ผู้เขียน หัวข้อ: MOC WW2 Axis - หน่วยรถถัง ทหารเยอรมัน Kazi กับฟิกแท้ LEGO และ Brick arm ครับ  (อ่าน 8498 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikolaus

• Newbie
  • *
  • บางครั้งคนเราก็อยากทำตามใจตามจินตนาการบ้าง

เมื่อคราวก่อนผมได้เคยโพสหัวข้อเกี่ยวกับตัวต่อรถถังของคาซิไปแล้ว แต่คราวนี้มีการปรับปรุงไปจากเดิมแถมยังมีอย่างอื่นมาเพิ่มเติมด้วย เลยถือโอกาสทำการแตกหน่อหัวข้อใหม่ สถาปนาหน่วยรถถังใหม่ ให้ครอบคลุมมากกว่าเดิมซ่ะเลย โดยคอมเม้นแรกจะทำเป็นรวมๆรูปของทุกอย่างไว้ ว่าละก็มาเริ่มกันเลยครับ

1.พระเอกของหน่วยรถถังผม รถถังหนัก ไทเกอร์ ของคาซิ เวอร์ชั่นล่าสุด ติดตั้งปืนกลหนัก MG34 สำหรับ ผบ.รถถังด้วย

2.พระรอง รถถังกลาง แพนเซอร์ 4 ของคาซิ เวอร์ชั่นล่าสุด ติดตั้งปืนกลหนัก MG34 สำหรับ ผบ.รถถังด้วยเช่นกันครับ

3.รถกึ่งสายพาน ฟาโม่ ฮาฟแทรค ใช้ชิ้นส่วนของคาซิครับ

4.รถสะเทิ้นน้ำสะเทิ้นบก ชวิมวาเก้น จากตัวต่อของ เอนไลท์เท่นครับ

5.มินิฟิกเกอร์ทั้งหลาย ทำจากเลโก้แท้ พิมพ์ลายลงไปบนผิวเลยครับ

6.รถถังเบา แพนเซอร์ 2 เจ คันล่าสุดที่เพิ่งต่อเสร็จครับ แก้จากแบบเดิมเป็นตามใจฉันเหมือนเคย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พฤษภาคม 2015 / 05:05:04 PM โดย Nikolaus »

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
กองทัพรถถัง สวยงามครับ
ชอบครับ ชอบ  :) :) :)

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
ชอบ3.รถกึ่งสายพาน ฟาโม่ ฮาฟแทรค ของคาซิ มากๆ
สวยมากเลยครับ :)

ออฟไลน์ Tanguy

• Jr. Member
  • **
  • to infinity and beyond!
ว้าว! สวยงามมากเอาไปออกรบได้เลยนะครับเนี่ย  :D
Bronies Forever!!!

ออฟไลน์ pongza

• Verified Member
  • *
แต่ละคันสวยมากๆคับ :-*

ออฟไลน์ ChatchaiAt2505

• Jr. Member
  • *
  • เด็กได้รับการแต่งแต้มจากผู้ใหญ่
 :Dสวยทุกคัน ชอบมากครับ

• Newbie
  • *
  • บางครั้งคนเราก็อยากทำตามใจตามจินตนาการบ้าง
กองทัพรถถัง สวยงามครับ
ชอบครับ ชอบ  :) :) :)

ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
ชอบ3.รถกึ่งสายพาน ฟาโม่ ฮาฟแทรค ของคาซิ มากๆ
สวยมากเลยครับ :)

ขอบคุณครับ มีรูปมุมอื่นๆด้วย ตอนต่อนี่ต้องลองผิดลองถูก ค่อยๆปรับแก้ไปครับ

• Newbie
  • *
แพนเอร์ 2 เจ ครับ แก้แบบนิดหน่อย ทำฝาปิดบนป้อมปืนใส่ใส่ฟิกเกอร์ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เมษายน 2015 / 10:55:34 PM โดย Nikolaus »

ออฟไลน์ Modsystem

• *
 ต้องเอาไปถ่ายรูปนอกสถานที่เลยครับ

• Newbie
  • *
Re: MOC WW2 Axis - หน่วยรถถังเยอรมัน จากตัวต่อหลายยี่ห้อครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2015 / 04:42:54 PM »
ต้องเอาไปถ่ายรูปนอกสถานที่เลยครับ

เดี๋ยวรอมีโอกาสครับ กำลังรออุปกรณ์ประกอบฉากเพิ่มอีกครับ ยังขาดของที่อยากได้ไปอีก

• Newbie
  • *
Re: MOC WW2 Axis - หน่วยรถถังเยอรมัน จากตัวต่อหลายยี่ห้อครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2015 / 04:51:43 PM »
เนื่องจากท่านผู้นำมาตรวจเยี่ยม หน่วยรถถังเลยถือโอกาสซ้อมการสวนสนามโชว์ซ่ะเลย มีการจัดเตรียมแท่นปะรำพิธีแบบชั่วคราวสำหรับเยี่ยมชมการซ้อมสวนสนาม

เริ่มด้วยขบวนของทหารราบยานยนต์ นำโดยรถชวิมวาเก้น ตามด้วยรถกึ่งสายพานฟาโม่

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2015 / 04:55:29 PM »
มาเป็นขบวนเลย :P
ปล.ส่งฟิกcaptain americaไปถล่มเลยครับ :P

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2015 / 04:57:13 PM »
ถัดจากฟาโม่ก็ตามด้วย รถถังเบาแพนเซอร์ทูครับ  :)

ตามด้วยรถถัง ไทเกอร์วัน ในเวอร์ชั่นล่าสุดนี่ ติดตั้งปืนกลเอ็มจี34 เพิ่มเข้าไปตรงข้างบนป้อมให้กับ ผบ.รถถังด้วย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2015 / 04:59:48 PM »
มาเป็นขบวนเลย :P
ปล.ส่งฟิกcaptain americaไปถล่มเลยครับ :P

กองทัพผมเริ่มเยอะแล้ว แค่กัปตันอเมริกาคงไม่พอครับ ผมไม่ค่อยกลัว :P :P  สงสัยคงต้องมาทั้งทีมอเวนเจอร์แล้ว  :D :D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2015 / 05:02:41 PM »
ปิดท้ายขบวนด้วยแพนเซอร์โฟร์ ในเวอร์ชั่นล่าสุดนี่ ติดตั้งปืนกลเอ็มจี34 เพิ่มเข้าไปตรงข้างบนป้อมให้กับ ผบ.รถถัง เหมือนกับของไทเกอร์วันด้วย  8) 8) 8)

ไว้คราวหน้าจะจัดสวนสนามใหญ่หน้าประตูแบรนเด็นเบิร์กครับ รอจัดหาประตูมาเข้าฉากก่อน 55+

• Newbie
  • *
แถมท้ายอีกสองรูป  ถ่ายแล้วดูน่ารักดี ผมชอบ  ;) ;)
ดูมีสตอรี่เป็นเรื่องเป็นราว ขนาดพื้นหลังขาวไม่มีฉากเลย

ทหารคนสุดท้ายตรงปลายแถว ถ่ายมาแล้วดูหน้าตาป่วยๆ สงสัยปวดท้องฉี่แน่เลย 555+

รูปนี้น่าจะมีดนตรีประกอบด้วยซักหน่อย เพลงมาร์ชบรรเลงนี่ใช่เลย  8)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
อิอิ แอบเหล่ขบวนสวนสนาม เห็นแล้วอยากทำมั่ง   :)

• Newbie
  • *
อิอิ แอบเหล่ขบวนสวนสนาม เห็นแล้วอยากทำมั่ง   :)

จัดเลยครับ นี่ผมก็ว่าจะหาเพิ่มอยู่  :-* :-*

ออฟไลน์ palawast

• Newbie
  • *
  • เราชอบ LEGO ชุดเก่าๆ
    • SEARCH MONOPOLY
Re: MOC WW2 Axis - หน่วยรถถัง ทหารเยอรมัน Kazi กับฟิกแท้ LEGO และ Brick arm ครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2023 / 10:49:03 AM »
 :) น่าสนใจครับ อยากจะลองหามาเล่นมั้งครับ
เราชื่นชอบ LEGO ชุดปราสาท Vintage