ผู้เขียน หัวข้อ: {REVIEW} 6082 Fire Breathing Fortress  (อ่าน 5283 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
{REVIEW} 6082 Fire Breathing Fortress
« เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015 / 10:56:18 PM »

ไอเดียด้านหลังสวยงาม...

ตอนสร้างปราสาทก็ต้องพิเศษหน่อย

กับดักอีกหนึ่ง อย่าเดินเพลินเชียว

มังกรมาแล้ว

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: {REVIEW} 6082 Fire Breathing Fortress
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015 / 11:12:56 PM »
อะโหยย ป้อมมังกรนี่ สร้างโดยจอมเทพแห่งแอสการ์ดเหรอเนี่ย มาแบบสร้างด่วน ไม่ต้องใช้ฆ้อนตอกซักโป๊กเลยนะเนี่ย

แต่ที่น่าจะเป็นอะไรที่หายากมากกว่าอารเคนสโตนคือเลขท้ายสามตัวตรง  920  ที่พี่เจี๊ยบบรรจงให้มาแบบไม่ต้องถูเลยอ่ะ

ออฟไลน์ Zarbee

• Full Member
  • ชอบเลโก้มากๆ
Re: {REVIEW} 6082 Fire Breathing Fortress
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015 / 11:39:39 PM »
920  :o :o :o :o :o

ขอไปเปิดดูใน Bricklink ให้ช้ำใจแป๊บ..  :'(

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015 / 11:43:25 PM »
อะโหย.. ป้อมมังกรพ่นไฟ ราคาดีมากเลยครับ อิจฉา ๆ   :P
ปราสาทชุดนี้ มีดีที่บริคพาร์ทพิมพ์ลายมังกรนะครับ สีสวย ลายเด่นเป็นสง่า ชอบ ๆ

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 12:12:56 AM »
ป้อมก็สวยเซ็ตก็สวยเทคนิคมังกรพ่นไฟก็เจ๋งมากๆเลยครับ ;D

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 01:44:19 AM »
ชุดเก่าๆ กับ Blackground เก่าๆ ทำให้คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ  :) :) :)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 05:23:46 AM »
920 -  :o  อยากจะร้องดังๆ :'(
ชอบมากเลยค่ะ เป็นชุดที่สวยคุ้มราคาสุดๆ  ;D..........ทำไมไม่เจอแบบนี้บ้าง   :'(

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 07:14:33 AM »
นึกถึงเมื่อก่อนเลยครับพี่เจี๊ยบ
พวก castle ชุดใหญ่ๆแบบปราสาทจะมีเพลทฐานยักษ์ให้

สวยมากๆเลยครับผม  >:(

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 08:10:58 AM »
ชอบมากเลยค่ะ เป็นชุดที่สวยคุ้มราคาสุดๆ  ;D..........ทำไมไม่เจอแบบนี้บ้าง   :'(

พี่ปลาอยากจะร้องดังๆ ผมหันไปดูนาฬิกา ก็เลย....

แปดโมงเช้าวันอังคาร ถึงจะนานที่ผ่านมา
ตอนนั้นพี่เจี๊ยบร่ำลา พูดว่าเจี๊ยบจะไป(WTC)
จ้องมองเข็มนาฬิกา ช่วงเวลาครั้งสุดท้าย
วันนั้นเสียใจเท่าไหร่ ก็ยังคงไม่ลืม

รู้บ้างไหมของหมดไป มันไม่จบแค่นั้น
เพราะวันแต่ละวัน มีบาดแผลของวันก่อน
เพราะวันนั้นแปดโมงเช้า ใจฉันแทบขาดรอน
รับรู้ทุกคำทุกตอน ที่บั่นทอนหัวใจกัน

เพราะใจฉันแตกสลาย ไปพร้อมกับราคา
และฉันหมดศรัทธา ที่ว่าลดนั้นนิรันดร์
เพราะชีวิตได้ขาดหาย ไปแล้วจากวันนั้น
และทุกๆวันอังคาร ก็ยังคงไม่ลืม920

ไม่อยากรู้กับราคา เช้าขึ้นมาไม่อยากเจอ
เพิ่งรู้ว่าไม่มีเธอ รู้ว่าเธอจากไป
แปดโมงเช้าวันอังคาร ฉันไม่เคยจะเปลี่ยนไป
เจ็บช้ำในใจอย่างไร ก็ยังคงไม่ลืม

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 08:50:45 AM »
เห็นราคา ๙๒๐ บาท :o

เปลี่ยนมาดูรีวิวดีกว่า อิอิ ชุดนี้สวยมากครับ :) เห็นแล้วยังชอบเลย

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 10:21:20 AM »
อ่านรีวิวดูภาพดิ๊กดุ๊กแล้ว เพลินดี แถมนึกถึงอดีตตอนอยู่ตรอกตำบีซาเลยทีเดียว วันหยุดแม่ชอบพาไปเที่ยวWTC ขอบคุณสำหรับรีวิวชุดแรร์และพาย้อนอดีตครับพี่เจี๊ยบ  ;D

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 11:41:52 AM »
อะโหยย ป้อมมังกรนี่ สร้างโดยจอมเทพแห่งแอสการ์ดเหรอเนี่ย มาแบบสร้างด่วน ไม่ต้องใช้ฆ้อนตอกซักโป๊กเลยนะเนี่ย

แต่ที่น่าจะเป็นอะไรที่หายากมากกว่าอารเคนสโตนคือเลขท้ายสามตัวตรง  920  ที่พี่เจี๊ยบบรรจงให้มาแบบไม่ต้องถูเลยอ่ะ
;D ปราสาทใหญ่ขนาดนี้ต้องใช้พ่อมดแล้วละครับ ส่วนสามตัวตรงนั่นไม่ได้ตั้งใจนะ....755... ;D ;D ;D
920  :o :o :o :o :o

ขอไปเปิดดูใน Bricklink ให้ช้ำใจแป๊บ..  :'(
:o เป็นช่วงจังหวะที่บังเอิญไปอยู่ถูกที่ถูกเวลาพอดีครับ
อะโหย.. ป้อมมังกรพ่นไฟ ราคาดีมากเลยครับ อิจฉา ๆ   :P
ปราสาทชุดนี้ มีดีที่บริคพาร์ทพิมพ์ลายมังกรนะครับ สีสวย ลายเด่นเป็นสง่า ชอบ ๆ
;D ออกแบบดูลึกลับ ดิบๆดีครับ
ป้อมก็สวยเซ็ตก็สวยเทคนิคมังกรพ่นไฟก็เจ๋งมากๆเลยครับ ;D
;D THANKS
ชุดเก่าๆ กับ Blackground เก่าๆ ทำให้คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ  :) :) :)

:D นึกถึงคราใด ใจมีความสุข...ครับ
;D ตอนนั้นผมก็อาการแบบนี้แหละครับ ลดราคาวันแรก ลางานไปเดินดูเลย  :-[ :-[ :-[ อีกชุดหนึ่งที่เสียดายเพราะลังเลคือรถไฟ 9v >>> 1,800 บาท
นึกถึงเมื่อก่อนเลยครับพี่เจี๊ยบ
พวก castle ชุดใหญ่ๆแบบปราสาทจะมีเพลทฐานยักษ์ให้

สวยมากๆเลยครับผม  >:(
:D ใช่ครับ เลโก้น่าจะผลิตต่อเนอะ (คงเป็นเรื่องของธุรกิจที่ต้องเปลี่ยนแปลงอะไรๆไปบ้าง)
เห็นราคา ๙๒๐ บาท :o

เปลี่ยนมาดูรีวิวดีกว่า อิอิ ชุดนี้สวยมากครับ :) เห็นแล้วยังชอบเลย

;D ขอบคุณครับ...
อ่านรีวิวดูภาพดิ๊กดุ๊กแล้ว เพลินดี แถมนึกถึงอดีตตอนอยู่ตรอกตำบีซาเลยทีเดียว วันหยุดแม่ชอบพาไปเที่ยวWTC ขอบคุณสำหรับรีวิวชุดแรร์และพาย้อนอดีตครับพี่เจี๊ยบ  ;D
:D ขอบคุณครับ  แล้วความรู้สึกดีๆก็กลับมาอีกครั้งหนึ่ง...

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 11:48:23 AM »
 :o สมชื่อ Fire breathing fortress ปราสาทไฟลุกท่วมเชียว
รีวิวเอฟเฟคตระการตา มิน่าถึงใช้เวลารีวิวนานกว่าคนอื่นเค้า  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 12:00:25 PM »
:o สมชื่อ Fire breathing fortress ปราสาทไฟลุกท่วมเชียว
รีวิวเอฟเฟคตระการตา มิน่าถึงใช้เวลารีวิวนานกว่าคนอื่นเค้า  :P
;D 555 แหม! ก็ ส.ว.แล้วเลยทำอะไรช้าหน่อย ชอบให้เวลาจวนเจียนน่ะครับ กดดันดี...

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 05:19:44 PM »
พี่เจี๊ยบมากภาพดุ๊กดิ๊กอีกแล้ว เป็น review ที่ดูเพลินมากๆเลยครับผม >_<

ปล. พวกปราสาท-ป้อมปราการเก่าๆดูแล้วมันมีความสุขจริง ดูแล้วนึกถึงตัวเองตอนอายุ 14 อิอิ

ออฟไลน์ tuktik

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 05:36:43 PM »
เกิดทัน WTC นะ แต่ไม่เคยรู้เลยว่ามี Lego ด้วย ......920 นี่ไม่น่าเชื่อว่าจะเกิดขึ้นได้  :'(

ชอบมังกรเขียวจริงๆ มัน classic บอกไม่ถูก แล้วก็ลายสีทองตามประตูหน้าต่าง .... ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2015 / 07:38:50 AM »
พี่เจี๊ยบมากภาพดุ๊กดิ๊กอีกแล้ว เป็น review ที่ดูเพลินมากๆเลยครับผม >_<

ปล. พวกปราสาท-ป้อมปราการเก่าๆดูแล้วมันมีความสุขจริง ดูแล้วนึกถึงตัวเองตอนอายุ 14 อิอิ
:D ความสุข ความตื่นตาตื่นใจตอนเข้าไปดูเลโก้ในห้าง ลืมไม่ลงจริงๆครับ  :D
เกิดทัน WTC นะ แต่ไม่เคยรู้เลยว่ามี Lego ด้วย ......920 นี่ไม่น่าเชื่อว่าจะเกิดขึ้นได้  :'(

ชอบมังกรเขียวจริงๆ มัน classic บอกไม่ถูก แล้วก็ลายสีทองตามประตูหน้าต่าง .... ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

:D เป็นงานเซลล์แค่ไม่กี่วันครับ ก่อนเปลี่ยนตัวแทนจำหน่ายใหม่ ผมยังมีความทรงจำ,ความรู้สึกที่ดีกับพนักงานผู้แทนจำหน่ายเดิมนะ ผมก็ชอบมังกรเขียวเหมือนกัน มันน่ารักดี ถ้าจะปรับปรุงให้ใหญ่ขึ้นอีกหน่อยโดยยังคงรูปแบบเดิมก็โอเคนะ  ;D

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2015 / 12:33:14 AM »
review มันมาก effect สะใจเลย
และก็เหมือนได้เรียนประวัติศาสตร์ไปด้วย

ส่วนพี่อั๋น มีใครบอกแกรึยังว่า แต่งเพลงเก่งมาก ;D

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2015 / 10:39:33 PM »
review มันมาก effect สะใจเลย
และก็เหมือนได้เรียนประวัติศาสตร์ไปด้วย

ส่วนพี่อั๋น มีใครบอกแกรึยังว่า แต่งเพลงเก่งมาก ;D
:) THANKS