ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 79118 : Karai Bike Escape  (อ่าน 4064 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[Review] 79118 : Karai Bike Escape
« เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 12:54:59 PM »
79118 Karai Bike Escape 
Theme   Teenage Mutant Ninja Turtles
Year       2014
Pieces    88
Minifigs   2
Price       12.99 USD / 800 BAHT

ก่อนอื่น ต้องขอขอบคุณ พี่พลเหมาๆ (Pol) สำหรับรางวัลในการประกวดรีวิวยอดนิยม ผมจึงได้มีโอกาสมารีวิวกล่องนี้ด้วยครับ  ;)

LegoKnightz ภูมิใจเสนอ " Karai Bike Escape  "

หน้ากล่อง

หลังกล่อง

ข้างกล่อง

สิ่งที่มีมาอยู่ในกล่อง สติ๊กเกอร์!!!!  ::) มือสั่นอีกแล้ว 555

ลีโอนาร์โด
ชื่อเล่นคือ ลีโอ ใช้ดาบคู่เป็นอาวุธ และมีที่คาดตาสีฟ้า นิสัยค่อนข้างเหมือนนินจาคิดบ้าปรัชญาและรักสันโดด

คาราอิ
คาราอิ หรือ คาราย เป็นลูกบุญธรรมของชเรเดอร์ ผู้ที่ซื่อตรงต่อชเรเดอร์มากที่สุด

รูปการ์ตูนยุคผม หน้าตาเป็นแบบนี้กันทั้ง 1 คนกับอีก 1 ตัว  :P

ได้สเก็ตกับมอเตอร์ไซค์ สุดจ๊าบ!! :-*

แต๊นแต๋น เรียบร้อยครับผม  8)

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[Review] 79118 : Karai Bike Escape
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 12:55:20 PM »
LegoKnightz ภูมิใจเสนอ " ความสำเร็จของ สำนักขำๆ "

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
Re: [Review] 79118 : Karai Bike Escape
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 02:02:42 PM »
รีวิว ของlegoknight น่าสนใจตรงการ์ตูนนี้แหลาะ  :P

ลีโอนาโด ตายซะแล้ว  :-\ สำนักขำๆร้ายกาจมาก เล่นรุมแบบนี้

สมกับเป็นสำนักขำๆ ปืดท้ายเดียวการหัวเราะ ส่ะใจ  ::)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: [Review] 79118 : Karai Bike Escape
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 02:32:20 PM »
ลิโอะ สวยมากเลยครับผม ผมชอบมากๆเลยคนนี้ >_<

การ์ตูนสนุกอีกแล้ว ชอบๆๆๆ ^^

ปล. ขอบคุณสำหรับ review ครับผม (มอไซด์เท่มากอ่ะ!!!!)

ออฟไลน์ Aj.Jae

• Global Moderator
  • Newbie
  • รักคนอ่าน ^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 02:56:54 PM »
ทรงผม Karai สก๊อยมาก :P :P :P
เป็นครั้งแรกที่ผมได้เห็นมินิฟิกหัวทุย ;D

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 02:57:58 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิว เอ๊ะหรือว่าการ์ตูน เพราะเหมือนรูปการ์ตูนเยอะกว่ารูปรีวิวนะ   :P

การ์ตูนสนุกดีครับ แต่หวังว่าบทหลังจากนี้คงจะจบแบบ Happy Ending สำหรับเสือส้มนะครับ  ไม่งั้นอย่าหาว่าพี่ไม่เตือนนะชิ้ว   >:(  :P

ปล. มอเตอร์ไซด์สวยอ่ะ อยากได้ชุดนี้ครับพล อยากได้ ๆ ๆ ๆ

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 03:04:25 PM »
รีวิวสั้นๆ แต่ได้ใจความ พ่วงด้วยความรู้เพิ่มเติมดีครับ :)

ผมเข้ามาดูรีวิวของคุณเจไดผมเรียบ ก็หวังมาอ่านการ์ตูนนะ (บอกตรงๆ :-[) สนุกดีครับ 8)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 06:16:16 PM »
ไหนๆก็มีลีโอแล้วจัดอีกสามตัวเลยครับ :P
ปล.น่าสงสารเสื่อส้มเขานะครับ :'(

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 06:43:57 PM »
ลิโอะ สวยมากเลยครับผม ผมชอบมากๆเลยคนนี้ >_<

ปล. ขอบคุณสำหรับ review ครับผม (มอไซด์เท่มากอ่ะ!!!!)
สวยมากๆ นี้หมายถึง karai รึเปล่า  ::)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 06:58:37 PM »
รีวิว ของlegoknight น่าสนใจตรงการ์ตูนนี้แหลาะ  :P

ลีโอนาโด ตายซะแล้ว  :-\ สำนักขำๆร้ายกาจมาก เล่นรุมแบบนี้

สมกับเป็นสำนักขำๆ ปืดท้ายเดียวการหัวเราะ ส่ะใจ  ::)
ขอบคุณมาก น้องเจอร์รี่ แต่ว่าหมายถึง รีวิวพี่ไม่ดีหรอครับ  :-[

สำนักขำๆร้ายกาจมาก ขนาดตอนจบยัง
หัวเราะปากเหมือนกันทั้งพรรคอย่างนั้น อิอิ  :P

นายหมายถึง นางเอก... หรือเปล่าครับ เอ  :o :o :o
ปล.ด้วยความยินดีครับ ลองจัดซะกล่องสินายยยย  ;)

ทรงผม Karai สก๊อยมาก :P :P :P
เป็นครั้งแรกที่ผมได้เห็นมินิฟิกหัวทุย ;D
ใช่ครับ อาจารย์เจ  ;)
แรกๆที่ผมเห็น ก็สัมผัสได้เลย สก๊อยของจริง อิอิ  :P

ขอบคุณสำหรับรีวิว เอ๊ะหรือว่าการ์ตูน เพราะเหมือนรูปการ์ตูนเยอะกว่ารูปรีวิวนะ   :P

การ์ตูนสนุกดีครับ แต่หวังว่าบทหลังจากนี้คงจะจบแบบ Happy Ending สำหรับเสือส้มนะครับ  ไม่งั้นอย่าหาว่าพี่ไม่เตือนนะชิ้ว   >:(  :P

ปล. มอเตอร์ไซด์สวยอ่ะ อยากได้ชุดนี้ครับพล อยากได้ ๆ ๆ ๆ
ด้วยความยินดีครับพี่ทิค  :)
ผมว่านี่ก็จบแบบ Happy แล้วนะพี่ทิค  ::)

ปล.มีการขู่ด้วย ด้านส้ม ไม่ธรรมดาจริงๆครับ  ::)

รีวิวสั้นๆ แต่ได้ใจความ พ่วงด้วยความรู้เพิ่มเติมดีครับ :)

ผมเข้ามาดูรีวิวของคุณเจไดผมเรียบ ก็หวังมาอ่านการ์ตูนนะ (บอกตรงๆ :-[) สนุกดีครับ 8)
ขอบคุณพี่โต้งด้วยนะครับ อิอิ  :D
ปล.สนุกตรงช่องสุดท้ายหรือป่าวครับพี่  8)

ไหนๆก็มีลีโอแล้วจัดอีกสามตัวเลยครับ :P
ปล.น่าสงสารเสื่อส้มเขานะครับ :'(
ไม่นะ น้องทัช พี่บ่จี้ เก็บเงินอันน้อยนิดรอ ธีมเราดีกว่าครับ  ;)
แค่คิดก็..... จนแล้ว อิอิ  :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 08:01:13 PM »

หุหุ หน้าฟิกหน้าสุดท้ายนี่ เอามาจากชุดไหนอ่ะครับ ของแท้หรือบริกจีนเนี่ย

ปล. ใช้อำนาจกะเรื่องส่วนตัวอีกละพี่เสือ ร้ายจริงๆ

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 09:58:28 PM »
ทำปากหัวเราะให้มันดีกว่านี้ไม่ได้เรอะ เดี๋ยวยึดคืนซะเนี่ย... >:(

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 10:22:24 PM »
สำนักขำๆหัวเราะได้สมกับเป็นตัวร้ายมากๆ  :P :P :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 11:44:29 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ชุดนี้แอบอยากได้รถมอไซค์ดำ ส่วนสาวคาราอิแอบสั่งแยกมาก่อนซะแล้ว  :P

ปล.พี่พลเวอร์ชั่นนี้ดูเรียบๆแต่มีรังสีเหมาๆออกมาให้เห็นเลยอะ ดีไซน์ดีจริงๆครับท่านรองชิ้ว :o

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2015 / 06:10:53 AM »
รีวิสวยอีกแล้วนะคะ อิอิ   กล่องนี้ชอบนินจาเต่าค่ะ  อยากเก็บเต่านินจา 4 ตัว  ให้ครบเหมือนกัน  :D
ปล.การ์ตูน สนุกค่ะ สรุปพี่ทิคไม่ได้หางคืนใช่ไหม  :P

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2015 / 06:32:56 AM »

หุหุ หน้าฟิกหน้าสุดท้ายนี่ เอามาจากชุดไหนอ่ะครับ ของแท้หรือบริกจีนเนี่ย

ปล. ใช้อำนาจกะเรื่องส่วนตัวอีกละพี่เสือ ร้ายจริงๆ
ของแท้นะครับพี่อั่น อิอิ  :P

ปล.ใช่ๆ พี่ เสือร้ายจริงๆ น้องฟรังน่ารักมากครับ  ::)

ทำปากหัวเราะให้มันดีกว่านี้ไม่ได้เรอะ เดี๋ยวยึดคืนซะเนี่ย... >:(
พี่พลจะยึดคืนด้วย  :o
สำนักขำๆก็ร้ายจริงๆ น้องฟรังน่ารักมากครับ  :P

สำนักขำๆหัวเราะได้สมกับเป็นตัวร้ายมากๆ  :P :P :P
ทั้งแก๊งต้องมี License การหัวเราะครับพี่ทศ  :P

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ชุดนี้แอบอยากได้รถมอไซค์ดำ ส่วนสาวคาราอิแอบสั่งแยกมาก่อนซะแล้ว  :P

ปล.พี่พลเวอร์ชั่นนี้ดูเรียบๆแต่มีรังสีเหมาๆออกมาให้เห็นเลยอะ ดีไซน์ดีจริงๆครับท่านรองชิ้ว :o
ด้วยความยินดีครับ คุณระ  ;)
อยากได้มอไซด์ แสดงว่าต้องจัดสักกล่องแล้วแจกฟิก คาราย สิครับ  :P

ปล. ขึ้นชื่อท่านเซอร์พล ต้องดูเรียบๆแต่เหมาหมดนะครับ อิอิ  ;D

รีวิสวยอีกแล้วนะคะ อิอิ   กล่องนี้ชอบนินจาเต่าค่ะ  อยากเก็บเต่านินจา 4 ตัว  ให้ครบเหมือนกัน  :D
ปล.การ์ตูน สนุกค่ะ สรุปพี่ทิคไม่ได้หางคืนใช่ไหม  :P
ขอบคุณครับพี่ปลา  ;D
รอดูพี่ปลาเก็บครบทั้ง 4 ตัวนะครับ  8)

ปล.พี่ทิค ได้กลายเป็นเสือหางหายตั้งแต่วันนั้นเป็นต้นมาครับ อิอิ  :D

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2015 / 07:04:25 AM »

ขอบคุณมาก น้องเจอร์รี่ แต่ว่าหมายถึง รีวิวพี่ไม่ดีหรอครับ  :-[

สำนักขำๆร้ายกาจมาก ขนาดตอนจบยัง
หัวเราะปากเหมือนกันทั้งพรรคอย่างนั้น อิอิ  :P

แหม ดีจิครับ  :P แต่รีวิวมันสั้น ก็เลยข้ามไปอ่าน ตูน เลย 555

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2015 / 10:31:22 AM »
การ์ตูนสนุกดี รอชมภาคต่อเลย  ;)

ปล.1 ชิ้วแตกไลน์ ขอให้โดนเพื่อนเต่าเรียกพวกมาเยอะๆ
ปล.2 สำนักขำขำร้ายที่สุด ชิ้วม่วงมากๆครับ  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2015 / 12:37:56 PM »
การ์ตูนสนุกดี รอชมภาคต่อเลย  ;)

ปล.1 ชิ้วแตกไลน์ ขอให้โดนเพื่อนเต่าเรียกพวกมาเยอะๆ
ปล.2 สำนักขำขำร้ายที่สุด ชิ้วม่วงมากๆครับ  :P
ขอบคุณครับพี่หมอเอ่ย  ;D

ตอบ
ปล.1 ไม่ๆๆ กล่องนี้ พี่พล แห่งสำนักขำๆให้มาครับ  :P
ปล.2  พลังส้มร้ายที่สุด ผมน่ารักมากครับ  ::)

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2015 / 12:11:42 AM »
reviewนี้จุดเด่นอยู่ที่การ์ตูน หายากมากนะแบบนี้
ส่วนการ์ตูน อยู่ในreview ไม่ได้หาได้ง่ายๆนะ
 ;D ;D ;D