ผู้เขียน หัวข้อ: REVIEW 6279 SKULL ISLAND  (อ่าน 8200 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
REVIEW 6279 SKULL ISLAND
« เมื่อ: 12 มิถุนายน 2015 / 11:22:06 PM »

เป็นชุดที่พาร์ทไม่เยอะ ลูกเล่นพอสมควร ราคาตอนนั้นประมาณสองพันบาทมั้งครับ ความรู้สึกที่ได้เห็นตอนแรกนั้นคือ "ของเล่นพวกนี้ช่างทำได้เหมือนกับการ์ตูนที่อ่านตอนเด็กๆจัง
โจรสลัด โรบินฮู้ด ปราสาท พ่อมด มังกร..."

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ  :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: REVIEW 6279 SKULL ISLAND
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2015 / 11:25:49 PM »
เห็นแล้ว กิเลสก็เกิดอีกละครับ พี่เจี๊ยบ  >:(
ขอบคุณสำหรับเดอะมอลล์ เอ้ยย!! รีวิวนะครับ  :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2015 / 11:54:31 PM »
เป็นรีวิวแนวๆ ที่เข้ากับพี่เจี๊ยบมากครับ แค่เกริ่นนิดหน่อย ร้อยเรียงรูปเป็นชุดๆ 

แค่นี้ก็ไม่ต้องมีคำบรรยายใดๆสักคำให้ลึกซึ้ง ไม่ต้องบรรยายอะไรให้สวยเลิศเลอแล้ว  8)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 12:14:16 AM »
รีวิวตามสไตล์พี่เจี๊ยบ ดูเพลินเกินห้ามใจ ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ 8)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 12:20:30 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับพี่เจี๊ยบ  ชุดนี้แบบมีกล่องด้วยนอกจากพี่เจี๊ยบแล้วผมเห็นก็มีแต่ พล เท่านั้นที่มี ของหายากจริง ๆ

เข้าเรื่องต่อ เห็นทหารเรือพายเรือตามโจรสลัดนึกว่าจะมาถล่มรังโจร ที่ไหนได้มาเยี่ยมชมฐานทัพลับกันเฉยเลย  อิอิ   :P

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 12:34:19 AM »
รีวิวชุดนี้ เป็นรีวิวที่มีชีวิตชีวามากครับ :)

ภาพเคลื่อนไหวดุ๊กดิ๊ก ชอบมากครับ :D

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 06:39:07 AM »
รีวิวแบบไดอารี่ด้วย  เปิดอ่านทีละหน้าไปเรื่อยๆ  ชอบมากเลยค่ะ  :-[
ชอบกล่องนี้เหมือนกันค่ะ สวย ดูแล้วคุ้มมีแผ่นพื้นให้ด้วย   ;D

ชุดนี้แบบมีกล่องด้วยนอกจากพี่เจี๊ยบแล้วผมเห็นก็มีแต่ พล เท่านั้นที่มี ของหายากจริง ๆ
จริงค่ะ  นอกจากพี่เจี๊ยบแล้วพล เท่านั้นที่มี   :'(

เป็นรีวิวแนวๆ ที่เข้ากับพี่เจี๊ยบมากครับ แค่เกริ่นนิดหน่อย ร้อยเรียงรูปเป็นชุดๆ 

แค่นี้ก็ไม่ต้องมีคำบรรยายใดๆสักคำให้ลึกซึ้ง ไม่ต้องบรรยายอะไรให้สวยเลิศเลอแล้ว  8)

พี่อั๋นใช้คำสวยนะคะเนี่ย  ร้อยเรียงรูปเป็นชุดๆ  อิอิ
แถมปิดท้ายด้วยเพลง มิสเตอร์ทีม  :P

ออฟไลน์ danoob

• Verified Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 07:39:14 AM »
ภาพแอนนิเมชั่นสวยๆมาอีกแล้วครับ
นูบนี่เหลือแต่กล่องของข้างในมันไปไหนกลายเป็นกองๆเลโก้ไปซะแล้ว
ว่าแต่รีวิวเดอะมอล อุ้ยไม่ใช่เกาะโจรสลัดนี่สวยงามครับ

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 07:56:00 AM »
รีวิวชุด Rareอีกแล้ว  :o สวยมากครับ
ชอบการเล่าเรื่องของพี่เจี๊ยบจัง สนุกน่าติดตาม  :D
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 08:38:42 AM »
ฝนตก......ยิ่งนึกถึงทีไร.....ก็ยิ่งชุ่มฉ่ำ.....อุ่นในหัวใจ.....  :'(

ขอบคุณครับพี่เจี๊ยบสำหรับ review เหงาๆ (ไม่ใช่แระๆ 55555)

ชุดโบราณแบบนี้ตอนเด็กๆผมอยากได้มากๆเลยครับพี่ สวยๆๆๆๆๆ :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 08:58:09 AM »
พี่เจี๊ยบเล่นรีวิวเอาสมัยเดอะมอลล์รามคำแหงเลย

ทำเอานึกถึงลานไอซ์สเก็ตที่เคยโดดเรียนไปเล่นเลย

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 09:31:19 AM »
ดูคลาสสิคมากครับสำหรับโจรสลัดชุดนี้ ชอบลูกเล่นตรงประตูหัวกระโหลกเปิดปิดได้ด้วยครั

ออฟไลน์ tuktik

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 10:06:54 AM »
อิอิ review ของเก่าๆหายากๆนี่ดีตริงๆ ใครเมนท์ไร บอกอายุได้เลย  :P

ออฟไลน์ golf

• Newbie
  • *
  • LEGO!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 11:41:07 AM »
เซตสวย ภาพขยับ/ด้ก็น่ารัก :-[  ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
May the force be with you

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 10:19:21 PM »
บอกเลย ชอบท่าเต้น  ;D

ของสมัยก่อน งามจริงๆ คุ้มจริงๆ

ดุ้กดิ้กจนตาลาย ขายต่อเลยดีกว่า :P อิจฉาจริงๆ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2015 / 11:43:10 PM »
เห็นแล้ว กิเลสก็เกิดอีกละครับ พี่เจี๊ยบ  >:(
ขอบคุณสำหรับเดอะมอลล์ เอ้ยย!! รีวิวนะครับ  :P
:D กิเลสอยู่ที่ไหน เราก็ต้องไปจัดการที่นั่นเลยครับ ว่าแล้วก็ไปซื้อพรุ่งนี้เลย 55  :D

:D ถ้าได้รางวัลมาอยากจะยกให้กระทู้นี้เลยนะเนี่ย...คนหนุ่มๆคงไม่ทันเพลง "แปลกดีนะ ฉันพบเธอครั้งแรก วันนั้นฝนตกลงมา"มั้ง  ;D
รีวิวตามสไตล์พี่เจี๊ยบ ดูเพลินเกินห้ามใจ ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ 8)
;D ขอบคุณสำหรับคำชมครับ ท่านประมุข  ;D
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับพี่เจี๊ยบ  ชุดนี้แบบมีกล่องด้วยนอกจากพี่เจี๊ยบแล้วผมเห็นก็มีแต่ พล เท่านั้นที่มี ของหายากจริง ๆ

เข้าเรื่องต่อ เห็นทหารเรือพายเรือตามโจรสลัดนึกว่าจะมาถล่มรังโจร ที่ไหนได้มาเยี่ยมชมฐานทัพลับกันเฉยเลย  อิอิ   :P
:D กล่องผมถ้าโดนฝนโดนน้ำอีกนิดคงจะละลายเลย ถ้ามีโอกาสต้องแอบเอากล่องไปเปลี่ยนเนอะ จุ๊ๆห้ามพูดถึงทหาร...55
อความโดย: colour12
« เมื่อ: วันนี้ เวลา 06:39:07 AM »

ใส่การอ้างถึงคำพูด

รีวิวแบบไดอารี่ด้วย  เปิดอ่านทีละหน้าไปเรื่อยๆ  ชอบมากเลยค่ะ  :-[
ชอบกล่องนี้เหมือนกันค่ะ สวย ดูแล้วคุ้มมีแผ่นพื้นให้ด้วย   ;D จริงค่ะ  นอกจากพี่เจี๊ยบแล้วพล เท่านั้นที่มี   :'(
 > ;D ขอบคุณครับ อีกชุดที่อยากให้คุณพลรีวิวคือ 6277.....เพราะผมเองไม่กล้าแกะน่ะครับ  ;D ;D ;D
ภาพแอนนิเมชั่นสวยๆมาอีกแล้วครับ
นูบนี่เหลือแต่กล่องของข้างในมันไปไหนกลายเป็นกองๆเลโก้ไปซะแล้ว
ว่าแต่รีวิวเดอะมอล อุ้ยไม่ใช่เกาะโจรสลัดนี่สวยงามครับ
;D กองๆของหมอนูบลองนำต่อใหม่ซิครับ น่าจะมีโรบิ้นฮู้ดอยู่ในกองด้วย ได้ไอเดียละ ไปทำรีวิวหน้าห้างตอนห้างยังไม่เปิดดีกว่า อิอิ :D :D :D
รีวิวชุด Rareอีกแล้ว  :o สวยมากครับ
ชอบการเล่าเรื่องของพี่เจี๊ยบจัง สนุกน่าติดตาม  :D
:) ขอบคุณครับ อยากจะยืมปราสาทมาทำริวิวมั่งจัง....
ฝนตก......ยิ่งนึกถึงทีไร.....ก็ยิ่งชุ่มฉ่ำ.....อุ่นในหัวใจ.....  :'(

ขอบคุณครับพี่เจี๊ยบสำหรับ review เหงาๆ (ไม่ใช่แระๆ 55555)

ชุดโบราณแบบนี้ตอนเด็กๆผมอยากได้มากๆเลยครับพี่ สวยๆๆๆๆๆ :-[ :-[ :-[
:D ความรู้สึกดีๆตอนนั้น ตอนนี้ก็หามาเติมเต็มสำหรับช่วงเวลานั้นได้นะครับ  :)
พี่เจี๊ยบเล่นรีวิวเอาสมัยเดอะมอลล์รามคำแหงเลย

ทำเอานึกถึงลานไอซ์สเก็ตที่เคยโดดเรียนไปเล่นเลย
:D เห็นไม๊ ความรู้สึกดีๆกลับมาอีกแล้ว แต่ไม่ถามถึงเรื่องสาวๆนะครับ อิอิ
ดูคลาสสิคมากครับสำหรับโจรสลัดชุดนี้ ชอบลูกเล่นตรงประตูหัวกระโหลกเปิดปิดได้ด้วยครั
:D THANKS
อิอิ review ของเก่าๆหายากๆนี่ดีตริงๆ ใครเมนท์ไร บอกอายุได้เลย  :P
:) นั่นนะซิ ดูไปดูมาผมว่าเด็กน้อยจะไม่ค่อยมีนะ....55
เซตสวย ภาพขยับ/ด้ก็น่ารัก :-[  ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
;D ขอบคุณครับ  :D
บอกเลย ชอบท่าเต้น  ;D

ของสมัยก่อน งามจริงๆ คุ้มจริงๆ

ดุ้กดิ้กจนตาลาย ขายต่อเลยดีกว่า :P อิจฉาจริงๆ
:D ขอบคุณครับ รู้สึกเหมือนโดนสะกดจิตเข้าไปแล้วละซิ ชุดนี้ผมว่าหาพาร์ทมาต่อเองก็ไม่ยากนะ เพราะพาร์ทพิเศษไม่ค่อยมีครับ  :D

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 07:48:05 AM »
ชอบรูปแสงสี ด้านล่าง เหมือนปาตี้ โจรสลัด  :D

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 01:30:09 PM »
เป็นรีวิวที่สวยงาม แปลกตาดีจริงๆ ครับ  :) :) :)
คนที่มีชุดเก่าแบบนี้มารีวิว แสดงให้เห็นว่าอายุน่าจะขนาดไหน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 01:57:34 PM »
รีวิวของขลังจริงๆ เลยพี่ มโนความรู้สึกพี่เจี๊ยบตอนซื้อตอนนั้นได้เลยนะ จะต้องมีความสุขมากจริงๆ
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับพี่

> ;D ขอบคุณครับ อีกชุดที่อยากให้คุณพลรีวิวคือ 6277.....เพราะผมเองไม่กล้าแกะน่ะครับ  ;D ;D ;D

หุหุ ผมไม่มีสมบูรณ์เท่าของพี่เจี๊ยบอะ พี่แกะมารีวิวแบบพี่อั๋นเถอะ นะนะ... :-*

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 10:08:17 PM »
ชอบรูปแสงสี ด้านล่าง เหมือนปาตี้ โจรสลัด  :D
:D THANKS
เป็นรีวิวที่สวยงาม แปลกตาดีจริงๆ ครับ  :) :) :)
คนที่มีชุดเก่าแบบนี้มารีวิว แสดงให้เห็นว่าอายุน่าจะขนาดไหน  ;D ;D ;D
:) แหม!ผมมีความลับจะบอกนะครับ ผมรอให้คุณกุ้งมาเม๊นท์นะเนี่ย เพราะรู้ว่าคุณกุ้งคงจะทันชุดนี้แน่ๆ หรือเราอาจจะเป็นคนหนุ่มที่ชอบสะสมของเก่าก็เป็นได้นะครับ  ;D ;D
รีวิวของขลังจริงๆ เลยพี่ มโนความรู้สึกพี่เจี๊ยบตอนซื้อตอนนั้นได้เลยนะ จะต้องมีความสุขมากจริงๆ
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับพี่

หุหุ ผมไม่มีสมบูรณ์เท่าของพี่เจี๊ยบอะ พี่แกะมารีวิวแบบพี่อั๋นเถอะ นะนะ... :-*
:) ขอแอบเก็บเป็นของขลังต่อไปเถอะนะ ชุดใหม่ๆตอนฉีกซองบริคก็ไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่ชุดเก่าเก็บเนี่ย เสียงฉีกซองบริคช่างบาดใจเหลือเกิน 555