ผู้เขียน หัวข้อ: MINIFIG 1 กล่อง มีกี่แพคครับ  (อ่าน 2834 ครั้ง)

ออฟไลน์ L4ST7T4ND

• Newbie
  • *
MINIFIG 1 กล่อง มีกี่แพคครับ
« เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2015 / 01:59:43 PM »
MINIFIG 1 กล่อง มีกี่แพคครับ

22หรือเปล่าครับ ?
แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ทำไมผมเห็นมีพ่อค้าทางเน็ตรายนึงบอกว่า 1 กล่องมี 80 ซอง มี 3 ชุด
ผมก็งง ไม่เข้าใจ

// ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
Re: MINIFIG 1 กล่อง มีกี่แพคครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2015 / 02:13:12 PM »
ถูกต้องตามนั้นครับ 1กล่อง 16แบบ รวม 60ซอง
แต่ล่ะแบบมีจำนวนไม่เท่ากัน
ยกตัวอย่าง สัดส่วน s13
5 Goblins
5 Galaxy Troopers
5 Carpenters
4 Classic Kings
4 Sheriffs
4 Snake Charmers
4 Alien Troopers
4 Egyptian Warriors
4 Evil Wizards
3 Unicorn Girls
3 Hot Dog Men
3 Paleontologists
3 Fencers
3 Samurai
3 Disco Divas
3 Lady Cyclops

ที่มา : t h e b r i c k f a n

จัดครบเซ็ต 16แบบได้ 3 ชุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2015 / 02:26:54 PM โดย sKKK »
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: MINIFIG 1 กล่อง มีกี่แพคครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2015 / 02:21:52 PM »
Minifig Series 1 กล่อง มี 60 ซองครับ
ส่วนราคา ลองดูในห้องตลาดว่า ขายกันราคาเท่าไรนะครับ ผมไม่ทราบเหมือนกัน  :-\

1 กล่องมีประมาณ 60 ซอง ที่ว่ามี 3 ชุด คือมีจำนวน 3 ชุดใน 1 กล่อง
อย่างที่พี่หมอเอ่ย ได้แจ้งไว้ข้างบน  ;)

ปล. ผมเห็นมีการตั้งกระทู้ถาม อีกห้องหนึ่งแล้ว
น่าจะรอคนตอบห้องนั้นดีกว่านะ ไม่งั้นกระทู้จะเยอะจนเกินไปครับ  8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2015 / 03:08:11 PM โดย LegoKnightz »

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2015 / 02:47:24 PM »
"แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ"

ปัจจุบันห้างขายราคาซองละ 135 บาทครับ

1 กล่องมี 60 ซอง รวมเป็น 8,100 บาทต่อกล่อง ;)

ออฟไลน์ L4ST7T4ND

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2015 / 08:04:46 PM »
งั้นสรุปนะครับ

1.ผมต้องคอยถามพนักงานใช่ไหมครับ ว่าเข้ามาวันไหน
2. ถ้าผมซื้อ 1 กล่อง แสดงว่าผมจะได้ชุดครบๆทุกตัวแต่นอน ประมาณ 3 ชุดใช่ไหมครับ
3. ตอนซื้อก็จะเป็นกล่องปิดมาเลยใช่ไหมครับ ( แบบด้านล่าง )

นิดนะครับ ที่สงสัยอีกคือ

สมมุติเข้ามาวันที่ 1 กันยา
ทุกห้างในกทม จะขึ้น shelve วันเดียวกันหรือเปล่าครับ เช่น พารากอนเข้า 25 แฟชั่นเข้า 26 เหลื่อมล้ำอะไรแบบนี้
( กี่โมง ? ห้างเปิด ? หรือว่าเวลาตามที่พนักงานจะพอใจไปจัดขึ้นขาย )

มีคนมายืนคลำเยอะไหมครับวันแรกๆ
แล้วมีเกณอะไรใช้ตัดสินว่าตัวไหน rare หรือเปล่า เค้าดูกันจากไหน
( อย่างชุด 13 ก็ ฮอทดอกกับยูนิคอรน )

เอาแค่นี้ก่อนครับ

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2015 / 08:32:58 PM »
งั้นสรุปนะครับ

1.ผมต้องคอยถามพนักงานใช่ไหมครับ ว่าเข้ามาวันไหน
2. ถ้าผมซื้อ 1 กล่อง แสดงว่าผมจะได้ชุดครบๆทุกตัวแต่นอน ประมาณ 3 ชุดใช่ไหมครับ
3. ตอนซื้อก็จะเป็นกล่องปิดมาเลยใช่ไหมครับ ( แบบด้านล่าง )

นิดนะครับ ที่สงสัยอีกคือ

สมมุติเข้ามาวันที่ 1 กันยา
ทุกห้างในกทม จะขึ้น shelve วันเดียวกันหรือเปล่าครับ เช่น พารากอนเข้า 25 แฟชั่นเข้า 26 เหลื่อมล้ำอะไรแบบนี้
( กี่โมง ? ห้างเปิด ? หรือว่าเวลาตามที่พนักงานจะพอใจไปจัดขึ้นขาย )

มีคนมายืนคลำเยอะไหมครับวันแรกๆ
แล้วมีเกณอะไรใช้ตัดสินว่าตัวไหน rare หรือเปล่า เค้าดูกันจากไหน
( อย่างชุด 13 ก็ ฮอทดอกกับยูนิคอรน )

เอาแค่นี้ก่อนครับ

เอ่อ......พี่ว่าไม่มีใครรู้คำตอบที่ถามหรอกนะครับ ที่นี่ไม่มีพนักงานจากบริษัทดีทแฮลม์นะครับ แนะนำลองโทรไปหาบริษัทดู หรือลองโทรไปหาห้างดูดีกว่า

ส่วนจะรู้ว่า rare มั้ย มัน rare ทุกตัวครับ ลองเก็บไว้สัก 10 ปีรับรองหายากทุกตัว.......

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2015 / 10:05:09 AM »
ถ้าหวังจะไปคลำจากในห้าง มาขายต่อแบบโก่งราคา
ผมขอประนามครับ  >:(

ไปแย่งโอกาสของคนที่เค้าสะสมอย่างจริงจัง และเด็กๆที่เค้าไม่รู้เรื่องแค่อยากซื้อลุ้นเอาสนุกๆ

ชุมชน TBC ตั้งขึ้นมาเพื่อให้สมาชิกได้มาแชร์ข้อมูล หาของเล่นในราคเหมาะสมครับ
ไม่ใช่ช่องทางให้พ่อค้ามาคิดโก่งราคา หาประโยชน์เข้าตัวเอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2015 / 11:16:39 AM โดย sKKK »
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2015 / 11:42:29 AM »
ถ้าหวังจะไปคลำจากในห้าง มาขายต่อแบบโก่งราคา
ผมขอประนามครับ  >:(
.....
เห็นด้วยครับ ถ้าจะสั่งจากเมืองนอกเอามาขายต่อ แบบนั้นเราไม่ว่ากัน
แต่ถ้าไปคลำตัวที่มีน้อย ๆ แล้วมาโก่งราคาขาย แบบนี้ไม่ควรทำนะครับ พ่อค้า แม่ค้า ทั้งหลาย เห็นใจคนที่มีเงินไม่มาก เด็ก ๆ ที่เขาอยากได้ของราคายุติธรรมกันบ้าง

โลกทุนนิยม ไม่ใช่ว่าจะมีแต่กฎมือใครยาวสาวได้สาวเอา เพียงอย่างเดียว มันต้องมีคุณธรรม เมตตาธรรมกันบ้าง

ผมก็เคยโดนแบบนี้นะ อยู่เชียงรายมีห้าง ๆ เดียว ของเข้าทีละกล่อง ปรากฎว่ามีคนไปกวาดเอามาขายต่อ เซ็งมากเลย โชคดีที่ได้ผู้อาวุโสใจดีแถว ๆ แพลตตินั่มไปคลำให้  :)

ออฟไลน์ Modsystem

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2015 / 11:38:02 PM »

...โชคดีที่ได้ผู้อาวุโสใจดีแถว ๆ แพลตตินั่มไปคลำให้....  :)

ถ้าเป็นข่าวสมัยนี้ เอาข้อความมาไม่ครบ แล้วมาด้นต่อ อาจจะไปอีกเรื่องเลยนะนี่
ประมานว่าคลำให้กัน ไรงี้  :-[ 5555