ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการบ้านสีน้ำ : Moc เล็กๆ 6090 Royal Knight's Castle หน้า14 ^^  (อ่าน 97918 ครั้ง)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
Re: สีน้ำคาราโอเกะ ชุด2 รางวัลแด่คนช่างฝัน ^^ หน้า 7
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 04:43:39 PM »
เหมือนเคยได้ยินแม่ร้องให้ฟังตอนเด็กๆ  :D

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: สีน้ำคาราโอเกะ ชุด2 รางวัลแด่คนช่างฝัน ^^ หน้า 7
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 04:53:03 PM »
พี่พลร้ายกว่าพี่เอจริงๆครับ ::)

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 06:03:48 PM »
พี่พลร้ายที่สุด จริงๆ  :-X
ปล.  ตอนสุดท้ายแพนด้า A โดนทุ่มรถใส่ทั้งคันเลยเหรอ  ::)
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 06:10:15 PM »
สงสารแพนด้าเอจริง ๆ ทุ่มเทด้วยหัวใจดวงโต จนเอาชนะการ (ใส่ร้าย) ป้ายสีของสำนักขำ ๆ ได้

แต่สุดท้ายก็พ่ายแพ้ต่อความร้ายของพลจนได้   :'(   :P

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 06:14:45 PM »

ปล.  ตอนสุดท้ายแพนด้า A โดนทุ่มรถใส่ทั้งคันเลยเหรอ  ::)
ไม่แน่ใจว่า เข้าใจตอนจบถูกหรือเปล่าเหมือนกันครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 06:32:56 PM »
โธ่แพนด้าไม่น่าเลย :P

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 07:32:39 PM »
ประทับใจ MV มากๆครับ..  :D

ตอนจบ ทั้งแพนด้า ทั้งนางเอก โดนน้ำแข็งก้อนถล่มใส่ ตามด้วย กีต้าร์ ใช่ไหมครับ..  :P

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 09:28:15 PM »
แพนด้าร้ายอีกละ  :P

พระเอกวาดภาพเหมือน ได้เหมือนเป๊ะเลยครับ ชอบๆ  :)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 09:45:28 PM »
เป็นการ์ตูนที่มีเนื้อหาดีที่สุดแห่งปีเลยทีเดียวครับ... ;D
คนของสำนักขำๆ ใจดี โอบอ้อมอารีที่ซู๊ดดด

ป.ล. แพนด้าเอร้ายที่สุด
น้องฟรงค์น่ารักมากครับ... :P

ป.ล. 2 ท่อนสอง ต้องเปลี่ยนเป็นแบบนี้สิพี่ "อย่าขึ้นราคา เมื่อเวลาแปรเปลี่ยนไป"... ;)

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 10:48:40 PM »
นึกถึงคุณจรัลครับ...ถ่ายทอดอารมณ์แบบประโยคต่อประโยคเลย อยากรู้จังด้านหลังเนินนั่นคือกล่องอะไร  ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 13 เมษายน 2015 / 12:08:22 AM »
ท่านรองอันดับ1 ร้ายกาจจริงๆ แต่คงไม่ร้ายเท่าพี่พลหรอกนะครับ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 13 เมษายน 2015 / 06:29:00 AM »
<a href="https://youtube.com/v/Eve7BMP9kPU" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://youtube.com/v/Eve7BMP9kPU</a>
แวะมาฟังเพลงและชมผลงานครับ  ;D

ขอบคุณค่ะ  ;D  ........แหมมมมมมมๆๆๆ มีแปะลิงค์เพลงให้ด้วย   :-[

;D ;D ;D สนุกมากครับ คุณปลา

สรุปแล้ว คนชื่อเอ นี่ร้ายจริงๆ :P (ล้อเล่นน่ะ)

คนชื่อเอ นี่แหละร้ายสุดเลยค่ะ จริงๆนะ  ;)

เหมือนเคยได้ยินแม่ร้องให้ฟังตอนเด็กๆ  :D

แสดงว่าต้องร้องเพลงนี้เป็นแน่เลย  เพราะเคยฟังคุณแม่ร้องให้ฟ้อง  :D

พี่พลร้ายกว่าพี่เอจริงๆครับ ::)
จริงๆแล้ว ร้ายพอๆกันค่ะ  :P

พี่พลร้ายที่สุด จริงๆ  :-X

รถเอาไปจอดด้านหลังแล้วค่ะหมอเอ่ย  ลงทุนเอารถทุ่มใส่แพนด้าเอนี่เสียดายรถนะคะ   :P

สงสารแพนด้าเอจริง ๆ ทุ่มเทด้วยหัวใจดวงโต จนเอาชนะการ (ใส่ร้าย) ป้ายสีของสำนักขำ ๆ ได้

แต่สุดท้ายก็พ่ายแพ้ต่อความร้ายของพลจนได้   :'(   :P

สำนักขำขำ นี่ร้ายกาจมากค่ะพี่ทิค :'(   พี่อั๋นฝึกมาดีทำแต่เรื่องร้ายๆ  ???

ไม่แน่ใจว่า เข้าใจตอนจบถูกหรือเปล่าเหมือนกันครับ  :) :) :)

จอดด้านหลังค่ะพี่กุ้ง  รถคันนี้แพง ทุ่มไม่ได้หรอก  :P

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 13 เมษายน 2015 / 11:31:39 AM »
สรุปแล้วพลร้ายกาจมากๆ สู้เขาไม่ได้เลยใช้วิชามารกำจัดแพนด้าเอ แถมล่อลวงสาวๆไปอีกเพียบเลย
ปล. เพลงนี้ฟังกี่ครังก็ยังรู้สึกดีๆมากเลยครับคุณปลา

ออฟไลน์ mrkornk

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 13 เมษายน 2015 / 01:25:52 PM »
555  ไม่ได้เป็นสายน้ำแล้วมั้งครับ  นี่เป็นน้ำแข็งก้อนมาเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 13 เมษายน 2015 / 03:15:25 PM »
พี่พลโหดร้ายจริงๆ ทำได้แม้กระทั่งนางเอกMVกับแพนด้าตัวน้อยๆที่แสนจะบอบบาง..... :'( :'( :'(

ปล. เพลงนี้ผมเคยฟังนะพี่ปลา เพลงฮิตๆ 555555

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 13 เมษายน 2015 / 04:29:55 PM »
โธ่แพนด้าไม่น่าเลย :P

เนอะ....ไม่น่าเลยจริงๆค่ะ  :P

ประทับใจ MV มากๆครับ..  :D

ตอนจบ ทั้งแพนด้า ทั้งนางเอก โดนน้ำแข็งก้อนถล่มใส่ ตามด้วย กีต้าร์ ใช่ไหมครับ..  :P

ถูกต้องแล้วค่ะ  ;D

แพนด้าร้ายอีกละ  :P

พระเอกวาดภาพเหมือน ได้เหมือนเป๊ะเลยครับ ชอบๆ  :)

แหมมมๆๆๆๆๆ  ระดับพระเอก ใน MV สีน้ำ ก็ต้องวาดรูปให้เหมือนเป๊ะสิ  ;D.........ถ้า ไม่เหมือนนี่ เสียชื่อหมดค่ะ  :P

เป็นการ์ตูนที่มีเนื้อหาดีที่สุดแห่งปีเลยทีเดียวครับ... ;D
คนของสำนักขำๆ ใจดี โอบอ้อมอารีที่ซู๊ดดด

ป.ล. แพนด้าเอร้ายที่สุด
น้องฟรงค์น่ารักมากครับ... :P

ป.ล. 2 ท่อนสอง ต้องเปลี่ยนเป็นแบบนี้สิพี่ "อย่าขึ้นราคา เมื่อเวลาแปรเปลี่ยนไป"... ;)

การ์ตูนเนื้อหาดีมากใช่ไหม งั้นขอ 10176 King's Castle เป็นของตอบแทนนะ  ;D

ปล.  ท่อน 2 ต้องตามพลว่านั่นแหละ ถูกต้องที่สุดค่ะ อิอิ  :P

นึกถึงคุณจรัลครับ...ถ่ายทอดอารมณ์แบบประโยคต่อประโยคเลย อยากรู้จังด้านหลังเนินนั่นคือกล่องอะไร  ;D

กล่องใส่พาร์ทค่ะพี่เจี๊ยบ  ใส่ของรกๆหน่อยนึง  :-[

ท่านรองอันดับ1 ร้ายกาจจริงๆ แต่คงไม่ร้ายเท่าพี่พลหรอกนะครับ

ใช่!!!!!...... พลร้ายที่สุดค่ะ  >:(

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 14 เมษายน 2015 / 12:50:51 AM »
ตอนแรกชอบ. ตอนเป็นสะพาน
ตอนหลังๆ หนักเลย ;D

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 14 เมษายน 2015 / 10:23:40 AM »
คุณเอร้ายจริงๆ กระผมน่ารักมากครับ  ::)
เกี่ยวป่าวอ่า 555

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 14 เมษายน 2015 / 08:37:37 PM »
ตอนแรกชอบ. ตอนเป็นสะพาน
ตอนหลังๆ หนักเลย ;D

ชอบสะพานเหมือนกันค่ะ  ดูทุ่มเทมากเลย  :P

สรุปแล้วพลร้ายกาจมากๆ สู้เขาไม่ได้เลยใช้วิชามารกำจัดแพนด้าเอ แถมล่อลวงสาวๆไปอีกเพียบเลย
ปล. เพลงนี้ฟังกี่ครังก็ยังรู้สึกดีๆมากเลยครับคุณปลา

จริงค่ะคุณทศ  ฟังแล้วรู้สึกดี  เห็นด้วยเลย   :D

555  ไม่ได้เป็นสายน้ำแล้วมั้งครับ  นี่เป็นน้ำแข็งก้อนมาเลยทีเดียว

น้ำแข็งหลายๆก้อนด้วยนะคะ  :P

พี่พลโหดร้ายจริงๆ ทำได้แม้กระทั่งนางเอกMVกับแพนด้าตัวน้อยๆที่แสนจะบอบบาง..... :'( :'( :'(

ปล. เพลงนี้ผมเคยฟังนะพี่ปลา เพลงฮิตๆ 555555

ใช่เพลงนี้ดังนะ อิอิ  :P

คุณเอร้ายจริงๆ กระผมน่ารักมากครับ  ::)
เกี่ยวป่าวอ่า 555

เรื่องนี้ไม่มีชิ้วนะ  555555555++++
กลับไปอ่านใหม่เลย พี่เขียนว่า Pol ที่รูปแรก   ;)
แหมมมมมมมๆๆๆ สงสัยยัง in love ไม่หาย  เลยดูอะไรๆก็พลาดไปซะหมด  :P

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 28 เมษายน 2015 / 02:51:30 PM »
บอกเลยว่าสะใจ เจ้าแพนด้าโรคจิต โดนทุ่มรถใส่!!!!  :P :P :P