ผู้เขียน หัวข้อ: เลโก้ขยับกันนิดๆหน่อยๆ  (อ่าน 58199 ครั้ง)

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
Re: MINI EGYPT
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2015 / 07:40:57 PM »
ทหารยามน้อยไปหน่อยนะพี่
แบบนี้ต้องแอบไปปล้นสุสานซะหน่อยแล้ว  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2015 / 08:13:10 PM »
งามแต้งามว่าครับพี่เจี๊ยบ  อนูบิสเพลโมเอามาทำเป็นเทพเจ้าได้พอดีเลย
แบบนี้ต้องไปหาแย่งพาร์ทสกรีนลายอียิปต์ ดีกว่า อิอิ   :P

ออฟไลน์ pumpkin

• Full Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2015 / 08:29:45 PM »
สวยๆครับพี่เจี๊ยบถึงเล็กแต่ก็น่าสนใจ การ์ตูนเนื้อเรื่องสนุกเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2015 / 10:08:07 PM »
งามครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2015 / 11:17:43 PM »
อลังมากพี่ มาพร้อมรูปปั้นยักษ์เพลโม อิอิ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015 / 06:19:12 AM »
พาร์ทสีแทนชอบมากๆเลยค่ะพี่เจี๊ยบ อยากมีเล็กๆแบบนิมิบ้างจัง    :-[

แบบนี้ต้องแอบไปปล้นสุสานซะหน่อยแล้ว  :P
วันไหนดีคะ  ;D พี่มีกองทัพแล้วนะหมอเอ่ย   :P

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015 / 11:32:51 AM »
งามเหลือเกิน มินิอียิปต์ :D

ทางขวาก็มีอานูบิสจาก PM มาร่วมด้วย ;D

เห็นแต่ละพาร์ทสกรีนแล้ว อยากได้บ้างจังครับ 8)

ขอบคุณที่นำมาให้ชม :)
สวยมากๆเลยครับพี่เจี๊ยบ  :o
งามครับ  :) :) :)

:) THANKS ระยะหลังขอหาพาร์ทเฉพาะที่ชอบๆ นอกจากจะไปคุ้ยๆเขี่ยๆหาเองแล้ว ก็ต้องขอบคุณพ่อค้าใจดี แม่ค้าอารมณ์ดี(ผู้ไม่ประสงค์จะออกนาม....มั้ง)ด้วยครับ
พี่เจี๊ยบครับ ผมว่าแบบนี้มันไม่ใช่นะครับ อิยิปต์อยู่ท่ามกลางทะเลทราย มันต้องมีฝุ่นทรายอะไรบ้างสิ ถึงจะขลัง ::)

ดูใหม่ไปครับ ไม่เหมาะ  :P
:D อิอิ พอดีผมไม่นิยมเอาเลโก้ไปคลุกดินคลุกทรายน่ะครับ  :-[ :-[ :-[
:) แบบมินิๆ อะไรๆก็ใส่แบบมินิก็พอครับ... ;D
งามแต้งามว่าครับพี่เจี๊ยบ  อนูบิสเพลโมเอามาทำเป็นเทพเจ้าได้พอดีเลย
แบบนี้ต้องไปหาแย่งพาร์ทสกรีนลายอียิปต์ ดีกว่า อิอิ   :P
:D THANKS เชียร์ให้ไปแย่งพาร์ทมาเยอะๆเลยครับ...แล้วมาแบ่งผมมั่งนะ ขอบคุณคร๊าบ....
อลังมากพี่ มาพร้อมรูปปั้นยักษ์เพลโม อิอิ
:) ของเล่นแจมกันได้น่ะ อยากให้ดูโป้ทำอิยิปต์มั่ง...
พาร์ทสีแทนชอบมากๆเลยค่ะพี่เจี๊ยบ อยากมีเล็กๆแบบนิมิบ้างจัง    :-[

วันไหนดีคะ  ;D พี่มีกองทัพแล้วนะหมอเอ่ย   :P
:) ผมก็อยากมีชุดใหญ่ๆสวยๆแบบคุณปลามั่งจัง กองทัพของคุณปลาเป็นอะไรนะ?

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015 / 11:56:03 AM »
งานMOCแจ่มว้าว ส่วนอียิปต์มินิแต่ความสวยงามไม่มินินะครับ :)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015 / 08:50:12 PM »
พึ่งรู้ว่ามีโลงสีแดงด้วยครับ  :)

ว่าแต่ มีการเอาโลงมาทำเป็นเรือด้วย  :)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2015 / 10:03:43 AM »
งานMOCแจ่มว้าว ส่วนอียิปต์มินิแต่ความสวยงามไม่มินินะครับ :)
:D THANKS อยากให้เลโก้ออกชุดแนวอารยธรรม โดยทำเป็นแบบสกรีนออกมาอีก...
พึ่งรู้ว่ามีโลงสีแดงด้วยครับ  :)

ว่าแต่ มีการเอาโลงมาทำเป็นเรือด้วย  :)
:) โลงสีแดงมาจากชุดกลางและไม่แน่ใจว่าช่วงนั้นนำเข้ามาขายหรือเปล่า?

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 11:56:30 PM »
ลายสกรีนเต็มไปหมดเลย สวยมาก กว่าจะรวบรวมมาได้คงไม่ใช่เล่น
ไม่เคยเห็นมาก่อนเลยครับ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 21 กันยายน 2015 / 04:51:26 PM »
 :)
ลายสกรีนเต็มไปหมดเลย สวยมาก กว่าจะรวบรวมมาได้คงไม่ใช่เล่น
ไม่เคยเห็นมาก่อนเลยครับ
:D ชอบชุดเก่าๆหลายๆชุดครับ ถ้ามีโอกาสก็จะหาพาร์ทมาเก็บไว้ครับ  :)

• VIP
  • *
.......?
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 21 กันยายน 2015 / 04:52:24 PM »

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
Re: .......?
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 21 กันยายน 2015 / 05:03:44 PM »
แหมของใหม่เล่นเพลินเลยนะครับ :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 21 กันยายน 2015 / 07:36:31 PM »
ครบเลยนะครับ พี่เจี๊ยบ  ;)

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 21 กันยายน 2015 / 08:05:06 PM »
ดูภาพเคลื่อนไหว แล้วเพลินดีครับ 8)

ชอบ S.14 ตรงที่รวม...ผี...อิอิ ::)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 21 กันยายน 2015 / 08:15:19 PM »
S14 ได้ครบชุดแล้วด้วย ดีจังเลยค่ะ  ;D
ตั้งแต่เก็บเลโก้มา ก็มี S14 นี่แหละที่ต้องเก็บทุกตัวค่ะ ชอบเป็นพิเศษ  :P

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 21 กันยายน 2015 / 08:18:51 PM »
S14เข้ากับฉากมากเลยครับ ;)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 21 กันยายน 2015 / 08:38:31 PM »
มีครบก่อนใครเพื่อนเลยนะครับพี่  ซีรี่ย์นี้สวยเกือบทุกตัวเลยนะครับ แบบนี้คนเก็งกำไร เกร็งแน่ ๆ เพราะไม่รู้จะเก็งตัวไหนดี อิอิ   ::)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 21 กันยายน 2015 / 10:02:11 PM »
แหมของใหม่เล่นเพลินเลยนะครับ :P
:) นิดนึงๆน่ะ  :P
ครบเลยนะครับ พี่เจี๊ยบ  ;)
มีครบก่อนใครเพื่อนเลยนะครับพี่  ซีรี่ย์นี้สวยเกือบทุกตัวเลยนะครับ แบบนี้คนเก็งกำไร เกร็งแน่ ๆ เพราะไม่รู้จะเก็งตัวไหนดี อิอิ   ::)
:) ต้องขอบคุณ คุณติ๊ก ครับ..ของถึงมือแล้วก็ต้องทำอะไรสนุกๆหน่อย  :)
ดูภาพเคลื่อนไหว แล้วเพลินดีครับ 8)

ชอบ S.14 ตรงที่รวม...ผี...อิอิ ::)
S14 ได้ครบชุดแล้วด้วย ดีจังเลยค่ะ  ;D
ตั้งแต่เก็บเลโก้มา ก็มี S14 นี่แหละที่ต้องเก็บทุกตัวค่ะ ชอบเป็นพิเศษ  :P

:) เป็นชุดแรกที่เก็บครบครับ ชอบๆ ตอนนี้ก็รู้ละว่า เมื่อของลงห้าง จะไปหาตัวไหนเพิ่ม  :)
S14เข้ากับฉากมากเลยครับ ;)
:) ฟิกแนวนี้ ก็ต้องฉากแนวๆนี้ครับ...แต่ตอนแรกจะทำฉากแนวเฟรนด์นะ  :D