ผู้เขียน หัวข้อ: [MOC]BATMAN Batmobile  (อ่าน 2603 ครั้ง)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
[MOC]BATMAN Batmobile
« เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2015 / 05:32:59 PM »
หลักจากที่ moc tumbler กันไปแล้วก็ต้องมีรถ classic สักคัน แบบแนว tim burton คันนี้เลยครับ

batmobile รถเก๋าแนวแฟนตาซี  ;) เป็นสเกลตามในหนังครับ

Batmobile by Jerry Kritphiwat, on Flickr

Batmobile #2 by Jerry Kritphiwat, on Flickr
ปืนหน้ารถผมก็ได้ทำการ moc ให้มันเก็บไปกับตัวรถเลยไม่ต้องถอดเข้าออกบ่อยๆ  :D

ติชมได้ตามสบายครับ แฮะๆ  :-[

ออฟไลน์ January28

• Full Member
  • *
  • Bottoms up!
Re: [MOC]BATMAN Batmobile
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2015 / 08:31:12 PM »
ชอบมากครับ ชอบมากกว่า tumbler อีก  ;D
เป็นดีไซน์ที่เห็นมาตั้งแต่เด็กๆ สเกลดีด้วย อยากดั้ยยย

ออฟไลน์ thikimilks

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2015 / 08:38:07 PM »
mocสวยมากกๆเลยครับผม
สวยกว่ารถจากเซ็ทอีก  :D

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2015 / 09:04:33 PM »
สวยมากครับ
Moc ขายเลย จะอุดหนุน อิอิ
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2015 / 09:15:11 PM »
สวยครับเจอร์รี่ เห็นแล้วอยากได้เลย ขนาดพี่ไม่เก็บพวกซุปเปอร์ฮีโร่นะ    :D

ว่าแต่ช่องลมหน้าล้อหลังเจอร์รี่ตั้งใจต่อกลับแบบนั้นใช่ป่ะ เพราะไม่เหมือนในรูปจริง

ออฟไลน์ legoake

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2015 / 09:26:18 PM »
เฮ่ย สวยเลย

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2015 / 11:10:14 PM »
งามครับ เห็นแล้วอยากได้เลย  :) :) :)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2015 / 07:37:15 AM »
ชอบมากครับ ชอบมากกว่า tumbler อีก  ;D
เป็นดีไซน์ที่เห็นมาตั้งแต่เด็กๆ สเกลดีด้วย อยากดั้ยยย
ขอบคุณคร้าบพี่แจน   :D :D
mocสวยมากกๆเลยครับผม
สวยกว่ารถจากเซ็ทอีก  :D
รถจากเซต ลูกเล่นยิงจรวด เยอะกว่านะครับ  :P
สวยมากครับ
Moc ขายเลย จะอุดหนุน อิอิ
เอาจริงดิ  ::) ถ้าผมสั่ง part มาขายจะมีคนซื้อไมอะ
สวยครับเจอร์รี่ เห็นแล้วอยากได้เลย ขนาดพี่ไม่เก็บพวกซุปเปอร์ฮีโร่นะ    :D

ว่าแต่ช่องลมหน้าล้อหลังเจอร์รี่ตั้งใจต่อกลับแบบนั้นใช่ป่ะ เพราะไม่เหมือนในรูปจริง
อุ้ยพึ่งเห็นครับ  :-[ ตอนแรกกะจะใส่ท่อใหญ่ๆแบบในรูปแต่ยังนึกวิธีติดไม่ออก
เฮ่ย สวยเลย

:D ขอบคุณครับ มากๆ  :-[
เห็นแบบนี้พี่เอกคงจะแกะ moc ได้ไมยากเลย
งามครับ เห็นแล้วอยากได้เลย  :) :) :)
ขอบคุณคร้าบบ  ;D

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2015 / 01:18:44 PM »
เห็นแล้วอยากต่อตามเลย งามมาก  :)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2015 / 06:40:53 PM »
มีมายั่วผมอีกแล้ววว :-*

ออฟไลน์ Aj.Jae

• Global Moderator
  • Newbie
  • รักคนอ่าน ^^
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 11:07:20 AM »
ง่อว! สวยเฉี่ยวเฟี้ยวเงาะมาก
ขนาดกำลังพอเหมาะกับมินิฟิก

มีข้อสังเกตนึงครับ ถ้าเจอร์รี่สลับด้าน slope ที่เป็นซี่ๆ ตรงข้างรถ
ให้ด้านแหลมหันไปข้างหน้าแทนน่าจะตรงกับต้นแบบมากกว่ารึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2015 / 12:15:08 AM »
ดูไม่ได้เลยอะ ไม่สวย อย่าเก็บไว้เลย ส่งมาทางนี้เลย

ออฟไลน์ Takashizero

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2015 / 02:50:00 PM »
โอ้ว สวยกว่าเลโก้ออกแบบอีกครับ  :)