ผู้เขียน หัวข้อ: [ M@sterChiu Cartoon ] Captain Phasma Attack! หน้า 8  (อ่าน 48809 ครั้ง)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

• Full Member
Re: [ M@sterChiu Gallery ] ขอ - โชว์ - บ้าง - ฮิ
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 03 มกราคม 2016 / 08:42:33 AM »
กระทู้นี้ด้านมืดแรงมากครับ ห้ามเข้ามาดูบ่อย  :-[

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: [ M@sterChiu Gallery ] ขอ - โชว์ - บ้าง - ฮิ
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 03 มกราคม 2016 / 04:20:25 PM »
สปอยหนังนิ ระวังโดนแอดมินทางเหนือบางท่านที่ยังไม่รับชมภาพยนตร์เรื่องนี้ลงโทษนะครับ  ::)
สปอย ตรงไหนครับพี่อั๋นนนนนนน  ::)
ไม๊มี ไม่มีเลยครับ  ;)

อยู่ดีๆผมก็รู้สึกถึงด้านมืด :o
ปล.รูป4คงเป็นสปอยสินะหุหุหุ
ไม่นะ ไม่นะ!! น้องทัช
ของเล่นอย่างอื่นก็มีออกมาก่อนแล้วนี่น่า  ::)

แอดมินแบนเลยครับ โทษฐานสปอยล์หนัง แบนแล้วยึดเลโก้ด้วยครับ  :P :P :P :P
ไม่มีจริงๆนะครับ พี่ทศ  :o

เมาแล้วขับตอนปีใหม่ยังต้องยึดรถ
อันนี้ดูแล้วสปอยล์ต้องยึดเลโก้เลยครับadmin คริๆๆๆๆๆๆๆ
เออี้!!! ร้ายทั้งตัวจริงและการ์ตูน  >:(

ชื่อกระทู้ต้องเป็น ขอ-โชว์-บ้าง-นะฮ๊า...  :P
จริงสิฮ๊าาาา พี่หมอเอ่ย !!!!!!! >:( >:( >:(

กระทู้นี้ด้านมืดแรงมากครับ ห้ามเข้ามาดูบ่อย  :-[
เข้ามาดูบ่อยๆก็ได้นะครับ กอล์ฟ  ;)
พี่กุ้ง ต้องการสมาชิกเพิ่มนะ (เลยฝากผมกระจายข่าวมา) อิอิ  :P

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[ M@sterChiu Gallery ] รูปขำๆ Tiggr Order
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 03 มกราคม 2016 / 07:45:43 PM »
M@sterChiu ภูมิใจเสนอ " Tiggr Order "

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: [ M@sterChiu Gallery ] รูปขำๆ Tiggr Order
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 03 มกราคม 2016 / 08:18:55 PM »
แหม.. ว่าจะยึดอุปกรณ์ประกอบฉากที่สปอยด์หนังให้หมดเลย  แต่ ชิ้วมาแก้ตัวที่ภาพสุดท้ายนี้ได้ ก็หยวน ๆ  ล่ะกัน   8)

M@sterChiu ภูมิใจเสนอ " Tiggr Order "

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: [ M@sterChiu Gallery ] รูปขำๆ Tiggr Order
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 03 มกราคม 2016 / 08:21:39 PM »
โหดขิงๆ ;D
ปล.ทรงผมคนขวาเท่จัง

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 03 มกราคม 2016 / 08:35:34 PM »
คนถือดาบนั่นใครล่ะ เหมือนพี่เอกรวมร่างกะชิ้ว

แม่ทัพขำๆ ต้องหน้าสีเหลืองนะ ใช้เป็นหน้าเนื้อ(ใจเสือ)มันไม่ใช่  8)

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 03 มกราคม 2016 / 08:36:05 PM »
แย่แล้ว! การสู้รบ! เร็วๆ นี้ ::)

อิอิ :-*

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 04 มกราคม 2016 / 07:55:35 AM »
"Tiggr Order " เหรอ  ชอบตอนนี้จัง  ;D
รออ่านนะคะ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 04 มกราคม 2016 / 03:30:06 PM »
แหม.. ว่าจะยึดอุปกรณ์ประกอบฉากที่สปอยด์หนังให้หมดเลย  แต่ ชิ้วมาแก้ตัวที่ภาพสุดท้ายนี้ได้ ก็หยวน ๆ  ล่ะกัน   8)
คำสั่งพี่ทิค ผมก็ต้องทำตามสิครับ อิอิ  ::)

โหดขิงๆ ;D
ปล.ทรงผมคนขวาเท่จัง
ทรงผมใครหน๋อ?  ::)

คนถือดาบนั่นใครล่ะ เหมือนพี่เอกรวมร่างกะชิ้ว

แม่ทัพขำๆ ต้องหน้าสีเหลืองนะ ใช้เป็นหน้าเนื้อ(ใจเสือ)มันไม่ใช่  8)
สีนี่แหละครับ พี่อั๋น  ;)
ผมไม่ชอบหน้าเหลืองๆอ่าครับ  :-\

แย่แล้ว! การสู้รบ! เร็วๆ นี้ ::)

อิอิ :-*
ผมป่าวทำการ์ตูนนะครับพี่โต้ง  :o

"Tiggr Order " เหรอ  ชอบตอนนี้จัง  ;D
รออ่านนะคะ
ผมไม่ได้ทำการ์ตูนนะครับ พี่ปลา  :o
แต่ถ้ามีคนเรียกร้อง ก็ลองทำดู อิอิ  ::)

ออฟไลน์ danoob

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 05 มกราคม 2016 / 08:18:38 AM »
น่าสงสารท่านเจ้าสำนักจริงๆ

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 21 มกราคม 2016 / 08:20:46 AM »
จันทะโครพ โดนโจรป่าปล้น !!

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 22 มกราคม 2016 / 11:30:48 PM »
น่าสงสารท่านเจ้าสำนักจริงๆ
พี่อั๋น ผู้น่าสงสารจะโดน ตัด!!! ชับชับชับ !! ครับพี่นูบ :P

จันทะโครพ โดนโจรป่าปล้น !!
ก็ดูพี่อั๋นไม่ระวังเลยนี่ครับพี่มด ใส่ทองมาทั้งตัว  ::)

• VIP
  • *
[ M@sterChiu Cartoon ] : Captain Phasma Attack!
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2016 / 05:56:35 PM »
Cartoon World  by M@sterChiu

ACU ความเดิมตอนที่แล้ว
ตอนที่ 1 : Assault & Cure Unit
ตอนที่ 2 : Poor Barry
ตอนที่ 3 : One Shot
ตอนที่ 4 : Orange Rangers
ตอนที่ 5 : Black Shadow
ตอนที่ 6 : Fight Challenge

M@sterChiu ภูมิใจเสนอ " Captain Phasma Attack! "

ออฟไลน์ Arya

• Newbie
  • *
Re: [ M@sterChiu Cartoon ] Captain Phasma Attack!
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2016 / 06:06:39 PM »
5555 เจรจาด้วย hamburger

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
Re: [ M@sterChiu Cartoon ] Captain Phasma Attack!
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2016 / 06:16:10 PM »
ในที่สุด ผมก็ได้บู๊บ้าง  ตอนก่อนร้องไห้งอแง barry barry   :-[
น้องทัชนี้คือพระเอกอย่างเห็นได้ชัดเลย หึหึหึหึ

ชอบ moc ACU ของพี่ชิวมากๆครับ

ถามบ้าง ประตูเลื่อนได้ไม  5555  :P

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2016 / 06:46:59 PM »
คุณปลาเจรจาด้วยเบอร์เกอร์ อยากดีลด้วยจัง 555

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2016 / 08:43:02 PM »
สิ่งนึงที่ชิ้วทำได้ดีเลยนะ คือการทำการ์ตูนนี่แหละ ถ่ายภาพสวย สื่ออารมณ์ตัวละครออกมาได้ดีมาก
พี่ว่านี่แหละเหมาะกับชิ้วมากเลย มาถูกทางละ... ;)

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2016 / 08:57:05 PM »
หรือว่าชิ้วจะ ทำการ์ตูนลงเฟส อัพให้ต่อเนื่อง พอดังแล้ว อีกหน่อยก็ขายโฆษณาได้อย่างพวกเพจพ่อบ้านใจกล้า หรืออีเจี๊ยบเลียบด่วน ไรเงี้ยะ

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2016 / 09:06:00 PM »
เอ๊ย!!!! สนุกอ่ะชิ้ว!!!!!!! ฐานทัพHoth ดูใหญ่มากๆเลย อ่านเพลินเลยทีเดียว อีก 1 ชม. เดี๋ยวกลับมาอ่านภาค 2 นะ!!!!!

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2016 / 09:14:14 PM »
อ่านสนุกมากๆเลยพี่ชิ้ว
พอพื้นหลังเป็นmocภาพดูคมขึ้นเลยครับ
แล้วก็ภูมิใจกับเจ้าทัชชิ่งในเรื่องจัง :-[

ปล.ไม่ให้พลาสม่าเข้าเครื่องอัดเบอร์เกอร์หรอครับ