ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 8880 : Super Car  (อ่าน 3211 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rattakarn P.

• Newbie
  • *
[Review] 8880 : Super Car
« เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 04:30:13 AM »
 :D

สวัสดีครับ รบกวนขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ พอดีพึ่งเข้ามาเป็นสมาชิกในบอร์ดเเห่งนี้นะครับ

ส่วนตัวเล่น lego มาตั้งเเต่เด็กๆครับ ส่วนมากจะเป็นพวก Technic : model team นะครับพอดีตอนนี้พึ่งกลับมาเล่นอีกครั้งนะครับ

-_-' หวังว่าคงไม่สายเกินไปนะครับ เลยเอาชุดเก่าๆที่ผมเคยมีสะสมไว้มาให้ดูนะครับ เก่าไปตามสภาพนะครับ  ^_^'

ไงก็รบกวนฝากเนื้อฝากตัว รบกวนชี้เเนะผมด้วยนะครับ น้องใหม่ครับ  ;)

สำหรับตัว 8880 ตัวนี้ มีลูกเล่นดังนี้ครับ ที่มันทำได้คือ เข้าเกียร์ 1-4 ละเเรงเฉี่อยเป็นไปตามเกียร์ที่เราเข้าอะครับ เวลาเราเข็นมันเล่นนะครับ เวลาเลี้ยวพวงมาลัยก็ระบบเลี้ยว 4 ล้อเลยครับ เเล้วก็มีโชคกับสปริงค์นะครับ เเล้วก็ห้องเครื่องด้านหลังก็ระบบลูกสูบจะขยับไปตามจังหว่ะตอนเราเข็นรถมันให้วิ่งนะครับ  ^^

Ps.. พอดีไปตั้งกระทู้ผิดห้องต้องขออภัยนะครับพอดี พึ่งหัดเล่นบอร์ดนี้นะครับ เลยขอย้ายกระทู้มาในบอร์ดนี้ละกันนะครับ
ขอบคุณ User LegoKnightz ที่ชี้เเนะมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  ;D

" Some choose good paths for their lives; I only choose the best path for every move. "

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • Full Member
  • *
  • "Darker than Darkness"
Re: [Review] 8880 : Super Car
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 07:24:46 AM »
ชอบตรงมีเกียร์ปรับแรงเฉื่อยนี่แหละ

มีชุดอื่นอีกไหมครับที่มีเกียร์
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 07:33:01 AM »
แสดงว่า มีการเคลื่อนที่แบบช้า และ เร็วนิดๆใช่ไหมครับ  ;)
และเป็นการรีวิวที่ถ่ายรูปได้สวยมากครับผม

ขอบคุณสำหรับการรีวิวครับ  ;)

ชอบตรงมีเกียร์ปรับแรงเฉื่อยนี่แหละ

มีชุดอื่นอีกไหมครับที่มีเกียร์
:o :o :o มีมาชอบ เกียร์ด้วยนะคิว  ::)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 10:22:04 AM »
ดูผ่านๆนึกว่ารถแบทแมน
ปล.ภาพสวยมากครับ

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 11:03:06 AM »
น่าจะเอาซื้อ part มาปิดได้นะครับ ดูๆแล้ว ชอบตรงเส้นคาดสีเหลืองหน้ารถ ดูเท่ดี  :o

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 11:06:49 AM »
Technic รุ่นเก่าๆเน้นรายละเอียดกลไกภายในเนอะครับ
ไม่ค่อยเน้นรูปลักษณ์ภายนอกเท่าไหร่เลย  ;)
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Rattakarn P.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 12:58:26 PM »
แสดงว่า มีการเคลื่อนที่แบบช้า และ เร็วนิดๆใช่ไหมครับ  ;)
และเป็นการรีวิวที่ถ่ายรูปได้สวยมากครับผม

:o :o :o มีมาชอบ เกียร์ด้วยนะคิว  ::)

อ้างถึง

ถ้าเราเข้าเกียร์ ไว้เวลาลองเข็นมันเล่นดูมันจะไปตามเกียร์ที่เราเข้าเลยครับ มี 4 เกียร์ครับ สมั้ยนั้นผมคิดว่ามันเจ๋งดีครับเลยโดนมานะครับ

อ้างถึง

ของผมที่ผมมีผมมีชุดนี้ชุดเดียวอะครับ ไม่เเน่ใจว่ารุ่นอื่นทำออกมาอีกหรือปล่าวนะครับ

ขอบคุณสำครับคำติชมทุกคำนะครับ >/\<
" Some choose good paths for their lives; I only choose the best path for every move. "

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 02:49:17 PM »
ใครมาเข้าเกียร์ มากระทู้นี้เลยครับ
สวยงาม จริงๆtechnicเป็นตีมแรกที่ผมเล่นเลยนะ
มีฟิกtechnic ตัวโตๆ นี่ก็น่าจะเข้าไปนั่งขับได้เลย
แต่หลังๆมานี่ไม่ได้แตะตีมนี้เลยครับ

ออฟไลน์ taowong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2015 / 10:28:12 PM »
ชุดนี้นี่ขึ้นหิ้งของ Technic เลยครับ  เห็นโครงโล่งๆอย่างนี้อยากเอามอเตอร์มาใส่วิ่งจริงๆ :-*

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2015 / 08:47:42 AM »

เกียร์มัว.... :-[
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 04:07:54 AM »
Technic เก่าๆ นี่ ดูแล้วขลังดีครับ

เกียร์ปรับแรงเฉื่อยนี่ ฟังดูยังงงๆ นิดๆ ว่าคืออะไร แต่สงสัยเพิ่มว่าแล้ว Technic ชุดใหม่ๆ นี่ มีกลไกแบบนี้อยู่บ้างมั้ยครับ