ผู้เขียน หัวข้อ: 70133 Spinlyn's Cavern  (อ่าน 1781 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf

• Newbie
  • *
  • LEGO!
70133 Spinlyn's Cavern
« เมื่อ: 29 เมษายน 2015 / 08:31:46 AM »
วันนี้ผมจะมารีวิวชิม่า2014กันนะครับนั่นก็คือๆๆ 8)
70133 spinlyn's cavern

มาดูที่ฟิกกันเลยดีกว่า

หน้า ชื่อฟิกเรียงตามภาพเลยครับspinlyn eris rogon

หลัง

:P :P :P
มาดูที่กลไกกันครับ

มอเตอร์ไซต์ของโรกอน

ด้านข้างเก็บอาวุธได้ครับ

ชิ้นส่วนนี้เป็นกระสุนครับ

เอามาไว้ที่แท่นยิง

แล้วก็ใช้นิ้วกดออกไป :P
มาดูที่ตัววังกันครับ

ตรงนี้เอาไม้เท้ามาเก็บไว้ได้ครับ

และมีมิสไซต์ดีดนิ้ว1ลูกครับ

ชั้น2จะเป็นห้องขังครับ

ใยแมงมุมที่ปิดห้องขังสามารถเด้งออกมาได้ครับ

ใยแมงมุมในชั้น1ไว้เป็นที่เก็บอาวุธของนักโทษครับ

โกลเด้นชิ!!! :o

ตรงนี้ก็อีกกลไกอีกอันครับเมื่อเรากดแท่นชิมิสไซต์จะออกมา

ด้ายจะดึงขึ้นดึงลงได้โดยหมุนเฟืองครับ

ต่อไปจะเป็นอีกหนึ่งลูกเล่นโดยใช้ชิ้นส่วนนี้ครับ

เอามาใว้ที่มือฟิกแล้วก็เอามาใว้บนด้ายและปล่อยลงมา

ผลที่ได้

:P :P :P
ขอจบการรีวิวแค่นี้ สวัสดีครับ
May the force be with you

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: 70133 Spinlyn's Cavern
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2015 / 10:01:20 PM »
ลูกเล่นหลายหลายดีครับ  แต่ตัวละครชื่อจำยากจัง ธีมนี้ไปๆ มาๆ ตัวละครน่าจะเยอะมากเลยนะเนี่ย

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • Full Member
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2015 / 07:55:16 AM »
ที่จริงในการ์ตูนไม่มีถ้ำนี้นะเนี่ย
ฟิก กับมอไซค์ น่าจะเป็นจุดขายของเซ็ต
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2015 / 12:14:30 PM »
เห็นแล้วอยากได้แมงมุมขยุ้มหัวใจเลยครับ :-[ (แอบดูเท่ห์ดีอ่ะครับ)

ถ้ำดูสวยดีครับ ขอบคุณที่นำมา review ครับผม >_<