ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามง่ายๆ 3 ข้อ สำหรับชาว DC [[กระทู้ชาว DC heroes]]  (อ่าน 2875 ครั้ง)

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
                                                                             DC Universe
ผมเปิดกระทู้นี้เพื่อสาวก DC มาพูดคุยกันขำตามประสา สาวกครับ

ตัวอย่าง  B V S ครับ มันส์มาก !!! (ข้างล่าง spoil 100%นะครับ ใครไม่อยากโดนข้ามไปได้เลย)
https://www.youtube.com/watch?v=OWWzgGyAH6Y
.
.
.
.
.
-สาเหตุที่ bat เกลียด sup คือ วันที่ sup สู้กะ zod พี่แกดันสู้ไปโดนตึกของ bruce และ bruce รู้จักคนที่ตายในนั้นคือ .... dick greyson the nightwing :(
-มี aquaman กับ WW ใน Tralier
                                                     WHO SIDE DO YOU ON ?
ปอลิง.ชาว DC รายงานตัวหน่อยนะครับ อยากทราบประชากร
ปอลิง2 งดดราม่านะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2015 / 07:55:49 AM โดย Venage »
May the money be with you

ออฟไลน์ Aj.Jae

• Global Moderator
  • Newbie
  • รักคนอ่าน ^^
Re: Batman Vs Superman [[กระทู้ชาว DC heroes]]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2015 / 09:42:48 AM »
แหม่ จะคิดพล็อตเก๋ๆ ให้สมเหตุสมผลของการเกลียดชังกันไม่ได้เลยเหรอ :(

spiderman เกลียดชัง sandman เพราะทำให้ลุงตาย
ลูกชาย green goblin แก้แค้นแทนพ่อ เพราะ spidy ฆ่าพ่อ
scarlet witch กับพี่เคียดแค้น stark เพราะผลิตอาวุธที่ทำลายหมู่บ้าน
ฯลฯ

ทำไมไม่เอาแบบ batman แว้นรถผ่านและทำน้ำกระเด็นใส่พ่อแว่นที่กำลังแต่งหล่อไปดินเนอร์กับโลอิส
หรือ superman สมัยเด็กๆ เคยเกรียนใส่เด็กชาย Bruce ตอนไปทัศนศึกษาที่ Smallville :P

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: Batman Vs Superman [[กระทู้ชาว DC heroes]]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2015 / 04:12:26 PM »
พล็อตมาหม่นๆ สมดีนะครับ เพราะลองคิดถึงมุมของคนธรรมดา พวกฮีโร่สู้กันแบบนั้นชาวบ้านโดนลูกหลงตายกันเพียบ

พี่แบทแกก็เลยอยากจะเหมือนเตือนสติให้รู้ว่า บางครั้งการต่อสู้อาจทำให้ชาวบ้านเดือนร้อนได้ เพราะปกติพี่แบทแกเวลาซัดคนร้ายชาวบ้านจะไม่ค่อยมีปัญหา

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2015 / 04:55:15 PM »
ชั่วโมงบินการเป้นฮีโร่ของซุปน้อยไป แบทเลยสอนให้ครับ 8)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2015 / 05:24:20 PM »
ไม่ได้เป็นแฟนตัวยงของ Dc แค่ชอบมาก  :-[

มีหนังไรมาก็ดู ไม่อยากเอาไปเทียบกับ comic รอดูเลยครับเรื่องนี้

henry carvil หล่อจริงๆ  :-[

ออฟไลน์ King Roster

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2015 / 07:36:46 PM »
สาวก DC ไม่พลาดแน่นอนครับ น่าดูมากๆ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2015 / 08:50:09 PM »
จะได้เก็บฟิกbatmanก็ตอนนี้แหละ :-[

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2015 / 11:00:45 PM »
แบทแมน มันต้องโหดๆแบบนี้แหละครับ  ;)
เวอร์ชั่นนี้ จะไม่ติ๋มๆเหมือนเวอร์ชั่นที่ คริสเตียน เบล แสดง
แต่คริสเตียน เบล แสดงได้ดีมากอีก หวังว่า น้าเบนจะทำได้ดีนะ

ปล.ชอบแบทโหดๆ มันต้องยังงี้

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2015 / 11:22:38 PM »
แบทแมน มันต้องโหดๆแบบนี้แหละครับ  ;)
เวอร์ชั่นนี้ จะไม่ติ๋มๆเหมือนเวอร์ชั่นที่ คริสเตียน เบล แสดง
แต่คริสเตียน เบล แสดงได้ดีมากอีก หวังว่า น้าเบนจะทำได้ดีนะ

ปล.ชอบแบทโหดๆ มันต้องยังงี้
เห็นด้วยครับเพราะผมชอบเบนมากๆ :P
แต่ทำไมก่อนหน้านี้คนชอบแอนตี้ที่เบนเป็นแบทแมน :'(

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2015 / 12:34:43 AM »
เห็นด้วยครับเพราะผมชอบเบนมากๆ :P
แต่ทำไมก่อนหน้านี้คนชอบแอนตี้ที่เบนเป็นแบทแมน :'(
อาจเป็นเพราะเบน เคยได้รับรางวัลนักแสดงยอดแย่ของ ราสเบอรี่ อวอร์ด (Raspberry Awards) ก็ได้ครับ  :) :) :)

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 กันยายน 2015 / 07:54:13 AM »
แหม่ จะคิดพล็อตเก๋ๆ ให้สมเหตุสมผลของการเกลียดชังกันไม่ได้เลยเหรอ :(

spiderman เกลียดชัง sandman เพราะทำให้ลุงตาย
ลูกชาย green goblin แก้แค้นแทนพ่อ เพราะ spidy ฆ่าพ่อ
scarlet witch กับพี่เคียดแค้น stark เพราะผลิตอาวุธที่ทำลายหมู่บ้าน
ฯลฯ

ทำไมไม่เอาแบบ batman แว้นรถผ่านและทำน้ำกระเด็นใส่พ่อแว่นที่กำลังแต่งหล่อไปดินเนอร์กับโลอิส
หรือ superman สมัยเด็กๆ เคยเกรียนใส่เด็กชาย Bruce ตอนไปทัศนศึกษาที่ Smallville :P
ผมว่าถ้าเกรียนใส่จริงๆ พี่แกได้กินข้าวคลุก คลิปโตไนต์ แล้วละครับ
พล็อตมาหม่นๆ สมดีนะครับ เพราะลองคิดถึงมุมของคนธรรมดา พวกฮีโร่สู้กันแบบนั้นชาวบ้านโดนลูกหลงตายกันเพียบ

พี่แบทแกก็เลยอยากจะเหมือนเตือนสติให้รู้ว่า บางครั้งการต่อสู้อาจทำให้ชาวบ้านเดือนร้อนได้ เพราะปกติพี่แบทแกเวลาซัดคนร้ายชาวบ้านจะไม่ค่อยมีปัญหา
ชาวบ้านเรื่อง เกลียด Sup เหมือนเป็นปีศาจ แต่สนับสนุน bat เหมือนเป็นเทพครับ แต่ก็มีเหตุผลนะ
ลองคิดดูว่า มีเอเลี่ยนมาบุกโลกแล้วสิ่งแรกที่มันทำ คือ ทำลายเมือง คุณจะรู้สึกยังไง...
อาจเป็นเพราะเบน เคยได้รับรางวัลนักแสดงยอดแย่ของ ราสเบอรี่ อวอร์ด (Raspberry Awards) ก็ได้ครับ  :) :) :)
เห็นเขาบอกกันว่า พี่แก อ้วน ไปครับ แต่พอเห็นตัวอย่างทุกคนก็ชื่นชอบเขาขึ้นมาทันที

• **
Re: คำถามง่ายๆ 3 ข้อ สำหรับชาว DC [[กระทู้ชาว DC heroes]]
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 กันยายน 2015 / 08:01:32 AM »
                                             คำถามขำๆคลายเครียดของชาว DC
  อันนี้ไปเจอมาใน facebook นะครับ ขำๆ ไม่ต้องเครียด
1.superman ยกโลกได้ แต่ของอะไรที่ superman ยกไม่ได้

2.ใครคือ Arkham knight

3.ทำไมผู้คนถึงชื่นชอบ batman

Re: คำถามง่ายๆ 3 ข้อ สำหรับชาว DC [[กระทู้ชาว DC heroes]]
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 กันยายน 2015 / 01:00:57 PM »
1:คลิบโตไน(มั่ง)
2:batman
3:เพราะเขาคือbatman

ออฟไลน์ shanao

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 กันยายน 2015 / 08:39:40 PM »

2.ใครคือ Arkham knight

ถ้าตอบจะโดนถีบข้อหาสปอยป่าวครับ  :P
เอาเป็นว่าผมคาดขาวไว้ละกัน

Jason Todd ครับ จากในเกมส์Arkham knight หลังจากโดนโจ๊กเกอร์จับไปทรมาน