ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการบ้านสีน้ำ : Moc เล็กๆ 6090 Royal Knight's Castle หน้า14 ^^  (อ่าน 96787 ครั้ง)

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
Re: โครงการบ้านสีน้ำชุด "เรือเปอร์เซีย" หน้า 6
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 08:51:08 PM »
MOC สวยดีครับ  ;D
สมอเรือแนวมากๆ  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
Re: โครงการบ้านสีน้ำชุด "เรือเปอร์เซีย" หน้า 6
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 10:32:07 PM »
จากเรือไวกิ้ง ทำให้เป็นเรือแขกได้ เก่งจริงๆ ครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 23 มีนาคม 2015 / 07:52:02 AM »
เรือสวยมากๆเลยครับพี่ปลา  :o :o :o
สวยจริงๆ

ปล. ที่นั่ง วีไอพี ท่าจะนั่งสบายพอดีตัวเลยนะครับพี่อั่น อิอิ  :P

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 23 มีนาคม 2015 / 08:02:41 AM »
เรือสวยมากพี่ เห็นภาพเลย แต่ผม งง ว่าที่ขับเรืออยู่ไหนหว่า หรือเป็นเรือพาย

เป็นพี่อั๋นนี้ลำบากในกระตูนฝ่ายพี่ทิค เสมอเน๊อะ  :P :P

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 23 มีนาคม 2015 / 10:01:13 AM »
เรือสวยมากครับ...

เห็นแล้วอยากมีกองเรือแบบนี้สักกองจัง..  :-*

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 23 มีนาคม 2015 / 01:50:03 PM »
เรือสวยมากเลยครับ

เป็นมารโจ๋ นี่มักจะมีสิทธิพิเศษกว่าใครเขาเลยนะครับ  คราวนี้ก็ได้ที่นั่ง VIP ไม่ต้องมานั่งเบียดเสียด ยัดเยียด เหมือนที่นั่งชั้นธรรมดา   :P

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 23 มีนาคม 2015 / 05:05:45 PM »
เรือสวยมากเลยครับ พี่ปลา ทำไมที่นั่ง VIP มันดูลำบากกว่าที่นั่งปกติล่ะเนี่ย
May the money be with you

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 23 มีนาคม 2015 / 06:08:58 PM »
ไม่นึกว่าเสื้อส้มจะขึ้นได้ มองเรือแล้วดูเล็กๆ นึกว่าจะยัดไม่เข้า  :P

ออฟไลน์ Tanguy

• Jr. Member
  • **
  • to infinity and beyond!
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 23 มีนาคม 2015 / 07:24:54 PM »
เรือสวยสุดๆเลยครับ ;D เเต่เเอบสงสารคนนั่งที่vip ปล.ระวังจะมีคนเเอบกินผักหลังเรือนะครับ :P
Bronies Forever!!!

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 23 มีนาคม 2015 / 10:19:26 PM »
MOC สวยอีกแล้วพี่ปลา ลำนี้ใช่ปะที่จะยกให้ผมตอนแวะไปหาน่ะ... :P

พาร์ทหัวเรือกับท้ายเรือคือพาร์ทเดียวกันใช่ปะ... ::)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 23 มีนาคม 2015 / 11:37:30 PM »
MOC สวยอีกแล้วพี่ปลา ลำนี้ใช่ปะที่จะยกให้ผมตอนแวะไปหาน่ะ... :P

พาร์ทหัวเรือกับท้ายเรือคือพาร์ทเดียวกันใช่ปะ... ::)
นี่ล่ะน้าา.. ชาวสำนักขำ ๆ ตู่เอากันดื้อ ๆ เลย ที่บ้านมีเรือเป็นสิบ ๆ ลำแล้วยังจะไปแย่งของคุณปลาอีก   :-\

หัวเรือก็หัวเรือ ท้ายเรือก็ท้ายเรือ มันต้องมีสองชิ้นนะ ถ้าชิ้นเดียวกันเรือมันก็แหว่ง ๆ นะสิ   :P

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 24 มีนาคม 2015 / 06:45:00 AM »
เห็น วัยโจ๋ นั่งแล้ว ผมนี่แบบ เออไม่รู้ไปนั่งตรงไหนเลย อิอิ

เรือสวยครับ ;) นึกไม่ออกเลยว่าจะทำได้อย่างนี้

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 24 มีนาคม 2015 / 08:56:28 AM »
ที่นั่งVIP สำหรับดาราVIP  :o
เรือสวยดี จุคนได้เยอะอย่างนี้ต้องมีลำ2ครับพี่  ;)

อยากได้เหมือนกันค่ะ  แต่ไม่มีขายแล้วนี่สิ   :-[

เรือสวยมากครับ แถมจุคนได้เยอะด้วย
ปล. ที่นั่ง VIP เหมาะกับพี่อั๋นมากๆครับ  :P :P :P

เรือสวยมากๆเลยครับพี่ปลา  :o :o :o
สวยจริงๆ

ปล. ที่นั่ง วีไอพี ท่าจะนั่งสบายพอดีตัวเลยนะครับพี่อั่น อิอิ  :P

เรือสวยมากเลยครับ

เป็นมารโจ๋ นี่มักจะมีสิทธิพิเศษกว่าใครเขาเลยนะครับ  คราวนี้ก็ได้ที่นั่ง VIP ไม่ต้องมานั่งเบียดเสียด ยัดเยียด เหมือนที่นั่งชั้นธรรมดา   :P

ขอบคุณค่ะ    :D
มีแต่คนบอกว่าพี่อั๋นนั่งสบายทั้งนั้นเลย  ;D

ว้าว! เรือลำนี้สวยมากครับ น่าไปใช้บริการบ้างจัง :)

ว้าว! ผู้โดยสารชุดแรก เข้ากับบรรยากาศของเรื่องมาก :D

แต่ผู้โดยสารชุดที่สอง กับชุดที่สาม มาใช้บริการ คงมีจุดมุ่งหมายบางอย่าง ที่คาดไม่ถึงแน่เลยใช่ไหมครับ ::)

รอชมภาคต่อ...

ปลาชอบฟิกแบบนี้มากค่ะ   โชคดีซื๊อแบบสบายๆ ไม่มีใครแย่ง  ;D
ภาคต่อไปต้องเป็นเรื่องในตลาดนัดเปอร์เซียค่ะ   ยังไม่ได้Mocเลย   :-[

โห แต่งได้อลังการมาก  ว่าแต่ที่นั่ง VIP นี่สงสัยต้องคัดท้ายด้วยละมั้ง  :)
ถูกต้องค่ะ  ต้องออกแรงหน่อย อิอิ  :P

คนยากคนจนก็งี้แหละครับ ไฉนเลยจะมีทรัพย์ซื้อตั๋วแพงๆ กับเค้า

จนจังเลยนะ  อยากจะเชื่อแต่เชื่อไม่ไหว เพราะพี่อั๋นมีตั้ง 100 ธีมแน่ะ  เชื่อยากค่ะ  :P

เรือนี้สวยมากเลย อิอิ
การ์ตูนจะน่ามีตอนหักมุมหรือไม่ก็จบแบบไม่ค่อยสวย :P :P :P

ช่วงนี้คิดเนื้อเรื่องการ์ตูนไม่ค่อยออกค่ะ  อยากจะทำต่อเหมือนกัน  เดี๋ยวขอคิดหน่อยนะคะ   :-[

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: 24 มีนาคม 2015 / 09:03:48 AM »
เรือสวยมากเลยครับ :-*
ที่นั้งvipนี้ดีนะครับเกิดเรือจมที่นั้งvipจะได้เป็นเรือชูชีพได้ด้วยครับอิอิ

ใช่ๆได้เรือชูชีพแบบมีหินถ่วง  :P

เรือสวยมากๆเลยครับพี่ปลา :P (ลำใหญ่มากๆ!!!)

ที่นั่งสำรอง VIP เตรียมหินพร้อมถ่วงน้ำ!!!!!!! 555555555

ถูกต้องค่ะ   VIP เตรียมหินพร้อมถ่วงน้ำ   :P

เป็นเรือที่มีรูปร่างลำเรือน่ามองมาก โดดเด่น ผมว่า ประหยัดค่าเรือ pirate แล่วล่ะงาน นี้  ;D

จริงค่ะคุณเอก  นี่เป็นอีกเหตุผลนึงค่ะ  ที่ปลาไม่ซื๊อเรือ pirate  :-[

เรือสวยจังครับ ได้อารมณ์เปอเซียแบบเต็มๆ  :)

MOC สวยดีครับ  ;D
สมอเรือแนวมากๆ  :P

จากเรือไวกิ้ง ทำให้เป็นเรือแขกได้ เก่งจริงๆ ครับ  :) :) :)

ขอบคุณค่ะ  :D
โชคดีมากเลยค่ะ ได้เรือสวย + ลำใหญ่มากๆ ราคาน่ารัก เข้ากับธีมเปอร์เซียพอดี  :-[

เรือสวยมากพี่ เห็นภาพเลย แต่ผม งง ว่าที่ขับเรืออยู่ไหนหว่า หรือเป็นเรือพาย

เป็นพี่อั๋นนี้ลำบากในกระตูนฝ่ายพี่ทิค เสมอเน๊อะ  :P :P

ระดับนี้แล้วไม่ต้องขับเรือ  ให้พี่อั๋นพาย อย่างเดียวค่ะ  ;)

เรือสวยมากครับ...

เห็นแล้วอยากมีกองเรือแบบนี้สักกองจัง..  :-*

จัดเลยค่ะ   ลำนี้ทรงสวยมากๆ ยืนยัน 100 รอบ  ;D

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: 24 มีนาคม 2015 / 09:20:06 AM »
เรือสวยมากเลยครับ พี่ปลา ทำไมที่นั่ง VIP มันดูลำบากกว่าที่นั่งปกติล่ะเนี่ย

ไม่ลำบากหรอกค่ะ  ที่นั่ง VIPนี่สบายสุดแล้ว  ชมวิว 360 องศา แถมไม่มีอะไรบังวิวด้วย  ;)

ไม่นึกว่าเสื้อส้มจะขึ้นได้ มองเรือแล้วดูเล็กๆ นึกว่าจะยัดไม่เข้า  :P

ลำนี้ใหญ่มากค่ะ ยาวเกือบเท่า เพลท2 แผ่น........ยาว 50 ซม. กว้าง 13 ซม.ค่ะ
ใส่ฟิกได้เพียบบบบบบ ๆๆๆๆๆ เลยค่ะ  ;)

เรือสวยสุดๆเลยครับ ;D เเต่เเอบสงสารคนนั่งที่vip ปล.ระวังจะมีคนเเอบกินผักหลังเรือนะครับ :P

โหหหหห  ใช่เลย ทำไมเพิ่งจะนึกได้  เดี๋ยวผักหายหมด  >:(
ต้องให้พี่อั๋นเปลี่ยนที่นั่งซะแล้ว  :P

นี่ล่ะน้าา.. ชาวสำนักขำ ๆ ตู่เอากันดื้อ ๆ เลย ที่บ้านมีเรือเป็นสิบ ๆ ลำแล้วยังจะไปแย่งของคุณปลาอีก   :-\

หัวเรือก็หัวเรือ ท้ายเรือก็ท้ายเรือ มันต้องมีสองชิ้นนะ ถ้าชิ้นเดียวกันเรือมันก็แหว่ง ๆ นะสิ   :P

ตามพี่ทิคว่าค่ะ  พาร์ทเดียวกัน  ;)
แหมมมมมๆๆๆ   ไม่ร้ายยยยย.....คิดไม่ได้นะเนี่ย  จะให้ยกเรือให้  >:(

รูปเรือเต็มๆ ไม่ค่อยชัดค่ะ  เอามาจากเน็ตอีกที  .....ยาว 50 ซม. กว้าง 13 ซม  เกือบเท่าเพลท 2 แผ่น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2015 / 09:22:00 AM โดย colour12 »

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 24 มีนาคม 2015 / 01:16:20 PM »
จนจังเลยนะ  อยากจะเชื่อแต่เชื่อไม่ไหว เพราะพี่อั๋นมีตั้ง 100 ธีมแน่ะ  เชื่อยากค่ะ  :P

พี่ปลาไปเอามาจากไหน คนให้ข่าวหลอกพี่ปลามาแน่ๆ  จากข้อมูลแม้จะไม่ทางการ
http://en.wikipedia.org/wiki/List_of_Lego_themes

ทั้งอดีตและปัจจุบัน LEGO ยังออกมาไม่ถึง 100 ธีมเลย หุหุ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 26 มีนาคม 2015 / 07:49:50 PM »

พี่ปลาไปเอามาจากไหน คนให้ข่าวหลอกพี่ปลามาแน่ๆ  จากข้อมูลแม้จะไม่ทางการ
http://en.wikipedia.org/wiki/List_of_Lego_themes

ทั้งอดีตและปัจจุบัน LEGO ยังออกมาไม่ถึง 100 ธีมเลย หุหุ

อ๋อ....ต้อง 100 โชว์ค่ะ ......ไม่ใช่100 ธีม   :-[
แหมมมมๆๆๆๆ  พิมพ์ผิดไม่ได้เลยนะเนี่ย  :-[ :-[

• VIP
  • *
สีน้ำคาราโอเกะ ชุด2 รางวัลแด่คนช่างฝัน ^^ หน้า 7
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 03:35:12 PM »
นิทานสีน้ำ ตอน  สีน้ำคาราโอเกะ ชุด2  รางวัลแด่คนช่างฝัน

♫ ♪ ♪  ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ✻  ♫ ♪ ♪  ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ✻  ♫ ♪ ♪  ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ✻  ♫ ♪ ♪   ♫ ♪ ♪ ♫ ♪ ♪ ♫ ♪ ♪ ♫ ♪ ♪

จริงๆแล้วฟังเพลงหลายแนวค่ะ ทั้งบรรเลง  ทั้งไทย-ฝรั่ง-จีน  ชอบหมดเลยค่ะ  ;)   เพราะฟังเพลงแล้วอารมณ์ดี   
เพลงนี้เป็นเพลงเก่าที่ชอบมากอีกเพลงนึง  เนื้อหาดี-ฟังง่ายๆ   เหมาะสำหรับจะมาเป็น  สีน้ำคาราโอเกะ ชุด2

ลิงค์มิวสิคต้นฉบับ รางวัลแด่คนช่างฝัน   จรัล มโนเพ็ชร
https://www.youtube.com/watch?v=Eve7BMP9kPU

สีน้ำคาราโอเกะ ชุด2  รางวัลแด่คนช่างฝัน   จบแล้วค่ะ

ออฟไลน์ legoake

Re: สีน้ำคาราโอเกะ ชุด2 รางวัลแด่คนช่างฝัน ^^ หน้า 7
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 04:06:13 PM »
<a href="https://youtube.com/v/Eve7BMP9kPU" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://youtube.com/v/Eve7BMP9kPU</a>
แวะมาฟังเพลงและชมผลงานครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เมษายน 2015 / 04:09:32 PM โดย legoake »

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
Re: สีน้ำคาราโอเกะ ชุด2 รางวัลแด่คนช่างฝัน ^^ หน้า 7
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 04:06:43 PM »
 ;D ;D ;D สนุกมากครับ คุณปลา

สรุปแล้ว คนชื่อเอ นี่ร้ายจริงๆ :P (ล้อเล่นน่ะ)