   
แต่โชคดีมีหนัง The Peanuts Movie เลยได้ซื๊อชุดแก๊งค์พีนัท+สนูปี้ เป็นชุดที่วางขายพร้อมๆกับหนังที่เข้าฉายแบบเกือบครบทีม  ;D
สเกลเข้ากันพอดีเลยค่ะ  ;D ;D

แก๊งค์พีนัท

จบแล้วค่ะ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน 2016 / 04:31:54 PM โดย colour12 »