ผู้เขียน หัวข้อ: TBC Meeting2015:The Winter in Korat รวมพลคนของแรร์ ณ ร้านFika !!!  (อ่าน 7049 ครั้ง)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
TBC Korat
ภูมิใจเสนอ
TBC Meeting:The Winter in Korat

จัดวันเสาร์ ที่ 15 สิงหาคม 2558 ;D
9.00-11.00น.
ร้านFika ร้านกาแฟและเบเกอรี่สุดฮิต หน้าโรงพยาบาลมหาราชครับ

พบกับVpV Mini Storyและ
รายการVpV Mini Show สัมภาษณ์พูดคุ้ย(คุย)ชาวTBC ที่เข้าร่วมงานครับ  ;D
สมาชิกที่เข้าร่วมในขณะนี้
1.KittyUltra หมอกิต
2.Nobita สารวัตเอก
3.น้องUltra
5.VpV ประมุขวี เพี้ยนเทวดา  :P

สมาชิกท่านใดเป็นคนโคราชบ้านเอง แวะผ่านมา เข้าร่วมMeetingได้ครับผม   :-*

รายการ VpV Mini Show รายการมีสคริปคำถามให้ก่อนด้วยนะครับ  ;D

FIKA'cafe

มีชั้นลลอย

และมุมส่วนตัว

สมาชิกท่านไหนอยู่ในโคราช หรือจังหวัดใกล้เคียง มาร่วมได้ะครับผม

หากมีรายละเอียดเพิ่มเติม จะแจ้งให้ทราบกันอีกทีนะครับ ขอบคุณครับ  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 สิงหาคม 2015 / 08:21:22 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • Full Member
  • *
Re: TBC Meeting:The Winter in Koratร้านFekaหน้ารพ.มหาราช !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 11:55:09 AM »
มีภาพสถานที่มั้ยครับ ไม่เคยไป เผื่อได้ไปเที่ยวบ้าง

ออฟไลน์ kan and lego

Re: TBC Meeting:The Winter in Koratร้านFekaหน้ารพ.มหาราช !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2015 / 02:55:38 PM »
เออ รอดู วันเวลา ครับ

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2015 / 09:26:18 PM »
ยังไม่สรุปเรื่องวัน แต่สถานที่นี้แน่นอนใชป่าวครับ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
ยังไม่สรุปเรื่องวัน แต่สถานที่นี้แน่นอนใชป่าวครับ
ได้วันแล้วครับ 15 สิงหาคม 2558 ครับพี่แบงค์
และได้รับ ชุดLEGO Winter Skating Scene จากพี่ทิคละครับ  ;D
ส่วนเรื่องสถานที่ คือร้านFikaหน้ารพ.มหาราช พี่หมอกิตกำลังติดต่อเรื่องรายละเอียดอยู่ครับ
สมาชิกที่เข้าร่วมในขณะนี้
1.KittyUltra หมอกิต
2.Nobita สารวัตเอก
3.น้องUltraรอชื่อLogin (มาร่วมแน่นอน )
5.VpV ประมุขวี เพี้ยนเทวดา

FIKA'cafe

มีชั้นลลอย

และมุมส่วนตัว

สมาชิกท่านไหนอยู่ในโคราช หรือจังหวัดใกล้เคียง มาร่วมได้ะครับผม  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 สิงหาคม 2015 / 02:40:59 PM โดย VpV »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2015 / 07:13:19 AM »
อยากไปจัง

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2015 / 11:30:31 PM »
บรรยากาศดี เท่ห์ดี น่าไป 8)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
Re: TBC Meeting:The Winter in Koratร้านFikaหน้ารพ.มหาราช !!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015 / 01:14:15 PM »
พรุ่งนี้แล้วนะครับ มีข่าวหลุดมาว่าจะมีSDCCโผล่ในงานด้วยนะครับ

Korat TBC.....ว้าว ว้าว ว้าว   :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 สิงหาคม 2015 / 02:40:43 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015 / 01:57:16 PM »
รอชมภาพบรรยากาศ  :D

ออฟไลน์ Aj.Jae

• Global Moderator
  • Newbie
  • รักคนอ่าน ^^

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2015 / 08:58:56 PM »
 :o <-- ตั้งตารอชมครับ
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2015 / 04:01:15 AM »
งานนี้ท่าทางจะมีทีเด็ดเยอะ พริตต้งพริตตี้ ของแรร์ ดารารับเชิญ

รอปู่เสือ เอ๊ย ปูเสื่อชม

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2015 / 08:13:45 AM »
งานนี้ท่าทางจะมีทีเด็ดเยอะ พริตต้งพริตตี้ ของแรร์ ดารารับเชิญ

ถ้ารักรักของท่านประมุขไปด้วย คงไม่มีแน่ๆครับ  :P :P :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
TBC Meeting2015:The Winter in Korat รวมพลคนของแรร์ ณ ร้านFika!!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2015 / 05:09:57 PM »
VpV Studio ร่วมด้วย KittyUltra และ Nobita
ภูมิใจเสนอ
TBC Meeting2015
:The Winter in Korat ณ ร้านFika
รวมพลคนของแรร์!!!

สืบเนื่องจาก LEGO Denmark ส่ง40107 Winter Skating Scene มาให้Thai Brick Club ได้จดกิจกรรมMOC & Meeting กันครับ
รายละเอียดตามกระทู้นี้ครับ http://thaibrickclub.com/board/index.php/topic,744.0.html

ได้มีการจัดEvents MOC ทั่วฟ้าเมืองไทยครับ ซึ่งโคราชก็ได้มาจัดกันเช่นกัน :-*
(ในภาพรถผู้กองNobitaกำลังเข้าเทียบท่าครับ  ;D )

และแล้วก็ถึงร้าน Fika ร้านนี้ช่วงเช้าเป็นร้านกาแฟ กลางคืนเป็นร้านอาหาร+ผับ
ซึ่งคุณโอ๊ตเจ้าของร้านและแฟนสาวก็มีร้านขายโมเดลชื่อดังในกทม.จึงให่ความอนุเคราะห์มาในที่นี้ด้วยครับ  ;)

ครอบครัวพี่หมอกิต มากัน4ท่าน คือพี่หมอกิต พี่ต้อ น้องอัลตร้า และ น้องเซย่าครับ
ส่วนหล่อๆชุดขาวคือผู้กองNobita เจ้าบ่าวป้ายแดงฉายเดียวครับวันนี้ ;D

พี่หมอกิตโชว์ของแรร์ก่อนเลยนั่นคือ สมุดระบายสีLego Fabulandครับ :-*

ต่อด้วยแคตตาล็อกจากห้างไทยในอดีตครับ  :-*

ปี1993 แถมมีภาษาไทยอีกครับ ผมไม่เคยเห็นจริงๆ ว้าวๆๆ   :-* :-* :-*

ซึ่งพี่หมอมีอย่างละ2เล่ม ใจดีให้น้องๆคนเก็บไว้ คนละเล่มครับ (ขอบคุณมากคร้าบ  :-* )

นี่คือชุดMOCฝีมือน้องอุลตร้าและน้องเซย่า

(ชุดด้านหลังเป็นชุดแรร์กล่องสภาพNIB ชุด6870ที่หมอกิตนำมาให้น้องๆได้ชมครับ)

ซึ่งชุด6876  Space Probe Launcher วางจำหน่ายปี1988 เลยทีเดียวครับ  :-*

ในขณะที่วัยรุ่นคุยกัน น้องๆYoung TBC น้องอุลตร้าและน้องสาวน้องเซย่า กำลังต่อMOC40107 Winter Skating Scene ของพ่อหมอกิตเพลินๆครับ

Young TBC สายFriendsหรือเปล่าเนี้ย  ;) (เกรงว่าจะเป็นสายModularแทน  ::) )

แรร์ยุค80-90แล้ว มาดูแรร์SDCCบ้างครับ ของผู้กองNobitaครับ

มาด้วยกัน 7 ชิ้นครับ ;)

SDCC 2014-2015ครับ  :-*

แบบชุดก็มาครับ งานนี้ผู้กองไม่ขอแกะครับ เอาเป็นNIBแบบนี้ไปแหละครับ

ชุดนี้มีพาร์ทแรร์ชุดเดียวที่มีพาร์ทหลังคาเขียวในขณะนี้ครับ  :-*

มีหมายเลขกำกับว่าผลิตแค่นี้จริงๆครับ  8)

ดาราTBCพามาเยอะอยู่แต่ เวลาจำกัดเลยนำออกมาแค่2เทพแล้วกันครับ  ;)

พาเจ้าไอเร็กซ์ไปปีนตึกซะแล้วพี่อั๋น  :P

ส่วนตัวนำมาแค่นี้ครับ ไม่มีชุดแรร์เอาเป็นดาแรร์ การ์ตูนแทนนะครับ  ;D

ถ่ายรูปรวมกันหน่อยนะครับ พี่หมอกิต น้องอุลตร้า น้องเซย่า ผู้กองเอก และสุดหล่อสุดเพี้ยน วีเพี้ยนวีคนนี้นี่เองๆๆๆ :-*
(และพี่ต้อ ผบ.พี่หมอกิตให้เกียรติถ่ายรูปให้ครับ ขอบคุณมากครับ  :-* )

ถือเป็นครั้งแรก ในภาคอีสานที่มีตกันระหว่างชาวTBC โคราชครับ
ซึ่งพี่หมอกิตกับผู้กองนี่ เก็บด้านมืด+ฮีโร่+โมดูล่าคล้ายๆกันเลยคุยกันยาวๆเพลินๆเลยเหมือนกัน แอบฟังคุยถึงUSCกันหลายชุดเลยแนะ   ;)
ส่วนตัวผม การได้เห็นฟิกSDCC กับชุดในตำนานก็แจ่มว้าว ว้าว ว้าวที่สุดในปีนี้แล้วครับ ต้องขอบคุณทุกท่านๆที่ทำให้เกิดMeetingครั้งแรกนี้ได้นะครับผม  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 สิงหาคม 2015 / 08:20:50 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: TBC Meeting:The Winter in Koratร้านFikaหน้ารพ.มหาราช !!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2015 / 05:33:27 PM »
บรรยากาศงานดูอบอุ่นมากเลยครับ :-*

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
Re: TBC Meeting2015:The Winter in Korat รวมพลคนของแรร์ ณ ร้านFika !!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 12:41:36 AM »
ผมยังทันสองเล่มกลาง แต่เล่มบนกับล่างสุดนี้! เก่าจริง สภาพยังใหม่มากเลยครัช

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: TBC Meeting2015:The Winter in Korat รวมพลคนของแรร์ ณ ร้านFika !!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 05:28:32 AM »
มี๊ตเล็กๆแต่ดูดีมากๆเลยค่ะ  มีของโชว์หายากทั้งนั้นเลย มีแคตตาล็อกเก่าๆด้วยเพิ่งเคยเห็นค่ะ  ;D
ปล. โต๊ะเล็กไปนะคะเนี่ย ของล้นเลย อิอิ  :P

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 07:19:16 AM »
อ้า น่าไปจัง

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 06:12:50 PM »

ถ้ารักรักของท่านประมุขไปด้วย คงไม่มีแน่ๆครับ  :P :P :P
รักๆไม่ไปแต่ไม่มีพริตตี้ด้วยครับ ไม่ได้สักอย่างแถมเสีย2อย่างด้วยครับ  ;D

บรรยากาศงานดูอบอุ่นมากเลยครับ :-*
เจอกันงานมีตใหญ่ครับทัธ  ;)

ผมยังทันสองเล่มกลาง แต่เล่มบนกับล่างสุดนี้! เก่าจริง สภาพยังใหม่มากเลยครัช

ผมทัน1993 ครับ 1988นี่ปีเกิดผมเลยแรร์จริงๆ  :-*

มี๊ตเล็กๆแต่ดูดีมากๆเลยค่ะ  มีของโชว์หายากทั้งนั้นเลย มีแคตตาล็อกเก่าๆด้วยเพิ่งเคยเห็นค่ะ  ;D
ปล. โต๊ะเล็กไปนะคะเนี่ย ของล้นเลย อิอิ  :P
จอง2โต๊ะครับอีกโต๊ะน้องๆทานอาหารเติมกำลังกันครับ  :D

อ้า น่าไปจัง
เสียดายคุณKanไม่ได้ไป มีตใหญ่ตุลาค่อยว่ากันครับ  ;)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2015 / 07:29:55 PM »
ระ เป็นถึงท่านประมุข แห่งหัวโจกในการเก็บฮีโร่
กระผมว่า อย่าน้อยหน้า ต้องจัดให้ครบสมกับเป็นถึง ท่านประมุขแห่งพรรคยาจกนะครับ!!!

เห็นด้วยไหม แพนด้าเอ กับ พี่โต้ง  ::)