ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันไร้สาระประสาเพื่อน  (อ่าน 42244 ครั้ง)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
คุยกันไร้สาระประสาเพื่อน
« เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 07:20:42 AM »
หนึ่งในตำนานกระทู้คู่บารมี TBC

เชิญมาเริ่มไร้สาะระกันใหม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
Re: คุยกันไร้สาระประสาเพื่อน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 07:31:02 AM »
กำลังรออยู่เลย
ว่าถ้าไม่มี Mod มาเปิด จะเปิดเองแล้ว

ปล. พี่อั๋นลืมกำหนดกฏกติกา ไว้ที่กระทู้แรกอ่ะ  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 08:00:19 AM »
สรุปว่าน่าจะมีแนวโน้มมาใ้ช้ทางนี้ รึเปล่าเนี่ย :P
จะได้เก็บเสื้อผ้าออกจากตู้มาจับจองทำเลทำมาหากินต่อ
อย่าเพิ่งปิดทางโน้นนะคะ  ขอเวลานิด กระเป๋าเสื้อผ้าหลายใบจัดไม่ทัน  :P

ออฟไลน์ danoob

• Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 12:03:54 PM »
เปิดใช้ไม่กี่วันมี 600 กว่ากระทู้น่าจะเติบโตเร็วสุดมั้งครับ 555+

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 12:07:00 PM »
สรุปว่าน่าจะมีแนวโน้มมาใ้ช้ทางนี้ รึเปล่าเนี่ย :P
จะได้เก็บเสื้อผ้าออกจากตู้มาจับจองทำเลทำมาหากินต่อ
อย่าเพิ่งปิดทางโน้นนะคะ  ขอเวลานิด กระเป๋าเสื้อผ้าหลายใบจัดไม่ทัน  :P

อิอิ ถ้าจากผลโหวตก็ทางนนี้ แต่ถ้าได้บอร์ดนี้ มีเวลาย้ายบ้านจนถึงวันที่ 15 นี้ครับพี่ปลา

ออฟไลน์ Zarbee

• Full Member
  • ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 01:18:33 PM »
ขอบ่นแบบไร้สาระครับ..

ช่วงปี 2014 ที่ผ่านมา เลโก้จีน ถูกซ่ะจนขาดสติ ซื้อแหลก พอปลายปี มาคิดคำนวนดู.. เอ่อ..ได้ราคารวมๆแล้วน่าจะได้ ปราสาทอันใหม่ลาสุด หรือ บ้านนักสืบ  หนึ่งหลังเลยทีเดียว ( ทั้งสองรายการนี้ยังไม่ได้ซื้อเพราะรอราคาเหมาะๆ )

พอมาคิดๆดูแล้ว.. น่าจะเก็บตังค์ไว้ซื้อ บ้านนักสืบ หรือ ปราสาท นะเนี่ย..  :(

ปีนี้ ตั้งใจว่าจะเก็บตังค์ซื้อ ปราสาท และบ้านครีเอเตอร์ ของเลโก้แท้ๆ เพิ่มล่ะ  >:(

แต่... เลโก้จีน ทั้งราคา และแบบต่างๆ มันชวนให้อดใจไม่ไหวจริงๆอ่ะนะ...  :-[

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 03:50:34 PM »
ผมต้องขอบคุณพี่จีนมากครับที่ทำให้ผมเริ่มเก็บของแท้(เริ่มสะสมของจีนจนต้องซื้อของแท้)  :-[

ออฟไลน์ Bricker®

• X Th!nk+ X
  • Administrator
  • Newbie
    • ThaiBrickClub
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 07:15:14 PM »
บอร์ดย่อยตามธีม มีคนเปิดกระทู้ครบหมดแล้ว ยกเว้นห้องเดียว Lego Train

อยากรู้ใครจะเปิดกระทู้คนแรก
ความล้มเหลวมีค่ามากกว่าความสำเร็จ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 07:21:12 PM »
บอร์ดย่อยตามธีม มีคนเปิดกระทู้ครบหมดแล้ว ยกเว้นห้องเดียว Lego Train

คนเปิดกระทู้มัวแต่ไปขายของขำๆอยู่ครับ  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ shanao

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 07:52:32 PM »

เริ่มคิดถึงวันวานที่ห้องรถไฟคึกครึ้นจังครับ

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 07:54:10 PM »

อิอิ ถ้าจากผลโหวตก็ทางนนี้ แต่ถ้าได้บอร์ดนี้ มีเวลาย้ายบ้านจนถึงวันที่ 15 นี้ครับพี่ปลา

กรี๊ดดดดดดดด....วันที่ 15  :o
งั้นย้ายแค่บ้าน ที่เคย Moc พอ โชคดี มีแค่ 5-6 หลัง  ย้ายวันละหลัง 2 หลัง น่าจะหมด
นิทานสีน้ำค่อยว่ากัน
ขอบคุณค่ะ ที่แจ้งวัน  ;)

ออฟไลน์ pumpkin

• Full Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 08:05:29 PM »

กรี๊ดดดดดดดด....วันที่ 15  :o
งั้นย้ายแค่บ้าน ที่เคย Moc พอ โชคดี มีแค่ 5-6 หลัง  ย้ายวันละหลัง 2 หลัง น่าจะหมด
นิทานสีน้ำค่อยว่ากัน
ขอบคุณค่ะ ที่แจ้งวัน  ;)

คุณปลาแค่ ไป edit ในกระทู้แล้วก็อปข้อความมาทั้งชุดเลยก็ได้ครับ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 08:23:09 PM »

คุณปลาแค่ ไป edit ในกระทู้แล้วก็อปข้อความมาทั้งชุดเลยก็ได้ครับ

จริงด้วยค่ะ   ขอบคุณค่ะ   ;D
ดีจังเลย ง่ายขนาดนั้น  ปลามัวแต่คิดซับซ้อน ทำซะยากเลย  ลืมคิดไปเลยมัวแต่นั่ง copy ทีละบรรทัด 555555  :-[
ถ้าคุณทศบอกช้ากว่านี้ ปลาเป็นลมแน่เลย  เพราะตอนนี้เริ่มตาลายแล้ว  :-[ :-[ :-[

เดี๋ยวไว้ edit นิทานสีน้ำฉบับรวมเล่ม  :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มกราคม 2015 / 08:31:54 PM โดย colour12 »

ออฟไลน์ PARP

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 11:07:52 PM »
สวัสดีครับบบ

ทำไมมีแต่แุ่มตอบด่วน  อิอิ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 08:59:15 PM »
ย้ายบอร์ดใหม่ก็ดีเหมือนกันนะเนี่ย
มีคนขุดรูปเก่าๆมาให้ดูเพียบเลย  ;D

• Taramizu
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 มกราคม 2015 / 07:25:39 PM »

โลโก้เว็บฉลอง 6 ปี สวยงามเช่นเคยครับ  ;D ;D

ย้ายบอร์ดใหม่ก็ดีเหมือนกันนะเนี่ย
มีคนขุดรูปเก่าๆมาให้ดูเพียบเลย  ;D

ทู้ๆ เก่ายังไม่เท่าไหร่ แต่ทู้ใหม่ๆ ก็ไม่น้อยเลย  ดูแทบไม่ทัน

ปล. ทู้เก่าๆ โดนพรรคมารเหนือมาคอยป้ายส้มตลอด  :'(

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 มกราคม 2015 / 09:38:48 PM »
ตอนนี้มึนตึ๊บ  ... กระทู้เยอะจัด แถมหลายฟอรั่มด้วย  ไม่รู้ว่าอันไหนดูแล้ว หรือตอบแล้วบ้าง   

แต่ที่แน่ ๆ สำนักส้มไม่เคยไปป้ายสีใครก่อน เขาเรียกว่า เป็นการแฉความจริงให้โลกรับรู้ต่างหาก   :P

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 07:56:48 AM »
ใครรู้แหล่ง ของเล่น adventure times บ้างครับ มีที่ไหนเขาขายบ้างในไทย  :-[

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 06:01:53 PM »
ใครรู้แหล่ง ของเล่น adventure times บ้างครับ มีที่ไหนเขาขายบ้างในไทย  :-[
ผมเห็นร้านหนังboomerangมีแบบนี้ขายอยู่อะครับ
http://www.sixthings.com.au/site/DefaultSite/filesystem/images/shop/toy/Adventure-Time-Blind-Tin-with-Figure.png
แต่มีนิดเดียวเองครับ

• Taramizu
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 10:47:08 PM »
บอร์ดเก่าจะปิดพรุ่งนี้แล้วนะครับ  ไปโพสสั่งลา บ๊ายบายบอร์ดเก่ากันได้คืนนี้นะ

ไม่รู้จะปิดเที่ยงคืนเลย หรือแล้วแต่ Admin มากดปุ่มปิดเอง  8)