ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพิ่มเติมนิดหน่อยครับ  (อ่าน 2121 ครั้ง)

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
สอบถามเพิ่มเติมนิดหน่อยครับ
« เมื่อ: 16 เมษายน 2015 / 07:40:28 PM »
สวัสดีครับ ขอถามคำถามคนที่เก็บธีม star wars หน่อยครับ ว่า "กองทัพไหนครับ ที่สร้างได้ง่ายที่สุด "
พอดีจะสร้างกองทัพกับเขาบ้างครับ แต่ไม่รู้ว่า กองไหน สร้างง่ายที่สุดครับ (แต่ที่เล็งๆไว้คือ stormtropper ครับ) ขอบคุณบอร์ดนี้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤษภาคม 2015 / 05:24:56 PM โดย Venage »
May the money be with you

ออฟไลน์ Zarbee

• Full Member
  • ชอบเลโก้มากๆ
Re: ขอปรึกษาธีม star wars หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 เมษายน 2015 / 08:23:56 PM »
น่าจะBattle Droid ของฝ่ายสาธารณรัฐกาแลกติก มังครับ.. ถูกสุดแล้ว

สร้างเป็นกองทัพได้โดยใช้งบ เท่ากับ เจไดไนท์ 1 คน + ทหารโคลน 20 คน

Droid Army ทรงประสิทธิภาพ และน่าเกรงขาม ปฏิบัติตามคำสั่งอย่างเถรตรงมากๆ ตามโปรแกรมที่ใส่ไว้ ที่สำคัญไม่ถูกจำกัดด้วยกฎของหุ่นยนต์ ข้อด้อยก็คงจะมีเพียง มันพังง่ายมากเมื่อต้องเจอกับเจไดไนท์เก่งๆ

ถ้าต้องการกองทัพที่เน้นปริมาณ ในวงเงินจำกัด Droid Army เป็นตัวเลือกที่ดีตัวนึงเลยครับ

พวก Super Droid อาจจะแพงกว่านิดหน่อย แต่มีบลัสเตอร์อาร์ม พลังโจมตีที่มากกว่า ตัวสูงใหญ่และเท่กว่า ดรอย์ธรรมดา

เอ่อ.. พอดีว่าผมไม่ใช่สาวกด้านมืด ให้ข้อมูลอาจผิดๆไปบ้าง รอสมาชิกสภาเจได หรือสาวกด้านมืดของบอร์ทจริงๆมาตอบดีกว่า..  :P

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
Re: ขอปรึกษาธีม star wars หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 เมษายน 2015 / 09:01:27 PM »
ตามที่คุณzarbeeบอกครับ
แต่ก็อยู่ที่ความชอบด้วยครับว่าชอบฝังไหน
1)republic
2)empire
3)rebels
4)ขบวนการแบ่งแยก
5)old republic

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 เมษายน 2015 / 11:52:27 PM »
ไม่แน่ใจว่า คำว่า ง่ายสุด ในที่นี้ หมายความว่า ถูกสุดหรือเปล่า

ผมว่า สร้างง่ายทุกทัพครับ ขึ้นกับใจชอบกองทัพไหน ก็จัดเลยครับ

จะคอยชมนะครับ

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ด้านมืดครับ  :) :) :)

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 เมษายน 2015 / 07:56:18 AM »

[/quote]
น่าจะBattle Droid ของฝ่ายสาธารณรัฐกาแลกติก มังครับ.. ถูกสุดแล้ว

สร้างเป็นกองทัพได้โดยใช้งบ เท่ากับ เจไดไนท์ 1 คน + ทหารโคลน 20 คน

Droid Army ทรงประสิทธิภาพ และน่าเกรงขาม ปฏิบัติตามคำสั่งอย่างเถรตรงมากๆ ตามโปรแกรมที่ใส่ไว้ ที่สำคัญไม่ถูกจำกัดด้วยกฎของหุ่นยนต์ ข้อด้อยก็คงจะมีเพียง มันพังง่ายมากเมื่อต้องเจอกับเจไดไนท์เก่งๆ

ถ้าต้องการกองทัพที่เน้นปริมาณ ในวงเงินจำกัด Droid Army เป็นตัวเลือกที่ดีตัวนึงเลยครับ

พวก Super Droid อาจจะแพงกว่านิดหน่อย แต่มีบลัสเตอร์อาร์ม พลังโจมตีที่มากกว่า ตัวสูงใหญ่และเท่กว่า ดรอย์ธรรมดา

เอ่อ.. พอดีว่าผมไม่ใช่สาวกด้านมืด ให้ข้อมูลอาจผิดๆไปบ้าง รอสมาชิกสภาเจได หรือสาวกด้านมืดของบอร์ทจริงๆมาตอบดีกว่า..  :P
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ส่วนตัว ผมเห็นด้วยครับ แต่มันมีข้อเสียตรงที่มันดูไม่ค่อยน่าเกรงขามเท่าไหร่ แถมมีตำแหน่งด้วย แต่ราคาถูกครับ ตกตัวละอย่างมากก็ 90 บาทเอง
ตามที่คุณzarbeeบอกครับ
แต่ก็อยู่ที่ความชอบด้วยครับว่าชอบฝังไหน
1)republic
2)empire
3)rebels
4)ขบวนการแบ่งแยก
5)old republic
ส่วนตัวพี่ชอบ stormtropper ของ rebel ครับ สวยมากๆ
ไม่แน่ใจว่า คำว่า ง่ายสุด ในที่นี้ หมายความว่า ถูกสุดหรือเปล่า

ผมว่า สร้างง่ายทุกทัพครับ ขึ้นกับใจชอบกองทัพไหน ก็จัดเลยครับ

จะคอยชมนะครับ

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ด้านมืดครับ  :) :) :)
พี่กุ้งก็พูดถูกครับ ชอบอันไหนก็จัดเลย แต่คงอีกนานครับ เพราะมี stormmy ที่บ้านตัวเดียว (ปี 2012)ตอนนี้เป็นจ่าไปแล้ว  :P 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน 2015 / 08:13:13 AM โดย Venage »

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 เมษายน 2015 / 08:00:45 PM »
ขอถามเพิ่มนิดนึงครับ พอดีตัวเองชอบ tropper ฝั่ง empire ครับ อยากรู้ว่า ชุดไหนที่ราคาไม่แพงและฟิกทหารเยอะครับ  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 เมษายน 2015 / 08:55:55 PM »
นาทีนี้ต้อง เซ็ทเหล่านี้เลยครับ..

Lego StarWar
75078
75079
75088
75089

มาเพิ่มเติมว่า ได้มินิฟิก กล่องละ 4 ตัว ส่วนราคา..ถ้าเข้าไทยน่าจะราวๆ 500-700บาทup แต่คิดว่าไม่น่าเกินกล่องละ 1000บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เมษายน 2015 / 08:59:26 PM โดย Zarbee »

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 เมษายน 2015 / 07:26:34 AM »
นาทีนี้ต้อง เซ็ทเหล่านี้เลยครับ..

Lego StarWar
75078
75079
75088
75089

มาเพิ่มเติมว่า ได้มินิฟิก กล่องละ 4 ตัว ส่วนราคา..ถ้าเข้าไทยน่าจะราวๆ 500-700บาทup แต่คิดว่าไม่น่าเกินกล่องละ 1000บาท
อันนี้ส่วนตัวคิดว่าคุ้มมากๆครับ ราคาไทยน่าจะ 600 บาทครับ ผมฝากคนอื่นซื้อที่ญี่ปุ่นไปแล้วครับ แต่ยังไม่บอกว่าเป็นกล่องไหน  8) 8) 8)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 เมษายน 2015 / 07:58:00 AM »
ราคา battle pack เมื่อปีที่แล้ว ราคาห้างตกกล่องละ 800 บาท
ปีนี้ไม่รู้จะมีขยับขึ้น-ลงหรือเปล่ายังไม่มั่นใจเลยครับ

ปล. ขอเดาว่าสั่งสตรอมมี่แน่นอน ฟันธง!!! 555  :P ::)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 เมษายน 2015 / 08:44:10 AM »
ราคา battle pack เมื่อปีที่แล้ว ราคาห้างตกกล่องละ 800 บาท
ปีนี้ไม่รู้จะมีขยับขึ้น-ลงหรือเปล่ายังไม่มั่นใจเลยครับ

ปล. ขอเดาว่าสั่งสตรอมมี่แน่นอน ฟันธง!!! 555  :P ::)
ตอนแรกคิดจะสั่งเหมือนกันครับ แต่ดูในรูปไม่ใช่strom แบบเก่าเลยไม่เอา  :-\
ชอบแบบเก่า

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 เมษายน 2015 / 11:15:58 AM »

ตอนแรกคิดจะสั่งเหมือนกันครับ แต่ดูในรูปไม่ใช่strom แบบเก่าเลยไม่เอา  :-\
ชอบแบบเก่า
น่ารักไปอีกแบบน่ะครับอิอิผมยังหลงรักเลย :P

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 เมษายน 2015 / 01:02:13 PM »

ชอบแบบเก่า
น่ารักไปอีกแบบน่ะครับอิอิผมยังหลงรักเลย :P
ตอบพี่ชิ้ว : 800 เลยเหรอครับ แพงกว่าที่คิดนะเนี่ย แต่รวมค่าสิขสิทธ์ SW +ค่าขนส่ง+ค่าอื่นๆ ก็คงประมาณนี้มั้งครับ (ราคาญี่ปุ่น 500 เอง  :o)
ปล.มีโอกาสเป็นสตรอมมี่ครับ เพราะ ผมสั่งไว้ 2 ชุด คือ ผมสั่งไว้ 1 สำรองเผื่อไม่มี 1 เลย 50% 2ชุด 0%2ชุดครับ
ตอบน้องเจอร์รี่:อันนี้พี่ชอบทั้งคู่นะ อันเก่าสวย อันใหม่งาม ตามความชอบครับ
ตอบน้องทัช:ใช่ครับ น่ารักมาก