ผู้เขียน หัวข้อ: โชว์กันเบาๆ #4 - LEGO 60011: Surfer Rescue P.4  (อ่าน 22825 ครั้ง)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
โชว์กันเบาๆ #4 - LEGO 60011: Surfer Rescue P.4
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 01 มกราคม 2016 / 07:55:58 AM »
โชว์กันเบาๆ #4 - LEGO 60011: Surfer Rescue

รหัสชุด: LEGO 60011
ชื่อชุด:  Surfer Rescue
ชื่อแบบบ้านบ้าน: ฝ่าคลื่นกู้ภัย
ธีม/ปี: City 2013
ธีมย่อย: Coast Guard
จำนวนชิ้น: 32
มินิฟิก: 2

โชว์ชุดแรกของปี 2559 นี้ เป็นชุดเล็กๆ ก็ต้องให้สมกับเป็นกระทู้โชว์เบาๆ เอากล่องนี้มาต่อหลังจากไม่ได้ต่อเลโก้มาเป็นเดือนๆ อาศัยช่วงวันหยุดปีใหม่สองวันอันน้อยนิด เอาเล

โก้มาต่อซะหน่อย

ชุดนี้ราคาไม่แพงนัก ได้ฟิกสองตัวและฉลาม 1 ตัว ก็นับว่าคุ้มอยู่ ถ้าเทียบกับราคามินิฟิกซีรี่ยส์ 1 ตัวที่เกือบจะ 150 แล้ว

เลือกหยิบมาต่อเพราะอยากดูว่าฉลามชุดนี้ เป็นแบบใหม่รึเปล่า แบบใหม่หน้าตาเป็นยังไง ก็ไม่ได้ตระหนักว่าชุดนี้ของปี 2013 นึกว่าของ 2014 ซะอีก

หน้ากล่องน้อยๆ

หลังกล่อง

เฮือก!! กล่องแค่นี้ ดันมีรูปลอก

ฉลามแบบเดิมๆ

ประเดิมหน้าแรก ก็ติดรูปลอกเลย

พาร์ทเหลือ

นักเซิร์ฟ

ก่อนใส่ชูชีพ

หนุ่มกู้ภัย น่าจะทำคอชูชีพให้เว้าซักนิด จะได้กดหัวไปได้สุด ไม่เป็นคนคอยาว

กระโดดขึ้นเจ็ตสกีคู่ใจ

เริ่มงาน

โชว์ลีลาแว้นหน่อย

แบบนี้เค้าเรียกท่า Superman

ถ่ายคุ่หน่อย

เฮียๆ ไหนว่าเลือกกล่องนี้จะมาดูฉลามไง

อ่อ งั้น ตรวจฟันหน่อย

ถ่ายหมู่ จบ

เรทติ้งขำๆ
ความคุ้มค่า: 9.5 -- ธีม CITY ราคาในไทยตั้งไม่แพง ถ้าซื้อตอนลด จะโอเลยทีเดียว

ความสวยงาม: 7.5 -- ไม่มีอะไรตื่นเต้นนัก ชุดเล็กๆ

ความเพลิดเพลิน: 7.5 -- ต่อแป๊บเดียวจบ ไม่มีอะไรพิเศษ

คะแนนเฉลี่ย: 8.17 (เต็ม 10)

หมายเหตุ: หลักเกณฑ์ในการให้คะแนน เป็นเพียงแนวทางส่วนตัว อิงจากสิ่งที่สำคัญต่อการ

ตัดสินใจเลือกซื้อเลโก้ของผมเอง อาจไม่ตรงกับแนวทางการประเมินของท่านนะจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มกราคม 2016 / 09:18:58 PM โดย vyJo »

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: โชว์กันเบา #4 - LEGO 60011: Surfer Rescue P.4
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 01 มกราคม 2016 / 08:12:24 AM »
พี่อั๋นซื๊อเก็บไว้มีแต่กล่องใหญ่ๆ   อย่างพี่อั๋นต้องรีวิวชุดนี้ x10 ค่ะ   กระทู้โชว์เบาๆ กล่องเดียวน้อยไปนะ  :P

ปล.ปลาไม่มีกล่องนี้ มีแต่กล่องจระเข้รุ่นใหม่ค่ะ ได้ฟิก3ตัวคุ้มเลย  ว่าจะรีวิวเหมือนกันค่ะ  อิอิ  ;)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: โชว์กันเบา #4 - LEGO 60011: Surfer Rescue P.4
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 01 มกราคม 2016 / 11:01:48 AM »
เชื่อแระพี่ว่าไม่มีเวลาจริงๆ อิอิ
อ้อ ผมรู้ละว่าทำไมเค้าไม่แหวกเสื้อชูชีพให้หัวมันกดลงไปได้สุด ถ้าหัวกดลงไปได้สุดมันก็จะใส่หมวกกันน็อคไม่ได้ เพราะหมวกก็จะติดเสื้อชูชีพแทน... ;)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 01 มกราคม 2016 / 02:27:34 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ แต่ไม่สมศักดิ์ศรีเจ้าสัวอย่างพี่อั๋นเลย   :-X

ผมว่าพี่อั๋นเลือกชุดนี้มารีวิว เพราะมีสีส้มแน่เลย สีแห่งความดีเลยต้องจัดมารีวิวรับปีใหม่   8)

...
อ้อ ผมรู้ละว่าทำไมเค้าไม่แหวกเสื้อชูชีพให้หัวมันกดลงไปได้สุด ถ้าหัวกดลงไปได้สุดมันก็จะใส่หมวกกันน็อคไม่ได้ เพราะหมวกก็จะติดเสื้อชูชีพแทน... ;)
ใช่เลยครับ เป็นแบบที่พลว่าไว้ ตัวเสื้อชูชีพแบบเก่าของเลโก้ ก็เป็นแบบนี้เหมือนกันคือหัวลอย เพื่อให้ใส่หมวกกันน็อคได้
ผมเคยลองเอาเสื้อ Vest ของยี่ห้ออื่นที่เว้าให้หัวลงสุดได้ ลองใส่ดู ปรากฎว่าใส่หมวกกันน็อคไม่ได้ครับ ....  :)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 01 มกราคม 2016 / 04:25:41 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวต้อนรับปีใหม่ครับพี่อั๋น  ;)
แต่ รีวิวโชว์ทั้งที... เจ้าสำนักขำๆ ทำไมมาโชว์กล่องแค่นี้ละครับ  :-\

ปล. กีดกล่องใหญ่ๆมาโชว์บ้างสิครับพี่อั๋นครับ  ::)

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 01 มกราคม 2016 / 06:28:10 PM »
ชุดเล็กๆ น่ารักดีครับ :) อ๊ะ! มีตั้ง 32 ชิ้น :o

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ :D

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
Re: โชว์กันเบาๆ #4 - LEGO 60011: Surfer Rescue P.4
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 02 มกราคม 2016 / 07:54:26 AM »
 :o :o :o นี่ใช่พี่อั๋นจริงๆหรือครับ หรือว่าหลานชายพี่อั๋นล๊อคอินมา ไม่น่าเชื่อว่าพี่อั๋นจะมีชุดเล็กๆน้อยๆน่ารักๆแบบนี้กับเขาด้วย กิกิ

ปล.1 ขอบคุณสำหรับ review นะครับพี่อั๋น >_<

ปล.2 พี่อั๋นซื้อชุดนี้ไว้ 3-4"โหล" ใช่ป่ะครับ?(สงสัยจะเอาไปทำปาร์ตี้ชายหาด หุหุ)

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
Re: โชว์กันเบาๆ #4 - LEGO 60011: Surfer Rescue P.4
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 02 มกราคม 2016 / 09:39:49 AM »
รีวิวชุดไม่สมกับเป็นพี่อั๋นเลย อย่างพี่อั๋นต้องจัดใหญ่ๆให้สมกับความร้ายกาจสิ

• Taramizu
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 02 มกราคม 2016 / 06:48:09 PM »
พี่อั๋นซื๊อเก็บไว้มีแต่กล่องใหญ่ๆ   อย่างพี่อั๋นต้องรีวิวชุดนี้ x10 ค่ะ   กระทู้โชว์เบาๆ กล่องเดียวน้อยไปนะ  :P

ปล.ปลาไม่มีกล่องนี้ มีแต่กล่องจระเข้รุ่นใหม่ค่ะ ได้ฟิก3ตัวคุ้มเลย  ว่าจะรีวิวเหมือนกันค่ะ  อิอิ  ;)

อ่อ กล่องจรเข้ ก็อาจจะเป็นอีกกล่องที่เหมือนเล็งๆ ว่าคุ้มดีนะ แต่บังเอิญไม่เล่น CITY ก็เลยจำไม่ค่อยได้

10 จะต่อออกมาเป็นไรอ่ะ อิอิ แก๊งค์เด็กแว้นเหรอ

เชื่อแระพี่ว่าไม่มีเวลาจริงๆ อิอิ

ก็มีเวลาแค่สองวันที่หยุด เลยต่อชุดเล็กมาโชว์เบาๆ ก่อน ชุดกลางต่อได้อีกชุดละ แต่ทำรีวิวไม่ทัน

อืม มันติดกันไปติดกันมานี่เอง ซับซ้อนแท้

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ แต่ไม่สมศักดิ์ศรีเจ้าสัวอย่างพี่อั๋นเลย   :-X

ผมว่าพี่อั๋นเลือกชุดนี้มารีวิว เพราะมีสีส้มแน่เลย สีแห่งความดีเลยต้องจัดมารีวิวรับปีใหม่   8)

...
ใช่เลยครับ เป็นแบบที่พลว่าไว้ ตัวเสื้อชูชีพแบบเก่าของเลโก้ ก็เป็นแบบนี้เหมือนกันคือหัวลอย เพื่อให้ใส่หมวกกันน็อคได้
ผมเคยลองเอาเสื้อ Vest ของยี่ห้ออื่นที่เว้าให้หัวลงสุดได้ ลองใส่ดู ปรากฎว่าใส่หมวกกันน็อคไม่ได้ครับ ....  :)

ว่าแระ พี่เสือต้องเอาความส้มมาอ้าง อิอิ ก็พี่เสือใช้อิทธิพลส้มไปสั่งเลโก้ให้ใส่สีส้มไปทุกชุด ถ้าผมไม่กัดฟันยอม แล้วจะเอาไรเล่นล่ะ

พี่เสือมีเล่นทุกอย่างนี่เอง ถึงได้รู้ความลับทุกอย่างเลย

ขอบคุณสำหรับรีวิวต้อนรับปีใหม่ครับพี่อั๋น  ;)
แต่ รีวิวโชว์ทั้งที... เจ้าสำนักขำๆ ทำไมมาโชว์กล่องแค่นี้ละครับ  :-\

ปล. กีดกล่องใหญ่ๆมาโชว์บ้างสิครับพี่อั๋นครับ  ::)

พี่เผลอไปกินซิสเลอร์มื้อนึง จนมาถึงวันนี้เลยอ่ะครับ อิอิ

กล่องใหญ่ๆ มีนิดเดียว ต้องรอโอกาสอันควรก่อน

ชุดเล็กๆ น่ารักดีครับ :) อ๊ะ! มีตั้ง 32 ชิ้น :o

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ :D

หวยมันออก 02 เลยต้องเอาชุด 32 ชิ้นมาครับ

ปล. เกี่ยวมั้ยหว่า

:o :o :o นี่ใช่พี่อั๋นจริงๆหรือครับ หรือว่าหลานชายพี่อั๋นล๊อคอินมา ไม่น่าเชื่อว่าพี่อั๋นจะมีชุดเล็กๆน้อยๆน่ารักๆแบบนี้กับเขาด้วย กิกิ

ปล.1 ขอบคุณสำหรับ review นะครับพี่อั๋น >_<

ปล.2 พี่อั๋นซื้อชุดนี้ไว้ 3-4"โหล" ใช่ป่ะครับ?(สงสัยจะเอาไปทำปาร์ตี้ชายหาด หุหุ)

อิอิ โชว์นี้โชว์เบาๆ นะครับ ถอยไปดูได้ มีแต่ชุดเล็กๆ น้อยๆ

รีวิวชุดไม่สมกับเป็นพี่อั๋นเลย อย่างพี่อั๋นต้องจัดใหญ่ๆให้สมกับความร้ายกาจสิ

คนเราคงไม่มีคนไหนดี 100%

แต่ให้เอาส่วนไม่ดีของผมมา มันก็ได้เล็กๆ แค่นี้ล่ะครับ อิอิ

• Taramizu
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2018 / 09:58:32 PM »
รูปกลับมา แต่มาไม่หมดจริงๆด้วย

ดีใจไม่ค่อยสุดเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ได้เวลาลงไปหาอะไรกินสักที

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2018 / 08:11:49 PM »
รูปกลับมา แต่มาไม่หมดจริงๆด้วย

ดีใจไม่ค่อยสุดเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ได้เวลาลงไปหาอะไรกินสักที

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

จะลงแจกฟรีแล้วใช่ไหมคะ   ขอบคุณค่ะ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D