ผู้เขียน หัวข้อ: [ M@sterChiu Cartoon ] Captain Phasma Attack! หน้า 8  (อ่าน 48764 ครั้ง)

ออฟไลน์ tuktik

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
Re: [ CARTOON WORLD ] Star Wars EP5 : The One Who Has Over 20,000 Midi-Chlorians
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:57:26 PM »
ตัดมือแล้วยิงทิ้งอีก ........... เหอะๆ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: [ CARTOON WORLD ] Star Wars EP5 : The One Who Has Over 20,000 Midi-Chlorians
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:15:53 PM »
จบได้ลุ้นมากครับ เกือบไม่มีEpisode 4 ซะแล้ว สนุกมากครับ ;)

ปล.ยังมีฉากหลังEnd Credit ที่พี่อั๋นรอดจากปืนของพี่เอกแล้วVpV หามือกลให้ด้วยไหมครับ :P

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:32:43 PM »
ฟันกันจนตาลายเลยครับ
ต่่อไปจะเป็นธีมไรหน่อ ::)
ปล.สรุปผมตายเพราะจ่ามดใช่ไหมครับ :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:59:22 PM »
สู้กันเลือดสาดเลยครับ  :) :) :)
สงสัยถูกใจพี่เสือตรงเจ้าสำนักขำๆ โดนยิงตายนี่แหละ  ;) ;) ;)
มิได้ครับพี่กุ้ง ไม่ใช่แค่โดนยิงตายครับ
แต่ถูกตัดมือ แล้วโดนยิงตายครับ     

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2015 / 11:07:09 PM »
เป็นแพนด้าสะป่าว ตกสะพานเดี้ยง คริ คริ เอ้ แพนด้าปีนต้นไม่ได้ป่าวหว่า หรือนั้นหมีโคล่า!!  :P :P  ว่าแต่ อวสานแล้วเหรอ ยังงงๆ ฮ่าๆ

Welcome to Castle theme นะครับ  8)

ออฟไลน์ January28

• Full Member
  • *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2015 / 11:33:40 PM »
ทั้งยุทธจักรเหลือพี่เอกท่านเดียวสินะ 555 นอกนั้นตายอนาถมาก  :P
EP นี้ทิ้งทวนแล้วเหรอครับคุณชิ้ว ฉากต่อสู้แม้จะเป็นภาพนิ่งแต่สมูทมาก
รู้สึกเคลื่อนไหวต่อเนื่อง ต่อไปคงเปลี่ยนจาก light saber เป็น ดาบ แทนซะแล้ว

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015 / 05:36:08 AM »
ชอบจัง สนุกมากเลยค่ะ  ;D  ที่จริงเป็นเรื่องที่เล่ามานี่เอง  ใครที่ไม่อ่านตั้งแต่ตอนแรก งง เลยนะเนี่ย     8)
เจไดตายเกลี้ยง  ส่วนพี่อั๋นจากที่รอดๆ กลายเป็นไม่รอดซะได้   สรุปเหลือแต่คุณเอก  :P
รออ่านนิทานธีมใหม่นะคะ  ;)

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:13:53 AM »
สนุกมากเลยคับ ตายเกลี้ยง 555+ ;D
คนแย่งแก้วนี้มาจากภาค 4 ใช้ป่าว

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:29:28 AM »
ติดตามมาตลอด สนุกมากครับ :)

อดีตอันแสนโหดร้าย อิอิ ;D

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:52:29 AM »
สนุกมากครับพี่ชิ้ว  ;D

ไดชิ้ว กะ ไดเอ ดูจะเข้าขากันดีนะเนี่ย

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:44:33 AM »
จองหมู่บ้านอีวอคครับ เอ๊ยไม่ใช่ การ์ตูนสนุกมากครับ ขอบคุณที่ทำมาให้ได้อ่านกัน
Welcome to the new Theme อิอิ... :P

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:48:15 AM »
กล้าไปหาเรื่องจ้าวสำนักขำขำ  :-X
งานนี้เหล่าเจได ไม่รอดแน่ๆ  ::)
 :P :P :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:04:17 PM »
สนุกมากเลยครับ อ่านจนจบถึงรู้ว่าเป็นเรื่องราวในอดีต   :o

แต่จบดีมากเลยครับ คุณเอกนี่พระเอกตัวจริงเลยนะ   :-*  :P
ขอบคุณครับพี่ทิค  ;)
พี่เอก ประเอกตัวจริง อิอิ  :P

สู้กันเลือดสาดเลยครับ  :) :) :)
สงสัยถูกใจพี่เสือตรงเจ้าสำนักขำๆ โดนยิงตายนี่แหละ  ;) ;) ;)
อิอิ เลือดไม่เยอะะครับ นิดเดียวๆเองครับพี่กุ้ง  8)
ผดุงความยุติธรรมให้พี่ทิคหน่อยครับ เห็นแอบโดนกลั่นแกล้งตลอด  ::)

โห!!! สนุกมากเลยครับคุณชิ้ว!!! ตายหมด ตายจริง ตายเกลี้ยงเลย!!!  :o :o :o 55555

เป็นเรื่องเล่านี่เอง :P(ผมเกือบลืมฉากในคาทีน่าไปแล้ว ^^)

ปล. ที่จริงคนที่แย่งแก้วจากลุคในภาค4 ก็คือ........พี่ อ. 8)
ขอบคุณครับคุณเอ เดี้ยงหมด ไม่ใช้สเเตนอิน  :P

ตัดมือแล้วยิงทิ้งอีก ........... เหอะๆ
โหดมากๆใช่ไหมครับ อิอิ  8)

จบได้ลุ้นมากครับ เกือบไม่มีEpisode 4 ซะแล้ว สนุกมากครับ ;)

ปล.ยังมีฉากหลังEnd Credit ที่พี่อั๋นรอดจากปืนของพี่เอกแล้วVpV หามือกลให้ด้วยไหมครับ :P
ท่านประมุข รู้ได้ไงว่าผมจะมีทำ End Credit เนี่ย ไม่ได้บอกใครเลยนะครับ  :-*

ฟันกันจนตาลายเลยครับ
ต่่อไปจะเป็นธีมไรหน่อ ::)
ปล.สรุปผมตายเพราะจ่ามดใช่ไหมครับ :P
ใช่เลย น้องทัช เดี้ยงเพราะเสียเลือดมากเกินไปครับ อิอิ  :P

เป็นแพนด้าสะป่าว ตกสะพานเดี้ยง คริ คริ เอ้ แพนด้าปีนต้นไม่ได้ป่าวหว่า หรือนั้นหมีโคล่า!!  :P :P  ว่าแต่ อวสานแล้วเหรอ ยังงงๆ ฮ่าๆ

Welcome to Castle theme นะครับ  8)
ผมยังโลเล ลังเลต่อไปครับ ย้าย ไม่ย้าย ย้าย ไม่ย้าย  :-[ :-[ :-[

ทั้งยุทธจักรเหลือพี่เอกท่านเดียวสินะ 555 นอกนั้นตายอนาถมาก  :P
EP นี้ทิ้งทวนแล้วเหรอครับคุณชิ้ว ฉากต่อสู้แม้จะเป็นภาพนิ่งแต่สมูทมาก
รู้สึกเคลื่อนไหวต่อเนื่อง ต่อไปคงเปลี่ยนจาก light saber เป็น ดาบ แทนซะแล้ว
เหลือพี่เอกเพียงคนเดียวจริงๆครับคุณแจน  :P
อิอิ ขอบคุณที่ติดตามมาตลอดนะครับ

ชอบจัง สนุกมากเลยค่ะ  ;D  ที่จริงเป็นเรื่องที่เล่ามานี่เอง  ใครที่ไม่อ่านตั้งแต่ตอนแรก งง เลยนะเนี่ย     8)
เจไดตายเกลี้ยง  ส่วนพี่อั๋นจากที่รอดๆ กลายเป็นไม่รอดซะได้   สรุปเหลือแต่คุณเอก  :P
รออ่านนิทานธีมใหม่นะคะ  ;)
ขอบคุณครับพี่ปลา  ;D แต่ผมยังคงลังเลอยู่นะรับ เรื่อง " ย้ายธีม "
เพราะท่านอาจารย์กุ้ง กลับมาแล้ว รู้สึกพลังผมเพิ่มขึ้นเลย อิอิ  :-[

สนุกมากเลยคับ ตายเกลี้ยง 555+ ;D
คนแย่งแก้วนี้มาจากภาค 4 ใช้ป่าว
ขอบคุณครับ น้อง Pong  8)
และใช่ครับ จริงๆคนแย่งแก้วคือพี่อั่น มารโจ๋เองครับ อิอิ  :P

ติดตามมาตลอด สนุกมากครับ :)

อดีตอันแสนโหดร้าย อิอิ ;D
ขอบคุณมากๆที่ติดตามมาตลอดนะครับ คุณขยัน  ;) :D

สนุกมากครับพี่ชิ้ว  ;D

ไดชิ้ว กะ ไดเอ ดูจะเข้าขากันดีนะเนี่ย
ขอบคุณครับ เจอร์รี่  ;)

จองหมู่บ้านอีวอคครับ เอ๊ยไม่ใช่ การ์ตูนสนุกมากครับ ขอบคุณที่ทำมาให้ได้อ่านกัน
Welcome to the new Theme อิอิ... :P
ขอบคุณครับพี่พล  :D แต่พลังเจได ยังเหมือนธาตุไฟเข้าแทรกทุกๆวันเลยครับ  ::)
ย้าย ไม่ย้าย ย้าย ไม่ย้าย  ::) ::)

กล้าไปหาเรื่องจ้าวสำนักขำขำ  :-X
งานนี้เหล่าเจได ไม่รอดแน่ๆ  ::)
 :P :P :P
ใช่ไหมละครับพี่หมอเอ่ย  :-[ :-[ :-[
ต้องขอความช่วยเหลือจากด้านส้ม พันธมิตรแล้วละครับงานนี้  :P

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:10:59 PM »
พระเอก กับแพนด้าคู่หู เท่จริงๆครับ
แม้จะแพ้ก็เถอะ  :P อย่างนี้ต้องรอชมตอนหน้าครับ

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:25:36 PM »
พระเอก กับแพนด้าคู่หู เท่จริงๆครับ
แม้จะแพ้ก็เถอะ  :P อย่างนี้ต้องรอชมตอนหน้าครับ

ตอนหน้าไม่มีแล้ว อาจจะได้เห็นปืนเลเซอร์กลายเป็นดาบฟิ้วฟ้าวว ฮ่าๆ

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:25:01 PM »
โหดมาก ถึงขนาดตัดแขนเจ้าสำนักขำๆเลยทีเดียว รับรองงานนี้เจไดไม่เหลือแน่ๆเจอพลเหมาๆเกณฑ์พลจากสำนักขำๆเจไดยังไงก็ต้านไม่อยู่  :P

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:41:10 PM »
บอกเลยว่าถ้าไม่ใช่แฟนstarwarsจริง คงทำไม่ได้ดีขนาดนี้
อ่านมาถึงตอนจบ ผมถึงบางอ้อ กันเลย
ชอบconcept นี้จัง

Vyjoเกือบรอดแล้วเชียว

แต่ผมลุ้นให้รอดกันหมด แล้วหาสักช่วงในหนัง
มาใช้conceptแบบนี้อีกจัง

ออฟไลน์ AWESOME

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015 / 11:03:54 PM »
 การ์ตูนสนุกดีครับ   หาเรื่องผิดคน...เจอโอบีวันมาดโหด   8)
  ผู้ที่ถูกเลือกมาคือใครนะ...รอชมครับ  :) 

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015 / 11:28:18 PM »
บอกเลยว่าถ้าไม่ใช่แฟนstarwarsจริง คงทำไม่ได้ดีขนาดนี้
อ่านมาถึงตอนจบ ผมถึงบางอ้อ กันเลย

แต่ผมลุ้นให้รอดกันหมด แล้วหาสักช่วงในหนัง
เห็นด้วยกับคุณมดครับ ว่า ถ้าไม่ใช่แฟน Star Wars จริง คงทำไม่ได้ดีขนาดนี้
พล็อตเรื่องของคุณชิ้ว เจ๋งมากครับ ถ้าอ่านผ่านๆ ไม่ได้สังเกต อาจจะไม่เข้าใจว่า เป็นการเล่าเรื่องย้อนหลัง (ไปยังตอนแรก)
สุดยอดครับ สุดยอด  :) :) :)

จะรอซมเรื่องใหม่นะครับ  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:54:57 AM »
ขอบคุณมากครับ กอล์ฟ  ;)
พลังอนาคินช่างแกร่งกล้านัก อิอิ  :P

ตอนหน้าไม่มีแล้ว อาจจะได้เห็นปืนเลเซอร์กลายเป็นดาบฟิ้วฟ้าวว ฮ่าๆ
พลังลังเลช่างแกร่งกล้าขึ้นทุกวันนัก  :-[ :-[ :-[

โหดมาก ถึงขนาดตัดแขนเจ้าสำนักขำๆเลยทีเดียว รับรองงานนี้เจไดไม่เหลือแน่ๆเจอพลเหมาๆเกณฑ์พลจากสำนักขำๆเจไดยังไงก็ต้านไม่อยู่  :P
สงสัยต้องไปขอความช่วยเหลือจากด้านส้มละครับ อิอิ  :P

ขอบคุณครับพี่มด  ;)
พี่อั่นไม่รอดแน่นอนครับ คอนเซปท์ต้องไม่เหลือครับ อิอิ  :P

การ์ตูนสนุกดีครับ   หาเรื่องผิดคน...เจอโอบีวันมาดโหด   8)
  ผู้ที่ถูกเลือกมาคือใครนะ...รอชมครับ  :) 
ขอบคุณครับคุณ AWESOME  ;)
ผู้ถูกเลือกคือ "อนาคิน สกายวอคเกอร์ครับ" แต่ผมแอบนัยๆว่าสายเลือดสกายวอคเกอร์
นั้นก็คือ ลุค สกายวอคเกอร์ครับผม อิอิ  ???

เห็นด้วยกับคุณมดครับ ว่า ถ้าไม่ใช่แฟน Star Wars จริง คงทำไม่ได้ดีขนาดนี้
พล็อตเรื่องของคุณชิ้ว เจ๋งมากครับ ถ้าอ่านผ่านๆ ไม่ได้สังเกต อาจจะไม่เข้าใจว่า เป็นการเล่าเรื่องย้อนหลัง (ไปยังตอนแรก)
สุดยอดครับ สุดยอด  :) :) :)

จะรอซมเรื่องใหม่นะครับ  ;) ;) ;)
ขอบคุณมากๆครับท่านพี่กุ้ง อิอิ  ;D
ช่วงนี้กุ้งหาย พลังเจไดของผมน้อยลงไปมากครับ อิอิ
พอพี่กุ้งกลับมา รู้สึกพลังกลับมาแกร่งกล้ามากขึ้นจริงๆเลย (แต่พลังทรัพย์เริ่มจาง) 55555  :P