ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันไร้สาระประสาเพื่อน  (อ่าน 41728 ครั้ง)

ออฟไลน์ shanao

• Jr. Member
  • **
Re: คุยกันไร้สาระประสาเพื่อน
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 19 มีนาคม 2015 / 01:15:21 AM »

แสดงว่ายังไม่เห็น Profile ของพี่อั๋น วิ่งน็อครอบคนอื่นเขา 2-3 รอบเลยอ่ะครับ   :P

ทุกวันนี้ปู่อั๋นดูดีขึ้นเยอะแล้วนะครับ 55
ตอนผมเจอแกครั้งแรกเดาว่าอายุเท่าๆคุณเจี๊ยบ-jeabaเลย(หรือคุณเจี๊ยบหน้าแก่???)  :P

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 19 มีนาคม 2015 / 03:25:39 AM »
อ่ะ อะไรใกล้เคียงครับ อิอิอิ ผมยังไม่เท่าพี่ๆเขาเลย  :P :P :P

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 19 มีนาคม 2015 / 07:03:16 AM »
 ;D ถือว่าเป็นคำชมนะ ที่คิดว่าคุณอั๋นกับผมอายุไล่ๆกัน แต่...ผมเลยเบญจเพสมานานๆๆมากๆๆแล้ว...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม 2015 / 06:14:16 PM โดย jeaba »

ออฟไลน์ shanao

• **
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 19 มีนาคม 2015 / 11:35:47 AM »
อ่ะ อะไรใกล้เคียงครับ อิอิอิ ผมยังไม่เท่าพี่ๆเขาเลย  :P :P :P
55 ใกล้เคียงกับที่ผมเดาไว้ครับ คิดว่าคุณแบงค์แก่กว่าผมแน่ๆ แต่ไม่น่าเกิน2ปี
ถ้านับเวลาในวงการ ก็คงต้องจัดให้อยู่ในคลาสเดียวกับพวกรุ่นใหญ่ล่ะครับ  :P

;D ถือว่าเป็นคำชมนะ ที่คิดว่าคุณอั๋นกับผมอายุไล่ๆกัน แต่...ผมเลยเบญจเพศมานานๆๆมากๆๆแล้ว...
ผมเจอแกครั้งแรกก็ตอนงานมินิมีตที่เอสพลานาดเมื่อซัก3ปีก่อนมั้ง ช่วงนั้นปู่อั๋นดูโทรมจัดเลยครับ
แต่พอมาเจอในงานมีตใหญ่ที่ผ่านมา แกดูดีขึ้นเยอะ ถ้าสนิทกันกว่านี้ผมจะแซวแกว่าไปแอบทำหน้าเกาหลีด้วยซ้ำครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม 2015 / 12:19:36 PM โดย shanao »

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 23 มีนาคม 2015 / 03:36:15 PM »
ผมเจอแกครั้งแรกก็ตอนงานมินิมีตที่เอสพลานาดเมื่อซัก3ปีก่อนมั้ง ช่วงนั้นปู่อั๋นดูโทรมจัดเลยครับ
แต่พอมาเจอในงานมีตใหญ่ที่ผ่านมา แกดูดีขึ้นเยอะ ถ้าสนิทกันกว่านี้ผมจะแซวแกว่าไปแอบทำหน้าเกาหลีด้วยซ้ำครับ  ;D
ผมเจอพี่อั๋นที่มีตใหญ่ปีที่แล้วปีเดียว นึกว่านักกีฬาเก่า สูงโปร่งซะไม่มีครับ  :-*
จะว่าไปเห็นว่าพี่อั๋นดูดีเพราะมีแฟนเป็นนางแบบ จริงตามข่าวหรือเปล่าครับเนี้ย ::)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 23 มีนาคม 2015 / 04:22:02 PM »
คุยไรกันเยอะแยะ

ผมเองก็พอมีอายุแล้ว แม้จะไม่มากเท่าพี่เสือก็เหอะ  แต่ก็ขอบคุณแทนพี่เจี๊ยบด้วยละกัน ที่เห็นผมกับพี่เจี๊ยบหน้าประมาณยี่สิบกลางๆ เท่านั้น

เรื่องแฟนนางแบบนั่น ไม่จริ๊งไม่จริง  อันนี้วีไปได้ข่าวมาจากไหนไม่รู้ เชื่อไม่ได้หรอก  ไม่ใช่ข่าว VpV News ซะหน่อย

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 23 มีนาคม 2015 / 07:29:49 PM »

ผมเองก็พอมีอายุแล้ว แม้จะไม่มากเท่าพี่เสือก็เหอะ  แต่ก็ขอบคุณแทนพี่เจี๊ยบด้วยละกัน ที่เห็นผมกับพี่เจี๊ยบหน้าประมาณยี่สิบกลางๆ เท่านั้น

เรื่องแฟนนางแบบนั่น ไม่จริ๊งไม่จริง  อันนี้วีไปได้ข่าวมาจากไหนไม่รู้ เชื่อไม่ได้หรอก  ไม่ใช่ข่าว VpV News ซะหน่อย

ถ้าพี่อั๋นยี่สิบกลางๆ ผมคงต้องไปทำบัตรประชาชนครั้งแรกแล้วล่ะครับ 555

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 24 มีนาคม 2015 / 09:27:24 AM »
คุยเรื่องอะไรกันเนี่ย   ขอแวะเข้ามาขำหน่อยค่ะ  :P

ถ้าพี่อั๋นยี่สิบกลางๆ ผมคงต้องไปทำบัตรประชาชนครั้งแรกแล้วล่ะครับ 555

+1 เพื่อนคุณเอก  เพราะเรารุ่นใกล้กันค่ะ  55555  ;)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 01 เมษายน 2015 / 12:24:36 AM »
สรุปผมออกจากด้านมืดแล้วนะครับลาก่อนครับ ???

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 01 เมษายน 2015 / 08:07:00 AM »
สรุปผมออกจากด้านมืดแล้วนะครับลาก่อนครับ ???
อ้าวววว จริงจัง? ย้ายธีมตามพี่หรอ 555+  ::)

ออฟไลน์ Venage

• **
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 01 เมษายน 2015 / 08:19:19 AM »
อ้าวววว จริงจัง? ย้ายธีมตามพี่หรอ 555+  ::)
อ่าว แกนนำหลักออกไปซะแล้ว นึกว่ามีผมออกคนเดียว ( ย้ายธีมฮีโร่ไปอยู่ด้านมืด) ซะอีก เจไดชิ้วกับน้องทัชก็ออก บ๊ายบาย legoknight & touchingxdark DARTH VENAGEมาแล้ว   :o :o
ว่าแต่...จะไปย้ายไปอยู่ธีมอะไรละเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เมษายน 2015 / 08:21:16 AM โดย Venage »
May the money be with you

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 01 เมษายน 2015 / 09:03:05 AM »
พี่ชิ้วจะย้ายกลับมาก็ได้นะ น้องเจอรี่ ยินดีต้อนรับ อิอิ  :P :P

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 01 เมษายน 2015 / 09:45:16 AM »
อ่าว แกนนำหลักออกไปซะแล้ว นึกว่ามีผมออกคนเดียว ( ย้ายธีมฮีโร่ไปอยู่ด้านมืด) ซะอีก เจไดชิ้วกับน้องทัชก็ออก บ๊ายบาย legoknight & touchingxdark DARTH VENAGEมาแล้ว   :o :o
ว่าแต่...จะไปย้ายไปอยู่ธีมอะไรละเนี่ย
April fool....

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 01 เมษายน 2015 / 10:06:48 AM »
:o :o :o
ตอบ น้องทัช : พี่ว่าละ โดนหลอกตั้งแต่เช้าแล้ว ยังมาโดนในบอร์ดอีกนะครับ อิอิ  ;)
ตอบ น้องเจอร์รี่ : พลังฮีโร่ไม่ค่อยเรียกหาเลยครับ เจอร์รี่ แต่ถ้าโดนไปตัวเรียกแน่ๆ 555 :)
ตอบ คุณ Venage : ย้ายหนีไป สร้างปราสาทครับ  ;)

ออฟไลน์ joey3d

• VIP
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 01 เมษายน 2015 / 10:42:11 AM »
:o :o :o
ตอบ น้องทัช : พี่ว่าละ โดนหลอกตั้งแต่เช้าแล้ว ยังมาโดนในบอร์ดอีกนะครับ อิอิ  ;)
ตอบ น้องเจอร์รี่ : พลังฮีโร่ไม่ค่อยเรียกหาเลยครับ เจอร์รี่ แต่ถ้าโดนไปตัวเรียกแน่ๆ 555 :)
ตอบ คุณ Venage : ย้ายหนีไป สร้างปราสาทครับ  ;)

pirate ล่ะ pirate...มาออกทะเลกันดีกว่านาาาา   :)

• *
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 01 เมษายน 2015 / 10:44:22 AM »
อ้อ ไป castle แล้วหรออ  :D :D
อย่าลืมชุด 10193 นะครับ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 01 เมษายน 2015 / 02:46:10 PM »
 :D
เจอร์รี่จะซื้อให้พี่หรอครับ  ::)
ขอบคุณครับ อิอิ

• *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 04 เมษายน 2015 / 04:58:02 PM »
บอร์ดใหม่tbc มันช่างเงียบเหงา  :'( :'(
:D
เจอร์รี่จะซื้อให้พี่หรอครับ  ::)
ขอบคุณครับ อิอิ
แหม เปล่า แต่อาจจะขายต่อให้ 55

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 04 เมษายน 2015 / 07:08:03 PM »
มีไอเดียจะ MOC เต็มไปหมด...

แต่...

ไม่มีกะใจจะทำ (ความขี้เกียจ+ไม่มีพาร์ท)

ทำไงดีครับ??  :'(

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 04 เมษายน 2015 / 08:04:53 PM »
บอร์ดใหม่tbc มันช่างเงียบเหงา  :'( :'(

ช่วงนี้เงียบจริงๆ ครับ
หนีไปเที่ยวไหนกันหมด  :) :) :)