ผู้เขียน หัวข้อ: [ M@sterChiu Cartoon ] Captain Phasma Attack! หน้า 8  (อ่าน 48784 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[ CARTOON WORLD ] Star Wars EP3 : Gunslinger
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 10:29:42 PM »

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: [ CARTOON WORLD ] Star Wars EP3 : Gunslinger
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 10:52:49 PM »
rip ครับจ่ามด ผมมีบทพูดด้วยแฮะ ;)
ปล.กำลังคิดอยู่เลยครับว่าพี่ชิ้วจะลงการ์ตูนอีกเมื่อไร :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: [ CARTOON WORLD ] Star Wars EP3 : Gunslinger
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 11:41:22 PM »
ซีรีย์นี้นักแสดงกลับบ้านเก่ากันเป็นใบไม้ร่วงกันเลยทีเดียว  :P

ปล.ติดตามตอนต่อไปครับ  ;)

ออฟไลน์ January28

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 01:01:59 AM »
กาตูนเอฟเฟค แสง สี เสียง เอ้ย ไม่มีเสียง เพียบเลยครับ   ;D
สงสาร lord pumpkin คาแรคเตอร์น่าเกรงขามมาก ตกต้นไม้ตาย  :-\

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 10:19:26 AM »
การ์ตูนสนุกสนาน เอฟเฟกต์เพียบ ได้ใช้ ewok คุ้มดีนะครับ... :)

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 12:56:04 PM »
การ์ตูน F/X อลังการมาก สนุกดีครับ

ปล.ลอร์ดพัมพ์กิ้นเปิดตัวอย่างเท่ สุดท้ายตกต้นไม้ตาย อนาถแท้  :P :P :P

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 01:29:59 PM »
แข็งใจไว้จ่ามด ;D
ทรงผมนี้ชอบๆครับ

ติดใจที่พี่กุ้ง อายุมากแล้วเหรอครับ :o
พี่อั๋น_อย่างกับเอววิส ขึ้นเวทีร้องเพลงต่อได้เลย

Comicเรื่องยาว ตีมstarwars ชอบๆ ตามตลอด  :D

สรุปว่า ยังไม่มีหมู่บ้านนี้กับเค้าที อย่าได้มั่ง :-[

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 01:41:46 PM »
การ์ตูนสนุกมาเลยคุณชิ้ว มีเจไดพี่ปลา พี่กุ้ง พี่อั๋น พี่มด(จำไม่ได่แล้ว ดาราคับจออ่ะครับ!!!!!) :-* :-* :-*

ปล.สงสารพี่ทศจังโดนพี่อั๋นวางแผนหลอกให้ตายใจ 555555

ซีรีย์นี้นักแสดงกลับบ้านเก่ากันเป็นใบไม้ร่วงกันเลยทีเดียว  :P

ท่านประมุขนี่ไปก่อนเพื่อนเลย 5555555555 :P :P :P

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 05:02:46 PM »
การ์ตูนสนุกมากคับ
รอชมตอนต่อไป
pumpkinมาอย่างเท่แต่ตกต้นไม้ตาย 555+

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 08:29:18 PM »
rip ครับจ่ามด ผมมีบทพูดด้วยแฮะ ;)
ปล.กำลังคิดอยู่เลยครับว่าพี่ชิ้วจะลงการ์ตูนอีกเมื่อไร :P
พอดีพี่งานยุ่งมากๆเลยครับน้องทัช
เลยไม่ค่อยมีเวลาว่างทำเลย  ???

ปล. ขอบคุณที่รอเฝ้าติดตามนะ  :)

ขอบคุณครับ ท่านประมุขพรรค  ;)

กาตูนเอฟเฟค แสง สี เสียง เอ้ย ไม่มีเสียง เพียบเลยครับ   ;D
สงสาร lord pumpkin คาแรคเตอร์น่าเกรงขามมาก ตกต้นไม้ตาย  :-\
ขอบคุณครับคุณแจน  ;D
ลอร์ดฟักทองประมาทไป ตกหน้าแหกเลยครับ อิอิ  :P

การ์ตูนสนุกสนาน เอฟเฟกต์เพียบ ได้ใช้ ewok คุ้มดีนะครับ... :)
ขอบคุณมากครับพี่พลเหมาๆ  :P

การ์ตูน F/X อลังการมาก สนุกดีครับ

ปล.ลอร์ดพัมพ์กิ้นเปิดตัวอย่างเท่ สุดท้ายตกต้นไม้ตาย อนาถแท้  :P :P :P
ขอบคุณครับพี่ทศ  ;)
พี่ทศแอบประมาทเกินไป ซีรี่ย์เรื่องหน้าบทพี่จะโหดมากๆครับ  ;D

แข็งใจไว้จ่ามด ;D
ทรงผมนี้ชอบๆครับ

ติดใจที่พี่กุ้ง อายุมากแล้วเหรอครับ :o
พี่อั๋น_อย่างกับเอววิส ขึ้นเวทีร้องเพลงต่อได้เลย

Comicเรื่องยาว ตีมstarwars ชอบๆ ตามตลอด  :D

สรุปว่า ยังไม่มีหมู่บ้านนี้กับเค้าที อย่าได้มั่ง :-[
ขอบคุณที่ชอบและติดตามมาตลอดครับพี่มด  ;)
แข็งใจไว้นะครับจ่ามด!!!  :P

ปล. จัดเลยครับพี่มด สวยดีนะ  8)

การ์ตูนสนุกมาเลยคุณชิ้ว มีเจไดพี่ปลา พี่กุ้ง พี่อั๋น พี่มด(จำไม่ได่แล้ว ดาราคับจออ่ะครับ!!!!!) :-* :-* :-*

ปล.สงสารพี่ทศจังโดนพี่อั๋นวางแผนหลอกให้ตายใจ 555555
ขอบคุณครับคุณเอ  :D
พี่ทศน่าสงสารเนอะ อิอิ  ::)

การ์ตูนสนุกมากคับ
รอชมตอนต่อไป
pumpkinมาอย่างเท่แต่ตกต้นไม้ตาย 555+
ขอบคุณครับคุณ Pong  :D
เดี๋ยวการ์ตูนเรื่องหน้ามีคุณ Pong ด้วยครับผม
แต่เรื่องหน้าคงเริ่มถ่ายทำอีกนานมากๆเลยครับ อิอิ (แอบบอกนัยๆก่อน)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 08:51:32 PM »
ลงตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย   เพิ่งได้อ่าน  :-[
พี่อั๋น ทรงผมเหมือนเอลวิสจริงๆ เหมือนที่จ่ามดว่าเลย อิอิ  :P
ลอร์ดฟักทองนี่เหมือนตกม้าตายเลย  ตายง่ายจริงๆค่ะ  :P :P :P

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 08:52:18 PM »
นักแสดงแต่ละคนหน้าตาหล่อเหลามากครับ
 การ์ตูนภาคนี้ ฉากสวยมากเลย  :)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 09:44:38 PM »
เหม่ พี่มด บทเดทสมอเดี้ยง ง่ายไปนะครัฟ  :P

สำนักส้มมม ให้บท พี่อั๋นรอดเพราะโชคช่วย! ชิ! ไม่แฟร์

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 30 มกราคม 2015 / 06:51:26 AM »
ลงตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย   เพิ่งได้อ่าน  :-[
พี่อั๋น ทรงผมเหมือนเอลวิสจริงๆ เหมือนที่จ่ามดว่าเลย อิอิ  :P
ลอร์ดฟักทองนี่เหมือนตกม้าตายเลย  ตายง่ายจริงๆค่ะ  :P :P :P
ลงการ์ตูนถัดจากพี่ปลามาเม้นแค่ วันเดียวครับผม  ;)
ลอร์ดฟักทองประมาทเกินไปครับ อิอิ  :P

นักแสดงแต่ละคนหน้าตาหล่อเหลามากครับ
 การ์ตูนภาคนี้ ฉากสวยมากเลย  :)
ขอบคุณมากครับกอล์ฟ  ;)

เหม่ พี่มด บทเดทสมอเดี้ยง ง่ายไปนะครัฟ  :P

สำนักส้มมม ให้บท พี่อั๋นรอดเพราะโชคช่วย! ชิ! ไม่แฟร์
จริงๆตอนถ่ายนี่รู้สึกยาวมากๆเลยครับพี่แบงค์  ::)

ปล. ผมมันผดุงความยุติธรรมนะครับ อิอิ  :P

• VIP
  • *
[ CARTOON WORLD ] Star Wars EP4 : Don't Underestimate the Power of the Dark Side
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:50:05 PM »

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
Re: [ CARTOON WORLD ] Star Wars EP4 : Don't Underestimate the Power of the Dark Side
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:56:44 PM »
เจไดตายเกลี้ยง การ์ตูนของชิ้วนี่ใช้ดาราเปลืองนะนี่  :P :P

ปล.รูปสุดท้ายเหมือนจะแปลงร่างเลย  :P :P :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: [ CARTOON WORLD ] Star Wars EP4 : Don't Underestimate the Power of the Dark Side
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:21:28 PM »
การ์ตูนเรื่องนี้ใช้ตัวแสดงเปลืองมากทีเดียว
ตอนนี้ยังเหลือมารโจ๋ กับ น้องทัช  ต้องดวลกันแล้ว ว่าใครจะอยู่ใครจะไป อิอิ   ;D

ลืมไปยังเหลืออีกคน ...........  จักรพรรดิเหมา   :P

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:27:05 PM »
ตัวละครมาไวไปไวจริงๆครับ :o
ต้องลุ้นแล้วผมจะอยู่หรือไป

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:20:23 AM »
มันคือOrder 55เจไดหายเรียบเลยครับ 8)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:29:10 AM »
อ๊ากกกกก พี่กุ้งของผมไปซะแล้ว!!!! จักรพรรดิโหดร้ายจริงๆ :'( :'( :'(

กระอักเลือดกันหมดเลยตอนจบนี่จะมีใครรอดไหมเนี่ยคุณชิ้ว.......ToT.....

ปล. การ์ตูนสนุกมากๆครับ อิ_อิ :-[