ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 70142 eris fire egle flyer  (อ่าน 1693 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf

• Newbie
  • *
  • LEGO!
[Review] 70142 eris fire egle flyer
« เมื่อ: 21 มิถุนายน 2015 / 04:06:25 AM »
เอาล่ะนี่ก็เป็นปีสุดท้ายที่เลโก้จะผลิตchimaแล้ว ผมจะมารีวิวชิม่าเซตสุดท้ายของผมกัน
Name:eris fire egle flyer
Set number:70142
Theme:chima 2014
Years:8-14
Price:1,750 bath

ดูที่มินิฟิกกันครับ
เรียงจากซ้ายไปขวา
Strainor,lagravis,eris

หลัง

ใส่หน้ากากซะหน่อยจะได้ดูดีขึ้น :P

อาวุธ

แท่นนำ้แข็งเอาฟิกใส่เข้าไปได้โดยใช้ชิ้นส่วนแบบใหม่และชิอีก1เม็ด

ช่วยลุงด้วย :P

มาดูตัวยานกัน
หน้ายาน

ข้างยาน

หลังยาน

ตรงปีกยานมีspring loaded shooterสีส้มและfire chiใต้ปีกทั้งสองข้าง

มาดูอีกกลไกของยานนี้ก็คือ เมื่อจับส่วนแถวๆที่นั่งแล้วโยกไปมาปีกกับกรงเล็บจะขยับได้ครับ
อธิบายไม่ถูก เอารูปละกัน :P

ขอจบการรีวิวแค่นี้ สวัสดีครับ
ส่งท้ายด้วยภาพจบของchima :P

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิถุนายน 2015 / 04:23:54 AM โดย golf »
May the force be with you

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: [Review] 70142 eris fire egle flyer
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2015 / 05:55:11 AM »
ปีสุดท้ายที่เลโก้จะผลิตchima แล้วเหรอคะ
ชอบฟิกเหมือนกัน  สงสัยต้องไปหามาเก็บไว้บ้างแล้วสักตัว2ตัว

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: [Review] 70142 eris fire egle flyer
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2015 / 09:11:16 AM »
ปีสุดท้ายที่เลโก้จะผลิตchima แล้วเหรอครับ
ชอบฟิกเหมือนกัน  สงสัยต้องไปหามาเก็บไว้บ้างแล้วสักตัว2ตัว

โชคดีที่เลิกผลิต สงสารคนเก็บธีมนี้ อิอิ ออกมาเยอะเหลือเกิน

ขอบคุณที่นำมารีวิวครับ

ออฟไลน์ golf

• Newbie
  • *
  • LEGO!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2015 / 10:13:24 AM »
ปีสุดท้ายที่เลโก้จะผลิตchima แล้วเหรอคะ
จัดเลยครับ
ปีสุดท้ายที่เลโก้จะผลิตchima แล้วเหรอครับ

โชคดีที่เลิกผลิต สงสารคนเก็บธีมนี้ อิอิ ออกมาเยอะเหลือเกิน

ขอบคุณที่นำมารีวิวครับ
ตอนที่รู้ว่าเลิกผลิต2015ผมตกใจเลย สุดท้ายตัดใจเก็บstar warsแทน :Pขอบคุณครับ
May the force be with you