ผู้เขียน หัวข้อ: The return of darkside: กระทู้พูดคุยสำหรับแฟนStarwars  (อ่าน 23084 ครั้ง)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
The Return of Darkside: กระทู้พูดคุยสำหรับแฟน Starwars
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 เมษายน 2015 / 08:42:25 PM »
Captain Rex อีกคนน่าจะเป็น Commander Wolf ก็มาด้วย

แต่ที่น้องทัชบอก พี่ว่าไม่ใช่ Barriss Offee ครับ
เพราะนางตายตั้งแต่ Order 66

และจริงๆ Barriss Offee ไม่ใช่ซิทหรือเจได ไม่ดีนะครับ  ;)

ถ้าจะพูดตรงๆละก็ The Inquisitor นั้นก็ไม่ใช่ซิท นะครับ พี่ว่า SS2 ที่มีกระบี่ฟรุ้งฟริ่งแดงๆ 2 คนนั้นก็ไม่ใช่ซิทเช่นเดียวกัน (พวกนี้อาจจัดอยู่ใน Shadow Guard มั่ง)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: The Return of Darkside: กระทู้พูดคุยสำหรับแฟน Starwars
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 เมษายน 2015 / 09:00:00 PM »
แต่ที่น้องทัชบอก พี่ว่าไม่ใช่ Barriss Offee ครับ
เพราะนางตายตั้งแต่ Order 66

และจริงๆ Barriss Offee ไม่ใช่ซิทหรือเจได ไม่ดีนะครับ  ;)

แต่disneyสั้งตัดพวกจักรวาลcomicทิ้งแล้วน่ะครับ
และก็ในซีรีย์Clone Warsตามหลักbarrissต้องอยู่ในคุกน่ะครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เมษายน 2015 / 09:10:57 PM โดย Touching Xdark »

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: The Return of Darkside: กระทู้พูดคุยสำหรับแฟน Starwars
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 เมษายน 2015 / 09:34:36 PM »
แต่disneyสั้งตัดพวกจักรวาลcomicทิ้งแล้วน่ะครับ
และก็ในซีรีย์Clone Warsตามหลักbarrissต้องอยู่ในคุกน่ะครับ ;)
พี่อ้างอิงจาก http://starwars.wikia.com/wiki/Barriss_Offee
Born   
40 BBY (5BrS)[2]
Died   
19 BBY (16), Felucia[3]
ในข้างล่างจะมีบอกนะ
For reasons unexplained, Offee remained in the Jedi Order and in partnership with her former Master until the end of the Clone Wars, despite her attack upon the Temple.

ตามนั้นเลยครับ น้องทัช อิอิ  ;) ไม่มีไรผิดพลาด เพราะพี่ชอบเจได ญ คนนี้เป็นพิเศษ  :P

• May The Dark Side Be With You
Re: The return of darkside: กระทู้พูดคุยสำหรับแฟนStarwars
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2015 / 04:35:20 AM »
สุขสันต์วันStar Warsครับ
May the fourth be with you

4 พฤษภาคมถือว่าเป็นวันสตาร์วอเพื่อเฉลิมฉลองซีรีส์ภาพยนตร์แฟรนไชส์นหนังสือและวัฒนธรรมโดยแฟนๆ.
ที่4พฤษภาคมเป็นวันStar Warsนั้นเพราะเพี้ยนจากคำว่า"May the Force be with you"(ขอพลังจงสถิตอยู่กับท่าน)เป็น"May the fourth be with you"(4 พฤษภาคมจงอยู่กับท่าน).

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: The return of darkside: กระทู้พูดคุยสำหรับแฟนStarwars
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2015 / 05:06:07 AM »
ขอพลังสถิตกับทุกท่านครับ :-*
May the Forth be with you  8)

ออฟไลน์ January28

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2015 / 11:48:57 AM »
may the 4th be with you

เมื่อวานได้ดู trailer starwars 7 ในโรงหนังแบบจอใหญ่ๆ ขนลุกเลย

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2015 / 01:14:51 PM »
May the Force be with everybody ครับ   ;D ;D ;D
สุขสันต์วัน Star Wars  :) :) :)

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2015 / 12:06:55 PM »
รู้สึกถึงพลังเลย :D

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2015 / 07:18:42 PM »
แสดงความเสียใจด้วยครับ :'(
http://www.telegraph.co.uk/news/celebritynews/11666316/christopher-lee-dies-live.html

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2015 / 07:53:08 PM »
RIP ท่านเค้าท์ ดูกู

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2015 / 08:04:27 PM »
เรื่อง The 11th ที่เขาจะแสดงปี2016 ก็ต้องหาคนแสดงใหม่สินะครับ

Rip ครับได ถ่ายทำหนัง ไตรภาคครบไม่มีตกค้าง  :'(

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2015 / 12:36:27 AM »
สู่สคติครับ :-[

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2015 / 12:50:08 AM »

RIP. Darth Tyranus

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2015 / 07:25:51 AM »
R.I.P. Count Dooku  :'(

ออฟไลน์ golf

• Newbie
  • *
  • LEGO!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2015 / 04:32:32 PM »
ชอแสดงความเสียใจครับ :'(
May the force be with you

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2015 / 05:41:07 PM »
May the force be with you...
...
https://instragram.com/p/65PhxOs_RH/
May the money be with you

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2015 / 07:55:37 PM »
...
https://instragram.com/p/65PhxOs_RH/
ถ้าภาพหรือลิ๊งค์ที่เอามา ไม่ได้ออกมาจากเลโก้ เป็นพวกภาพหลุด ผมต้องขอความร่วมมือในการงดลงรูป หรือแชร์พวกภาพหลุดต่าง ๆ นะครับ เพราะทางเลโก้ ขอร้องมา

ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่า SW ภาคใหม่นี้ ทางเลโก้จะเปิดตัวอย่างเป็นทางการวันที่ 4 กันยายนนี้ครับ อดใจรอสักนิด หรือสังเกตจากทาง Brickset ถ้า Brickset ลงรูปแล้ว ก็แสดงว่าทางเลโก้อนุญาตให้แชร์ภาพหรือข้อมูลได้   :D

ออฟไลน์ Venage

• **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2015 / 08:07:10 PM »
...
ถ้าภาพหรือลิ๊งค์ที่เอามา ไม่ได้ออกมาจากเลโก้ เป็นพวกภาพหลุด ผมต้องขอความร่วมมือในการงดลงรูป หรือแชร์พวกภาพหลุดต่าง ๆ นะครับ เพราะทางเลโก้ ขอร้องมา

ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่า SW ภาคใหม่นี้ ทางเลโก้จะเปิดตัวอย่างเป็นทางการวันที่ 4 กันยายนนี้ครับ อดใจรอสักนิด หรือสังเกตจากทาง Brickset ถ้า Brickset ลงรูปแล้ว ก็แสดงว่าทางเลโก้อนุญาตให้แชร์ภาพหรือข้อมูลได้   :D
อันนี้ sneak peek ตัวใหม่ครับ เกี่ยวอะป่าว ความยาว 13 วินาทีครับ /ไม่มีเนื้อหาเกี่ยวกับเลโก้เลย
แค่ spoil หนังครับ :P :P :P
ปล.แต่รูป official มาแล้วนะครับ ผมเห็นแล้ว งามมั่กๆ
May the money be with you

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2015 / 08:27:37 PM »

อันนี้ sneak peek ตัวใหม่ครับ เกี่ยวอะป่าว ความยาว 13 วินาทีครับ /ไม่มีเนื้อหาเกี่ยวกับเลโก้เลย
แค่ spoil หนังครับ :P :P :P
ปล.แต่รูป official มาแล้วนะครับ ผมเห็นแล้ว งามมั่กๆ
อิอิ พี่กดเข้าไปดู มันดูไม่ได้ครับ เลยไม่รู้ว่าเป็นลิ๊งค์เกี่ยวกับอะไร   :-[

เลยขออ้างถึง เอามาบอกกันไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ shanao

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2015 / 02:52:41 PM »
...

ก็คือ ห้ามโพสภาพหลุดของเลโก้SWเซ็ตภาค7 ทุกกรณี(รวมถึงห้องข่าวเลโก้)ป่าวครับ แต่ถ้าเป็นภาพโปรโมตของตตัวหนังไม่มีปัญหา
ผมเข้าใจถูกป่าวครับ