ผู้เขียน หัวข้อ: [ M@sterChiu Cartoon ] Captain Phasma Attack! หน้า 8  (อ่าน 48289 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[ CARTOON WORLD ] STAR WARS - The Purple Knight : Pilot
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 26 เมษายน 2015 / 07:32:23 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เมษายน 2015 / 07:39:43 PM โดย LegoKnightz »

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: [ CARTOON WORLD ] STAR WARS - The Purple Knight : Pilot
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 26 เมษายน 2015 / 07:42:35 PM »
ที่แท้เจไดชิ้วออกจากด้านมืดเพื่อไปเข้าด้านม่วงนี้เอง
ผมได้ทรงผมใหม่อีกแล้ว :oและก็ผมกลัวพี่ทิคเอาผมไปกิน :'(
ปล.อาจารย์ปีโปน่ารักมากครับ :P

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • Full Member
  • *
  • "Darker than Darkness"
Re: [ CARTOON WORLD ] STAR WARS - The Purple Knight : Pilot
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 26 เมษายน 2015 / 07:48:19 PM »
ด้านม่วงยินดีต้อนรับ ;D
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ pongza

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 26 เมษายน 2015 / 07:50:46 PM »
เจไดชิ้วใช้ดาบสีม่วงด้วย :P
เอฟเฟคสุดยอดเลยคับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 26 เมษายน 2015 / 07:58:32 PM »
หูยพญามารหัวหน้าเหล่าร้ายออกมาตั้งแต่ตอนแรกเลย ทำเป็นละครไทยซะละ เรียกเรทติ้งให้คนติดกันสุดๆ

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 26 เมษายน 2015 / 08:11:16 PM »
ขอพลังม่วงจงสถิตย์อยู่กับอาจารย์ชิ้วครับ :-* 555+

การ์ตูนมีตอนต่อไปด้วย ! ต้องติดตาม :D

ออฟไลน์ mrkornk

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 26 เมษายน 2015 / 10:05:56 PM »
โอ สงสัยพลังที่เหล่าเจไดสัมผัสได้อย่างแรงกล้าจะไม่ใช่พวกซิธซะแล้วสิครับ  :o

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 26 เมษายน 2015 / 10:13:57 PM »
เทคนิคแจ่มมากครับ
อาจารย์ปีโป้โผล่มาตอนเดียวตายเลย  :) :) :)
เรื่องมีปมซับซ้อน รอชมต่อครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 26 เมษายน 2015 / 10:42:11 PM »
โอ๊ยๆๆๆๆ หนุกมากๆ ดาบสีม่วงทรงพลังสุดๆ!!!!!! :P

ตั้งหน้าตั้งตารอตอน2เลยครับ!!!!

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 27 เมษายน 2015 / 12:37:18 AM »
สนุกมากครับ  The Purple Knightนี่แสดงว่าเข้าสู่ด้านม่วงแล้วสินะครับ  ท่านรองอันดับ 2 :-[

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 27 เมษายน 2015 / 04:20:03 AM »
สนุกเหมือนเคยเลย  ชอบ อ.ปีโป้ค่ะ   ;D
พี่ทิคโผล่มาแล้ว รอติดตามตอนต่อไปค่ะ  :D
สรุปว่า 2 ชุดนี้ที่ใช้ประกอบฉากยังไม่ขายใช่ไหมคะ อิอิ  :P

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 27 เมษายน 2015 / 08:17:56 AM »
เวลาผมอ่านการ์ตูนของใคร ก็จะเจอ แพนด้า โดนจัดหนักทุกที
เหมือนเป็นตัวฮาเลยครับหน้าตามันบอก  ::) ::)

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 27 เมษายน 2015 / 09:09:04 AM »
มารส้มมาแล้ว ตอนหน้าจะมีมารโจ๋มามั้ยครับ ผมนึกว่าพี่ชิ้วออกจากด้านมืดไปแล้วนะเนี่ย
ปล.moselsy catina นี่พี่ระ สอยไปแล้วไม่ใช่รึ ถ้ายังขอ Dewback นะครับ  :P :P :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เมษายน 2015 / 09:23:09 AM โดย Venage »
May the money be with you

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 27 เมษายน 2015 / 11:34:57 AM »
เรื่องนี้เดาได้เลย ว่ามารโจ๋ ต้องอยู่เบื้องหลังแน่นอน  8)

ปล. สำนักขำๆร้ายที่สุด
     ด้านม่วง งามที่สุด  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 27 เมษายน 2015 / 07:04:55 PM »
ที่แท้เจไดชิ้วออกจากด้านมืดเพื่อไปเข้าด้านม่วงนี้เอง
ผมได้ทรงผมใหม่อีกแล้ว :oและก็ผมกลัวพี่ทิคเอาผมไปกิน :'(
ปล.อาจารย์ปีโปน่ารักมากครับ :P
ไม่ได้ตั้งใจนะ น้องทัช
เห็นแต่ละคนเรียกร้องด้านม่วงเหลือเกิน  ;D

ปล.ทรงผมน้องทัช หายากเหลือเกิน เอาทรงนี้แหละ 555+

ด้านม่วงยินดีต้อนรับ ;D
ขอรับท่านอาจารย์  ;)

เจไดชิ้วใช้ดาบสีม่วงด้วย :P
เอฟเฟคสุดยอดเลยคับ ;D ;D ;D
ขอบคุณครับ  :)
มีคนเรียกร้องเยอะอ่าครับ น้องป๋อง เลยสนองสักหน่อย  ;)

ปล. ภาคนี้พี่จะเก่งเป็นพิเศษนะครับ 555+
ว่าจะเท้าความว่า กระบี่ม่วงได้รับมาจากอาจารย์วินดูก่อนเสียชีวิต

หูยพญามารหัวหน้าเหล่าร้ายออกมาตั้งแต่ตอนแรกเลย ทำเป็นละครไทยซะละ เรียกเรทติ้งให้คนติดกันสุดๆ
ไม่ได้หรอกครับพี่อั่น ช่วงนี้หายนาน
ไม่ค่อยจะมีเวลา + กำลังทรัพย์ เรียกเรตติ้งสักหน่อยเผื่อได้ค่าโฆษณาจากพี่อั่น  ::)

ขอพลังม่วงจงสถิตย์อยู่กับอาจารย์ชิ้วครับ :-* 555+

การ์ตูนมีตอนต่อไปด้วย ! ต้องติดตาม :D
ขอพลังม่วง จงสถิตย์กับท่านที่ปรึกษาพรรคเช่นกัน
ขอบคุณที่ติดตามนะครับ พี่โต้ง 8)

โอ สงสัยพลังที่เหล่าเจไดสัมผัสได้อย่างแรงกล้าจะไม่ใช่พวกซิธซะแล้วสิครับ  :o
นั้นละสิครับ อิอิ  :) จะเป็นผู้ใดหน๋อ  ::)

เทคนิคแจ่มมากครับ
อาจารย์ปีโป้โผล่มาตอนเดียวตายเลย  :) :) :)
เรื่องมีปมซับซ้อน รอชมต่อครับ  ;D ;D ;D
ขอบคุณครับพี่กุ้ง มายไอดอล  :P
อาจารย์ปีโป้ เป็นเจไดในสภาในยุค ที่ผมสมมุติขึ้นมานะครับ ฝีมือเกือบเทียบเท่า อาจารย์ คิท ฟิสโต เลยนะครับ อิอิ   ::)
เรื่องนี้มีปมซับซ้อนแน่นอนครับ ผู้เขียนบทยังแอบมึนเลยครับ 555+

โอ๊ยๆๆๆๆ หนุกมากๆ ดาบสีม่วงทรงพลังสุดๆ!!!!!! :P

ตั้งหน้าตั้งตารอตอน2เลยครับ!!!!
แน่นอนที่สุดครับ คุณเอ  8)
เรื่องนี้ผมจะเก่งสุดๆไปเลย อิอิ  :P

สนุกมากครับ  The Purple Knightนี่แสดงว่าเข้าสู่ด้านม่วงแล้วสินะครับ  ท่านรองอันดับ 2 :-[
ขอบคุณครับท่านประมุข  ;)
ไท่นะ ด้านม่วงยกให้คุณคิว กับ พี่แบงค์ แทนดีกว่าครับ อิอิ  ;D

สนุกเหมือนเคยเลย  ชอบ อ.ปีโป้ค่ะ   ;D
พี่ทิคโผล่มาแล้ว รอติดตามตอนต่อไปค่ะ  :D
สรุปว่า 2 ชุดนี้ที่ใช้ประกอบฉากยังไม่ขายใช่ไหมคะ อิอิ  :P
ขอบคุณครับพี่ปลา  :D อาจารย์ปีโป้ เหมือนจะป๊อบปูล่าจัง สงสัยต้องทำภาคแยก 555  :P
ยังอยู่กับผมนะครับ แต่มีคนจองละ 555+  ;D :)

เวลาผมอ่านการ์ตูนของใคร ก็จะเจอ แพนด้า โดนจัดหนักทุกที
เหมือนเป็นตัวฮาเลยครับหน้าตามันบอก  ::) ::)
แพนด้าเอ ผู้น่า.......... สมน้ำหน้าสินะครับ น้องเจอร์รี่ อิอิ  ;D
ตอนแรกเกือบดันอาจารย์ปีโป้เป็นน้องเจอร์รี่ละ แต่ออกมาฉากเดียวเลยไม่เอาดีกว่า 555

มารส้มมาแล้ว ตอนหน้าจะมีมารโจ๋มามั้ยครับ ผมนึกว่าพี่ชิ้วออกจากด้านมืดไปแล้วนะเนี่ย
ปล.moselsy catina นี่พี่ระ สอยไปแล้วไม่ใช่รึ ถ้ายังขอ Dewback นะครับ  :P :P :P
มารโจ๋ จะโผล่ตอนหน้าไม่ ยังไม่ขอบอกดีกว่าครับ น้องปัณ  ::)
ด้านมืดมันออกยากจริงๆนั้นแหละ

ปล. คันทีน่าคุณระ จองแล้วครับ รอเวลามา กทม.ก่อน

เรื่องนี้เดาได้เลย ว่ามารโจ๋ ต้องอยู่เบื้องหลังแน่นอน  8)

ด้านม่วง งามที่สุด  :P
ผมสัมผัสได้ถึง พลังด้านส้มเลยนะครับพี่หมอเอ่ย  :P
ด้านม่วง งามที่สุด!!!!  :o :o :o

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 27 เมษายน 2015 / 08:00:55 PM »
การ์ตูนด้านม่วงมาแล้ว อิอิ
น่าติดตาม ว่าผมจะเอาน้องทัชไปทำไร

ด้านม่วง งามที่สุด   :P

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 27 เมษายน 2015 / 09:16:52 PM »
อาจาย์ปีโป้ <<< ชื่อแบบนี้ตัวประกอบแน่ๆ และแล้วก็ตายในไม่กี่่ช่อง  :P

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 27 เมษายน 2015 / 11:17:57 PM »
การ์ตูนด้านม่วงมาแล้ว อิอิ
น่าติดตาม ว่าผมจะเอาน้องทัชไปทำไร

ด้านม่วง งามที่สุด   :P
ต้องรอดูตอนหน้านะครับ ท่านผู้ใหญ่ใจดี  :P
ปล. มันชักจะยังไงๆแล้วนะครับ พี่ทิค ด้านม่วงงามที่สุด  ::)

อาจาย์ปีโป้ <<< ชื่อแบบนี้ตัวประกอบแน่ๆ และแล้วก็ตายในไม่กี่่ช่อง  :P
แต่ก็ได้หลายช่องอยู่นะครับ คุณกอล์ฟ  ::)

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 30 เมษายน 2015 / 10:45:20 AM »
เรื่องนี้ออกแนวเก่งเกิน เก่งเกินไปแล้วสินะ ปกติพวกเก่งเกินจะต้องโดนตัดบททิ้งเร็วๆนี่ไม่งั้นเดี่ยวเรื่องเสียสมดุลย์  :P :P :P

ปล. อัศวินม่วงตัวจริงของชิ้วต้องแบบนี้

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2015 / 11:48:02 PM »
ด้านม่วง สีม่วงๆ ใครได้ฟังทีแรก จะนึกถึงtheme Friend :-\
แพนด้า น่ารักมาก ชอบหัวสัตว์แบบนี้ อยากให้มีมาอีก ตัวอื่นๆบ้าง ชอบๆ :D

ด้านส้มก็ร้ายขนาด
      ด้านม่วง งามที่สุด