ผู้เขียน หัวข้อ: นักปั่น ชาวTBC  (อ่าน 2182 ครั้ง)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
นักปั่น ชาวTBC
« เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 08:53:07 AM »
ในที่นี้มีใครปั่นจักรยานกันบ้างครับ พอดีผมจะเลือกจักรยานมาปั่นสักตัว นึงอยากได้พวก road bike
แต่ยังหาแบบที่สวยๆไม่ได้ไม่ทราบว่า ร้านจักรยานที่ไหนที่น่าไปเลือกซื้อได้บาง

ปล. สนใจยี่ห้อ cinnelli ครับ  ;)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: นักปั่น ชาวTBC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 03:24:32 PM »
สำหรับผม จักรยานต้องตราจระเข้ครับ 8)

ออฟไลน์ Aj.Jae

• Global Moderator
  • Newbie
  • รักคนอ่าน ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2015 / 09:53:45 AM »
ได้รถรึยังครับ เจอร์รี่
Cinnelli นี่ชอบเพราะสีเพราะลายใช่มั้ย
ขี่ road bike นี่เส้นทางขี่สำคัญนะครับ
หาเส้นทางที่ปลอดภัยขี่นะ
ปลอดภัยจากรถ จากหมา จากฝาท่อ จากคราบน้ำมันและกรวดทราย ฯลฯ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2015 / 02:10:44 PM »
อย่าลืมเลี่ยงเส้นทางที่มีแว๊นด้วยนะ เห็นในพันทิพมักมีกระทู้ "ปั่นจักรยานมาดี ๆ มีแว๊นตามมาตบหัวจากข้างหลัง"  เจ็บใจแต่ทำอะไรไม่ได้   ;D  :P

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2015 / 03:52:28 PM »
อย่าลืมเลี่ยงเส้นทางที่มีแว๊นด้วยนะ เห็นในพันทิพมักมีกระทู้ "ปั่นจักรยานมาดี ๆ มีแว๊นตามมาตบหัวจากข้างหลัง"  เจ็บใจแต่ทำอะไรไม่ได้   ;D  :P
อย่างแย่เลยครับ พี่ทิค ตบหัวผมแต่รถไม่ล้มก็พอใจแล้ว....

ได้รถรึยังครับ เจอร์รี่
Cinnelli นี่ชอบเพราะสีเพราะลายใช่มั้ย
ขี่ road bike นี่เส้นทางขี่สำคัญนะครับ
หาเส้นทางที่ปลอดภัยขี่นะ
ปลอดภัยจากรถ จากหมา จากฝาท่อ จากคราบน้ำมันและกรวดทราย ฯลฯ
ยังไม่ได้ซื้อเลยครับ ต้องจ่ายเรื่องการเรียนอีกหลายเงิน หลายบาทอยู่ครับ  :-[
ก็เลยซื้อlego แทน

แต่ก็ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ;)

cinnelli ฟิกเกียร์ของเขาแค่เฟรมก็ 8หมื่นแล้ว :-[ ตายพอดี
ผมคงไปโดนที่สีสันแล้วก็logo  มันวิ่งรับกับตัวรถดีครับไม่นิ่งๆ

ออฟไลน์ zedth

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2015 / 07:22:51 AM »
ผมปั่นครับ แนะนำตัวก่อนครับ ชื่อ "ชาย" นะครับ ปั่นบรอมตั้นครับ เมื่อก่อนปั่น BMX , ไฮบริด , หมอบ , เสือภูเขา สุดท้ายมาจบที่รถพับครับ ปั่นหลายที่ แล้วแต่ว่าไปใช้ชีวิตอยู่แถวไหนครับ ช่วงนี้จะปั่นที่ศาลายา เป็นหลักครับ

ออฟไลน์ Rattakarn P.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2015 / 08:52:54 AM »
 :D 
ถ้าอยากได้ cinnelli ลองดูร้าน KM8 Bike นะครับ
เพื่อนผมไปออก cinnelli จากนั้นมาเหมือนกันครับ
ส่วนผมก็เล่นมาหลายคัน เเต่ในรูปใช้บ่อยสุดครับ ปั่นชิว ซอลวิลบ่อยยๆครับ  ;)
" Some choose good paths for their lives; I only choose the best path for every move. "

ออฟไลน์ Aj.Jae

• Newbie
  • รักคนอ่าน ^^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2015 / 10:49:39 AM »
[/URL] [/center]

เปรี้ยวมากครับ ไปถึงพระตำหนักโน่น :P

แอบลงรูปรถตัวเองมั่ง เผื่อหายจะได้มีพยาน :P
ใช้สลับกันอยู่ 2 คันนี้ครับ

ออฟไลน์ vyJo

• Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2015 / 02:53:41 PM »
จักรยานรูปล่างของ อ.เจ งามอ่ะ เข้ากะฉากหลังเป๊ะเลย

ออฟไลน์ Modsystem

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2015 / 11:43:18 PM »
จักรยานรูปล่างของ อ.เจ งามอ่ะ เข้ากะฉากหลังเป๊ะเลย
คันนี้ หนังน้ำตาลทำให้ดูย้อนยุค ชอบที่มีกระเป๋าเล็กๆ