ผู้เขียน หัวข้อ: REVIEWS-Star Wars Mini-Figures [UPDATE-19/10/15]  (อ่าน 14374 ครั้ง)

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
REVIEWS-Star Wars Mini-Figures [UPDATE-19/10/15]
« เมื่อ: 24 เมษายน 2015 / 01:13:19 AM »
หลังจากที่เจไดชิ้วเคยทำไว้
http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=8989.0
ผมเลยคิดว่าจะมาสานต่องานให้ครับ ;D
ปล.ใครอยากช่วยรีวิวได้เลยครับ ;)
List

Republic
Advanced Recon Commando (ARC Trooper) p.2
Bomb Squad Trooper p.2
Clone Trooper p.2
Clone Trooper Sergeant P.2
Clone Trooper Lieutenant P.2
Clone Trooper Captain P.2
Clone Trooper Commander P.2
Captain Rex p.1
Commander Cody p.1
Commander Wolffe p.1
Commander Cody p.1
2nd Airborne Clone Trooper p.1
7th Sky Corps p.1
212th Battalion p.1
212th Battalion Clone Trooper p.1
501st Legion p.1
501st Legion Clone Trooper p.1

Imperial
AT-AT Driver(AT-AT pilot) p.2
AT-DP Pilot p.2
Agent Kallus p.1
Emperor's royal guard P.2
Snowtrooper p.2
Grandmoff Tarkin p.1
General Veers p.1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ตุลาคม 2015 / 01:16:47 AM โดย Touching Xdark »

• May The Dark Side Be With You
Re: REVIEWS-Star Wars Mini-Figures
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 เมษายน 2015 / 02:17:07 AM »
ชื่อ:Grand Moff Tarkin
Tarkinเป็นหนึ่งในบุคคลที่มีประสิทธิภาพมากที่สุดในจักรวรรดิและเค้าเป็นผู้อยู่เบื้องหลังการสร้างดาวมรณะ
ปรากฏใน:Star Wars:The Clone Wars&Star Wars Episode 3:Revenge of The Sith&Star Wars:Rebels&Star Wars Episode 4:A New Hope
สปีชีส์:มนุษย์
สถานที่เกิด:ดาวEriadu
สถานที่ตาย:ดาวมรณะ

ชื่อ:General Veers
Veersเป็นผู้นำการโจมตีพวกกบฏที่ดาวHoth
ปรากฏใน:Star Wars Episode 5:The Empire Strikes Back
สถานที่เกิด:ดาวDenon
สถานที่ตาย:ดาวBalmorra

ชื่อ:Agent Kallus
หลังจากDarth Sidiousประกาศเปลี่ยนสาธารณรัฐเป็นจักรวรรดิ,Kallus จึงเข้าร่วมจักรวรรดิและคอยปราบพวกกบฏ
ปรากฏใน:Star Wars:Rebels
สถานที่เกิด:ดาวCoruscant
สถานที่ตาย:(ยังไม่ปรากฏว่าอยู่หรือตาย)

ชื่อ:Commander Wolffe
เป็นผู้บัญชาการโคลนในกองทัพแห่งสาธารณรัฐและเป็นทหารของเจไดPlo Koonในช่วงสงครามโคลน
ปรากฏใน:Star Wars:The Clone Wars&Star Wars:Rebels
หัวหน้าหน่วย:Wolfpack
สถานที่เกิด:ดาวKamino
สถานที่ตาย:(ยังไม่ปรากฏว่าอยู่หรือตาย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ตุลาคม 2015 / 09:42:23 PM โดย Touching Xdark »

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
Re: REVIEWS-Star Wars Mini-Figures
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 เมษายน 2015 / 07:49:36 AM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลและรูปฟิกครับ น้องทัช
Grand moff tarkin คนนี้พี่จำได้อยู่ บทเยอะ (มั้ง) แต่ตายง่ายมาก Death star ระเบิด ตายเรียบ :P :P :P
Agent Kalass สายลับ ภาค Rebel แต่พอ Season 2 มา ดันหายไปแล้ว :-\ :-\ :-\
ส่วนอีกสองคน ใครหว่าไม่รู้จัก
จะติดตามต่อไปครับ
May the money be with you

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 เมษายน 2015 / 08:59:37 AM »
ตัวแบบนี่มีหัวเหลืองด้วยหรอเนี่ยพึ่งเคยเห็น  ::)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 เมษายน 2015 / 12:14:39 PM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลและรูปฟิกครับ น้องทัช
Grand moff tarkin คนนี้พี่จำได้อยู่ บทเยอะ (มั้ง) แต่ตายง่ายมาก Death star ระเบิด ตายเรียบ :P :P :P
Agent Kalass สายลับ ภาค Rebel แต่พอ Season 2 มา ดันหายไปแล้ว :-\ :-\ :-\
ส่วนอีกสองคน ใครหว่าไม่รู้จัก
จะติดตามต่อไปครับ
kallusผมยังเห็นอยู่ในตัวอย่างrebels seson2อยู่เลยน่ะครับ ::)
ตัวแบบนี่มีหัวเหลืองด้วยหรอเนี่ยพึ่งเคยเห็น  ::)
ผมมันสีเนื้อครับที่เห็นเป็นเหลืองคงเพราะแสง :-[

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 เมษายน 2015 / 09:24:49 PM »
เยี่ยมยอดมากๆเลยครับน้องทัช  ;)
พี่ช่วงนี้ไม่ว่างเลย จริงๆ  ::) สับรางจนเหนื่อย เอ้ย!! ทำงานจนเหนื่อยนะครับ อิอิ
รอดูเพิ่มเติมอีกนะ Sorry ที่ไม่ว่างมาแป๊ะจากบอร์ดเก่ามาให้นะ

May the force be with you รอดูรีเบลปี 2 และปลายปีนี้   >:(
เหมือนพลังเพิ่มขึ้นและก็..... ดับลง เหนื่อย 555

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 เมษายน 2015 / 02:48:56 PM »
เยี่ยมยอดมากๆเลยครับน้องทัช  ;)
พี่ช่วงนี้ไม่ว่างเลย จริงๆ  ::) สับรางจนเหนื่อย เอ้ย!! ทำงานจนเหนื่อยนะครับ อิอิ
รอดูเพิ่มเติมอีกนะ Sorry ที่ไม่ว่างมาแป๊ะจากบอร์ดเก่ามาให้นะ

May the force be with you รอดูรีเบลปี 2 และปลายปีนี้   >:(
เหมือนพลังเพิ่มขึ้นและก็..... ดับลง เหนื่อย 555
ขอบคุณครับ ;)
May the force be with you
ปล.ต้องรอดูพลังเจไดของพี่ชิ้วจะกลับมาไหม

Re: REVIEWS-Star Wars Mini-Figures [UPDATE-501st Legion]
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 เมษายน 2015 / 02:50:36 PM »
ชื่อหน่วย:501st Legion
501st รบในช่วงสงครามโคลนและต่อมารู้จักกันในนาม Vader's Fist เพราะ501stเป็นกองรบคู่กายของ Darth Vader
หัวหน้าหน่วย:Commander Appo&Captain Rex
ทหารในหน่วย:501st Legion Clone Trooper
ปรากฏใน:Star Wars:The Clone Wars&Star Wars Episode 3:Revenge of The Sith

ชื่อ:Captain Rex
Rexเป็นกัปตันโคลนที่นำกองทัพแห่งสาธารณรัฐ 501 รบในช่วงสงครามโคลนและในฐานะที่เป็นกัปตันของ 501, rexทำหน้าที่ตามคำสั่งเจได Anakin Skywalker. Rexเป็นเพื่อนสนิทกับCommander Cody
ปรากฏใน:Star Wars:The Clone Wars&Star Wars:Rebels
หัวหน้าหน่วย:501st Legion

ชื่อ:501st Legion Clone Trooper
ทหารประจำหน่วย 501st
ปรากฏใน:Star wars:The Clone Wars&Star Wars Episode 3:Revenge of The Sith
สังกัดหน่วย:501st Legion
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ตุลาคม 2015 / 09:40:46 PM โดย Touching Xdark »

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 เมษายน 2015 / 03:06:20 PM »

สรุปนายเล่นธีมไหนกันแน่ครับ!!! หรือลูกควบตอนนี้ อิอิ  :P :P

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: REVIEWS-Star Wars Mini-Figures [UPDATE-501st Legion]
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 เมษายน 2015 / 08:51:21 PM »
สรุปนายเล่นธีมไหนกันแน่ครับ!!! หรือลูกควบตอนนี้ อิอิ  :P :P
ผมว่า ผมคงตัดใจจาก สตาร์วอร์ ไม่ได้อ่าครับพี่แบงค์ แต่คงเก็บแค่ 4-5-6 ขึ้นไปละครับ
แต่ว่าจะไม่ซื้ออะไร จนภาค 7 ออกนะ อิอิ  :P

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 เมษายน 2015 / 12:33:30 AM »
ผมว่า ผมคงตัดใจจาก สตาร์วอร์ ไม่ได้อ่าครับพี่แบงค์ แต่คงเก็บแค่ 4-5-6 ขึ้นไปละครับ
แต่ว่าจะไม่ซื้ออะไร จนภาค 7 ออกนะ อิอิ  :P
เจไดชิ้วนี้คือเวเดอร์ชัดๆเหมือนหมดด่านสว่างไปแล้วแต่จริงๆยังมีอยู่ :-*

Re: REVIEWS-Star Wars Mini-Figures [UPDATE-212th Battalion&7th Sky Corps]
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 เมษายน 2015 / 11:21:58 AM »
ชื่อหน่วย:212th Battalion
212th เป็นหน่วยทหารโคลนซึ่งทำหน้าที่ให้สาธารณรัฐในช่วงสงครามโคลนและมีเจไดObi-Wan Kenobi
เป็นผู้บัณชาการ
หัวหน้าหน่วย:Commander Cody
ทหารในหน่วย:212th Battalion Clone Trooper
ปรากฏใน:Star Wars:The Clone Wars&Star Wars Episode 3:Revenge of The Sith

ชื่อ:212th Battalion Clone Trooper
ทหารโคลน212th ทำหน้าที่ภายใต้คำสั่งของCommander Codyและ เจไดObi-Wan Kenobi
สังกัดหน่วย:212th Battalion

ชื่อหน่วย:7th Sky Corps
7th เป็นหน่วยทหารโคลนซึ่งทำหน้าที่ให้สาธารณรัฐในช่วงสงครามโคลนและมีเจไดObi-Wan Kenobi
เป็นผู้บัณชาการ
หัวหน้าหน่วย:Commander Cody
ทหารในหน่วย:2nd Airborne Clone Trooper
ปรากฏใน:Star Wars Episode 3:Revenge of The Sith

ชื่อ:2nd Airborne Clone Trooper
2nd เป็นพวกทหารโดดร่มและทำหน้าที่ภายใต้คำสั่งของCommander Codyและ เจไดObi-Wan Kenobi
ปรากฏใน:Star Wars Episode 3:Revenge of The Sith
สังกัดหน่วย:7th Sky Corps

ชื่อ:Commander Cody
Codyเป็นผู้บัญชาการหน่วย212th Battalion&7th Sky Corpsเค้าทำงานภายใต้คำสั้งของเจไดObi-Wan Kenobi. Codyเป็นทหารที่ซื่อสัตย์,เป็นผู้บัญชาการขรึมอย่างมากและมีทักษะในการใช้กลยุทธ์
หัวหน้าหน่วย:212th Battalion&7th Sky Corps

• *
Re: REVIEWS-Star Wars Mini-Figures [UPDATE-212th Battalion&7th Sky Corps]
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 เมษายน 2015 / 10:41:59 PM »
น้องทัชก็มีหลายกองทัพนะเนี่ย หุหุ ::)

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 เมษายน 2015 / 12:47:06 PM »
น้องทัชก็มีหลายกองทัพนะเนี่ย หุหุ ::)
ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ :P

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 เมษายน 2015 / 06:23:39 PM »
ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ :P
ซุกซ่อนนะๆ
meet หน้าต้องมีอะไรงัดออกมาให้ชมหน่อยนะ   8)

ออฟไลน์ golf

• Newbie
  • *
  • LEGO!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 เมษายน 2015 / 09:31:17 PM »
ขอบคุณสำหรับสาระมากๆเลยครับ ;D
May the force be with you

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 เมษายน 2015 / 09:44:53 PM »
ท่าจะเหลือฟิกอีกเยอะเลยนะเนี่ย 555  ;)
จริงๆพี่อยากได้ โคดี้ในชุดเฟส2 นะ เท่มากๆอ่า  >:(

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 เมษายน 2015 / 01:34:34 PM »

ซุกซ่อนนะๆ
meet หน้าต้องมีอะไรงัดออกมาให้ชมหน่อยนะ   8)
ยังไมรู้เลยครับผมจะได้ไปmeetอีกเมื่อไร :P
ขอบคุณสำหรับสาระมากๆเลยครับ ;D
ครับผม ;)
ท่าจะเหลือฟิกอีกเยอะเลยนะเนี่ย 555  ;)
จริงๆพี่อยากได้ โคดี้ในชุดเฟส2 นะ เท่มากๆอ่า  >:(
ใช่ครับอยากได้โคดี้เฟสสองมากเลยจะได้เอามาคู่กับrex ::)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 เมษายน 2015 / 07:40:16 AM »
ว้าวๆๆๆๆๆ มีคนมาสืบทอดเจไดชิ้วแล้ว ขอบคุณสำหรับ review ครับน้องทัช ^^

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 30 เมษายน 2015 / 01:38:41 PM »
ว้าวๆๆๆๆๆ มีคนมาสืบทอดเจไดชิ้วแล้ว ขอบคุณสำหรับ review ครับน้องทัช ^^
ไม่เป็นไรครับผม :P