ผู้เขียน หัวข้อ: [MOC] 40107 --> "my precious christmas gift"  (อ่าน 3136 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aj.Jae

• Global Moderator
  • Newbie
  • รักคนอ่าน ^^
[MOC] 40107 --> "my precious christmas gift"
« เมื่อ: 01 สิงหาคม 2015 / 05:46:51 PM »
ส่งการบ้านครับ

เนื่องจากท่านทูตทิคๆๆๆ ติดภาระกิจรับรองอาคันตุกะ ไม่สามารถปลีกตัวมาพบปะสมาชิกชาวดอยได้
ท่านทูตเลยส่งชะลอมใส่ของกำนันฝากหมอเอ่ยมาให้

หมอเอ่ยก็ทำหน้าที่ดีมาก รีบให้ผม moc ส่งการบ้านเดี๋ยวนั้นเลย
ส่งสัยกลัวจะเอาไปขายต่อ :P :P :P

ไหนๆ เราก็มาทางธีม LotR/Hobbit แล้ว
ก็จัดแนวนี้ซะเลยครับ (เตรียมบริคเทามาจากบ้านนิดหน่อย)
คอนเซปคือ สมีกอลอยากได้ของขวัญกับเค้าบ้าง ก็เลย...

:D :D :D

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: [MOC] 40107 --> "my precious christmas gift"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2015 / 05:57:26 PM »
เสียดายครับ ที่ไม่ได้ไป   :-X

MOC ได้คอนเซ็ปต์ดีครับ ซานแกนดัลฟ์เดินแจกของขวัญเหนื่อย ๆ  ก็แวะสปา พักนวดตัวสักนิ๊ด  ว่าแต่ฟิกตัวไหนเป็นตัวแทนของอ.เจครับ ตัวนั่งยอง ๆ ถืออึม้า หรือคนที่นอนหลับตาพริ้มให้นวด   :P

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: [MOC] 40107 --> "my precious christmas gift"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2015 / 06:02:43 PM »
สมีกอลบนเกาะน้ำแข็งซะด้วย   ;D ถ่ายรูปสวยจังเลยค่ะ   
แต่ดูแล้ว ท่าทางซานต้าไม่รอดแน่นอน   :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 สิงหาคม 2015 / 06:10:46 PM โดย colour12 »

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2015 / 06:36:48 PM »
ป่าเถื่อนดีครับ5555 :P
ชอบครับชอบ

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2015 / 08:12:40 PM »
อาจารย์เจ ชอบนวดแบบนี้ก็ไม่บอกนะครับ  ::)
ใช้แค่เบาๆก็คงหายเมื่อยละมั่งผมว่านะ  :P

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2015 / 09:15:19 PM »
อ้อว ผมก็งงตั้งนาน นั้นmoc ของอาจารย์เจหรอกหรอ  :-[

ผมก็งงว่าทำไม ซานต้าถึงโดนทุบอยู่บนหน้าผา

เป็น moc ที่โหดร้ายทารุดที่ ซู้ดดดด  :-\

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2015 / 09:48:07 PM »
แจ่มเลยครับอาจารย์ องค์ประกอบเป๊ะ กอลลัมจะกล่อมลุงซานต้าเอง  :-*

• Newbie
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2015 / 07:58:33 AM »
เสียดายครับ ที่ไม่ได้ไป   :-X

MOC ได้คอนเซ็ปต์ดีครับ ซานแกนดัลฟ์เดินแจกของขวัญเหนื่อย ๆ  ก็แวะสปา พักนวดตัวสักนิ๊ด  ว่าแต่ฟิกตัวไหนเป็นตัวแทนของอ.เจครับ ตัวนั่งยอง ๆ ถืออึม้า หรือคนที่นอนหลับตาพริ้มให้นวด   :P
แหม่ คนนะครับไม่ใช่ขนมอบจะได้ใช้ไม้นวด :'(
กติกาคือ ใครไม่มาอวตารคนนั้นโดนปู้ยี้ปู้ยำครับ  :P :P :P

สมีกอลบนเกาะน้ำแข็งซะด้วย   ;D ถ่ายรูปสวยจังเลยค่ะ   
แต่ดูแล้ว ท่าทางซานต้าไม่รอดแน่นอน   :P
ขอบคุณครับ อันนี้เอากลับมาถ่ายที่บ้านครับ
รูปที่ถ่ายในงานมีทติ้งดูแทบไม่ได้ :P

ป่าเถื่อนดีครับ5555 :P
ชอบครับชอบ
อ้อว ผมก็งงตั้งนาน นั้นmoc ของอาจารย์เจหรอกหรอ  :-[

ผมก็งงว่าทำไม ซานต้าถึงโดนทุบอยู่บนหน้าผา

เป็น moc ที่โหดร้ายทารุดที่ ซู้ดดดด  :-\
ไม่รู้จะต่อเป็นอะไรละครับ
จะเป็นหวานๆ แหวๆ มันก็ไม่ใช่แนวของชาย :P :P :P

อาจารย์เจ ชอบนวดแบบนี้ก็ไม่บอกนะครับ  ::)
ใช้แค่เบาๆก็คงหายเมื่อยละมั่งผมว่านะ  :P
แหม่ ระดับผมต้องนอนให้รถบรรทุกเหยียบ... ไม่ใช่ละ  ???

แจ่มเลยครับอาจารย์ องค์ประกอบเป๊ะ กอลลัมจะกล่อมลุงซานต้าเอง  :-*
ขอบคุณครับ ไม่ค่อยดีหรอกครับ ต่อลวกๆ ไวๆ ไม่ได้วางแผนเท่าไหร่
มีอะไรในมือก็จับยัดๆ เข้าไปครับ

• Newbie
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2015 / 08:04:30 AM »
ทรงผมกับหนวดซานต้า (จริงๆ ไปหรอยมาจากลุงแกนดัลฟ์อย่างพ่อเลี้ยงทิคว่า)
ถ้าใครลองทำตามจะใส่ไม่ได้นะครับ
เพราะหนวดเครามันจะกว้างทำให้ใส่ผมทรงนี้ไม่ได้
ผมใช้มีดคัดเตอร์คมๆ ค่อยๆเฉือนหนวดออกทีละนิดๆ
จนบางลงและสามารถใส่ผมทรงนี้ได้ครับ

ป.ล. ได้ต้นแบบมาจากกระทู้สนทนาใน eurobrick ผมว่ามันดูดีกว่าแบบที่ LEGO ทำมาสำหรับแกนดัลฟ์
โดยเฉพาะเวลาลุงแกสะบักสะบอม หัวต้องยุ่งๆ แบบนี้ถึงจะเหมือน :P

ออฟไลน์ vyJo

• Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2015 / 01:36:14 PM »
โห มีโกนหนวดเสริมหล่อให้ก่อนด้วย

การที่ crime scene อยู่บนยอดดอย ก็ประจักษ์ชัดแล้วว่าใครคือคนร้าย

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2015 / 01:57:22 AM »
สร้างสรรคมาก ซานต้าซวยเลย