ผู้เขียน หัวข้อ: [ M@sterChiu Cartoon ] Captain Phasma Attack! หน้า 8  (อ่าน 48285 ครั้ง)

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
Re: [ M@sterChiu Cartoon ] Captain Phasma Attack!
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2016 / 09:32:12 PM »
ฝีมือทำการ์ตูนยอดเยี่ยม :o น่าติดตามมากๆ :-[

ออกมาเร็วๆ นะ สาวกตามอ่านครับ :D

ปล. ของท่านประมุข รอทีไม่ต่ำกว่าครึ่งปี อิอิ :-*

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
Re: [ M@sterChiu Cartoon ] Captain Phasma Attack!
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2016 / 10:06:47 PM »
กำลังมันครับ  :) :) :)
รออ่านต่อครับ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2016 / 10:23:44 PM »
สนุกมากชิ้ว จมูกโตๆของวีมีดีเหมือนกันนะเนี้ย  :P
พี่ปลาใช้กลเบอร์เกอร์ น้องอยากหลงกลบ้างจัง  :-[

รอชมตอนต่อไปครับ ;)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2016 / 05:36:54 AM »
เจรจาด้วย hamburger .... :o

ดีนะที่เป็นแค่การ์ตูน  ของจริงไม่มีเบอเกอร์ค่ะ  :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2016 / 12:55:58 PM »
ปล. ของท่านประมุข รอทีไม่ต่ำกว่าครึ่งปี อิอิ :-*
ออกตามBerserkครับท่านปี๋ที่ปรึกษา  :P
เกมBerserk Musouน่าเล่น หยุดลงการ์ตูนไปเล่นเกมได้ไหมครับเนี้ย   :-\

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2016 / 01:05:38 PM »
สนุกจัง ตังอยู่ครบ :P

บลาสเตอร์โหดมากเลย คนโดนเป็นรูเบ้อเริ่ม
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2016 / 08:03:22 AM »
5555 เจรจาด้วย hamburger
เรื่อง แฮมเบอเกอร์ต้องพี่ปลาเท่านั้นอะ คิด  ::)

ในที่สุด ผมก็ได้บู๊บ้าง  ตอนก่อนร้องไห้งอแง barry barry   :-[
น้องทัชนี้คือพระเอกอย่างเห็นได้ชัดเลย หึหึหึหึ

ชอบ moc ACU ของพี่ชิวมากๆครับ

ถามบ้าง ประตูเลื่อนได้ไม  5555  :P
ตอนที่แล้วก็บู้อยู่นะ เจอรี่ ฮ่าๆ  ;D
ฐาน MOC ประตูเลื่อนได้ทุกบานอ่า รี่  ;)

คุณปลาเจรจาด้วยเบอร์เกอร์ อยากดีลด้วยจัง 555
ใช่ครับพี่ทศ เรื่องเบอเกอร์ต้อง ดีล กับพี่ปลาเท่านั้น  ;)

สิ่งนึงที่ชิ้วทำได้ดีเลยนะ คือการทำการ์ตูนนี่แหละ ถ่ายภาพสวย สื่ออารมณ์ตัวละครออกมาได้ดีมาก
พี่ว่านี่แหละเหมาะกับชิ้วมากเลย มาถูกทางละ... ;)

ขอบคุณครับพี่พล  ;D

หรือว่าชิ้วจะ ทำการ์ตูนลงเฟส อัพให้ต่อเนื่อง พอดังแล้ว อีกหน่อยก็ขายโฆษณาได้อย่างพวกเพจพ่อบ้านใจกล้า หรืออีเจี๊ยบเลียบด่วน ไรเงี้ยะ
ยากนะพี่อั๋น  :o ผมว่าคนชอบอ่านการ์ตูนแบบนี้น้อยอะ คนไม่ตามหรอกครับ  :-\
และ ยากที่จะทำขึ้นอะ ผมว่า ฮ่าๆ  :P

เอ๊ย!!!! สนุกอ่ะชิ้ว!!!!!!! ฐานทัพHoth ดูใหญ่มากๆเลย อ่านเพลินเลยทีเดียว อีก 1 ชม. เดี๋ยวกลับมาอ่านภาค 2 นะ!!!!!
อีก 1 ชม ของหลายๆเดือนนะ เออี้  ::)
ยังไง ตัวร้ายระดับแพนด้าเอ ก็ต้องโผล่อยู่แล้ว ใจเย็นๆนะตัวร้าย  ::)

อ่านสนุกมากๆเลยพี่ชิ้ว
พอพื้นหลังเป็นmocภาพดูคมขึ้นเลยครับ
แล้วก็ภูมิใจกับเจ้าทัชชิ่งในเรื่องจัง :-[

ปล.ไม่ให้พลาสม่าเข้าเครื่องอัดเบอร์เกอร์หรอครับ

พอพื้นหลังเป็น MOC พี่ไม่ต้องทำการตัดภาพไง ทัช  ;)
จริงๆพี่ไม่ค่อยถนัดนะ ตัดภาพ ฮ่าๆ รูปๆหนึ่งทำนานมากๆ

ฟาสม่า ตอนแรกๆที่คิด คือต้องรุมกันถึงจะชนะนะ แต่ถ่ายไปถ่ายมาเริ่มขี้เกียจ
คือทำนานมากๆอะ ทั้งวัน ถ่าย ( 3 ชั่วโมง ) + ทำรูป ( 4 ชั่วโมงกว่า) ขนาดไม่ตัดต่อนะ  >:(

ฝีมือทำการ์ตูนยอดเยี่ยม :o น่าติดตามมากๆ :-[

ออกมาเร็วๆ นะ สาวกตามอ่านครับ :D

ขอบคุณครับพี่โต้ง  ;)
ผมไม่ค่อยมีเวลาเลยครับพี่ อาจจะต้องรอหลายเดือนแบบท่านประมุขก็เป็นได้  ::)
คือผมต้องถ่ายตอนเช้า หรือ กลางวัน ที่พอมีแสงในห้องอะครับ ไม่งั้นภาพจะออกมาไม่คม
และ ช่วงนั้นที่จะพอเป็นไปได้ก็แค่วันอาทิตย์ ซึ่งไม่ได้ว่างทุกอาทิตย์เลยครับพี่  ::)

กำลังมันครับ  :) :) :)
รออ่านต่อครับ
ขอบคุณครับ พี่กุ้ง  ;)
ช่วงนี้ไม่เห็นพี่ลง รีวิว เลยนะครับ  :P

สนุกมากชิ้ว จมูกโตๆของวีมีดีเหมือนกันนะเนี้ย  :P
พี่ปลาใช้กลเบอร์เกอร์ น้องอยากหลงกลบ้างจัง  :-[

รอชมตอนต่อไปครับ ;)
ฮ่าๆ แรกๆว่าจะเป็นพระเอกของตอนนะ แต่ทำไปทำมา
ท่านประมุขต้องรั่วถึงจะใช่ ก็เลย....  :P

เจรจาด้วย hamburger .... :o

ดีนะที่เป็นแค่การ์ตูน  ของจริงไม่มีเบอเกอร์ค่ะ  :P
ของจริง พ่วง 2 อย่างนี่ครับพี่ปลา  ;)
กาแฟ + เบอเกอร์ ฮ่าๆ

สนุกจัง ตังอยู่ครบ :P

บลาสเตอร์โหดมากเลย คนโดนเป็นรูเบ้อเริ่ม
ขอบคุณ ถ้าอยากตังค์ไม่ครบ โปรดโอนมาที่บัญชีผมได้ ฮ่าๆ  ;)
ใช่ๆ กว่าจะคิดว่าทำไงให้เป็นหลุมนั้นนานมากๆ

รออ่านการ์ตูนคิวอยู่เด้อ  :)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2016 / 10:39:04 AM »
มันส์ดีครับ ยิงกันดุเดือดมาก  :)

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2016 / 12:08:32 PM »
มันส์ดีครับ ยิงกันดุเดือดมาก  :)
ขอบคุณครับ กอลฟ์  ;)

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2016 / 01:59:19 PM »
ทำการ์ตูนผ่านมือถือยังไงอะชิ้วไม่เคยทำ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2016 / 03:21:55 PM »
ทำการ์ตูนผ่านมือถือยังไงอะชิ้วไม่เคยทำ
ไม่เป็นเหมือนกันครับพี่ทศ  ::)
ต้องถามน้องทัชอะครับ

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2016 / 10:24:25 PM »
ไม่เป็นเหมือนกันครับพี่ทศ  ::)

แล้วที่ทำนี่ใช้คอมเหรอ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2016 / 07:31:24 AM »

ถูกต้องนะครับ!  ;) คอมล้วนๆเลยครับพี่ทศ ทำเป็นวันๆ  :-\

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2016 / 03:09:54 PM »
กาตูนเยี่ยมเช่นเคยครับชิ้ว ฉากจบคลาสสิกมาก
ตัวประกอบตายเรียบ 55 กัปตันฟาสม่าเก่งกว่าในหนังอีกนะ  :P

ปล. ฐานระเบิดแสดงว่าไม่ใช้ฉากเดิมแล้วใช่ไหม moc ใหม่ๆๆ 55

รอชมตอนต่อไป....  8)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2016 / 03:42:17 PM »
กาตูนเยี่ยมเช่นเคยครับชิ้ว ฉากจบคลาสสิกมาก
ตัวประกอบตายเรียบ 55 กัปตันฟาสม่าเก่งกว่าในหนังอีกนะ  :P

ปล. ฐานระเบิดแสดงว่าไม่ใช้ฉากเดิมแล้วใช่ไหม moc ใหม่ๆๆ 55

รอชมตอนต่อไป....  8)
ผมมันเป็นคน Classic ครับแจน  ::)
ตัวประกอบไม่เรียบนะแจน ยังมี ผู้บัญชาการเคนนี่ รอดอยู่
ส่วนกัปตันฟาสม่าก่ะทำให้เก่งกว่านี้ แต่ขี้เกียจทำเพิ่มละ แค่นี้ก็เล่นผมทั้งวันแล้ว  :'(

ปล. ยังใช้ฐานเดิมนะ 555+ และ ตอนต่อไป ONE SHOT โผล่แน่นอน ติดตามตอนต่อไปด้วยเด้อ 555+

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2016 / 11:16:42 PM »

ถูกต้องนะครับ!  ;) คอมล้วนๆเลยครับพี่ทศ ทำเป็นวันๆ  :-\
ผมใช้แอปนี่ทำครับ :P

ส่วนแต่งภาพใช้อันนี้ครับ :)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2016 / 12:05:20 PM »
การ์ตูนสนุกตามมาตรฐานชิ้ว ขอรีเควสการ์ตูนสนุก ๆ แบบนี้สัปดาห์ละตอนนะครับ

ฐานทัพหน่วย All Chiu Unity (ACU-หน่วย(หนุ่ม ๆ)ทั้งหลายของชิ้ว) ที่ดาว Hoth โดนพังไปแล้ว การ์ตูนตอนหน้าสงสัยได้ไปที่ดาวมุกดาอินแล้วล่ะสิ   8)

... แค่นี้ก็เล่นผมทั้งวันแล้ว  :'(
...
ใครครับที่เล่น ชิ้ว ทั้งวัน  โหดร้ายจังเลย   :o

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2016 / 10:18:37 PM »
การ์ตูนสนุกตามมาตรฐานชิ้ว ขอรีเควสการ์ตูนสนุก ๆ แบบนี้สัปดาห์ละตอนนะครับ

ฐานทัพหน่วย All Chiu Unity (ACU-หน่วย(หนุ่ม ๆ)ทั้งหลายของชิ้ว) ที่ดาว Hoth โดนพังไปแล้ว การ์ตูนตอนหน้าสงสัยได้ไปที่ดาวมุกดาอินแล้วล่ะสิ   8)

ขอบคุณครับพี่ทิค  ;)
ตอนหน้าว่าจะไป ดาว Endor ก่อน แต่ดูอารมณ์คนทำอีกทีอ่าครับ
ไม่มีเวลาเลย ยุ่งๆ  ::)