ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการบ้านสีน้ำ : Moc เล็กๆ 6090 Royal Knight's Castle หน้า14 ^^  (อ่าน 96785 ครั้ง)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
กองทัพสีน้ำ.....หน้า11
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 04:30:08 PM »
กองทัพสีน้ำ

คนอื่นมีกองทัพกัน  สำนักเล็กๆอย่างสำนักสีน้ำก็ต้องขอมีบ้างค่ะ   หลังจากเก็บมานานได้แค่นี้ ก็ถือว่าพอใจแล้วค่ะ :D
เป็นกองทัพเล็กๆ  :-[
พอดีได้เพลทและรถจากชุด  7419 Dragon Fortress เข้ากับกองทัพได้เลยค่ะ  ชอบมากๆ เพราะเป็นชุดที่หามานานเลยเอามาเล่นเป็นค่ายฝึกซะก่อน  :P

** ปล. ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่า จะเอาเพลทที่ได้จากชุด 7419 มา Moc ...หรือจะตามหาพาร์ทเพื่อต่อ7419 ดี  เพราะพาร์ทสกรีน+มังกร ที่หายากๆมีเก็บไว้2ปีแล้ว
ยังไม่ได้ทำอะไรเลย ซื๊อตั้งไว้เฉยๆเผื่อจะเจอเพลท แล้วก็เจอจริงๆ   :D

กองทหารสีน้ำ กองร้อยสีฟ้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 สิงหาคม 2015 / 04:32:08 PM โดย colour12 »

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
Re: กองทัพสีน้ำ.....หน้า11
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 04:35:31 PM »
ค่ายนี้ หัวหน้าใหญ่ทิคเกอร์หนุนหลังๆๆๆๆ  ::)  :-[

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 05:16:29 PM »
หูยยยย สมกับเป็นพ่อเลี้ยงอิทธิพลหนักแห่งแดนเหนือ ทั้งข่มขู่ สนับสนุนอาวุธ ปราศรัยล้างสมองชาวประชา ร้ายจริงๆ

สำนักสีน้ำไปซะละ แย่จังเลย

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 06:09:28 PM »
ถ้าสำนักไหนทำไม่ดี กองทัพสีน้ำจะมาจัดการ...!!! :o

ต้องรีบไปเตือนท่านประมุขวีแว้นท์ อิ_อิ ::)

กองทัพมีอยู่ 9 นาย (แอบนับไว้ก่อน) อ่ะ_อ่ะ :-*

ภาพสวย มีเพลทยกระดับด้วย จัดทัพได้น่าเกรงขาม 8)

ขอบคุณที่นำมาให้ชมกัน :)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 06:15:05 PM »
ชอบคุณพี่ปลาเอามาปกป้องฟาร์มและบ้านสีน้ำ
กองทัพนี้มีผู้สนับสนุนอย่างเป็นทางการด้วย  :-*

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 06:23:28 PM »
มันจะเป็นอาวุธที่ทรงพลังที่สุดครับ :-*

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 07:03:25 PM »
ค่ายนี้ หัวหน้าใหญ่ทิคเกอร์หนุนหลังๆๆๆๆ  ::)  :-[
เรียกว่าพึ่งพาพี่ทิคแล้วกันนะ อิอิ  :P

หูยยยย สมกับเป็นพ่อเลี้ยงอิทธิพลหนักแห่งแดนเหนือ ทั้งข่มขู่ สนับสนุนอาวุธ ปราศรัยล้างสมองชาวประชา ร้ายจริงๆ

สำนักสีน้ำไปซะละ แย่จังเลย

ใช่ค่ะ สำนักสีน้ำต้องไปซะแล้ว แย่จังเลย ....ไปยึดทัพสีฟ้าจากสำนักขำขำของพี่อั๋น   ปลาจำได้พี่อั๋นเคยรีวิวกองทัพสีฟ้าไว้ ที่มีถือธนู ปีนต้นไม้กัน   :D
จะไปยึดแล้วนะ  ยึดจริงๆ  :P

ปล.กองทัพพี่อั๋นต้องสีทอง ไม่ใช่สีฟ้า ต้องยึดด่วนๆๆๆๆๆค่ะ  ;D

ถ้าสำนักไหนทำไม่ดี กองทัพสีน้ำจะมาจัดการ...!!! :o

ต้องรีบไปเตือนท่านประมุขวีแว้นท์ อิ_อิ ::)

กองทัพมีอยู่ 9 นาย (แอบนับไว้ก่อน) อ่ะ_อ่ะ :-*

ภาพสวย มีเพลทยกระดับด้วย จัดทัพได้น่าเกรงขาม 8)

ขอบคุณที่นำมาให้ชมกัน :)

พี่ขยันนับด้วยเหรอคะ 55555555 มีแค่ 9 เองค่ะ น้อยเนอะ  :-[
ถ้าท่านประมุขวี เขียนข่าว VpV New บ่อยๆ จะละเว้นโทษให้ค่ะ ช่วงนี้ไม่ได้อ่านข่าวเลย  :P

ชอบคุณพี่ปลาเอามาปกป้องฟาร์มและบ้านสีน้ำ
กองทัพนี้มีผู้สนับสนุนอย่างเป็นทางการด้วย  :-*

ฟาร์มสีน้ำแค่เล็กๆ ก็ต้องมีกองทัพกันหน่อยไว้เฝ้าของกองเล็กๆ  สมมุติเกิดวัวหายตัวนึงยุ่งตายเลยค่ะ อิอิ   :P

มันจะเป็นอาวุธที่ทรงพลังที่สุดครับ :-*

ขอบคุณค่ะ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 สิงหาคม 2015 / 07:05:34 PM โดย colour12 »

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 07:26:10 PM »
ว้าว ว้าว กองทัพสีน้ำช่วยกันตีสะพาน ปลูกต้นไม้ด้วย  ;)
มีผู้ใหญ่ใจดีส่งอาวุธมาด้วย ส้ม ส้ม แอบมีอะไรซ่อนเร้นไหม  ::)

สำนักขำๆก็ร้ายเหมือนกัน ก็คงต้องระวังภัยไว้เหมือนกันสินะครับ พี่ปลา อิอิ  :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 08:12:12 PM »
เห็นใจสำนักสีน้ำเลย อยู่ใกล้ ๆ กับสำนักมารขำ ๆ จำเป็นต้องมีกองกำลังไว้ป้องกันตัวและไว้ใช้พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม   

กองกำลังน้อย ๆ แบบนี้ต้องฝึกการรบแบบกองโจรนะครับ แบบโรบินฮู๊ด "ปล้นเลโก้จากโกดังจรัญและแจกจ่ายให้กับคนยากจน"   

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 08:26:39 PM »
ต้องเอากองทัพออกมาซ้อมยิง ฝึกฝีมือบ่อยๆนะครับ
เอาเป้าล่อสีทองๆนะครับ  ;D
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ zero

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 08:33:57 PM »
นี้เเละชาวดอยสะสมกำลังอาวุธ ซะเยอะเเยะคนดีๆที่ไหนเค้าทำกัน

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 10:08:29 PM »
นี่คือ องค์กรต่อต้าน GKK (Gang Kum Kum)  8) 8) 8) คริๆๆๆๆ

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 11:30:46 PM »
 :) กองทัพน่ารัก ดูจากโทนสีแล้วน่าจะอยู่ใกล้ๆมินิอิยิปต์แน่ๆเลย ต้องตั้งทัพแบบมินิมาป้องกันซะแล้ว  :o

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2015 / 01:06:51 AM »
กองทัพมาแล้ว เปิดเพลงได้: เราจะทำ ตามสัญญา  ขอเวลาอีกไม่นาน...
ปราบสำนักขำขำก่อน ตามด้วยประมุขแว้น แล้วเช็คบิลที่เหลือรายตัว
เรียงเป็นสคลิปเลย แล้วอาณาจักรTBCก็ตกอยู่ใด้ กองพลสีฟ้า(ส้ม) :-*

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2015 / 01:08:20 AM »
กองทัพน่ารัก เหมาะกับสำนักสีน้ำจริงๆ ครับ  :) :) :)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2015 / 06:52:52 AM »
ว้าว ว้าว กองทัพสีน้ำช่วยกันตีสะพาน ปลูกต้นไม้ด้วย  ;)
มีผู้ใหญ่ใจดีส่งอาวุธมาด้วย ส้ม ส้ม แอบมีอะไรซ่อนเร้นไหม  ::)

สำนักขำๆก็ร้ายเหมือนกัน ก็คงต้องระวังภัยไว้เหมือนกันสินะครับ พี่ปลา อิอิ  :P

สีส้ม ไม่มีอะไรซ่อนเร้นหรอกค่ะ  :P......... ที่ซ่อนเร้นมีแต่สำนักขำๆซ่อนเลโก้ไว้เต็มเลย  >:(

เห็นใจสำนักสีน้ำเลย อยู่ใกล้ ๆ กับสำนักมารขำ ๆ จำเป็นต้องมีกองกำลังไว้ป้องกันตัวและไว้ใช้พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม   

กองกำลังน้อย ๆ แบบนี้ต้องฝึกการรบแบบกองโจรนะครับ แบบโรบินฮู๊ด "ปล้นเลโก้จากโกดังจรัญและแจกจ่ายให้กับคนยากจน"   

5555555++ โอเคเลยค่ะพี่ทิค  มีแนะนำกลยุทธ์ ให้ด้วย แบบโรบินฮู๊ด "ปล้นเลโก้จากโกดังจรัญและแจกจ่ายให้กับคนยากจน"  ขอบคุณค่ะ จะทำตามอย่างเคร่งครัด  ;D

ต้องเอากองทัพออกมาซ้อมยิง ฝึกฝีมือบ่อยๆนะครับ
เอาเป้าล่อสีทองๆนะครับ  ;D
ใช่ค่ะ ต้องซ้อมบ่อยๆ ใช้เป้าสีทองจะได้เห็นชัดๆ แม่นๆหน่อย  :P

นี้เเละชาวดอยสะสมกำลังอาวุธ ซะเยอะเเยะคนดีๆที่ไหนเค้าทำกัน
สีฟ้าคนดีๆทั้งนั้นเลยนะ จริงๆ ดีแบบโรบินฮู๊ด   ;D

นี่คือ องค์กรต่อต้าน GKK (Gang Kum Kum)  8) 8) 8) คริๆๆๆๆ

องค์กรนี้มีคำขวัญด้วยนะเอ  "ปล้นเลโก้จากโกดังจรัญและแจกจ่ายให้กับคนยากจน"  ;D

:) กองทัพน่ารัก ดูจากโทนสีแล้วน่าจะอยู่ใกล้ๆมินิอิยิปต์แน่ๆเลย ต้องตั้งทัพแบบมินิมาป้องกันซะแล้ว  :o

ปลากะว่าจะช่วยพี่เจี๊ยบโดยเฉพาะเลยค่ะ เมืองมินิอียิปต์ ต้องเอามาฝากสำนักสีน้ำไว้ก่อนเพื่อความปลอดภัย  ;)

กองทัพมาแล้ว เปิดเพลงได้: เราจะทำ ตามสัญญา  ขอเวลาอีกไม่นาน...
ปราบสำนักขำขำก่อน ตามด้วยประมุขแว้น แล้วเช็คบิลที่เหลือรายตัว
เรียงเป็นสคลิปเลย แล้วอาณาจักรTBCก็ตกอยู่ใด้ กองพลสีฟ้า(ส้ม) :-*

ใช่ค่ะ เราจะทำ ตามสัญญา  ขอเวลาอีกไม่นาน... :P

กองทัพน่ารัก เหมาะกับสำนักสีน้ำจริงๆ ครับ  :) :) :)

ขอบคุณค่ะพี่กุ้ง  :D :D :D

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2015 / 07:32:05 AM »
ทหารสีฟ้าของกองทัพสีน้ำ  :-[ :-\  น่ารักมากเลยครับ

จะว่าไปพี่ทิคก็เหมือน tony stark แห่งtbc นะครับ 555

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2015 / 10:56:45 AM »
ว้าว.. ในที่สุด ก็มีกองทัพสีน้ำแล้ว.. :D

เห็นเพลทอิฐ แล้วนึกถึงเพลทเก่าของผมจัง.. หายไปเมื่อตอนน้ำท่วมใหญ่ปีโน้น..น.. เสียดายชะมัด..  :'(

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #238 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2015 / 08:13:19 PM »
กองทัพสีน้ำ ในที่สุดก็เปิดตัวซะที หล่อ เท่ ไม่ซ้ำใครเลยครับ  :)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2015 / 09:12:34 PM »

[/quote]
ทหารสีฟ้าของกองทัพสีน้ำ  :-[ :-\  น่ารักมากเลยครับ

จะว่าไปพี่ทิคก็เหมือน tony stark แห่งtbc นะครับ 555

ขอบคุณค่ะ  :D
พี่ทิคเหมือน tony stark เลยเหรอค่ะ เท่จัง อิอิ   ;D

ว้าว.. ในที่สุด ก็มีกองทัพสีน้ำแล้ว.. :D

เห็นเพลทอิฐ แล้วนึกถึงเพลทเก่าของผมจัง.. หายไปเมื่อตอนน้ำท่วมใหญ่ปีโน้น..น.. เสียดายชะมัด..  :'(

เพลทชิ้นนี้รอนานมากๆเลยค่ะ :-[   ในที่สุดก็เจอ ดีใจมากเลย เป็นฐานที่สวยด้วยค่ะ   :D

กองทัพสีน้ำ ในที่สุดก็เปิดตัวซะที หล่อ เท่ ไม่ซ้ำใครเลยครับ  :)

ขอบคุณค่ะ  :-[