ผู้เขียน หัวข้อ: เลโก้ขยับกันนิดๆหน่อยๆ  (อ่าน 58176 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
เลโก้ขยับกันนิดๆหน่อยๆ
« เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 10:15:18 AM »
เริ่มที่ใหม่ปีใหม่พอดี..

ป.ล.ทุกอย่างจะมาลงรวมที่กระทู้เดียวกันนะครับ... :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กรกฎาคม 2018 / 11:47:52 AM โดย jeaba »

• VIP
  • *
รูปจากสมัยดึกดำบรรพ์นะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 05:34:34 PM »
ตอนแรกๆที่เพิ่งเข้ามาในบอร์ด...เวลาผ่านไปเร็วเชียว

รวมแพ็คมาแบบนี้ก็พอแล้ว...

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: ขอกางเต๊นท์ก่อนครับ!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 05:38:52 PM »
พี่เจี๊ยบเริ่มลงแล้ว  ชุดสวยซะด้วย  เดี๋ยวลงมั่งค่ะ 5555  :D
ก็ดีนะ มีงานตั้งแต่ต้นปีเลย อิอิ  :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 06:30:02 PM »
ชุด Rare ๆ ทั้งนั้นเลยนะครับพี่ เห็นแล้วอยากดิ้นเลย   :-[

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 07:27:09 PM »
พี่เจี๊ยบเริ่มลงแล้ว  ชุดสวยซะด้วย  เดี๋ยวลงมั่งค่ะ 5555  :D
ก็ดีนะ มีงานตั้งแต่ต้นปีเลย อิอิ  :P

;D ยังกับย้ายบ้านเลย...555 ของคุณปลาก็สวยๆหลายชุดนะ...
ชุด Rare ๆ ทั้งนั้นเลยนะครับพี่ เห็นแล้วอยากดิ้นเลย   :-[
;D แหม! มีอยู่นิดหน่อยเอง ยังไงก็ไม่เยอะเท่าบนดอยหรอกครับ ชุดถ่ายทำภาพยนตร์ที่มีกล้องน่ะทำเอาผมอยากดิ้นเหมือนกันแหละ.... 8)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 07:43:24 AM »

หนังสือเลโก้ไบเบิ้ล

เกมส์เลโก้แลนด์...ยังเล่นได้อยู่  ;D

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 08:32:24 AM »
เอา castle มาทำ train station ....
ออกแนวชนบทนิดๆ :-[
 :P ขอบคุณครับ ไหนๆก็รื้อแล้ว อีกซะหน่อยเนอะ ดูซิรถไฟทำอะไรได้บ้าง...ตามแต่จินตนาการของท่านผู้ชม...

แล้วก็ประกอบเข้าที่เดิม..... :-[

ถ้า castle ไม่ moc เป็น castle บ้างก็กระไรอยู่ ว่าแล้วก็ซะหน่อย

:P ได้เวลาแกะเรือออกมาล้างเสียที ก็เลยนำมา moc ซะหน่อย เปิดเป็นร้านอาหารชนบทเลย เห็นมีกันหลายร้าน...
มองเห็นแต่ไกล....

บรรยากาศในร้าน

ภายนอกร้าน

ใครทำไฟแช๊คหล่นไว้เนี่ย

ในโซนธรรมชาติ

มีตลกมาโชว์ด้วย

สุขาอยู่หนใด

ดูดวงเชิญชั้นบน

ดูกุ๊กว่ามีเมนูอะไรบ้าง

ตอนดึกมีโชว์สองคณะ

มีคนดังมาด้วย

ถ่ายรูปเป็นที่ระลีกซะหน่อย

ปล.ร้านนี้อยู่แถวรังสิตหรือเปล่านะ
สนุกกันใหญ่เลยนะครับ :) เจ้าของร้านขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยหาระเบิดทั้งสามจุดและเชิญมางานเลี้ยงตอบแทนน้ำใจ......

ภาพข่าวล่าสุด....โอ๊ะ.....

ปล ออกเดทกับเดี๊ยนไม๊ฮ้า..! ! ! !....... :P
 :P ใกล้ฮัลโลวีนแล้ว ขอมาแบบเงียบๆนะ......

:o  :o  :o
 :'( :'( :'( ผมขอไว้อาลัยให้บุคคลที่ผมชื่นชอบหน่อยนะ คือคุณเล็ก วงศ์สว่าง แห่ง I.S.SONG HITS ครับ

:P ชอบ the burrow นะ อยากได้แต่ไม่อยากซื้อ ขอ moc เองเลยให้ชื่อว่า dream house ก็แล้วกัน
รูปร่างหน้าตาอย่างนี้ ถามหน่อยเถอะพี่ ชอบม๊า ชอบม๊า

ตอนกลางวันดูก็ปกติดีนี่ พอกลางคืนแล้ว บ้านเริ่มมีการเปลี่ยนแปลง  :o

กลายเป็นอะไรไปแล้วนี่

the burrow เลี้ยงหมู บ้านนี้เลี้ยงอะไร เข้ามาดูใกล้ๆ

:o

อีกมุมหนึ่ง

ด้านหลังมีสวนสนุกด้วย

เจ้าหญิงตุ๊กกี้มาอยู่ที่นี่ด้วย

burrow มีเตาไฟสำหรับวาร์ปไปที่ต่างๆ นี่ก็มีนะ

แต่เป็นแบบตั๋วเที่ยวเดียว ไปแล้วไม่กลับ ;D

อีกด้านหนึ่ง

พาชมห้องต่างๆ

เวลาบ้านปรับรูปแบบ

:P :P :P จบภาคแรก 555 ภาคสองจะเป็นอย่างไร ลองเดาครับ

หุ่นไม้สีน้ำตาลได้ idea จากหนัง the wicker man

แอบถ่ายอีกมุมหนึ่ง

เมื่อมีแม่มดก็ต้องมีอัศวินมาปราบ ชิมิ โดยให้เอาม้าเหล็กออกมาใช้ .......sw กับ castle ก็เข้ากันได้นะ ลองไม๊

การบุกก็เริ่มขึ้น

และก็เสร๊จจนได้

แม่มดก็ต้องโดนเผาตามตำนาน

อยากมาชม the burrow ที่นี่บ้างไม๊

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มกราคม 2015 / 08:35:29 AM โดย jeaba »

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 08:41:42 AM »
ความเดิมจากตอนที่แล้ว หลังจากนั้น พ่อมดก็นำแม่มดไปยัง ปราสาทเอื้ออาทร ของการเคหะแห่งชาติ
ต่อเลยนะครับ  :P พ่อมดจึงเริ่มเข้ามารุมล้อม

พิธีปลุกชีพจึงเริ่มขึ้น

สำเร็จแล้ววววว

มีพ่อมดคนดังแวะมา ทางเข้าอยู่ไหนล่ะ

มีปุ่มลับซ่อนอยู่ ใช้ทั้งตรวจรอยนิ้วมือและม่านตา......wow ......hi tech... :)

ผนังถ้ำจึงเปิดออก

หุ่นไล่กาจาก the burrow กลายเป็นนางไม้ไปซะแล้ว

มองจากมุมสูง

ดูจากด้านต่างๆ

w&w meeting

สสสส.........> สาวสาวสังสรรค์

เฮ้อ.....จบภาคแรกก่อนนะครับ ขอบคุณที่เข้ามาชม moc บบบบ  :P
ต่อภาคสองเลยนะครับ มีพ่อมด มีปราสาท ก็ต้องมีมังกร ชิมิ

เป็นมังกร turbo ซะด้วย มีสี่ปีก มีไฟพ่นทางหางอีก....

อ้าว ยังมีผู้ใด๋อยู่ในคุกหลังมังกรอีกเนี่ย

เคยเห็นมังกรพยศไม๊

อ๊ะ robot คุมมังกรได้

มังกรก็มี flexible runway นะ

บินกันให้ว่อนเลย

ตามธรรมเนียมก็ต้องถ่ายรูปกันหน่อย

ถ่ายด้วยๆ

ขอแจมด้วย

Who is the robot ? 555.........น้องเม เองจ้าาาาา พ่อมดก็กลัวเป็นหินเหมือนกันนะ จะบอกให้

ปล 6082 เป็นต้นทุนทางความคิดนะครับ ไม่ได้แกะเอามา moc ด้วยนะ :P :P :P

ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับบบบบบ :D

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 09:14:20 AM »
 :) ในชีวิตคนเราจะมีหลายๆสิ่งที่เราเชื่อเช่นสวรรค์...นรก...moc นี้เป็นการสมมุติแค่นั้นนะครับ โปรดใช้วิจารณญานในการชม :P

สวรรค์อยู่บนและนรกอยู่ล่างแบบนี้หรือเปล่า

คนที่ทำดีมากๆก็ได้อยู่บนสวรรค์....???

และนรกจะเป็นแบบนี้หรือเปล่า....???

ทำผิดศีลก็จะได้รบผลกรรมเช่นการปีนต้นงิ้ว....

หรือแยกร่าง.....

หรือตกกระทะทองแดง......

มุมอื่นๆ

ด้านหลัง

ภาพนี้แทน ดิน น้ำ ลม ไฟ ที่เป็นส่วนประกอบในร่างกายมนุษย์

คนเราต่างมีหน้าที่ของตัวเองต่างๆกันไป....

เช่นการทำงานหาเงิน สะสมทรัพย์สมบัติ กินดื่ม ชะตาชีวิตที่เรากำหนดเอง.....โดยใช้พวงมาลัยเริอเป็นสัญญลักษณ์

เมื่อถึงเวลา สิ่งที่เราทำมาก็จะกำหนดว่าเราต้องไปที่ใด.....โดยที่เราไม่สามารถนำทรัพย์สมบัติติดตัวไปได้เลย.. :'(

มองจากด้านล่าง....

เรามีสิทธิ์ที่จะเลือกว่าเราจะไปทางไหน.....ดั่งมินิฟิกในรูป.....

ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับ... :) :D ;D
 :) พอดีมีแนวสร้างสรรค์สังคมเกี่ยวกับเหล้าอยู่เหมือนกับคุณ sKKK ก็ขอเสริมเข้าไปด้วยละกันครับ....สามช่องเองไม่นับไตเติ้ลนะ.... :-[

:)

::)

:)ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับ.....ช่วยกันนำเสนอ เพื่อสังคมของเรา...จะได้ดีกว่านี้.......
ปล เมาไม่ขับ เมาไม่ขี่ ดีแน่ๆ....
 :) ใกล้จะปีใหม่แล้ว เหล่ามินิฟิกขอไปเที่ยวบ้าง ที่ไหนดีล่ะ.....เอาเป็นแบบไทยๆเช่นงานวัดก็น่าจะดีนะครับ...... :o.

ขออนุญาตนำเพลง"งานวัด"ของวงเพื่อนมาประกอบรายการด้วยนะครับ......ขอบคุณครับ... :)
ครั้งหนึ่ง ครั้งหนึ่ง เธอจำได้ไหม สองเราเคยเที่ยวงานวัดบ้านใต้...

ทำบุญปิดทององค์พระมาลัย ก่อพระเจดีย์ทรายร่วมกัน....

สาบาน สาบานต่อหน้าหลวงพ่อ สองคนดั่งธูปเทียนที่ต่อ.....
หวังพรจากบุญหลวงพ่อ บนบานขอความรักยั่งยืน...

เพลิดเพลินเคยเดินด้วยกัน แทะไหมฝัน ดูรถไต่ถัง...

หยอกเย้าบนชิงช้าสวรรค์....

ถ่ายรูปคู่กันกินขนมจีนข้างทาง....

เจาะรั้วปีนต้นไม้แอบฟัง.....

ลูกทุ่งวงดัง......

ดูหนังขายยา....

ครั้งหนึ่ง ครั้งหนึ่งจำได้หรือเปล่า วันนี้ไม่มีงานเหมือนเก่า
ลานวัดมีแต่ความว่างเปล่า ฉันมาถามข่าวเธอกับเซียมซี......

เป็นภาพในอดีต :'(  อันนี้ไม่บรรยายนะครับ.....

:'( ตอนแอบคุยกันหลังจอหนังกลางแปลง

mv จบไปแล้ว ตอนนี้ก็เชิญเข้าไปในงานได้เลยครับ ตรงประตูก็มีเจ้าหน้าที่มาดูแลความเรียบร้อยด้วย

บริเวณงานโดยรอบ

ซุ้มยิงเป้า มีรางวัล แต่ก่อนใช้ปืนลมกับจุกขวดน้ำปลา เดี๋ยวนี้เป็นยังไงไม่รู้

นี่ก็สาวน้อยตกน้ำ ต้องปาบอลให้โดนเป้า...

เหล่าอัศวินเล่นม้าหมุนเด็กๆ .........คงจะเบื่อม้าจริงละ

:) เบื่อสงครามอวกาศแล้ว มายิงธนูดีกว่า

ต่อไปก็บ้านผีสิงแบบมินิ....

อาหารป่าแท้ๆค...ร๊...า....บ..เจ้านาย..

อันนี้ชอบมากเลย..GIRLS BAND สไตล์ลูกทุ่ง..... ;D ตั๊กแตนมาเองเลยนะจ๊ะ...

ดูจากด้านบนน่ะ

มีการตรวจตราความปลอดภัยเป็นระยะๆด้วย

ชิงช้าสวรรค์

และแน่นอน งานวัดก็ต้องมีบุญแข่งเรือให้ได้สนุกกัน....

ทีมที่เป็นคุ่ปรับกัน ไผเป็นไผ เบิ่งแน้....

ภาพมุมสูง

ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับ.. :)... :D.... ;D.....
ปล รถไต่ถัง ของจริงรถต้องวิ่งในถังใบใหญ่นะครับ... เนื่องด้วยพื้นที่จำกัดเลยต้องทำแบบที่เห็น.... :P มีบางอย่างไม่สามารถ moc ออกมาเป็นภาพได้   :-[ ใครเคยเที่ยวงานวัด คงจะรู้นะครับ....
 :)  :D  ;D พอดี ความคิดนี้แว่บขึ้นมานิดนึงก็เลยมอคซะหน่อยครับ........แค่ห้าช่องเอง... :P
ใครมายืนอยู่แถวนี้ล่ะ.... :o

พอดูด้านหน้ารู้สึกคุ้นๆไม๊.. :P

แน่ะ!!! มีบ่นซะด้วย...  ???

อ้าว ! ที่แท้เธอคือ.....เทพีแห่งเสรีภาพนั่นเอง..... :o

แม้แต่เทพีแห่งเสรีภาพก็ยังไม่มีความเป็นอิสระเสรีเลย ยังมีหน้าที่ที่ต้องทำ ยืนตากแดด..ตากลม..ตากฝน..ตากฟ้า...แล้วเราล่ะ....ทำหน้าที่ของเราดีพอหรือยัง..???

ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับ..... :)
 :) หลังจากที่ขุดเพลง งานวัด มามอคแล้ว ขออีกสักเพลงนะครับ เนื่องด้วยมีวันสำคัญคือ วันครู เพื่อเทิดทูนพระคุณท่าน จึงขออนุญาตินำเพลง สวัสดีคุณครู ของวงชาตรี มาใช้ประกอบรายการด้วยครับ....ขอบคุณครับ.. :D
สวัสดีคุณครู เช้าตรู่เราพบกัน แต่ทำไมครูจึงถึงชอบบ่น ยังไม่แก่เลย...

เมื่อคุณครูจู้จี้ ผมก็จุ๊กจิ๊กเป็นธรรมดา ตามประสาคนดี ที่อดทนฟังครู เฮ้อ..บ่นจังเลย...

สวัสดีคุณครู ไม่รู้ฤๅว่าผมลูกใคร หากมาทำเป็นตี ทีนี้โดนแน่ แล้วจะหาว่าหล่อไม่เตือน....

ให้การบ้านกองพะเนิน นึกว่าเพลินหรือครับคุณครู....

กลับมาบ้านทีไร ไม่เคยได้ดูทีวี.....เฮ้อ...เบื่อจังเลย...

คุณครูที่รัก หนูขอจำคำสั่งสอน ครูดุจบิดรมารดา ปรารถนาให้เราดี.....

คุณครูที่รัก หนูประจักษ์เดี๋ยวนี้เอง คำสั่งสอนของคุณครู เป็นประตูสู่อนาคต....

:D ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย ...ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ.

[/quote] :) คุณได้สิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้ค...ร๊....า....บ....วัยรุ่นย่อมเข้าใจวัยรุ่นด้วยกัน อิ อิ.... :o
เริ่มจาก แฟนฉัน ก่อนเลย.....

พอเรียนจบ ก็ต้องไปต่อเมืองนอก..... :)

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ.....คงจะถูกใจวัยรุ่นบ้าง ไม่มากก็น้อยนะครับ..... :-[  :P

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 09:21:42 AM »
 :) ขอเปลี่ยนแนวบ้างนะครับ......ยังอยู่ที่ลอนดอน.....นร.นอกคนนั้นไปเจอแผ่นจารึกที่ตู้โทรศัพย์และตั้งใจไว้ว่าเมื่อถึงเวลา เขาจะออกค้นหา.....

วันนั้นก็มาถึง ขอแนะนำดาราจำเป็นก่อนนะครับ  เขาออกค้นหาจนเจอกำแพงหินและใส่แผ่นจารึกเข้าไป

ทันใดกำแพงก็ทลายลง..

สิ่งที่อยู่ตรงหน้าคืออะไร

พวกเขาจึงเดินสำรวจไปทั่วๆ

มีห้องยาซะด้วย

ด้านหลัง มีประตูลับอยู่

ทองกวาวเห็นหนู

เธอถอยไปโนคันโยกบางอย่าง อะไรจะเกิดขึ้นต่อไป มีบางอย่างเคลื่อนไหว

พื้นเริ่มแยกออก...

!!! ฟาโรห์อยุ่ที่นี่เอง

และพร้อมกันนั้น กับดักก็เปิดออก ตากล้องหล่นลงไป

เขาลุกยืนตั้งหลัก ผนังห้องเปิดออกอีกแล้วครับท่าน

เจออีกแล้ว..

จะอยู่ทำไมละครับ.....

ข้างบน...ฟาโรห์เดินเข้ามาแล้ว

เดินเท่ห์ไปหน่อยเลยไม่ได้มองกับดักของตัวเอง...อิ อิ

ส่วนทองกวาวกำลังหาสมบัติฟาโรห์อยู่

ฝ่ายนายคล้าวหนีมาที่หลุมฟาโรห์....

กำนันก็แอบอยู่เหมือนกัน

แล้วมหกรรมวิ่งมาราธอนก็เริ่มขึ้น.......ไม่มีตุ่มให้หลบเสียด้วย

คล้าวสะดุดล้มลง.......เสียฟอร์มเลย

:D

:D

แล้วกำนันกับผู้ใหญ่บ้านล่ะ มาหลบอยู่นี่เอง...หลบจนลืม...... :P

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ.......
[/quote] ;D เขี่ยลูกมาให้ก็เล่นต่อเลยนะ
หลังจากนั้นก็เปิดเป็นสถานที่ท่อง่ที่ยวไปซะเลย....ผู้ใหญ่บ้านรับจ๊อบถ่ายรูป นายแบบก็ไม่ใช่อื่นไกลที่ไหน..

ส่วนพ่อกำนันเป็นมัคคุเทศน์......

แล้วก็ถึงนายแบบค่าตัวแพงคนนี้...

ปล รูปที่เห็นเกือบทั้งหมดใช้มือถือถ่าย เพื่อความสลัวมัวๆนิดๆ.........
 :'( ในวันนี้ ที่เราสามารถใช้ชีวิตอย่างสุขสบาย แต่ขณะเดียวกัน ก็ยังมีผู้ซึ่งเสียสละ ที่ทุกนาทีสามารถจะเกิดอันตรายได้ทุกเมื่อ ช่วยป้องกันประเทศชาติ รักษาความสงบเรียบร้อยของบ้านเมือง นั่นคือเหล่าทหารหาญซึ่งเป็นรั้วของชาตินั่นเอง...
รอมานานที่เลโกจะได้ทำ มินิฟิกทหารออกมา.....
ชายไทยอายุ 21 ปีบริบูรณ์ต้องไปตรวจคัดเลือกทหาร มาดูซิว่าชีวิตทหารเกณฑ์เป็นอย่างไรบ้าง
 :o เรื่มจากการจับได้ใบแดง.......หรือสมัครก็ได้...

วันแรกต้องทำความคุ้นเคยกับเสียงนกหวีด ป..ริ๊...ด...ทั้งหมดจัดแถว

ตอนเช้าต้องตื่นตีห้าครึ่ง พอมีเสียงนกหวีดปุ๊บ ลุกปั๊บ เก็บที่นอน....ลงมาที่สนาม

วิ่งออกกำลังกายรอบสนาม จะร้องเพลงปลุกใจไปด้วย แต่เพลงฮิตมากๆก็ทหารเกณฑ์คนจน.....ฝึกอีกแล้วหนอเรา ตั้งแต่เช้ายันค่ำ........

หลังจากนั้นก็อาบน้ำ บางคนก็ใส่ บางคนก็ไม่ใส่......เซ็นเซอร์นะครับ.....

เจ็ดโมงเช้าไปโรงเลี้ยงเพื่อทานข้าว

แปดโมงเคารพธงชาติ

เริ่มการฝึกท่าต่างๆ การใช้อาวุธ การเดินสวนสนาม เมื่อมีผู้บังคับบัญชาเดินผ่าน ต้องทำความเคารพตามวินัยทหาร

การฝึกเดินทางไกล

การฝึกในภาคสนามต่างๆ เช่นบุกป่าฝ่าดง

การลำเลียงคนเจ็บ

เที่ยงทานข้าว บ่ายฝึกต่อ ห้าโมงเย็นทานข้าว อาบน้ำ หนึ่งทุ่มมีการอบรมในเรื่องทั่วไป หากมีการทำผิดก็จะถูกลงโทษ (การซ่อม) เช่นวิดพื้น ปั่นจิ้งหรืด กระโดดกบ กลิ้งไปมา...หรึอถ้าข้อหาหนักเช่นยาเสพติด หลบหนี อาจถึงติดคุกทหารซึ่งอยู่ในกองร้อยนั่นเอง

ก่อนสามทุ่มมีการสวดมนตร์ไหว้พระก่อนนอน

สามทุ่มปิดไฟ จะมีครูฝึกและนายทหารมาตรวจ ใครไม่นอนหรือทำเสียงดังก็อาจโดนซ่อม

จะมีการจัดเวรยามผลัดละสองชั่วโมง

ชั้นล่างของบ.ก.ร้อยมีคลังอาวุธ

ชั้นล่างโรงนอนมีคุก..

ในวันหยุดราชการญาติๆสามารถมาเยี่ยมได้ ทานข้าว ฝากข้าวของ คุยกันได้ทั้งวัน ตามเวลาที่กำหนด

เมื่อผ่านชีวิตช่วงนี้ไปได้ จะทำให้เราเป็นคนมีความอดทน รู้จักเสียสละ รักเพื่อนฝูง มีจิตสำนึกที่ดีต่อประเทศชาติ ฯลฯ เช่นเมื่อมีคนทำผิดแต่ไม่มีคนรับก็จะโดนลงโทษทุกคน ..........เมื่อปลดประจำการไปแล้วเราก็มีเพื่อนเพิ่มขึ้นอีกหลายคน.....

ปล รายละเอียดบางอย่างต้องไปสัมผัสด้วยตัวเองนะ ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ  :D ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ
 :) หลังจากมอคของทหารบกไปแล้ว ต่อไปก็เป็นคิวของทหารเรือบ้าง แต่เป็น MV ...มีเพลงลูกทุ่งหลายๆเพลงที่เวลาฟังจะบรรยายให้เห็นภาพนั้นๆ หรือทำให้รู้สึกอยากไปเที่ยวในสถานที่ที่อยู่ในเนื้อเพลง เคยคิดแบบนั้นบ้างไม๊ครับ...ขออนุญาติใช้เนื้อเพลง " ลาสาวแม่กลอง " ประกอบภาพด้วยครับ ขอบคุณครับ....

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ....
คุณเจี๊ยบ คุณตาน้องปอนด์ขอ ทูล ทองใจ ชาย เมืองสิงห์ ใครหว่า
:) แหม คุณพ่อขอมา ก็ต้องจัดให้ซิครับ.....ขออนุญาติใช้เนื้อเพลง " โปรดเถิดดวงใจ " ประกอบด้วยครับ ขอบคุณครับ....
เป็นทูอินวันเลย เพลงของคุณทูล ให้คุณชายแสดง.....

:) ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ...
ปล รู้สึกว่าเป็นศูนย์รวมวัยรุ่นยังไงไม่รู้......
 :) นี่ก็รายการคุณขอมา...บ้านทรายทองครับ..มีแต่แนววัยรุ่นทั้งนั้นเลย haaa...สงสัยต้องคิดค่า service เป็นมินิฟิก 2 ตัวซะแล้ว.....

นี่คือสถาน แห่งบ้านทรายทอง ที่ฉันปองมาสู่

ฉันยังไม่รู้ เขาจะต้อนรับ ขับสู้เพียงไหนอาจมียิ้มอาบ ฉาบบนสีหน้า ว่ามีน้ำใจ

แต่สิ่งซ่อนไว้ ใน ดวงจิต คือความริษยา

เขตรั้วไพศาล โอบบ้านทรายทองคือแขนของ พระเจ้าขอจงเอื้อมมือ และโอบกอดเรา ผู้ผ่านเข้ามา เพียงเดียวดาย

อาจตายเพราะโง่ โอ้อนิจจาโปรดอย่าอิจฉา สมาชิกใหม่ ของบ้านทรายทอง
 :D ขอบคุณที่เข้าชมมาครับ....ผมชอบ ver คุณจารุณี กับคุณพอเจตน์ครับ......(คงไม่ได้จำผิดนะ)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 09:27:22 AM »
 :) นี่ก็รายการคุณขอมา...บ้านทรายทองครับ..มีแต่แนววัยรุ่นทั้งนั้นเลย haaa...สงสัยต้องคิดค่า service เป็นมินิฟิก 2 ตัวซะแล้ว.....

นี่คือสถาน แห่งบ้านทรายทอง ที่ฉันปองมาสู่

ฉันยังไม่รู้ เขาจะต้อนรับ ขับสู้เพียงไหนอาจมียิ้มอาบ ฉาบบนสีหน้า ว่ามีน้ำใจ

แต่สิ่งซ่อนไว้ ใน ดวงจิต คือความริษยา

เขตรั้วไพศาล โอบบ้านทรายทองคือแขนของ พระเจ้าขอจงเอื้อมมือ และโอบกอดเรา ผู้ผ่านเข้ามา เพียงเดียวดาย

อาจตายเพราะโง่ โอ้อนิจจาโปรดอย่าอิจฉา สมาชิกใหม่ ของบ้านทรายทอง
 :D ขอบคุณที่เข้าชมมาครับ....ผมชอบ ver คุณจารุณี กับคุณพอเจตน์ครับ......(คงไม่ได้จำผิดนะ)
    จากวันแรก   ตอนนั้น    ยังจำได้
ไพเรทไอร์       แลนด์set  getหนักหนา
ซื้อชุดแรก       ซาบซึ้ง    ตรึงอุรา
วันนี้มา         ขอmoc   สักดอกเอย....อิอิ :D

สวัสดีครับขอพามาชมเกาะโจรสลัดซะหน่อย ทั้งๆที่เริ่มเล่นธีมนี้ก่อนแต่กลับไม่ได้มอค ลืมไปได้ยังไงเรา :-[

เริ่มจากทางเข้าก่อน

ก้อนหินจะเลื่อนออก แต่ก็ยังมีหัวกระโหลกอีกชั้นหนึ่ง

เปิดออกแล้ว

อยู่กลางทะเลจะกินอะไรล่ะ ก็ต้องหูฉลามซิ.....กินของแพงด้วย

ขณะยังปรกติ

แล้วก็เปิดออก หลังกระโหลกมีอาวุธซ่อนอยู่ด้วย ด้านข้างขวาก็มีปืนหญ่

โจรสลัดต้องเลี้ยงจรเข้ เป็นสูตรเหรอ

ด้านข้าง

หัวหน้าแก๊งค์และนายหญิง

ด้านหลัง

อันนี้แบบขังเดี่ยว

กอง***บสมบัติมาอยู่นี่เอง

อันนี้ขังคู่.......อยากมาอยู่ไม๊

จรเข้ลิ้นแดง

ด้านล่างมีสะพานเชือก

***บสมบัติสีดำซ่อนที่นี่ สีกลมกลืนมาก

มองจากด้านใน

ด้านใน

***บสมบัตินำขึ้นจากด้านนี้ได้เลย....มีปั้นจั่นน้อยคอยช่วยอยู่...

หลังจากได้เทิดทูนคุณครูไปแล้ว ความคิดนี้ได้แวบเข้ามาพร้อมกับความประทับใจของบ้านจากฉากสุดท้ายของหนังเรื่อง"letters To Juliet"ซึ่งได้รับความเอื้อเฟื้อจากคุณ Jasmina1965 ก็เลยนำมารวมกันในมอคเดียวเลยครับ......เชิญชมได้เลย....... :)

ฉากจากหนัง....

ขอให้เราได้ทำในสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับผู้มีพระคุณของเราในทุกๆวัน...เพราะพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไรเราก็ไม่อาจจะรู้ได้ และเราจะไม่ต้องมาเสียใจว่า ทำไมวันที่ผ่านไปเราถึงไม่ทำ...... :)
ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ....
 :) ความเดิม...จากคำสาปฟาโรห์..หลังจากเปิดเป็นสถานที่ท่องเที่ยวแล้ว ฟาโรห์ก็เปิดธุรกิจอีกอย่างหนึ่งนั่นคือ ''ฟาโรห์หมูกะทะ''Set ที่ใช้มอคเป็นชุด Harry ที่แกะมาล้างนั่นเอง.....

เป็นธรรมเนียมที่เพื่อนๆอย่าง คล้าวกับทองกวาว ต้องแวะมาชิมแน่นอน

กำนันรับหน้าที่กัปตันคอยดูความเรียบร้อย ส่วนผู้ใหญ่บ้านคอยรับแขกที่หน้าประตูและโบกรถหน้าร้าน

ลูกค้าถ่ายรูปหน้าร้าน..

มุมด้านใน เจ้าหญิงกบมาด้วย...

ห้องรวมอยู่เอง

มีดนตรีสไตล์คลาสสิค แจ๊ซฟังเบาๆ ฟาโรห์เล่นเปียโนเองเลยนะ (รสนิยมดีจัง)....แว่วๆเสียงเพลง''หากฉันรู้สักนิดว่าเธอรักฉัน''......r2d2 ทำไมมาอยู่นี่ล่ะ..???

มีห้องครัวก็ต้องมีพ่อครัว มีตำราอาหารด้วย

มีทีวีไว้ดูบอล เห็นถังน้ำมะเน็ดอยู่ไกลๆ

อีกมุมหนึ่ง

พนักงานกำลังจะขึ้นไปชั้นบน ห้องVIP

นึกว่าใครซะอีก ก็คู่พระนางจากงานวัดนั่นเอง

ด้านหลัง

หมูอยู่นี่เอง

พวก AGENTS มาด้วย

ทางขึ้นมีอัศวินหมากรุกตั้งอยู๋

อ้าว !!! หลังฉากเป็นอย่างนี้เอง หน้าฉากทะเลาะกันดุเดือด แต่ถ้าเรื่องผลประโยชน์ลงตัวก็ OK....อิอิ ไม่เกี่ยวกับการเมืองน้..า...ค..ร๊..า...บ...

แถวนี้มีอะไรเหรอ...พามาดูเนี่ย.....

โอ้ เซฟของฟาโรห์ซ่อนอยู่นี่เอง.....

แล้วตรงนี้คงมีเซฟอีกใช่ไม๊.....รู้แล้วน่า.....

ใช่แล้วมีเซฟแถมเมดูซ่าด้วย.....ขอเข้าฉากซะหน่อย...แบบนี้ฟาโรห์ก็ไม่อยู่เหมือนกัน ไปดีฝ่า....

ร้อนนักก็ลงสระเลย.....น้ำเขียวๆคงจะเป็นชาเขียวแน่เลย

ตำรวจทหารมาทำไมกัน ???

อ๋อ คงจะหลงออกนอกแถวมา ฟาโรห์เลยให้ค่ารถกลับไปเข้าแถวเหมือนเดิม.......ใช่ไม๊ครับ.?

ไอ้หนุ่มตู้เพลง caveman มากดเพลง.....r2d2 คือตู้เพลง..??

c3po เป็นผู้ทำหมู..หุ่นยนตร์จะทำตามคำสั่งเท่านั้น ไม่มีจิตสำนึกว่าสิ่งใดถูกหรือผิด.......

ไม่ขอบรรยายนะครับ ติดเรตไม๊นี่

ด้านหน้า....

มุมสูง...

เป็นธรรมเนียมต้องถ่ายรูปกันหน่อยละ.........
ขอบคุณที่เข้าชมครับ.....ดูกันสนุกๆสบายใจเพราะทุกวันนี้โลกก็มีแต่เรื่องโหดร้ายเยอะแล้ว... :) ;) :D
 :) ในชั่วชีวิตของเรานี้ สิ่งที่ไม่เคยเห็นก็ได้เห็น และเมื่อดูคำทำนายโบราณจากที่ต่างๆหลายเหตุการณ์คล้ายกับว่าเราอยู่ในยุคก่อนจะถึงวันสิ้นโลก....
ดูไปก็ใช้ความคิดไตร่ตรองไปด้วยนะครับ.....นี่เป็นเพียงส่วนหนึ่งของความเชื่อที่สามารถมอคได้แต่รายละเอียดจริงๆมีมากกว่านี้ครับ..

ปัจจุบันมีภัยธรรมชาติเกิดขึ้นอย่างมากมาย และสาเหตุหลักก็น่าจากคนที่อาศัยอยู่โลกใบนี้

และเราไม่สามารถคาดเดาได้ถูกต้องเลยว่าจะเกิดอะไร ที่ไหน รุนแรงเพียงใด !!!

ขอแสดงความเสียใจกับเพื่อนมนุษย์ที่ประสบชะตากรรมความเสียหายอย่างร้ายแรงกับเหตุการณ์ทุกครั้งที่ผ่านมา โดยเฉพาะอย่างยิ่งครั้งหลังสุดที่ญี่ปุ่น ทำให้เห็นว่าเราเป็นเพียงสิ่งเล็กๆในโลกใบนี้เท่านั้น และเป็นไปได้ไม๊ว่านครโบราณที่สูญหายไปเช่นแอตแลนติสอาจจะโดนสึนามิถล่มเช่นเดียวกัน

ในสภาวะที่น่าหวาดระแวงเช่นนี้ ความเป็นความตายก็ไม่ได้อยู่ไกลเราสักเท่าไร

ภัยธรรมชาติเช่นภูเขาไฟระเบิด ก็นำมาซึ่งความหวาดกลัวเช่นกัน

หรือสิ่งที่หลายๆสำนักทำนายไว้เกี่ยวกับอุกาบาตจะชนโลก

The Four Horsemen Of The Apocalypse เป็นส่วนหนึ่งในคำทำนาย เริ่มจากคนที่หนึ่งจากทางขวา คนลึกลับขี่ม้าขาวถือคันธนูมีมงกุฎ สื่อถึงพญามารหรือซาตานจะครองโลก คนที่สองขี่ม้าสีแดงถือดาบเล่มใหญ่ สื่อถึงผู้ที่จะทำลายความสงบสุขของโลก คนที่สามขี่ม้าสีดำถือตราชู สื่อถึงหลังสงครามจะเกิดข้าวยากหมากแพง มีแต่ความอดอยาก ผู้ซึ่งทำตัวเป็นนักบุญแต่กลับนำความเดือดร้อนมาสู่โลก คนที่สี่ขี่ม้าสีเขีวอมดำ มีผู้เก็บเกี่ยววิญญาณตามมาด้วย สื่อถึงโรคระบาด กันดารอาหาร กลียุค สัตว์ร้ายของโลกในแบบต่างๆ

และเราก็ต้องตกอยู่ในความหวาดกลัวหรือ ?

ไม่มีอะไรจะดีไปกว่าการตั้งมั่นมีสติอยู่เสมอ ไม่ประมาท มีศรัทธาในความเชื่อของแต่ละคน รักและช่วยเหลือเกื้อกูลเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน ทำดีต่อคนรอบข้างในทุกๆวัน ไม่มีใครรู้ว่าวันนั้นจะมาถึงเมื่อไร.......เราอาจจะได้เห็นอะไรอีกหลายๆอย่างในยุคของเราก็ได้..... :'(
มีหนังสือเกี่ยวกับเรื่องเหล่านี้หลายเล่มอยู่นะครับ ถ้าสนใจก็ลองหามาอ่านตามอัธยาศัย
ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ  :)  :'(  :)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 09:32:48 AM »
 :) ช่วงนี้ไม่รู้ว่าฤดูไหนกันแน่เพราะทั้งร้อน+ฝน+หนาว คงจะแปรปรวนกันทั่วโลก หรือว่าเราจะอยู่ในยุคสุดท้ายหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆก็ใกล้วันสงกรานต์แล้ว ผู้ชมมีความรูสึกอย่างไรกับเทศกาลนี้บ้างละครับ และสิ่งใดที่พึงกระทำในวันดีๆเช่นนี้

สิ่งที่เป็นมงคลกับชีวิตเช่นการสรงน้ำพระไม่ว่าที่บ้านหรือที่วัด

การรดน้ำดำหัวผู้ใหญ่ที่เราเคารพรักพร้อมกับรับพรจากท่าน....

การสาดน้ำอย่างมีวัฒนธรรม เช่นการเล่นกับผู้ที่พร้อมจะสนุกกับเรา พึงหลีกเลี่ยงความบาดหมางกับผู้ที่ไม่อยากเล่นเพราะยังมีคนจำนวนไม่น้อยที่เขายังไปทำงานหรือไปธุระ......ในวันเช่นนี้เจ้าหน้าที่รัฐก็มักจะความผ่อนปรนอยู่พอสมควรทีเดียว...

โอ้ !!! เก่งจริงๆ หลังจากได้รับ L ก ฮ เข้าร่างกายก็มักมีการขาดสติกันไปบ้าง มอเตอร์ไซค์ยังน่าจะมีสถิติสูงพอสมควร ไม่แน่นะอีกหน่อยตำรวจอาจจะต้องใช้สวิงหรือแหจับปลา เพื่อหลีกเลี่ยงข้อครหาการกระทำรุนแรงเกินกว่าเหตุซึ่งน่าเห็นใจเจ้าหน้าที่รัฐอยู่เหมือนกัน (เช่นเดียวกับคำว่า สิทธิมนุษยชน เอะอะก็อ้างคำนี้ สูเจ้าไม่เบื่อบ้างหรือไง แต่ กบว หรือไม่ก็กฏหมายสำหรับหมอ น่าเห็นใจมากๆครับ) ขออภัยนอกเรื่องไปนิด เข้าฝั่งหน่อยดีกว่า

แล้วผลเป็นอย่างไรบ้างล่ะ ก็เหนื่อยเจ้าหน้าที่รัฐอีกแล้ว ไหนจะเจ้าหน้ามูลนิธิต่างที่ทำงานเพื่อสังคมล่ะ เฮ้อ !!!

รูปนี้คงจะเป็นสิ่งเตือนใจได้บ้างนะครับ อีกหน่อยคงต้องใส่เสื้อชูชีพเล่นสาดน้ำกันบ้างละ อิอิ.........ไปไหนกันนนนนนน

การเล่นที่ป่าเถื่อนเลยเถิดไปเรื่อยๆเช่นการตั้งใจจะแต๊ะอั๋ง ใช้น้ำแข็ง สี น้ำไม่สะอาด เม็ดแมงลัก และอื่นๆอีกมากมาย....ไม่ดี ไม่ควรทำนะครับ

และที่แทรกซึมเข้ามาอีกก็โคโยตี้ เปิดเพลงดังๆ ชักกระตุกกันเข้าไป (อันนี้ชอบเหมือนกัน เลยใช้ขอบสีเทา จะว่าดีก็ดี จะว่าไม่ดีก็ไม่ดี) บางทีแม้แต่งานวัดก็ไม่เว้น เห็นใจพระท่านบ้างเถอะโยม นรกจะถามหาเอานะ  ยืนดูกันจนหน้าเขียวหน้าเหลืองกันไปข้างหนึ่ง เจ้าหน้าที่รัฐยังชำเลืองเลยอ่ะ.... :-[

สุดท้ายก็ปืนฉีดน้ำ ไม่รู้ความแรงจะขนาดไหนเห็นพัฒนากันขึ้นไปทุกปีๆ คงได้ช้ำในกันมั่ง เกิดจังหวะไปโดนอวัยวะสำคัญพอดีก็แย่ ...
ขอให้เล่นสงกรานต์กันให้สนุกและอยู่ในขอบเขตพอสมควร ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับ..... :P
ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี ก็แหม!!!มีมือดีปล่อยภาพหลุดไปซะแล้ว มอคครั้งนี้ทำแบบสนุกๆซุกซนกันไปบ้าง มีแนวคิดจาก TBC นี่แหละครับ จากหน้าเวปที่เราเห็น ถ้าทำให้มีมิติขึ้นมาจะเป็นยังไงบ้าง เชิญชมเลยกันเลยดีกว่า

อาจจะดูเป็นแนวคาสเซิ่ลไปหน่อย....ด้านหน้า

ด้านข้าง

ด้านหลัง

ด้านข้าง

อันดับแรกๆควรจะศึกษาระเบียบเวปที่เราจะเข้าไปเล่นก่อนนะ และที่นี่จะได้ฝึกความอดทนต่อสิ่งยั่วใจทั้งหลาย...

ความสนุกที่เราได้รับในรูปแบบต่างๆ

:P

ผู้ที่เข้ามาชมเวปแต่ยังไม่ได้สมัครยูสเซอร์......นั่นแน่.....

ทหารเรือมาแล้วววว

พอจะดูออกบ้างไม๊เนี่ย เวลาปกติ

แล้วด้านหน้าก็เปิดออกมา มีอะไรบ้างนะ

ห้องคอม สมองส่วนกลางของเวป

ส่วนของผู้จัดทำเวปและบอร์ด ที่จะดูแลความเป็นระเบียบเรียบร้อยของเวป

ในส่วนตัวอักษร TBC แม้จะเปิดออกมาแล้วก็ยังสามารถอ่านได้ในมุมสูง ถึงจะมองลงมาจากสวรรค์ก็ยังเห็น  :o อิอิ

ห้องคอมด้านในได้แบบจากหนังสกายไลน์ แต่จริงๆแล้วฉากแนวนี้เคยมีมาก่อนจากเฮลเรเซอร์ บิดเปิดผี (ชื่อไม่แน่ใจว่าเขียนถูกหรือเปล่า)

ห้อง Updates&News&Announcements

ห้องพูดคุยเรื่องทั่วไป&นานาสาระ

ห้องสัพเพเหระ

ด้านในของโมเดล

หลังจากสมัครยูสเซอร์แล้ว ก็ต้องมีการตรวจอาวุธ เชื้อโรค ปูมหลังกันหน่อยนะครับ  ;D :D :)

ช่วยด้วย เข้าเวปไม่ได้ครับ...........เอ๊ะ หรือว่าโดนบล๊อคนะเรา  :'( :'( :'(

Meeting ที่แมค แถมรวมห้องซื้อขายไว้ด้วยละกัน.........เงินสะพัดดดดดด

มุมสูง

ห้องโชว์ออฟของสะสม........ของแท้

ดอกไม้ สายน้ำ สาวงาม อย่างไหนสวยกว่ากันครับคุณjasmina เอ๊ย!!ไม่ใช่ ท่านผู้ชม....เกือบไปแล้วเรา

ห้องมอค ไม่รู้จะมอคใครดี เอาตัวข้าพเจ้านี่แหละ อิอิ.........อายจังเรา

ขอบคุณผู้จัดทำเวปนี้นะครับ....

แอบมาด้านหลังอีกแล้ว

เข้าไม่ได้ ซึมไปเลย ก๊าก!!!

แมสซี่อยู่ห้อง Reviews

ไม่รู้จะหลอกใครแล้ว หลอกกันเองก็ได้........เดี๋ยวนี้คนหลอกเก่งกว่าผีอีกนะ....จริงไม๊!!!
ขอขอบคุณ คุณJasmina1965นะครับ ที่เอื้อเฟื้อ minifig S4.......ถ้าไม่เอาคืนจะยิ่งขอบคุณมากกว่านี้หลายเท่าเลยจ้า....อิอิ

ขอถือโอกาส Happy Birthday กับคุณ Jasmina ในวันนี้ด้วยนะครับ.......
ขอบคุณที่เข้ามาชมนะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ  :P
 มีใครชอบดูมวยปล้ำไม๊ครับ ผมดูตั้งแต่ทีวียังเป็นขาวดำอยู่เลย สมัยนั้นก็เป็น NWA ,ญี่ปุ่น...ที่ชอบมากก็มี

สุดยอดช่วงนั้นก็ต้องอัลติเมทวอริเออร์ ,ฮ๊อง โฮแกน ปล้ำได้เร้าใจมาก.....

แท็กทีมก็ โร๊ด วอริเออร์ ปล้ำได้โหด มันส์แต่ไม่ฮา....ชื่อในยุคหลังคือ ลีเจียนออฟดูม

ยังอยู่ในปัจจุบัน ดิ อันเดอร์เทกเกอร์....ตอนยังเอ๊าะๆ
ความคิดแว่บเข้ามาในสมองก็เลยมอคเสียหน่อยครับ เริ่มเลยละกัน แบบไม่มีโฆษณา....

ด้านท่านผู้ชม

แขกรับเชิญ....ใครนะ

ปัจจุบันนี้มีสิ่งยั่วยุเกิดขึ้นมากมาย เช่นบัตรเครดิต รูดปรึ๊ดๆ แต่ตอนส่งเงินเล่นเอาหน้ามืด เหมือนเป็นการนำเงินในอนาคตมาใช้ ไม่มีการเก็บออม          ในโฆษณาบอกแค่ตอนได้เงินมาแต่ไม่บอกตอนผ่อนชำระ....และก็เงินกู้นอกระบบเช่นกัน ก็เล่นเอาแย่ไปตามๆกัน มีตัวอย่างให้เห็นใกล้ๆ บางบ้านต้องย้ายหนี บางบ้านก็อยู่แบบนินจา หลบๆซ่อนๆ เฮ้อ! เห็นแล้วกลุ้มแทน.....ใช้สอยอย่างประหยัดจะเป็นการดีที่สุดครับ ยิ่งในยุคสมัยนี้ด้วย....

รักใครชอบใครชั่งใจกันตามปรารถนาแล้วกันครับ อย่าลืมไปใช้สิทธิ์ละกัน.....

อยากให้มีความปรองดองเกิดขึ้นในบ้านเมืองซะทีครับ......
ขอบคุณที่หลวมตัวเข้ามาชมครับ...อิอิ... :) :D ;D

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 09:42:58 AM »
เนื่องจากมีความรู้สึกชอบรายการแนวนี้ แม้จะสงสัยว่าเปิดกว้างให้ประชาชนทั่วไปจริงๆหรือเปล่า แต่อย่าใส่ใจเลยดีกว่า ขอมอคตามสไตล์สนุกๆละกันครับ

โปรดติดตามตอนต่อไป...ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ......
เริ่มตอนต่อเลยนะครับ ....

.

โปรดติดตามตอนต่อไป....ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ.... :P :P :P
 :) ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นท์ครับ......จะหมดไอเดียแล้วนะเนี่ย... :-[ ......ตอนต่อเลยนะครับ..

โปรดติดตามตอนต่อไป.... (แฮ่ก แฮ่ก ชักจะเหนื่อยแล้วซิ) ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ.... :P
มาแล้ว ตอนต่อไป....

ทุกอย่างย่อมมีคุณและโทษในตัวเอง.. :)

ยกตัวอย่างนะครับ เล่นสนุกๆในหมู่ญาติก็เป็นการดี แต่ถ้าเล่นแล้วกลายเป็นผีพนันก็ไม่ไหว จากในรูปข้อดีอีกข้อหนึ่งก็คือได้วิ่งออกกำลังกาย..อิอิ

โปรดติดตามตอนต่อไป ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ....
มีภาพรายงานข่าวมาเสนอครับ ช่วงก่อนเลือกตั้งอะไรๆก็เกิดขึ้นได้.....โอ้!!! ไม่น่าเชื่อเลยจ๊อด.....

:P :P :P :P :P
 :) หลังจากที่เธอได้โชว์การรำพัด และ วิ่งหนีตำรวจไปแล้ว ด้านสื่อก็ได้ให้ความสนใจ

ปัจจุบันได้กลายเป็นนางแบบชื่อดังไปซะแล้ว..........แบบไม่ได้ตั้งใจและไม่ค้านสายตาคนดู.....โลกลำเอียง...
.
จบข่าวล่าสุด.. :P
 ;D ตอนต่อไป....ไอเดียชักจะถดถอยแล้ว.... :-[ :-[ :-[

โปรดติดตามตอนต่อไป ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ
แถมอีกนิด.....คงได้ล้อแค่ช่วงนี้แหละ.....

:D ขอบคุณทุกคอมเม็นท์ครับ....ต่อเลยนะ

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ..... :)
จะโดน กบว มั๊ยเนี่ย....???

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 09:55:20 AM »
แอบมายืดเส้นยืดสายซะหน่อย ช่วงนี้ไม่ค่อยได้มอค นอกจากงานก็เล่นเกมส์เปลี่ยนบรรยากาศมั่ง.... :P

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ.... :D
ขอบคุณครับ หากไม่ช่วยกันวันนี้ ไม่แน่นะ มนุษย์เราอาจไปปรากฏเป็นภาพอยู่ตามผนังถ้ำก็ได้ ดังเช่นตัวอย่าง

ใช้ภาพจากหนังเรื่อง คลัทช์ เพาเวอร์ครับ

ตอบหมอภาพ>>>นอกจากงานก็เล่นเกมส์เปลี่ยนบรรยากาศมั่
...อยากรู้ พี่เจี๊ยบเล่นเกมส์ไรอ่ะ
 :) เป็นเกมส์เก่าๆที่เค้าเลิกฮิตไปแล้ว พอดีไปเจอช่วงที่หลายๆร้านปล่อยเซลล์ออกมา แต่ก่อนไม่ค่อยได้เล่นหรอก  :-[

:) นานแล้วไม่ได้ทำ mv เลย มีเวลานิดๆ ความคิดแว่บหน่อยๆ ........ขอให้กำลังใจทหารหาญทุกท่านที่ทำหน้าที่ปกป้องบ้านเมือง รักษาความสงบเรียบร้อยให้ประชาชนอยู่อย่างสุขสงบ.....ขออนุญาตใช้เนื้อเพลง "จากชายแดน"ของวงชาตรีประกอบด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ
ปล.ถ้าใครไม่รู้จักเพลงนี้ ก็ลองหามาฟังนะครับ....เห็นสีเขียวๆแล้ว รู้สึกสบายตาสบายใจยังไงไม่รู้.....อิอิ
ดูจากชื่อกระทู้แล้วคงจะนึกถึงเรื่องราวในเนตใช่ไม๊ล่ะ....แต่เปล่ามันไม่ใช่......เฮ้อ....คุณเคยมีความรู้สึกแบบนี้บ้างไหม....?

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ..... :)
ปล.ชีวิตผู้คนสมัยนี้เผลอหรือประมาทแม้แต่นิดดียวก็อาจจะมีอันตรายได้ ดูจากข่าวแล้ว ก็หาทางป้องกันกันด้วยนะครับ
  :-[ ไม่ค่อยมีของใหม่ๆมามอคกับเขาหรอก อันนี้ก็นำชุดเก่ามาทำอีกละ...

รูปร่างพิลึกจัง

กำลังจะเข้าโหมดประจัญบานแล้วนะ โดยเริ่มจากส่วนหัวก่อน

หัวมังกรเงยขึ้นมาและแน่นอนในรุ่นปรับปรุงแล้วนี้ ก็จะมีแสงพิฆาตออกมาจากปากด้วย (แหล่งกำเนิดพลังงานก็คือบริกไลท์..อีกแล้วครับท่าน)

ส่วนหางก็เริ่มยืดออกมา...

ส่วนปีกสยายออก

มุมด้านในปราสาท...และอื่นๆ

สิ่งที่ดูเหมือนหอคอยกลับด้านเปลี่ยนเป็นขา....

ตั้งตระหง่าน...

เริ่มวิ่งเข้าชาร์จละนะ

ชักเหนื่อยแล้วขอพักก่อนนะครับพี่น้อง.....

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ  :)
มีข่าวงูหลุดบ้าง จรเข้หลุดบ้าง ทำให้เกิดความหวาดกลัว...ระมัดระวังกันด้วยนะครับ...แก้เครียดซะหน่อยดีกว่า...

:) ขอหนีจากเรื่องน้ำท่วมไปหน่อยนะ..ไม่รู้เป็นไงชอบ cave man & woman จัง... :-[

:P โปรดติดตามตอนต่อไปครับ......รู้นะคิดอะไรอยู่....อิอิ
ไม่รู้ตอนต่อนี่จะตรงกับใจใครบ้างหรือเปล่าหนอ....

ตอนทำนึกถึงเพลง มันต๊อแต๊ ของคุณเอ๊ดดี๊ผู้ล่วงลับไปแล้ว....ถึงจะเป็นโลกล้านปีหรือโลกปัจจุบันแต่ความรุนแรงก็ยังคงอยู่คู่กับคนเราตลอดมา เพียงแต่เปลี่ยนรูปแบบไปบ้างโดยที่เราจะรู้ตัวหรือไม่รู้ตัวก็ตาม...
 :D มอคครั้งนี้สร้างจากเรื่องจริง.....จริงๆนะจะบอกให้... :P เรื่องเริ่มจาก....

ต่อไปเป็นช่วงเก็บตก...ท่านที่มีโอกาสไปขอให้ไปดูที่ตรงนี้ด้วยนะครับ...ผมลืมไปดู....

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 10:03:01 AM »
 :) super heroes..???

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ.... :)
ปล. เคยเจอกับตัวเอง ที่ห้างแห่งหนึ่งเก็บค่าเข้าห้องน้ำด้วย... :P :P :P
 :) ครั้งนี้ขอนำกล่องเล็กๆ(แต่หลายกล่อง)มามอคมั่ง ชุดนี้คือ ninjago 9440 >>>3กล่องครับ....พาร์ทสวยๆเยอะดีในกรณีที่เทียบกับจำนวนบริคในกล่อง
จากเซทนี้นะ

เหล่านินจาวิ่งไปมาทำอะไรกัน !!! สงสัยวิ่งหามินิฟิกs6กัน

มาถึงรังงูแล้ว

เข้าทางไหนเนี่ย

ด้านข้าง

เปิดหัวงูได้ !!!

ช่วยด้วยๆๆ

มีเพื่อนมาช่วยแล้ว

ด้านหลัง

เปลี่ยนมาดูตอนกลางคืนบ้าง

ภาพรวม

อ้างจาก: gameza link=topic=2787.msg127704#msg127704 date=1327595853
[img width=555 height=416
http://i838.photobucket.com/albums/zz306/jeaba1/film%203/tr1.jpg[/img]

มอคที่นำไปแอบประกอบฉากเล็กๆน้อยๆ...

พอเปิดออกมาแล้วกลายเป็น Cave Band ได้แรงยุนิดๆจากหมอภาพครับ...อิอิ

ส่วนชิ้นนี้ มาจากภาพยนตร์เรื่อง ฮาชิ (โกะ) สุนัขที่รอเจ้าของจนตาย..สถานชิบุยา......ริชาร์ด เกียร์ นำแสดง ไม่รู้ว่ามี ver.ต้นฉบับหรือเปล่า?

แอบใส่ไลท์บริกเข้าไปด้วย......

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 10:07:04 AM »
เผลอแป๊บเดียวจะเปิดเทอมแล้ว ต้องไปผจญภัยในท้องถนน หลายๆที่กำลังขุดเจาะได้ที่เลย...เฮ้อ..ฝนก็เริ่มตกบ้างแล้ว.. :'(

จากภาพที่ออกมาทางสื่อ สื่อสร้างภาพเกินไปหรือเปล่า และพระเอกของเราจะไปที่ไหนเป็นที่แรก..โปรดติดตามตอนต่อไปนะครับ... :D
เชิญชมตอนต่อไปครับ...

โปรดติดตามตอนต่อไป..... :o
มาแล้ว ตอนต่อไป

โปรดติดตามตอนต่อไป... :D
 :) ตอนต่อไป....(เบื่อยังๆ).....

:D ตอนหน้าก็จบแล้วครับ....
ตอนสุดท้ายแล้ว...เฮ้อ!!!

ถ่ายรูปหมู่ตามธรรมเนียม...

จบซะที ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ.... :)   :D  ;D....

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 10:14:28 AM »
 :) นิดนึง....การ์ตูนสั้น....

ภาพเก็บตกจากกองถ่าย  :P

ผู้ผลิตขอแจมบ้าง...

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ  :D
 :) ไอเดียหายากจังช่วงนี้....

:D ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ
ป.ล. ลืมมอคโทษหนีภาษีไป... :P :P :P
ช่วงเก็บตก ภาพในมุมต่างๆครับ

ฟาโรห์ก็อยากกินไอติมเหมือนกันนะ...

:)  ;)  :D
 :) 555 หายไปพักหนึ่งเพราะไม่ค่อยว่างเลย...เมื่อเช้าเก็บหนังสือที่ยังไม่ได้อ่านมาอ่านซะหน่อย เป็นเรื่องราวของเจ้าหญิงแห่งไอยคุปต์ น่าสนใจดี
ก็เลยมอคซะหน่อย.....

:) :) :) ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ....
  :D นานๆถึงจะมอคสักเรื่องหนึ่ง..จากข่าวที่เราทราบกัน...

หรืออยากให้จบแบบนี้

ป.ล.กระดูกชิ้นนั้นอาจจะเป็นของwerewolfจากต่างประเทศก็เป็นได้ ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ... ;D

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 10:19:56 AM »
 :) เห็นชุดเจ้าหญิงของดีสนีย์แล้วไอเดียผุดขึ้นมาเลยนิดนึง..(ไม่ค่อยมีพาร์ทสีหวานแหววครับ).ที่อาณาจักรเล็กๆแห่งหนึ่ง...

ฮารุนะ (หน้าฝรั่งแต่ชื่อญี่ปุ่นจัง)

มามิ

โทโมมิ

รินะ

ในเมืองมีเทพีเสรีภาพซะด้วย... :P

ขอมอครวมแบบเหมาเข่งเลยนะ ทั้งเจ้าหญิงและสาวๆวงสแกนดอล..... ;D
นี่เป็นเพียงจุดเริ่มต้น...
ตอนต่อไปเลยนะครับ แล้วที่นี่มีสิ่งบันเทิงเริงใจอย่างไรบ้าง เวลามีงานก็จะมีเจ้าหน้าที่มาประกอบเวที

แล้วใครจะมาเล่นดนตรีล่ะ ก็เจ้าหญิงทั้งหลายนั่นเอง... :D

55 ชอบสาวๆวงนี้มาก...ขอแฝงโฆษณาหน่อยนะครับ

พร้อมยังบรรดาแฟนคลับทั้งหลาย ....LET'S GO

ยังมีต่อนะครับ...ขอบคุณที่(แอบ)เข้ามาชมนะครับ... ;D
 :) เป็นช่วงโฆษณานะครับ พอดีไปเห็นบ้านหลังหนึ่งที่นำมาโชว์ในมิตติ้งเพลโมบิล ชอบ..แต่พอมามอคแล้วไม่น่ารักเหมือนต้นฉบับเลย....ว้า  :(

แล้วชาวไร่เขาทำอะไรกันบ้างนะ... ;D

:-[  :-[  :-[ ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ.... ;D
 :) หลังจากเสียฟอร์มโดนม้าดีดลอยไปเลย คราวนี้ชาวไร่จะมีอะไรมาโชว์อีกนะ..

ป.ล. สังขารเป็นสิ่งไม่เที่ยง... ;D  :P
ชอบฉากนี้ในภาพยนตร์ครับ...

v1

v2

:-[ :-[ :-[
มีอุกาบาตลูกหนึ่งตกลงที่ scandal kingdom... :o

มีกล่องแพนโดร่าซึ่งบรรจุความชั่วร้ายและโรคระบาดอยู่ในอุกาบาต

แต่อะไรจะห้ามความอยากรู้อยากเห็นของมนุษย์ได้

และเมื่อสิ่งไม่ดีต่างๆหลุดออกมา...โอ้วววว

ส่วนเรื่องให้เด็กอนุบาลไปถ่ายรูปกับจรเข้เนี่ย...คิดได้ยังไง... :o

ส่วนเรื่องนี้ไม่เอาไม่พูด...

เมื่อสิ่งไม่ดีต่างๆมารวมกัน...

ยุ่งละซิ..

แล้วธรรมชาติก็ต้องมาปรับความสมดุลย์ของโลกอีกครั้งหนึ่ง...

แต่สิ่งหนึ่งที่ยังเหลืออยู่ใน***บก็คือ"ความหวัง" ดังนั้นคนเราจึงมีความหวังเสมอ ไม่ว่าสถานการณ์จะเป็นอย่างไร...

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ... :) :D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มกราคม 2015 / 10:30:51 AM โดย jeaba »

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 10:28:28 AM »
 :) ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหน ซานต้าก็จะไปส่งของขวัญให้ถึงที่...

แม้แต่ที่ห่างไกลก็ไป....

ซานต้าลุยเสมอ

ลองมอคปราสาทผีสิงแบบมินิดูบ้าง  :-[ :-[ :-[

น่ากลัวไหมเนี่ย!!!  :D
 :) ส่งท้ายปีกันหน่อยครับ  :) ที่เมืองๆหนึ่งมีการขโมยเกิดขึ้นบ่อยมาก

จนกระทั่งมีผู้เจอตัวการในเรื่องนี้

ซานต้า!!! เกิดอะไรขึ้นหรือ...

ทุกคนย่อมมีมุมที่หลากหลายอยู่ในตัวเอง ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ที่รอบล้อมตัวเราอยู่และทำให้เกิดการตัดสินใจแบบใดลงไป...
ป.ล. หรือซานต้าแจกของขวัญมานานแล้ว เลยอยากเปลี่ยนแนวบ้าง แต่ไม่ควรทำเลียนแบบซานต้าแบบนี้นะครับ... :-[ :-[ :-[

นักสืบของเราจึงต้องออกเดินทาง...

ดั้นด้นไปทุกๆที่ตามที่เขาคิด

โฆษณาภาพยนตร์เรื่องอะไรนี่ น่าดูจัง!

ช่างลำบากอะไรเช่นนี้

ขึ้นมาข้างบนจนได้ มีอะไรอยู่ข้างล่างเอ่ย

ขอบคุณมากเลยครับที่มาช่วยพวกเรา...พวกเราโดนจับตัวมา ไม่รู้เพราะอะไรครับ

แล้วถ้าภาพยนตร์เข้าฉายล่ะ เด็กๆจะวิ่งหามินิฟิกกันฝุ่นตลบไหมนี่?  :o

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ... ;D
ภาพผู้น่าสงสัย... :D :D :D

:) บังเกอร์จะเป็นเช่นไร แต่ หัวใจทหารหาญยังเหมือนเดิม...

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 10:34:28 AM »
ขอรวมกระทู้นะครับ
 :) ขอแอบลงแนวครอบครัวอีกสักเรื่องหนึ่งครับ........คุณเคยสังเกตไหมว่า...

มุมต่างๆของเมือง

ป.ล. ถ้าหากเราต้องไปพบเจอใครบางคนกำลังคุ้ยถังขยะเพื่อหาของกินประทังชีวิต ให้มองด้วยสายตาที่ว่า เขาก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเราเหมือนกัน จะเป็นการดีถ้าหากที่ตัวเรามีของกินอยู่ แล้วเราหยิบยื่นให้เขาบ้าง...
 ;D ชีวิตค่อนข้างเรียบง่าย ไม่มีอะไรประทับใจมากนัก ก็เลยไม่มอคชีวิตส่วนตัว  :-[ :-[ :-[ ร้อนๆแบบนี้พาลงไปใต้บาดาลดีกว่า

ไปทะเลกันดีกว่าเรา  :D

และยามค่ำคืนจะสวยงามขนาดไหนหนอ... 8)

;D ตั้งใจจะทำโดยใช้บริกใสให้มากที่สุดครับ...
ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ... ;D
แถวอนุสาวรีย์ที่ไหนสักแห่งหนึ่ง.... "ใครเอาฉากมากั้นบังอะไรไว้นี่ ต้องตรวจสอบหน่อย"

เกิดอะไรขึ้น

อ๋อ! ต้องจับมือกันเพื่อความปรองดองแล้วมาเล่นคอนเสิร์ทเฉพาะกิจกันนี่เอง

ช่วงนี้ใครๆก็ต้องถ่ายรูปเป็นที่ระลึก(อีกแล้ว)....

:P         :) :D ;D