ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันไร้สาระประสาเพื่อน  (อ่าน 42227 ครั้ง)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: คุยกันไร้สาระประสาเพื่อน
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 12:35:38 PM »
สวัสดีค่ะเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน
กลับมาแล้วค่ะคราวนี้เป็นคุณแม่ลูก 2 ห่างจากบ้านมานานพึ่งรู้ว่า เปลี่ยนทำเลใหม่ แอบงงนิดนึง
ฝากเนื้อฝากตัวอีกครั้งค่ะ  ^^

คุณเนยกลับมาแล้ววววววว  ดีใจมากเลยค่ะ  ;D ;D ;D
จะเริ่มต้นด้วยชุดไหนดีค่ะ  เลโก้เอลฟ์ดีไหมคะ    ;)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 01:19:46 PM »
กลับมาแล้วค่ะคราวนี้เป็นคุณแม่ลูก 2 ห่างจากบ้านมานานพึ่งรู้ว่า เปลี่ยนทำเลใหม่ แอบงงนิดนึง
ยินดีต้อนรับครับ  ดีใจมากเลยที่คุณเนยกลับเข้าเว็บอีกครั้ง   

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 07:11:59 PM »
ยินดีต้อนรับอีกครั้งครับ พี่เนย  ;D  ขออธิบายให้หายงงนะครับ  ;) ตอนช่วงปลายปี 2557 บอร์ดเราล่มไปหลายวัน ผู้ดูแลระบบ (พี่ปอนด์)เลยสร้างบอร์ดใหม่ขึ้นมา ในวันที่ 31ธันวาคม 2557 ที่ผ่านมา จนตอนนี้กู้ระบบได้แล้วครับ แต่ยังเพี้ยนๆอยู่ เลยทำโหวตว่า เก่า หรือ ใหม่ สุดท้ายเสียงส่วนมากคือบอร์ด"ใหม่"ครับ
ตอนนี้เลยมีทั้งสมาชิกหน้าเก่า ( พี่ทิศ พี่อั๋น vpv น้องทัช น้องเวเฟอร์ อัศวินชิ้ว ฯลฯ ) และหน้าใหม่
(ไม่รู้ใครบ้างแต่มีผมอยู่คนนึงที่เป็นหน้าใหม่)
May the money be with you

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 08:05:56 PM »
คุณแม่เนยมาแล้ว อิอิ  :P :P :P

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 09:39:59 PM »
Welcome Back ครับ คุณเนย  :) :) :)

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 10 เมษายน 2015 / 11:29:50 AM »
เมื่อคืนฝันแปลกอีกแล้ว ฝันว่าภรรยาซื้อLego ให้
เป็นปราสาทมังกรเขียว Kingdom ชุดใหญ่อลังมาก
แต่ยังไม่ทันแกะกล่อง ดันตื่นมาเสียก่อน   :'(

ปล. แบบนี้ทำนายฝันว่าไงครับ
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

nekdesign

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 10 เมษายน 2015 / 12:39:13 PM »
ขอบคุณทุกคนที่ให้การต้อนรับนะคะ ^^ เปิดมาวันแรกก็ได้อายเลย อ๊ายอาย :-[

เมื่อคืนฝันแปลกอีกแล้ว ฝันว่าภรรยาซื้อLego ให้
เป็นปราสาทมังกรเขียว Kingdom ชุดใหญ่อลังมาก
แต่ยังไม่ทันแกะกล่อง ดันตื่นมาเสียก่อน   :'(

เดี๋ยวแม่หมอจะเสิจดูให้นะคะ ผลทำนายมีอยู่ว่า....

ฝันว่าภรรยาซื้อLego ให้ เป็นปราสาทมังกรเขียว Kingdom ชุดใหญ่อลังมาก

ทายว่า จะได้รับการเลื่อนตำแหน่งหน้าที่ หรือมีการเดินทาง และเป็นการเดินทางไปดีปลอดภัย

ตัวเลขนำโชค : 17

ที่มา http://flash-mini.com/dream/

อย่าไปเชื่อมากนะคะ :P

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 10 เมษายน 2015 / 11:27:06 PM »
ขอบคุณทุกคนที่ให้การต้อนรับนะคะ ^^ เปิดมาวันแรกก็ได้อายเลย อ๊ายอาย :-[

เดี๋ยวแม่หมอจะเสิจดูให้นะคะ ผลทำนายมีอยู่ว่า....

ฝันว่าภรรยาซื้อLego ให้ เป็นปราสาทมังกรเขียว Kingdom ชุดใหญ่อลังมาก

ทายว่า จะได้รับการเลื่อนตำแหน่งหน้าที่ หรือมีการเดินทาง และเป็นการเดินทางไปดีปลอดภัย

ที่มา http://flash-mini.com/dream/

แม่หมอแห่งวงการ กลับมาแล้ว ;D

ออฟไลน์ nekodesign

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 10 เมษายน 2015 / 11:52:47 PM »
ร้างลาไปนานไม่รู้น้องหนิม(สนิม)จะขึ้นหรือเปล่านี่สิคะ^^"
ก่อนเด็กน้อยเข้านอนก็พึ่งดุคนโตให้เก็บเลโก้ก่อนแหมกระจายเต็มห้องเลย

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 11 เมษายน 2015 / 05:17:53 AM »
คุณเนยกลับมาแล้ว ก็ว่าคุณเนยหายไปนานมากตั้งแต่บอร์ดเก่ายังไม่ล่มเลย
ยินดีต้อนรับครับคุณเนย  :P :P :P

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 11 เมษายน 2015 / 08:41:27 AM »

555555555555555  เชื่อเลยค่ะ    lucky number 17 นะคะแม่หมอ  ;D....... :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2015 / 08:45:28 AM โดย colour12 »

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 12 เมษายน 2015 / 04:29:57 PM »
ได้เวลาเปลี่ยน avatar เป็นแดงดำมานาน ถอดรูปแล้ว  :P :P

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 13 เมษายน 2015 / 08:20:10 PM »
สวัสดีปีใหม่ไทยครับ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดพี่อั๋นครับ
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2015 / 12:13:37 PM »
สุขสันต์วันเกิดนะครับพี่อั๋น...  ขอให้พี่อั๋นสุขภาพแข็งแรง กิจการรุ่งเรือง เงินทองไหลมาเทมา มีเลโก้มาแจกพี่ ๆ น้อง ๆ เยอะ ๆ นะครับ   :-*  :D

ปล.ใช้ภาพเค้กไม่มีเทียน เพราะว่าคงจะหาเทียนปักเท่าจำนวนอายุพี่อั๋นไม่ได้อ่ะ   ::)

• VIP
  • *
สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดพี่อั๋นค่ะ
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2015 / 12:47:07 PM »
Happy Birthday พี่อั๋นค่ะ มีแต่ความสำเร็จคิดสิ่งใดของให้สมปรารถนา มีความสุขทุกวัน
และ.....มีเลโก้มาแจกพี่ ๆ น้อง ๆ เยอะ ๆ นะคะ  :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 สิงหาคม 2015 / 04:55:09 AM โดย colour12 »

ออฟไลน์ ChatchaiAt2505

• Jr. Member
  • *
  • เด็กได้รับการแต่งแต้มจากผู้ใหญ่
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2015 / 01:05:12 PM »

:P :P :P ขอให้คุณอั๋นมีสุขภาพแข็งแรงเป็นที่รักของชาว TBC ทุกคนตลอดไปครับ

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2015 / 09:28:58 PM »
สุขสันต์วันเกิดครับคุณอั๋น ขอให้สุขภาพแข็งแรง อยู่จนเป็นปู่อั๋นของ web นี้นะครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2015 / 09:42:07 PM »
ขอขอบคุณทุกท่านสำหรับคำอวยพรครับ ขอให้ทุกท่านประสบพบแต่สิ่งที่ดีๆ เช่นกันครับ และขอบคุณพี่เสือที่เป็นผุ้นำในการอวยพรครับ  :D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2015 / 11:59:24 PM »
สุขสันต์วันเกิดคร้าบบพี่อั๋น ขอให้มีความสุข งานไม่ยุ่งแต่เงินไหลเข้ากระเป๋าเยอะกว่าเดิม มีเวลาเที่ยวทุกอาทิตย์ และได้Mr.Gold ในเร็ววันนี้นะคร้าบ  ;D

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2015 / 01:49:00 AM »
Happy Birthday ย้อนหลังด้วยคนเด้อ เฮงๆ รวยๆ ครับ :D