ผู้เขียน หัวข้อ: เลโก้ขยับกันนิดๆหน่อยๆ  (อ่าน 58208 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Re: ขอกางเต๊นท์ก่อนครับ!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 10:40:36 AM »
 :)ชอบภาพยนตร์เรื่องนี้ในเวอร์ชั่นของลีโอนาโดครับ นางเอกใส่ชุดนางฟ้าแล้วน่ารักมาก  ;D

ฉากที่พระเอกนางเอกเจอกันครั้งแรก ส่องกันไปส่องกันมาหน้าตู้ปลา

ตอนพระเอกกลับออกไปจากงานเลี้ยงแล้ว แต่ใจมันเพรียกหานางเอก จึงต้องย้อนกลับมาปีนซุ้มไม้ขึ้นไปเห็นหน้าสาวอีก หนุ่มแซ็กช่วยเสริมบรรยากาศ

ตอนหนุ่มสาวตกสระ

อันนี้ใส่เองนะ ถนนหน้าบ้าน มีศิลปินมาวาดรูปริมคลอง

คุ้นหน้ายังไงไม่รู้

สาวบ้านแต้ขี่รถจักรยาน

บรรยากาศริมคลองน่านั่งจัง ผู้ชายพายเรือแต่ผู้หญิงไม่ได้ยิงเรือนะ

เด็กๆชมตู้ปลา..

ซนจังเลย....หนูเปล่านะ

อีกมุมหนึ่ง

ยามค่ำคืน

โรแมนติกไม๊นี่

รวมพลถ่ายรูปกันหน่อย

นึกว่าไททานิค

ร้อนนักก็ลงน้ำกันเลย

หว๋า!เด็กซนๆมาขึ้นเรือผม!!! ถ้าไม่ใช่"จ้าวฮะ"ก็"ดาวเรือง"หรือไม่ก็"ลูกสาวกำนัน"ละมั้ง

อย่าซนมากนะหนู ไปทำบุญปล่อยนกปล่อยปลาปล่อยเต่าให้ชีวิตแก่ผู้อื่น เป็นการทำกรรมดีเพื่อเสริมดวงตัวเองให้ดียิ่งขึ้นไปครับ

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ.... :)  :D  ;D
เหมือนลืมอะไรไปอย่างนะ...

ตามสไตล์พี่เจี๊ยบเลย ต้องมีน้ำ อิอิ

ชอบหลายๆ วิธีการเอาพาร์ทมาใช้ครับ อย่างเอาเถาวัลย์มาทำซุ้ม เอานกฮูกมาประดับเสาไฟ เอาระเบียงโค้งมาติดอีกแนว ดูแล้วใครจะ MOC รถใหญ่ๆ เอามาทำซุ้มล้อได้เลยนะเนี่ย
:) ชอบใส่น้ำในงานน่ะ ดูแล้วสดชื่นดี การใส่ละเอียดในพื้นที่จำกัดทำให้เราต้องคิดหาวิธีจัดเอง...อิคคิวซัง.... :D
:) อื้อหือๆๆ โอ้โหๆๆ สวยจนอยากเข้าไปอยู่ในฉากด้วยเลยค่ะ สดใสจริงๆเลยค่ะ
:) THANKS...เลยต้องเพิ่มรูปให้อีกครับ  :D :D :D
เห็นน้องจูเลียตบ้างไม๊

พายเรือเล่นมีความสุขจัง

เป่าแซ๊กเสริมบรรยากาศหรือคอยอารักขาคุณหนูกันแน่นะ

กุหลาบน้อยมอบสาวเจ้า

คุณหนูอยู่ไหนนะ

:D :D :DA

• VIP
  • *
ย้ายละ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 10:54:24 AM »
หน่อยนึงนะ  :D

ส่วนอันนี้ขำๆนะ
S12 มีตัวสวยๆหลายตัวก็เลยซะหน่อย...เริ่มจาก...ที่ไหนสักแห่งหนึ่ง

เกิดอะไรขึ้น

;D ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ.... :-[
ตอนต่อมา...วันหนึ่งพ่อมดกลับมาที่ที่พำนักแล้วพบว่า"ทำไมถึงเละเทะแบบนี้?"

หรืออาจจะกลายเป็นแบบนี้... :-[

ป.ล.เหมือนสังคมมันบิดเบี้ยวยังไงไม่รู้
ส่วนนี้แต่งเพื่อไว้อาลัยแก่คุณครู(โรงเรียนโรจน์เสรีอนุสรณ์)ผู้จากไปครับ
  ครูบา  อาจารย์  เคารพ นับถือ
ฝึกปรือ  วิชา  ลูกศิษย์  ตอบถาม
ชีพดับ  สิ้นเสียง ระบือ  ลือนาม
โรจน์เสรี  ครั่นคร้าม  อนุสรณ์  ศิษย์เอย...

:) เพื่อให้เข้ากับบรรยากาศ...นิดนึง พ่อมดมาอีกแล้ว...

ต้องปลอมตัวไปดูว่าเกิดอะไรขึ้น?

จะไปที่ไหนกันนะ...

???

โปรดติดตามตอนต่อไป  :D
 :) ตอนต่อไปครับ...

แล้วก็มาถึงภูผา...

ขอยืดเส้นยืดสายหน่อย โชว์สเต้ปนิดนึง... ;D

โลกมีภัยธรรมชาติที่รุนแรงขึ้นเรื่อยๆ น้ำท่วม พายุ สายฟ้าฟาด...

ธรรมชาติต้องพึ่งพาซึ่งกันและกัน

ถ่ายรูปหมู่กันหน่อย

แล้วคุณล่ะ เตรียมตัวรับมือกับเรื่องพวกนี้หรือยัง?

:) ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ....

กว่าจะแพ็คมาเกือบหมด...

ออฟไลน์ danoob

• Verified Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
Re: นิดๆหน่อยๆค่อยๆขนมา...
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 11:04:11 AM »
นูบกะย้ายแยกธีมไปเลยครับพี่ไหนๆก็บ้านใหม่แระได้เป็นหมวดหมู่

ออฟไลน์ HiluxVigo™

• Full Member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 05:44:48 PM »
คู่ดูโอ้มนุษย์หิน โชว์step ได้เท่มากเลยครับ  :)

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 08:53:58 PM »
การตูนสนุกทุกตอนเลยครับ
ฉากใต้น้ำสวยดีครับ :P

ออฟไลน์ Ender Berry

• Newbie
  • *
    • ํYouTube channel
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 / 11:19:12 PM »
4Elementsเลย
ชอบครับ
แอบขำพ่อมดไม่มีสาเหตุ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 02 มีนาคม 2015 / 06:06:49 PM »
คู่ดูโอ้มนุษย์หิน โชว์step ได้เท่มากเลยครับ  :)
การตูนสนุกทุกตอนเลยครับ
ฉากใต้น้ำสวยดีครับ :P
4Elementsเลย
ชอบครับ
แอบขำพ่อมดไม่มีสาเหตุ
:D THANKS

• VIP
  • *
เกาะที่ถูกลืม..
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 02 มีนาคม 2015 / 06:40:44 PM »
ตั้งแต่เริ่มบอร์ดใหม่ ยังไม่ได้ทำอะไรเลย...ชุดแรก

พอได้รับแดดรับฝน ชีวิตก็เริ่มขึ้น

แล้วทั้งสองก็เติบใหญ่

จนกระทั่ง วันหนึ่งมียานลึกลับมาจอด

ทำยังกับซ้อนท้ายมอเตอร์ไซค์วิน :D

แล้วเจ้าแรคคูนก็พาต้นไม้วัยทีนไปท่องอวกาศ

และแล้วก็เสร็จสิ้นลง

ในเวลาต่อมา รูปสลักก็ได้มลายหายไปกับกาลเวลา ไม่มีใครจำได้...เอ๊ะ!เกาะที่ว่านี่จะใช่เกาะกูดหรือเปล่านะ?... :P
ต่อมาเจ้าแรคคูนก็เปลี่ยนชื่อให้ใหม่เป็น GROOT และก็ยังพูดประโยคเดิมๆ 555
ปล.มิตรภาพที่ดีระหว่างเพื่อน เป็นสิ่งที่ควรจะต้องรักษาให้ดี
ขอบคุณที่เข้าชมครับ.... ;D

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: เกาะที่ถูกลืม..
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 02 มีนาคม 2015 / 07:02:56 PM »
groot1 ใจร้ายทิ้งเพื่อน >:(
groot2น่าสงสาร :'(
ปล.อินเดียแดงแกะสลักได้เทพมากเลยครับ

ออฟไลน์ King Roster

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 02 มีนาคม 2015 / 07:51:34 PM »
แกะสลักซะสมจริงเลยครับ :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 02 มีนาคม 2015 / 07:59:42 PM »
เอ๊ะ ทำไมผมไม่ได้เห็นนิทานดินน้ำลมไฟ  ชอบมนุษย์หินดิ้นคู่อ่ะ และพี่เจี๊ยบเลือกตัวละคร เขียนบท สอดแทรกแนวคิดสอนใจได้กลมกล่อมมากครับ

ส่วนตำนานเกาะกูด พึ่งรู้นะเนี่ย   ตอนนี้ต้นไม้ขึ้นมาบังรูปแกะสลักไปหมดแล้ว

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 02 มีนาคม 2015 / 08:36:58 PM »
เศร้ามากเลยค่ะ  :'(
สงสาร groot 2 จัง    :'(  :'(
ว่าแต่ใครนะเป็นคนชวน groot 1 ไปเที่ยว ร้ายจริงๆเลยค่ะ  >:(

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 02 มีนาคม 2015 / 08:46:05 PM »
เห็นด้วยกับนิทานสอนใจเรื่องมิตรภาพครับ ต้องเอาใจเขามาใส่ใจเราด้วย
หนักนิดเบาหน่อยก็ต้องให้อภัยกัน

เพิ่งรู้นะว่าเกาะกูด มีที่มาอย่างนี้เอง ถ้าใครได้ไปเที่ยวฝากตามหารูปแกะสลัก Groot ด้วยครับ   ;D

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 02 มีนาคม 2015 / 08:59:06 PM »
คนป่าพูดภาษาอังกฤษได้ด้วย อิอิ  :P สงสารกูดตัวที่สองจัง ร็อคเก็ตอยู่ดีๆ ก็พาไปเฉยเลย  :-\

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 02 มีนาคม 2015 / 09:30:38 PM »
ไม่น่าละ เห็นว่าเป็นเผ่าพันธ์ที่หายาก
เพราะความเหงาเลยสูญพันธ์กันหมดสินะครับพี่เจี๊ยบ อิอิ

และนี่คือเหตุการณ์ก่อนมูวี่สินะ อิอิ ;)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 03 มีนาคม 2015 / 02:33:51 PM »
ข้อความโดย: vyJo
« เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 07:59:42 PM »

ใส่การอ้างถึงคำพูด

เอ๊ะ ทำไมผมไม่ได้เห็นนิทานดินน้ำลมไฟ  ชอบมนุษย์หินดิ้นคู่อ่ะ และพี่เจี๊ยบเลือกตัวละคร เขียนบท สอดแทรกแนวคิดสอนใจได้กลมกล่อมมากครับ

ส่วนตำนานเกาะกูด พึ่งรู้นะเนี่ย   ตอนนี้ต้นไม้ขึ้นมาบังรูปแกะสลักไปหมดแล้ว
 :) ขอบคุณครับ แหม!ก็มัวแต่นับเงินเพลิดเพลินใจอยู่ละซิ...ส่วนตัวละครก็ต้องใช้แบบโนเนม เพราะสตูดิโองบน้อย ไม่มีตังค์จ้างดาราใหญ่ครับ 555 ,พอดีไอเดียแวบเข้ามา เลยจับแพะชนแกะซะเลย
เศร้ามากเลยค่ะ  :'(
สงสาร groot 2 จัง    :'(  :'(
ว่าแต่ใครนะเป็นคนชวน groot 1 ไปเที่ยว ร้ายจริงๆเลยค่ะ  >:(
:) โถ!อินขนาดนั้นเชียว แรคคูนพเนจรเป็นผู้ชวนครับ... :(
เห็นด้วยกับนิทานสอนใจเรื่องมิตรภาพครับ ต้องเอาใจเขามาใส่ใจเราด้วย
หนักนิดเบาหน่อยก็ต้องให้อภัยกัน

เพิ่งรู้นะว่าเกาะกูด มีที่มาอย่างนี้เอง ถ้าใครได้ไปเที่ยวฝากตามหารูปแกะสลัก Groot ด้วยครับ   ;D
:)  THANKS..
คนป่าพูดภาษาอังกฤษได้ด้วย อิอิ  :P สงสารกูดตัวที่สองจัง ร็อคเก็ตอยู่ดีๆ ก็พาไปเฉยเลย  :-\
:) หรือว่าภาษาอังกฤษจะเป็นภาษาโบราณนะ... :-\
ไม่น่าละ เห็นว่าเป็นเผ่าพันธ์ที่หายาก
เพราะความเหงาเลยสูญพันธ์กันหมดสินะครับพี่เจี๊ยบ อิอิ

และนี่คือเหตุการณ์ก่อนมูวี่สินะ อิอิ ;)
:) ก็ทำย้อนต้นแบบกระแสช่วงหนึ่งครับ..
groot1 ใจร้ายทิ้งเพื่อน >:(
groot2น่าสงสาร :'(
ปล.อินเดียแดงแกะสลักได้เทพมากเลยครับ
แกะสลักซะสมจริงเลยครับ :P
:D THANKS
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม 2015 / 02:41:35 PM โดย jeaba »

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 03 มีนาคม 2015 / 04:32:57 PM »
สนุกตลก แอฟเฟค ตระการตา สุดยอดจริงๆคร้าบ I am Groot :-*

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 04 มีนาคม 2015 / 11:45:12 AM »
เจ้าพ่อ ดุ้กดิ้ก แห่งtbc 8)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 04 มีนาคม 2015 / 09:27:20 PM »
เกาะกูดมีที่มาอย่างนี้นี่เองครับ  :)

อย่างนี้ต้องให้แรคคูนพา กรู้ท มาเยี่ยมบ้านมั่งแล้ว  :)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 05 มีนาคม 2015 / 09:29:18 AM »
สนุกตลก แอฟเฟค ตระการตา สุดยอดจริงๆคร้าบ I am Groot :-*
:) THANKS พอดีไม่มีดาราใหญ่่มาร่วมแสดง ก็ต้องอาศัยเอฟเฟ็กช่วยครับ  :P
เจ้าพ่อ ดุ้กดิ้ก แห่งtbc 8)
:) THANKS อ๊ะ! เจ้าพ่อ??? ไม่เอาๆ กลัวโดนเรียกไปปรับทัศนคติจัง...
เกาะกูดมีที่มาอย่างนี้นี่เองครับ  :)

อย่างนี้ต้องให้แรคคูนพา กรู้ท มาเยี่ยมบ้านมั่งแล้ว  :)
:) GROOT SAY GOOD GOOD  :)