ผู้เขียน หัวข้อ: เลโก้ขยับกันนิดๆหน่อยๆ  (อ่าน 58196 ครั้ง)

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
Re: ไออ้อนแมน..ภาคนี้ไม่มีใครกล้าสร้าง
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2015 / 06:46:40 PM »
ชอบมากๆเลยครับ
โดยเฉพาะปีศาจsocia :)
ปล.ทำไมพี่จาตายง่ายจัง :'(

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Re: ไออ้อนแมน..ภาคนี้ไม่มีใครกล้าสร้าง
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2015 / 08:00:28 PM »
ชอบเอฟเฟคเวลาวาปมากครับ อย่างเจ๋ง ;) ;) ;) ;)

ตัวปีศาจก็เท่ :) :) :)
:) THANKS...
IRON MAN ภาค back to the Castle!!!

นี่ดีที่ธอร์มาพอดี อิอิ
:D เกือบไปๆ น่าจะปล่อยให้ฮีโร่เข้าตาจนบ้างเนอะ... :o
เอกเฟก ภาพเคลื่อนไหวสุดยอดจริงๆเลยครับพี่เจี๊ยบ  ;)
ดูไม่มีเบื่อ ไอรอนแมนถอดเสื้อหุ่นเหลืองเชียวนะครับ

ปล. อัศวินแดง ตัวร้าย 2 ตัวตอนวิ่งเหมือนกำลังภายในเหาะเลยนะครับ อิอิ
;D THANKS เอ๊ะ!หรือโทนี่ตัวเหลืองเพราะดีซ่านหรือเปล่า? พอพูดถึงกำลังภายใน มีอีกเรืีองหนึ่งที่น่ามอคเล่นคือ เดชนางพญาผมขาวภาคหลังสุด...นางเอกน่ารักอ่า.. :-[
epic สุดๆเลยครับกระทู้นี้ ชอบครับ  :)
;D ขอบคุณครับ...
สนุกมากเลยครับ Iron man ภาคนี้มีให้ชมเฉพาะใน TBC ที่เดียว หรูหรา ไฮโซมากครับ อิอิ   ;D
:D โอ๊ะ! รู้สึกนึกถึงหนังกลางแปลงยังไงไม่รู้?
สนุกมากเลยครับผม ชอบเนื้อเรื่องและฉากไออ้อนแมนบินผ่านท้องฟ้าดูแล้วได้อารมณ์มาก 555
:D THANKS ฉากท้องฟ้าก็ถ่ายจากหน้าบ้านนั่นแหละครับ  :)
ภาพเคลื่อนไหวทำให้ดูสนุกมากครับ :)

ขอบคุณครับ :D
:) แบบนี้ต้องทิปผมเป็นอนูบิสสักตัวก็ดีนะครับ...ขอบคุณครับ  ;D
ชอบมากๆเลยครับ
โดยเฉพาะปีศาจsocia :)
ปล.ทำไมพี่จาตายง่ายจัง :'(
:D THANKS ชอบผีเยลลี่น่ะ..ส่วนพี่จารับเชิญแค่สองฉากครับ ค่าตัวแพงครับ...
พี่เจี๊ยบเล่นเลโก้ได้คุ้มมากๆ ดีจังเลย ช่วงนี้แทบไม่ได้เล่นเลยค่ะ  :D  ชอบฉากที่บินผ่านท้องฟ้าค่ะ เหมือนมากๆเลย  ;D

ปล.ปลายุ่งมากๆเลยยังไม่ว่างทำการ์ตูนสักที  :-[
:) ถ้าคุณปลาเล่นเลโก้ไม่คุ้มก็ส่งมาให้ผมก็ได้นะครับ อิิอิ ใกล้ปลายปีแล้ว อยากเห็นการ์ตูนสวยๆน่ารักๆของคุณปลา ให้เข้ากับบรรยากาศน่ารื่นเริงแบบนี้ครับ... :D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2015 / 04:02:05 AM »
หูยยยย พี่เจี๊ยบแอบเอาภาค 4 มาสปอยก่อนซะละ

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2015 / 12:35:34 PM »
อ่านสนุกมากเลยพี่เจี๊ยบ
เอฟเฟคตระการตา  ;D
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2015 / 01:21:38 PM »
หูยยยย พี่เจี๊ยบแอบเอาภาค 4 มาสปอยก่อนซะละ
:) อุ๊ย! รู้ได้ไงๆอ่ะ... :P
อ่านสนุกมากเลยพี่เจี๊ยบ
เอฟเฟคตระการตา  ;D
:) THANKS...

ออฟไลน์ pumpkin

• Full Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2015 / 01:58:59 PM »
สนุกมากครับพี่เจี๊ยบ เริ่มมีไฟอยากทำการ์ตูนละ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2015 / 10:53:05 PM »
สนุกมากครับพี่เจี๊ยบ เริ่มมีไฟอยากทำการ์ตูนละ
:) THANKS...วัยรุ่นอย่างเราๆต้องมีไฟอยู่เสมอ..เดือนสุดท้ายของปีแล้ว ทำการ์ตูนกันออกมาเยอะๆเลยครับ  :)

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2015 / 06:38:42 PM »
แฝงข้อคิดด้วย ideaก็ดูว่าไปได้ไม่จบไม่สิ้น ภาพดุ้กดิกเป็นเหมือนลายเซ็นไปแล้วเพราะทำอยู่คนเดียว

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 09 ธันวาคม 2015 / 08:38:21 PM »
แฝงข้อคิดด้วย ideaก็ดูว่าไปได้ไม่จบไม่สิ้น ภาพดุ้กดิกเป็นเหมือนลายเซ็นไปแล้วเพราะทำอยู่คนเดียว
:D THANKS ไอเดียก็ได้จากเรื่องราวรอบตัว,หนังสือที่อ่าน,สนุกๆกันน่ะครับ... ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2015 / 09:41:05 AM »
เอฟเฟคตระการตาดีครับพี่เจี๊ยบ ดู๊กดุ๊กๆ เพลินๆดี ชอบตอนจบมีการขุดพบเกราะโทนี่ที่เคยไปในอดีตด้วย  :P

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2015 / 07:49:49 PM »
เอฟเฟคตระการตาดีครับพี่เจี๊ยบ ดู๊กดุ๊กๆ เพลินๆดี ชอบตอนจบมีการขุดพบเกราะโทนี่ที่เคยไปในอดีตด้วย  :P
:D THANKS

• VIP
  • *
น้องหมาก็มีหัวใจนะ
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2015 / 08:11:03 PM »
  ได้อ่านหนังสือที่เกี่ยวกับสุนัขเล่มหนึ่ง เขาเขียนแบบเห็นภาพเลย จึงเป็นที่มาของเรื่องนี้ครับ  :D

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2015 / 08:13:39 PM โดย jeaba »

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: น้องหมาก็มีหัวใจนะ
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2015 / 09:26:14 PM »
นี่แหละทำไมผมถึงรักหมา :)
ปล.การ์ตูนน่ารักอีกแล้ววว

ออฟไลน์ ChatchaiAt2505

• *
  • เด็กได้รับการแต่งแต้มจากผู้ใหญ่
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2015 / 09:37:21 PM »
 :) คนเข้าใจเรื่องหมาย่อมถ่ายทอดเรื่องหมาหมาได้ลึกซึ้ง..ขอบคุณสำหรับภาพสวยสวยและเรื่องดีดีครับ

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2015 / 10:00:47 PM »
สีน้ำยอดเยี่ยมมากๆเลยครับ พี่เจี๊ยบ  ::)
เอ้ยยย!!! ไม่ใช่หรือเปล่าครับ อิอิ

ปล. ภาพน่ารัก คิขุอาโนะเน๊ะมากๆเลยครับ  :)

ออฟไลน์ King Roster

• **
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2015 / 12:05:50 AM »
หน้าเจ้า​ Scooby-Doo 2 ตัวดูกวนๆไม่เข้ากับตัวอื่นเท่าไหร่ :P :P

ส่วนฉากน่ารักดีนะครับ ;D

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2015 / 07:17:42 AM »
ชอบมากเลยค่ะพี่เจี๊ยบ   ;D
ปลานี่เกิดมาก็เห็นหมาในบ้านแล้ว   เลยชอบมาตลอด  แต่ติดอย่างนึงคือหมาอายุสั้นเกินไป 10 ปีกว่าก็ไปสวรรค์แล้ว เลยเลี้ยงมาหลายรุ่นแล้วค่ะ  :'(

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2015 / 10:02:55 AM »
น่ารักอ่ะพี่เจี๊ยบ  :-[ :-[ :-[

ที่บ้านผมก็มีตัวป่วน 2 ตัว ดุเท่าไหร่ก็ไม่โกรธ มึนมากๆ 555555

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2015 / 03:17:20 PM »
เอาหมาน้อยมาเปรียบเทียบกับคน ชอบมากครับ  ;D
หมาน้อยน่ารัก เฝ้าบ้านได้แถมติดเจ้าของจะไม่รักหมาน้อยได้ไงเนอะ :-*

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2015 / 07:22:00 PM »
ชอบมากเลยครับพี่เจี๊ยบ มันใช่เลย เวลามองตาตินตินแล้วจะเห็นเลยว่าโลกของเขามีแต่พ่อกับแม่เท่านั้น อ่านแล้วนึกถึง ตินติน เจ้าหมาน้อยเลยครับ :)