ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] LEGO 6497: Twisted Time Train [Time Cruisers 1997]  (อ่าน 7112 ครั้ง)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
[Review] LEGO 6497: Twisted Time Train [Time Cruisers 1997]
« เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 09:45:03 PM »
รหัสชุด: LEGO 6497
ชื่อชุด: Twisted Time Train
ชื่อแบบบ้านบ้าน: รถไฟบิดกาลเวลา
ธีม/ปี: TIME CRUISERS 1997
ธีมย่อย: - TIME TWISTERS
จำนวนชิ้น: 296 (ใน BrickSet บอก 300 แต่ขอยึดตามหน้ากล่องนี้)
มินิฟิก: 4

ช่วงก่อนเห็นมีข่าวและกระทู้เกี่ยวกับรถไฟอยู่สองสามหน เลยอยากต่อรถไฟบ้าง มาถึงตอนนี้มีประกวดรีวิว อย่ากระนั้นเลยด้วยความอยากได้รางวัล เอ้ย

เพื่อมีส่วนร่วมกิจกรรม จึงต้องหาชุดมารีวิวซะหน่อย จึงขอเลือกชุดนี้มารีวิว (เห็นทีแรก หน้าตารถไฟมันก็แอบมีกลิ่นอาย Castle อยู่ด้วยนะ ดังนั้นไม่ถือว่าแตกไลน์แต่อย่างใด)

จริงๆ กล่องนี้ได้มาพักนึงละ แต่กึ่งๆ ทั้งเสียดาย ไม่มีเวลา ต่อแล้วไม่มีเพื่อนร่วมธีม เลยไม่ได้คิดว่าจะแกะมาต่อเลย นับว่าเป็นจังหวะชีวิตลิขิตให้ได้ต่อ

แท้ๆ

เกร็ดเล็กๆ ทีบังเอิญเจอ เลขชุดของชุดนี้ 6497 เมื่อนำไปโต๊ดออกมาเป็น 9467 จะกลายเป็นชุดรถไฟผี The Ghost Train ของธีม Monster Fighters

ด้วยแหละ

ด้านหน้ากล่อง

จำนวนชิ้นมาอยู่มุมขวาล่าง

ยังใช้ชื่อ LEGO SYSTEM อยู่

มุมนี้เป็นชื่อธีมย่อย

ป้ายบอกอายุที่เหมาะสม (เกินไปไม่กี่ปี พออนุโลมได้)

ด้านข้างบ้าง

รูปก็ซ้ำๆ นะ

ยังซีลอยู่

ป้ายราคา บอกราคาปกติ, ราคาลดแล้ว, ราคาลดแล้วลดอีก

ด้านหลังกล่อง

ทำใจอยู่นาน กว่าจะลงมีดได้

เปิดมา อ้าว เจอกล่องข้างใน

ดึงออกมา เป็นถาดแบบนี้

ฝั่งขวาเป็นซองรุ่นเก่า ไม่มีเบอร์ มีแต่รูหายใจ

เอาถุงบริกออก

หยิบแผ่นบูมเมอแรงออก อะไรล่ะเนี่ย

มันคือโฆษณาชวนเชื่อ

ข้างในเป็นเช่นนี้

อันต่อมาล่ะ

นี่มันแคตตาล็อกหนิหน่า

คาสเซิลลลลลล

Wild Westttt

กระโจมที่พี่ปลาเอามาแจกเป็นของรางวัล

อ๊ะ ของธีมนีด้วยสิ

เรือ เรือ เรือ ดูๆ แล้ว ของคลาสสิคๆ ทั้งหลาย อยู่ปี 1997 นี้เพียบเลย

ดำดิ่ง บุ๋ง บุ๋ง

Technic รุ่นโบราณ

ส่วนเล่มด้านล่างสุดคือคู่มือนั่นเอง

มีเพียง 19 หน้าเท่านั้น บางเบาตามประสาคู่มือสมัยก่อน

ของใหม่ไม่มีการ์ตูนแบบนี้

อ่าว แล้วนี่อะไรอีก

มันคือปกในของกล่องแบบมีฝา

เอาถาดใส่กลับเข้าไป

ตรงนี้เป็นส่วนถาดดิสเพลย์และเอาไว้เก็บมินิฟิก

โอ๊ะ ยกขึ้นมา มีบริกอยู่อีกครึ่งนึง

พอเอาของออกหมด ก็เป็นแบบนี้

ตรงนี้ยกออกมาได้ เข้าใจว่าเอาไว้โกยบริกเก็บ

ขนาดเจ้าพาร์ทที่โกยกะถาดยังมี item#

วางกลับเข้าไป เจ้าชิ้นบูมเมอแรง จะทำหน้าที่ดันที่โกยไว้ ไม่ให้ไหลไปมา

ถึงตรงนี้ ด้วยความเสียดาย เลยยังไม่ได้ฉีกถุงบริกเลย อิอิ ก็ขอจบการรีวิวบรรจุภัณฑ์แต่เพียงเท่านี้

อ่อ ไม่ใช่ ดึกแล้ว ไปนอนก่อนดีกว่า เพื่อสุขภาพอันดีงามของผู้รีวิว พรุ่งนี้ค่อยทำต่อ ราตรีสวัสดิ์

ผ่านไปหลายวัน จึงมีโอกาสได้เริ่มต่อ

เทใส่กล่องเลย สบายไป ไม่ต้องหากล่องมาก แต่สีน้ำเงินมันก็กลมกลืนไปหน่อย

วิธีวัดความยาว

หน้านึง ไปหลายขั้นอยู่ แต่ไม่โหดเท่าพวกชุดปราสาทเก่าๆ

ต่อไปได้ประมาณนึง พาร์ทสกรีน ไม่มีรูปลอกกวนใจ

พาร์ทชิ้นแรกที่ต้องแงะจากแผงโชว์

ค่อยๆ แง้ม ชุดนี้ได้พาร์ทโครมหลายชิ้นเลย ทั้งทรัมเป็ต โคมไฟ ดาบ มีดสั้น

ล้อแบบยางหนา

จบหัวรถจักร

อ๊ะ ไม่ใช่เล่นๆ มีพาร์ทเฟืองเทคนิคด้วย ข้างในมียาง ไม่เคยเห็นอ่ะ

ทั้งเฟืองทั้งหนังยาง

ตรงนี้แอบมีอีก อยู่ข้างใน สายพานขาดนี่่ รื้ออย่างเดียวเลย

เอ่อ พี่ไม่บอกตั้งแต่ต่อหัวรถจักรล่ะ

รถไฟมีปีกด้วย

มีพาร์ทบันไดวนด้วย

ต่อเสร็จแล้ว

มี 2 ที่นั่ง ขับคู่เหมือนเครื่องบิน

เปิดขึ้นได้

ด้านหน้า ที่แท้เป็นรถไฟแบทแมน

โบกี้ที่สอง

เสาสื่อสารคู่

โบกี้ที่สาม

มีปีกด้วย เลยบินได้

ข้างบนเป็นแท่นสปอต์ไลท์ หมุนออโต้เมื่อรถวิ่ง

อีกมุมนึง

เต็มๆ

ฟิกจัดมาให้ละ ไม่ต้องหา

พาร์ทเหลือนิดเดียว

ฟิกคน

ฟิกผี

ปู๊นๆ

ความเห็นส่วนตัว

ชุดนี้ดูแต่ละโบกี้ก็แปลกๆ ดี แต่พอเอามารวมๆ กัน ก็ดูน่ารักลงตัวดีนะ มีเทคนิคสนุกๆ แต่ไม่ซับซ้อนเกินไปนักให้เพลิดเพลินในการต่อ เอามาเล่นก็คงถูกใจทั้งผู้เด็กและผู้โตเพราะเวลาวิ่ง มีทั้งการขยันขึ้นลงของปล่องไฟ การหมุน การกระพือปีก ถือว่าสนุกเลยทีเดียว

ข้อดี
- ความขลังของการเป็นชุดเก่าๆ
- กล่องที่สวยงามน่าเก็บ
- มีลูกเล่นเคลื่อนไหวมากมาย

ข้อเสีย
- ตอนวิ่งแล้วล้อหมุน โซ่จะมีมาติดขัดบ้าง

ประกาศผลสอบ
ความคุ้มค่า: 9.5
ประเมินจากสิ่งที่ได้รับเทียบกับระดับราคามาตรฐานและความยากง่ายในการหามาครอบครอง(อาจอิงกับราคาตลาด ณ ตอนที่ซื้อ) รวมไปถึงการมีชิ้นส่วน สี หรือมินิฟิกหายาก

ความสวยงาม: 9
ประเมินจากความสวยงาม สมจริง สมส่วน น่ารัก เท่ห์

ความเพลิดเพลิน: 9
ประเมินจากความรู้สึกและประสบการณ์ที่ได้ระหว่างการต่อ เทคนิคการต่อที่มีชั้นเชิง การออกแบบที่ทำให้ตะลึง

คะแนนเฉลี่ย: 9.17 (เต็ม 10)

หมายเหตุ: หลักเกณฑ์ในการให้คะแนน เป็นเพียงแนวทางส่วนตัว อิงจากสิ่งที่สำคัญต่อการตัดสินใจเลือกซื้อเลโก้ของผมเอง อาจไม่ตรงกับแนวทางการประเมินของท่านนะจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิถุนายน 2015 / 01:04:18 PM โดย vyJo »

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
Re: [Review] LEGO 9467: Twisted Time Train [Time Cruisers 1997]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 09:59:25 PM »
พี่อั๋นนี้มีของเก่า classic มาให้ชมแบบแอบแปลกใจตลอดเลย แถมดูสภาพยังใหม่มากๆ
ชอบ package แบบกล่องเก่าๆดูแน่นหนาแล้วก็ ขนส่งดูปลอดภัย  ;)

ปล.รีวิวนี้น่าจะอยู่ใน adventure รึเปล่า หวา  ::)

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Re: [Review] LEGO 9467: Twisted Time Train [Time Cruisers 1997]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 10:07:51 PM »
 :) เป็นชุดในฝันชุดหนึ่งตอนนั้น ทำให้เกิดแรงบันดาลใจในการมอคแบบว่าอะไรๆจากชุดไหนๆก็นำมารวมกันได้... :)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 10:20:33 PM »
โห!!!!!!! พี่อั๋นแล้ว the gang สำนักขำๆมีแต่ของหายาก!!!!! น่าอิจฉาๆ (ตอนชุดนี้ออกมาผมอายุ10กว่าขวบเองมั้งเนี่ย!!!!!)

ปล. กล่องสมัยก่อนสวยมากๆเลยครับพี่ >_<

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 10:33:15 PM »
สมมุติถ้าผมเป็นกรรมการนะ ใครเอาsetเก่าๆมาreviewนี้ ผมจะปรับตกให้หมดทุกคนเลย :P

ตอนเลื่อนดูหน้าโฆษณาตีมเก่า ความดันขึ้นเลย ไม่ไหวนะ :o

แล้วreview ภาพมากๆ นี่จะลบให้หมดเลย อยากได้ ไม่รู้จะไปซื้อไหน อิจฉา ::)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 10:43:20 PM »
โห... มาแล้วรีวิวชุดเก่า ๆ ของคนโบราณ ๆ   :P
เป็นรีวิวที่ละเอียดมาก ภาพที่ 40 ถึงจะได้ฤกษ์แกะถุงมาต่อ   ;D  ;D

เห็นแล้วก็อยากได้ดาบโครม กับยางล้อรถไฟอ่ะ อยากได้ดดดด...

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 10:54:27 PM »
รูปภาพเยอะ ถูกใจมากครับ :)

ได้เห็นรีวิวของในอดีต รู้สึกตื่นเต้น เป็นเพราะสมัยนั้นยังแค่มองผ่านๆ ;D

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 07:42:33 AM »
เป็นรีวิวที่ยาวมากๆค่ะ  อ่านตั้งนาน ละเอียดด้วยนะเนี่ย  ;)
ไม่เคยรู้จักชุดนี้เลย เนี่ยเพิ่งจะเห็นก็วันนี้เองค่ะ  :P
ชอบชุดเก่าๆจัง  ทุกอย่างดูละเอียดไปหมด ขนาดกล่องยังทำให้เป็นที่โกยพาร์ทได้เลย  ชอบมากเลยค่ะ  ;D

ปล. ถึงจะละเอียดก็ตาม แต่เอาแคตตาล็อกชุดอื่นมาปน  ทำให้คนอ่านสับสน ไม่รู้ว่ารีวิวชุดไหนกันแน่ ต้องตัดคะแนนเยอะๆ พี่อั๋นเนี่ย ไม่ไหวเลย  :-X

เห็นแล้วก็อยากได้ดาบโครม กับยางล้อรถไฟอ่ะ อยากได้ดดดด...

พี่ทิคอยากได้น้อยจังค่ะ   :-[.......แต่ปลาอยากได้ทั้งกล่องเลยนะคะ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิถุนายน 2015 / 08:58:02 AM โดย colour12 »

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 09:22:58 AM »
ชอบการแพ็คฟิกของlegoสมัยก่อนจังครับ ;)

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 09:28:53 AM »
เพิ่งรู้ว่า Lego มีtheme แปลกๆแบบนี้ด้วย ดีไซน์ได้แปลกแต่ลงตัวดี
ชอบส่วนกลไกในรถ ที่พอรถขยับก็ไปดันส่วนอื่นๆให้หมุนจัง  ;D
ขอบคุณที่อุตส่าห์ขุดชุด rare จากใต้เตียงมารีวิวให้ชมครับ  :D

ปล. มีเอาแคตาล๊อกชุดเก่าๆมายั่วกิเลสคนอื่นด้วย แบบนี้ต้องหักคะแนน   :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 12:39:24 PM »
ตัดแต้มพี่อั๋นโทษฐานขุดของเก่ามารีวิวทำให้เกิดกิเลสครับ  ; :P :P :P

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
Re: [Review] LEGO 6497: Twisted Time Train [Time Cruisers 1997]
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 01:40:30 PM »
ภาพประกอบเยอะดีครับ ยอดเยี่ยม  :) :) :)
รีวิวชุดเก่าแบบนี้ แสดงว่าเจ้าของก็ต้องเก่าด้วย

ปล. เห็นด้วยกับหลายคนก่อนหน้า เรื่องหักคะแนนพี่อั๋น  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
Re: [Review] LEGO 6497: Twisted Time Train [Time Cruisers 1997]
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 01:51:46 PM »
หุหุ พี่อั๋นใจถึงมากอะพี่ กล้าฉีกซองมารีวิวกันเลยทีเดียว
นับถือใจจริงๆ เลยครับพี่... ;D

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 03:27:33 PM »
 :o :o :o
พี่อั่น รีวิวชุดหายาก เก่าเท่าอายุเลยนะครับ  :P

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  :)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 04:52:45 PM »
เทพพี่อั๋นมาที่เอาชุดในตำนานมาเลยทีเดียว  :o
ขอบคุณสำหรับรีวิวชุดเก่าเก็บให้รุ่นน้องชมกันนะครับ  ;D

ออฟไลน์ mik

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 05:09:37 PM »
ชอบกล่องสมัยก่อนจังครับ  :)

• Taramizu
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 09:21:21 PM »
พี่อั๋นนี้มีของเก่า classic มาให้ชมแบบแอบแปลกใจตลอดเลย แถมดูสภาพยังใหม่มากๆ
ชอบ package แบบกล่องเก่าๆดูแน่นหนาแล้วก็ ขนส่งดูปลอดภัย  ;)

ปล.รีวิวนี้น่าจะอยู่ใน adventure รึเปล่า หวา  ::)

มีนิดเดียวครับ นี่เพื่อกิจกรรมของเว็บเรา จึงยอมลงมีดกรีดกล่องครับ อิอิ

ปล. ประมาณนั้นแหละ แต่เห็นห้องรถไฟเงียบเหงาเหลือเกิน เลยขอโมเมนิดนึง

:) เป็นชุดในฝันชุดหนึ่งตอนนั้น ทำให้เกิดแรงบันดาลใจในการมอคแบบว่าอะไรๆจากชุดไหนๆก็นำมารวมกันได้... :)

ชุดนี้จริงๆ แนวพี่เจี๊ยบเลยเนอะ

โห!!!!!!! พี่อั๋นแล้ว the gang สำนักขำๆมีแต่ของหายาก!!!!! น่าอิจฉาๆ (ตอนชุดนี้ออกมาผมอายุ10กว่าขวบเองมั้งเนี่ย!!!!!)

ปล. กล่องสมัยก่อนสวยมากๆเลยครับพี่ >_<

ชุด Classic พี่มีนิดเดียว ไม่ได้เน้นเลย ชุดนี้ฟลุคมากๆ

สมมุติถ้าผมเป็นกรรมการนะ ใครเอาsetเก่าๆมาreviewนี้ ผมจะปรับตกให้หมดทุกคนเลย :P

ตอนเลื่อนดูหน้าโฆษณาตีมเก่า ความดันขึ้นเลย ไม่ไหวนะ :o

แล้วreview ภาพมากๆ นี่จะลบให้หมดเลย อยากได้ ไม่รู้จะไปซื้อไหน อิจฉา ::)

อิอิ นายพลมดไม่ต้องสมมติหรอกครับ พรุ่งนี้ก็ได้เป็นกรรมการแล้ว 555

โห... มาแล้วรีวิวชุดเก่า ๆ ของคนโบราณ ๆ   :P
เป็นรีวิวที่ละเอียดมาก ภาพที่ 40 ถึงจะได้ฤกษ์แกะถุงมาต่อ   ;D  ;D

ใครกันแน่ที่ละเอียด อุตส่าห์มาไล่นับ  จำไม่ได้ละพี่เสือเที่ยวนับรูปกระทู้ของผมและสมาชิกอื่นๆ มากี่รอบแระ  :P

พี่เสืออยากได้ก็ขออนุมัติดิครับ อิอิ

รูปภาพเยอะ ถูกใจมากครับ :)

ได้เห็นรีวิวของในอดีต รู้สึกตื่นเต้น เป็นเพราะสมัยนั้นยังแค่มองผ่านๆ ;D

ขอบคุณครับ สมัยนี่พี่ขยันมองแล้วสอยทันทีแล้ว อิอิ

เป็นรีวิวที่ยาวมากๆค่ะ  อ่านตั้งนาน ละเอียดด้วยนะเนี่ย  ;)
ไม่เคยรู้จักชุดนี้เลย เนี่ยเพิ่งจะเห็นก็วันนี้เองค่ะ  :P
ชอบชุดเก่าๆจัง  ทุกอย่างดูละเอียดไปหมด ขนาดกล่องยังทำให้เป็นที่โกยพาร์ทได้เลย  ชอบมากเลยค่ะ  ;D

ปล. ถึงจะละเอียดก็ตาม แต่เอาแคตตาล็อกชุดอื่นมาปน  ทำให้คนอ่านสับสน ไม่รู้ว่ารีวิวชุดไหนกันแน่ ต้องตัดคะแนนเยอะๆ พี่อั๋นเนี่ย ไม่ไหวเลย  :-X

ก่อนหน้าวันนั้นในอีเบย์ ผมก็ไม่เคยเห็นชุดนี้มาก่อนเหมือนกันครับ  8)

อิอิ ก็แคตตาล็อกมันอยู่ในกล่องนิ ถ้าไม่หยิบมาใส่รีวิว  พี่เสือก็จะหาว่ารีวิวไม่ครบถ้วนอีก

เกิดมาเป็นชาวขำขำนี่ใช้ชีวิตลำบากมว๊ากกก

ชอบการแพ็คฟิกของlegoสมัยก่อนจังครับ ;)

แจ่มเนอะ สมัยนี้คงถือว่าขายได้สบายๆ ไม่ต้องลงทุนก็ได้

เพิ่งรู้ว่า Lego มีtheme แปลกๆแบบนี้ด้วย ดีไซน์ได้แปลกแต่ลงตัวดี
ชอบส่วนกลไกในรถ ที่พอรถขยับก็ไปดันส่วนอื่นๆให้หมุนจัง  ;D
ขอบคุณที่อุตส่าห์ขุดชุด rare จากใต้เตียงมารีวิวให้ชมครับ  :D

ปล. มีเอาแคตาล๊อกชุดเก่าๆมายั่วกิเลสคนอื่นด้วย แบบนี้ต้องหักคะแนน   :P

ธีมเมื่อก่อน ไม่เคยเห็นเยอะแยะเลย  หมอเอ่ยลองพลิกอภิมหาคู่มือเสียทรัพย์เล่มนั้นดูดิ อิอิ ผมนี่ไม่กล้าเปิดเลย

ชุดเก่าๆ น่าจะมีกลไลแบบนี้เยอะนะ ต้องรอชมคนเก็บชุดขลังๆ แบบนี้ไว้มารีวิวอีก

ปล. แคตตาล็อกมันต้องโชว์ ไม่งั้นไม่ครบ (ยั่วได้แค่คนอื่น ยั่วหมอเอ่ยไม่ได้ เพราะมีหมดแล้วอ่ะดิ)

ออฟไลน์ tuktik

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 06:07:58 PM »
 :o ไม่เคยเห็นเลยครับ เคยเห็น ตปท พูดถึงว่ามีรถไฟผีออกมาก่อน ชุดล่าสุดใน monster fighters นะ ไม่นึกว่าจะมีอยู่ในเมืองไทยด้วย

สมัยนั้น ในกล่องจะมีของมาให้มากมาย มี catalog มาให้ดูยั่วน้ำลายเล่นๆ สงสัยเลิกทำไปเพราะว่าทำให้เด็กๆไปสร้างความรำคาญให้พ่อแม่ บอกให้ซื้อนู่นซื้อนี่

กลายเป็นว่าว่าธีมสมัยนั้น ก็วนกลับมาสร้างใหม่แล้ว ในรูปแบบที่คล้ายกันในช่วงนี้พอดี ......

ขอคารวะ สามจอก !!

• Taramizu
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 08:39:08 PM »
ตัดแต้มพี่อั๋นโทษฐานขุดของเก่ามารีวิวทำให้เกิดกิเลสครับ  ; :P :P :P

อิอิ คนขุดของเก่ากว่าพี่ก็มีนะ

ภาพประกอบเยอะดีครับ ยอดเยี่ยม  :) :) :)
รีวิวชุดเก่าแบบนี้ แสดงว่าเจ้าของก็ต้องเก่าด้วย

ปล. เห็นด้วยกับหลายคนก่อนหน้า เรื่องหักคะแนนพี่อั๋น  ;D ;D ;D

ขอบคุณครับ เรื่องตัดคะแนนผมไม่กลัวหรอก อิอิ  :P

หุหุ พี่อั๋นใจถึงมากอะพี่ กล้าฉีกซองมารีวิวกันเลยทีเดียว
นับถือใจจริงๆ เลยครับพี่... ;D

ถือโอกาสอ่ะ ถ้าไม่งั้น ก็ไม่มีข้ออ้างให้กล้าลงมีด อิอิ

:o :o :o
พี่อั่น รีวิวชุดหายาก เก่าเท่าอายุเลยนะครับ  :P

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  :)

แหม่ รู้ได้ไงว่าพี่อายุ 18 แล้ว

เทพพี่อั๋นมาที่เอาชุดในตำนานมาเลยทีเดียว  :o
ขอบคุณสำหรับรีวิวชุดเก่าเก็บให้รุ่นน้องชมกันนะครับ  ;D

ไม่เก่าเท่าไหร่ครับ พึ่งได้มาตอนต้นปีเอง  :P

ชอบกล่องสมัยก่อนจังครับ  :)

นั่นจินะ ดูดีมีราคา

:o ไม่เคยเห็นเลยครับ เคยเห็น ตปท พูดถึงว่ามีรถไฟผีออกมาก่อน ชุดล่าสุดใน monster fighters นะ ไม่นึกว่าจะมีอยู่ในเมืองไทยด้วย

สมัยนั้น ในกล่องจะมีของมาให้มากมาย มี catalog มาให้ดูยั่วน้ำลายเล่นๆ สงสัยเลิกทำไปเพราะว่าทำให้เด็กๆไปสร้างความรำคาญให้พ่อแม่ บอกให้ซื้อนู่นซื้อนี่

กลายเป็นว่าว่าธีมสมัยนั้น ก็วนกลับมาสร้างใหม่แล้ว ในรูปแบบที่คล้ายกันในช่วงนี้พอดี ......

ขอคารวะ สามจอก !!

ขอบคุณครับ ได้มาแบบบังเอิญจริงๆ  ไม่ได้หาเลย ไม่เคยรู้จักธีมนี้มาก่อนด้วย ท่องอ่าวแล้วเห็น ก็ลองดูว่ามีชุดนี้ด้วยเหรอ แล้วก็ราคาใช้ได้ ไม่โหดเหมือนตามประสาชุดเก่าๆ แบบนี้  เลยมีวาสนาได้มีของแปลกๆ กะเขาบ้าง

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 09:47:44 PM »
เป็นของเก่าที่คลาสสิคดีจริงๆครับ

แค่รีวิวก็หาดูได้ยากแล้วครับ ขอบคุณที่เอาของดีๆมาให้ชมกันครับ  :)