ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการบ้านสีน้ำ : Moc เล็กๆ 6090 Royal Knight's Castle หน้า14 ^^  (อ่าน 97875 ครั้ง)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
นี้มัน!!!เรื่อง จำเลยรัก รึเปล่า!!!

ฉากนี้ ฟิ้วฟ้าวววววว มากครับพี่!!

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
ซึ้งผสมสะใจครับ :P

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
จะสงสารใครดีนะเรื่องนี้ สรุป ร้ายทุกคน  :P :P
นั่นสิ สงสารใครดี อิอิ  :P

นิทานสีน้ำคาราโอเกะ ตอนแรกก็สนุกแล้วครับ เริ่มต้นนักแสดงยังน้อยอยู่ เชื่อว่าตอนต่อไปต้องมีการเรียกพรรคพวกอย่างที่รู้กันอยู่มาร่วมอย่างแน่นอน :D

ว่าแต่เจ้าหญิงกบ ดูหลายใจ นึกว่าตอนจบ จะคว้าเอากบมาจูบ แล้วกลายร่างเป็นแพนด้า...เอ อิอิ :P

แหมๆๆๆๆ ถ้าเอาแพนด้าเอ เข้ามาอีกคน  สงสัยต้องเปลี่ยนเพลงแล้วค่ะ 555555    :P

กร๊ากกกก  ... มารโจ๋ลงไปนอนท่านั่งเลย   
สนุกมากครับ มารโจ๋นี่ร้ายจริง ๆ เอาแหวนทองน้อยมาล่อลวงหญิงสาวผู้ใสซื่อบริสุทธิ์   ดีที่รักแท้ของ pumpkin ก็ชนะเงินทองของมารโจ๋ได้ อิอิ

ปล. นอนไม่หลับ ได้นิทานมา 1 เรื่องเลย ขอคาราวะ   ;)

ขอบคุณค่ะ  ;D
มิได้ มิได้ ขอคาราวะท่านเจ้าดอยกลับ   :-[ :-[ :-[

5555555555555 พี่อั๋นไม่น่าเลยๆ ไปแย่งพี่ทศตอนแรก....ตอนหลังเลยโดนป๊าบเข้าให้เลย!!! 555555

สนุกมากอ่ะครับ(พี่)ปลา ชอบมากๆเลยครับ ^_^

***ปล.มาแก้คำผิดขอรับ อิอิ

แก้คำผิดใส่ (พี่) ใช่ไหม 555555555+ +  :P

ก๊าก..ๆๆ ฮ่าๆๆๆ  :D

นิทานสนุกมากครับ..

ขอบคุณค่ะ  ;D

นิทานสนุกและเพลินดีครับ  แต่ละฉากแฝงด้วยความฮา    ;D
ชอบตอนจบครับ  วิธีโหดเสน่ห์หา  :P
วิธีนี้แหละ  ใช้กันมาถึงปัจจุบันค่ะ  8)

นี้มัน!!!เรื่อง จำเลยรัก รึเปล่า!!!

ฉากนี้ ฟิ้วฟ้าวววววว มากครับพี่!!

ข้ามน้ำทะเลและแดนกว้างใหญ่

แบงค์ชอบฉากเดียวกับพี่เลยนะ  ;D ;D ;D   กำลังคิดอยู่ว่าจะมีใครชอบฉากนี้มั่ง 5555555  :P

ซึ้งผสมสะใจครับ :P

8)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

• Full Member
นึกว่าจะแฮปปี้เอนดิ้งกับVyjoซะละ  :o

แต่เจ้าหญิงนี่ใจง่ายมากเลย ไม่มีลังเลเลย  :P

ออฟไลน์ mrkornk

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
โห จัดฉากเต็ม  ชอบหัวใจจริงๆ เด่นมาก  ;D

ออฟไลน์ Modsystem

• *
เรื่องที่แล้ววัยโจ๋ยังเป็นพระเอก มาเรื่องนี้พลิกเสียท่า

รู้แล้ว สงสัยลืมร่ม ;D

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
ชอบทุกฉากเลย ไอเดียพี่ปลาแจ่มมาก แสดงถึงความร้ายกาจของแก๊งส้มได้ชัดเจนดีมากครับ... 8)

ออฟไลน์ pongza

• *

ผมก็ชอบฉากนี้เหมือนกัน สวยมากๆ ;D

ออฟไลน์ Astudio

• Newbie
  • *
เพิ่งได้มาไล่ดูเต็มๆ โครงการบ้านสีน้ำนี่ยอดเยี่ยมทุกหลังเลยนะคะ และที่เจ๋งมากคือการดราฟท์มือก่อนทำนี่ล่ะค่ะ  :o
รอชมหลังต่อไปค่ะ  :D

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
โครงการบ้านสีน้ำชุด "เรือเปอร์เซีย" หน้า 6
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 03:09:05 PM »
โครงการบ้านสีน้ำชุด "เรือเปอร์เซีย"

มีโครงการบ้านเปอร์เซียแล้ว  ก็ต้องมีเรือด้วยค่ะ  จะได้ครบๆ อิอิ  :-[
เรือลำนี้ได้มาแบบฟลุ๊กมาก  เป็นเรือจากชุดไวกิ้งลำใหญ่มากด้วย  ไม่คิดว่าจะเจอเพราะตรงตามแบบที่ต้องการพอดีค่ะ   :D
พาร์ทไม่มีอะไรมาก ได้พาร์ทโค้งสวยๆจากชุดHobbit   เอาพาร์ทที่ได้มาแต่งเพิ่มนิดหน่อยก็เสร็จค่ะ  ;)

ด้านข้าง

เอียงนิด

ท้ายเรือ

ด้านบนวางสินค้า

ต่อด้วยนิทานสั้นๆ  ;)

ขอบคุณที่เข้ามาชมโครงการบ้านสีน้ำค่ะ   :D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: โครงการบ้านสีน้ำชุด "เรือเปอร์เซีย" หน้า 6
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 03:27:20 PM »
ที่นั่งVIP สำหรับดาราVIP  :o
เรือสวยดี จุคนได้เยอะอย่างนี้ต้องมีลำ2ครับพี่  ;)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: โครงการบ้านสีน้ำชุด "เรือเปอร์เซีย" หน้า 6
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 03:31:25 PM »
เรือสวยมากเลยครับ :-*
ที่นั้งvipนี้ดีนะครับเกิดเรือจมที่นั้งvipจะได้เป็นเรือชูชีพได้ด้วยครับอิอิ

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 03:43:50 PM »
เรือสวยมากครับ แถมจุคนได้เยอะด้วย
ปล. ที่นั่ง VIP เหมาะกับพี่อั๋นมากๆครับ  :P :P :P

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 04:16:15 PM »
ว้าว! เรือลำนี้สวยมากครับ น่าไปใช้บริการบ้างจัง :)

ว้าว! ผู้โดยสารชุดแรก เข้ากับบรรยากาศของเรื่องมาก :D

แต่ผู้โดยสารชุดที่สอง กับชุดที่สาม มาใช้บริการ คงมีจุดมุ่งหมายบางอย่าง ที่คาดไม่ถึงแน่เลยใช่ไหมครับ ::)

รอชมภาคต่อ...

ออฟไลน์ mrkornk

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 04:44:59 PM »
โห แต่งได้อลังการมาก  ว่าแต่ที่นั่ง VIP นี่สงสัยต้องคัดท้ายด้วยละมั้ง  :)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 05:13:02 PM »
คนยากคนจนก็งี้แหละครับ ไฉนเลยจะมีทรัพย์ซื้อตั๋วแพงๆ กับเค้า

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 06:37:28 PM »
เรือนี้สวยมากเลย อิอิ
การ์ตูนจะน่ามีตอนหักมุมหรือไม่ก็จบแบบไม่ค่อยสวย :P :P :P

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 07:04:31 PM »
เรือสวยมากๆเลยครับพี่ปลา :P (ลำใหญ่มากๆ!!!)

ที่นั่งสำรอง VIP เตรียมหินพร้อมถ่วงน้ำ!!!!!!! 555555555

ออฟไลน์ legoake

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 07:47:44 PM »
เป็นเรือที่มีรูปร่างลำเรือน่ามองมาก โดดเด่น ผมว่า ประหยัดค่าเรือ pirate แล่วล่ะงาน นี้  ;D

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 08:29:49 PM »
เรือสวยจังครับ ได้อารมณ์เปอเซียแบบเต็มๆ  :)