ผู้เขียน หัวข้อ: [ M@sterChiu Cartoon ] Captain Phasma Attack! หน้า 8  (อ่าน 48288 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: [ CARTOON WORLD ] STAR WARS - The Purple Knight : Pilot
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2015 / 10:34:06 PM »
เรื่องนี้ออกแนวเก่งเกิน เก่งเกินไปแล้วสินะ ปกติพวกเก่งเกินจะต้องโดนตัดบททิ้งเร็วๆนี่ไม่งั้นเดี่ยวเรื่องเสียสมดุลย์  :P :P :P

ปล. อัศวินม่วงตัวจริงของชิ้วต้องแบบนี้
ไม่นะๆ พี่ทศ ครั้งนี้จะไม่ตัดใครออกง่ายๆเป็นแน่แท้ครับ อิอิ  ;)

ปล. ไม่นะผมไม่ชอบชุดม่วงงงงงงง  :-*

ด้านม่วง สีม่วงๆ ใครได้ฟังทีแรก จะนึกถึงtheme Friend :-\
แพนด้า น่ารักมาก ชอบหัวสัตว์แบบนี้ อยากให้มีมาอีก ตัวอื่นๆบ้าง ชอบๆ :D

ปล. สำนักขำๆร้ายที่สุด
       ด้านส้มก็ร้ายขนาด
      ด้านม่วง งามที่สุด
ธีมเฟรนเลยหรอครับ พี่มด  :o

ปล. สำนักขำๆร้ายที่สุด
     ด้านส้มก็ร้ายที่สุด
     ด้านม่วง งามที่สุด  (หมายถึงกระบวนท่ากระบี่นะครับ)  8)

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
[ CARTOON WORLD ] STAR WARS - The Purple Knight : EP1 - Lord Dimension
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2015 / 09:34:42 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิถุนายน 2015 / 09:47:58 PM โดย LegoKnightz »

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • *
  • CastleMania
Re: [ CARTOON WORLD ] STAR WARS - The Purple Knight : EP1 - Lord Dimension
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2015 / 10:14:02 PM »
โห เจไดชิ้วรับพลังฟาดหางของเสือทิกได้  :o ไม่ธรรมดาเลยนะเนี่ย
ระดับเดียวกับจ้าวสำนักวัยโจ๋เลย

ด้านม่วงนี่ไม่ธรรมดาจริงๆ
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: [ CARTOON WORLD ] STAR WARS - The Purple Knight : EP1 - Lord Dimension
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2015 / 10:16:11 PM »
หูย เจไดขยัน บทผิดรึเปล่า ต้องพูดว่า I am Kayan สิ

ว่าแต่ Lord Dimension นี่ มาจากไหนอ่ะ 555 ตัวละครท่าจะมาจากหลายเรื่อง  มาจาก Harry Potter อ๊ะป่าว  LEGO Dimension มีตัวละครนี้ป่าว

ปล. ให้ดาราหญ่ายออกมามีบทแค่นี้ สำนักม่วงโดนถล่มแน่ หุหุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิถุนายน 2015 / 10:19:02 PM โดย vyJo »

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2015 / 10:22:50 PM »
เหตุผลที่พี่ทิคช่วยผมไว้ซับซ้อนมากเลยครับ :o
ปล.พอลุคพูดว่าเจไดชผมรู้เลยใครอิอิ :P

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2015 / 10:34:10 PM »
เนื้อเรื่องชวนติดตาม
ฉาก action เยี่ยมจริงๆ ครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2015 / 10:34:50 PM »
ลุคพูดผิดป่ะ ต้อง เจไดดดด..มมมม ม่วง สิ
เจ้าสำนักม่วงร้ายกาจมาก ขนาดเจไดหลายคนรุมยังเอาไม่อยู่   :)

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2015 / 10:40:01 PM »
สำนักม่วงเจิดแข็งแกร่งมาก ฮาฮา :D

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2015 / 12:31:30 AM »
การเจไดชิ้วเลิกรักผู้หญิงได้ ทำให้เจไดชิ้วเป็นเจไดเหนือเจได สุดยอดมากครับ!!!!!!! :-[ :-[ :-[

ปล. การ์ตูนสนุกมากๆเลยคุณชิ้ว รอภาคต่อเลยครับ อิ_อิ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2015 / 05:13:46 AM »
เจไดชิ้วตอนแก่หน้าตาแบบนี้นี่เอง  :P สนุกค่ะ  รอติดตามตอนต่อไป  ;D
ปล.ดีมากเลยใส่เลขที่ช่อง ไม่งั้นอ่านไม่ถูกเลยนะเนี่ย อิอิ

การเจไดชิ้วเลิกรักผู้หญิงได้ ทำให้เจไดชิ้วเป็นเจไดเหนือเจได สุดยอดมากครับ!!!!!!! :-[ :-[ :-[

นี่ก็ช่างคิดจัง  สุดยอดมากค่ะ!!!!  :P

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2015 / 05:37:22 AM »
ตำนานกำเนิดเจไดม่วงชิ้วสินะ  :D ร้ายกาจจริงๆสงสัยฝึกวิชาชายเหนือชายสำเร็จแล้ว  :P :P :P

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2015 / 08:24:50 AM »
เจไดชิ้วก็เก่งเกินไป สู้มารส้มได้ด้วยมือเปล่า นี้ไม่ธรรมดาแล้วนะครับ นี้ต้องระดับสูงแน่ๆ(ไม่ใช่สูงอายุนะ)

หึหึ นี้มันหาเรื่องให้เราเข้าด้านมืด ชัดๆ  แต่ยังไม่โดนหรอกก

รอชมตอนต่อไป อาจารย์แบงค์ จะมาแบบไหน คริคริ

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2015 / 11:05:11 PM »
เจไดชิ้ว ม่วงงงงมากกก ครับ... :D
เอ๊ะ หมู่บ้านอีวอคถูกซื้อแล้วไม่ใช่เหรอ ยังเอามาถ่ายทำได้อีก เดี๋ยวก็โดนฟ้องหรอก อิอิ... ::)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2015 / 01:21:15 PM »
แอกชั้นตะการตา เนื้อเรื่องหักมุมไปอีก :o

ปล.ตอนนี้ชอบที่พี่ขยันพูด มันลึกซึ้งกินใจมากๆเลยครับ  :P

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2015 / 06:57:01 PM »
โห เจไดชิ้วรับพลังฟาดหางของเสือทิกได้  :o ไม่ธรรมดาเลยนะเนี่ย
ระดับเดียวกับจ้าวสำนักวัยโจ๋เลย

ด้านม่วงนี่ไม่ธรรมดาจริงๆ
เรื่องนี้ เจไดชิ้ว เก่งที่สุดครับ พี่เอ่ย อิอิ  :P
ท่านมารอั่น ยังคิดบทไม่ออก  ::)

หูย เจไดขยัน บทผิดรึเปล่า ต้องพูดว่า I am Kayan สิ

ว่าแต่ Lord Dimension นี่ มาจากไหนอ่ะ 555 ตัวละครท่าจะมาจากหลายเรื่อง  มาจาก Harry Potter อ๊ะป่าว  LEGO Dimension มีตัวละครนี้ป่าว

ปล. ให้ดาราหญ่ายออกมามีบทแค่นี้ สำนักม่วงโดนถล่มแน่ หุหุ
นั้น!!! พี่อั่นพิมพ์อะไรเนี่ย  :o
ชิ้วอ่านแล้วไม่ยักจะเข้าใจเลย 555+

ปล. เดี๋ยวให้ท่านประมุขวี ไปต้านทาน  ;)

เหตุผลที่พี่ทิคช่วยผมไว้ซับซ้อนมากเลยครับ :o
ปล.พอลุคพูดว่าเจไดชผมรู้เลยใครอิอิ :P
นั้นแน่!!! น้องทัช แอบทำเป็นเข้าใจ  8)

เนื้อเรื่องชวนติดตาม
ฉาก action เยี่ยมจริงๆ ครับ  :) :) :)

ขอบคุณมากครับ พี่กุ้ง  ;)

ลุคพูดผิดป่ะ ต้อง เจไดดดด..มมมม ม่วง สิ
เจ้าสำนักม่วงร้ายกาจมาก ขนาดเจไดหลายคนรุมยังเอาไม่อยู่   :)
ผมรู้สึกถึงพลัง ส้มได้
ร้ายจริงๆ พี่ทิค  :P

สำนักม่วงเจิดแข็งแกร่งมาก ฮาฮา :D

ขอบคุณครับ พี่โตง  ;)
อวตาลใหม่พี่โต้งนะครับ เพียงแค่สลบนะ 555

ปล. การ์ตูนสนุกมากๆเลยคุณชิ้ว รอภาคต่อเลยครับ อิ_อิ
คืออะไรครับ คุณเอ เดี๋ยวคณเอ ต้องมีการพลิกบทซะหน่อยแล้วครับ
ช่วงนี้ คิดเป็นศัตรูกับกระผม  >:( >:( >:(

เจไดชิ้วตอนแก่หน้าตาแบบนี้นี่เอง  :P สนุกค่ะ  รอติดตามตอนต่อไป  ;D
ปล.ดีมากเลยใส่เลขที่ช่อง ไม่งั้นอ่านไม่ถูกเลยนะเนี่ย อิอิ

นี่ก็ช่างคิดจัง  สุดยอดมากค่ะ!!!!  :P
ขอบคุณครับ พี่ปลา  :D
ตัวเลขใส่มาสักพักละครับ ตั้งแต่ตอนที่พี่ๆ งง กัน ผมเลยอุดรอยรั่วไปเลย อิอิ

ตำนานกำเนิดเจไดม่วงชิ้วสินะ  :D ร้ายกาจจริงๆสงสัยฝึกวิชาชายเหนือชายสำเร็จแล้ว  :P :P :P
นั้น!! พี่ทศ หมายถึงคิวสินะ  ::)

เจไดชิ้วก็เก่งเกินไป สู้มารส้มได้ด้วยมือเปล่า นี้ไม่ธรรมดาแล้วนะครับ นี้ต้องระดับสูงแน่ๆ(ไม่ใช่สูงอายุนะ)
หึหึ นี้มันหาเรื่องให้เราเข้าด้านมืด ชัดๆ  แต่ยังไม่โดนหรอกก

รอชมตอนต่อไป อาจารย์แบงค์ จะมาแบบไหน คริคริ
เรื่องนี้ พี่เก่งสุด ขอเป็นพระเอกในหัวใจเธอ 555+  :P

เจไดชิ้ว ม่วงงงงมากกก ครับ... :D
เอ๊ะ หมู่บ้านอีวอคถูกซื้อแล้วไม่ใช่เหรอ ยังเอามาถ่ายทำได้อีก เดี๋ยวก็โดนฟ้องหรอก อิอิ... ::)
พี่พลร้ายมากๆครับ  >:(

แอกชั้นตะการตา เนื้อเรื่องหักมุมไปอีก :o

ปล.ตอนนี้ชอบที่พี่ขยันพูด มันลึกซึ้งกินใจมากๆเลยครับ  :P
ขอบคุณครับ ท่านประมุขระ  ;)
พี่โต้งพูด กินใจยังไงครับ "ขยัน ขยัน" หรอครับ  ::)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2015 / 08:21:47 PM »
เนื้อเรื่องเริ่มเข้มข้นแล้ว  เจได ช... ช?    ไม่บอกก็รู้ว่า ช อะไร  :P

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2015 / 11:43:29 PM »
เนื้อเรื่องเริ่มเข้มข้นแล้ว  เจได ช... ช?    ไม่บอกก็รู้ว่า ช อะไร  :P
อุตส่าห์จะเก็บเป็นความลับนะ กอลฟ์ แต่
การ์ตูนผมอะไรก็เปลี่ยนไปได้ แล้วแต่อารมณ์ผู้กำกับเลยละครับ อิอิ  :P

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2015 / 10:48:31 PM »
effect งามตา เนื้อเรื่องก็เผ็ดจริงๆพริกตลอดเรื่อง(พลิกแพลง)

สรุปว่า อยากได้หมู่บ้านewok :-[

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2015 / 10:38:28 PM »
effect งามตา เนื้อเรื่องก็เผ็ดจริงๆพริกตลอดเรื่อง(พลิกแพลง)

สรุปว่า อยากได้หมู่บ้านewok :-[
ขอบคุณครับพี่มด  ;)
Ewok สวยจริงๆนะครับ จัดเลยๆพี่มด

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2015 / 09:42:51 AM »

ขอบคุณครับพี่มด  ;)
Ewok สวยจริงๆนะครับ จัดเลยๆพี่มด

โจอี้ฝากมาทวงว่า เมื่อไหร่จะได้ล่ะ EWOK