ผู้เขียน หัวข้อ: [เฉินเจินโชว์]SY ท่านพ่อตา-BuckCap-Batman SDCC &Decool iron Man Mark 38 igor!!!  (อ่าน 19987 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: [เฉินเจินโชว์]SY ท่านพ่อตา-BuckCap-Batman SDCC &Decool iron Man Mark 38 igor!!!
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015 / 12:55:46 PM »
deathstroke สวยจริง ๆ

ขอบคุณสำหรับรีวิวพร้อมสาระ (ที่ปกติคนตั้งไม่ค่อยมี  :P) ครับ เห็นพวกนี้ทีแรกก็งง ๆ ว่าทำไมมีหลายสี นึกว่าแบบพวกยอดมนุษย์ประกอบร่างของญี่ปุ่นซะอีก   :P

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
Re: [เฉินเจินโชว์]SY ท่านพ่อตา-BuckCap-Batman SDCC &Decool iron Man Mark 38 igor!!!
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015 / 05:07:30 PM »
Deathstroke แบบของจีนเท่มากครับ
ดูเหมือนพี่จีนจะขยันออกฟิกมาก

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015 / 08:29:21 PM »
Decool ทำออกมาเริ่มรู้สึกว่า qc จะไม่ค่อยโอเคเหมือนเมื่อก่อนนะเนี่ย ::)
แต่ ก็ สามารถสกีนแขน ขาได้แล้ว lego ยังไม่ค่อยทำเลย 555

พึ่งจะได้ดู ซี่รี่ arrow ไปได้สักเดือนนิดๆ อยากจะบอกว่า Felicity เอาหัวใจของผมไปหมดเลย  :-[
ชอบคนใส่แว่นมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เป็นซี่รี่ที่สนุกไม่แพ้ the flash เลยครับ แล้วก็เนื้อเรื่องมันคนละเรื่องเลย arrow จะดูเข้มขนมากๆ มันส์มากๆ :-\
แต่ที่เกลียดที่สุดคือ รอเรล ที่เป็น black canery ที่พ่อของเขาเอาแต่ด่าโอลิเวอร์เพราะช่วยลูกสาวตัวเองไม่ได้
แต่ตัวความพระเอกของ โอลิเวอร์ ก็ไม่เคยด่าอะไรกลับไปทั้งๆที่ตัวเองก็ช่วยแม่กับพ่อของตัวเองไว้ไม่ได้เหมือนกัน

พระเอกจริงๆครับ แล้วลอเรลก็เอาแต่โทษโอลิเวอมานานจน season 4 ตัวคามเห็นแก่ตัว :-\

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015 / 10:05:01 PM »
อิอิ ก็เมื่อไหร่ถึงจุดที่เลโก้กล้าทำอะไรออกมา พี่จีนก็กล้าล่ะครับ แค่สกรีนแขน จิ๊บๆ อ่ะ  :P
ยอมจริงๆครับพี่อั๋น ต่อยอดพัฒนาเร็วมากจนต้องว้าว  :-*

green arrowหน้าฮามากครับ :D
ปล.สงสัยเลโก้ไม่ทำDeathstrokeแบบนี้คงเพราะเถื่อนไป555
นั่นสิ แต่Deadpool กับJoker จากThe Dark Knight เถื่อนๆจิตๆยังทำมาแล้วนะ ที่ไม่ทำอยู่ที่ลิขสิทธิ์ต่างๆมากกว่าครับน้องทัช

deathstroke อย่างแจ่มเลยครับทั่นประมุข
ส่วนฟิกตัวอื่นๆ ตาสูงไปหน่อย :P
สกรีนหน้าSY ทำใจเลยครับ กว้างไป (หน้าคนของDark Archer คือมาตรฐานหน้าฟิกของSY)  :D

ตา Green Arrow นี่แบ๊วซะไม่มี :P :P :P :P :P
จริงๆต้องทำตามดำๆไปเลย จะเหมือนครับ  ;)

หน้าตา ท่านราส ดูน่ากลัวแปลกๆนะ ท่านประมุข  :o
แต่ลุงโอลิเวอร์นี่ ไม่ผ่านเลยจริงๆ

ปล. ฟิกจีนตาแปลกๆแทบทุกตัว ยกเว้น คุกกี้อาร์เซน่อน มีตาแดงอักเสบด้วย  ::)
หน้าตาหน้ากล่องแปลกๆ พอเปิดมากลายเป็นดูได้อยู่นะครับ  ;)

deathstroke สวยจริง ๆ

ขอบคุณสำหรับรีวิวพร้อมสาระ (ที่ปกติคนตั้งไม่ค่อยมี  :P) ครับ เห็นพวกนี้ทีแรกก็งง ๆ ว่าทำไมมีหลายสี นึกว่าแบบพวกยอดมนุษย์ประกอบร่างของญี่ปุ่นซะอีก   :P
ขอบคุณครับพี่ทิค  ;D
นานๆมามีสาระทีครับ 555

Deathstroke แบบของจีนเท่มากครับ
ดูเหมือนพี่จีนจะขยันออกฟิกมาก
จีนนี่ ตลาดนักสะสมเริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆครับ ฝรั่งเข้าไล่เก็บกัน(ลองไปดูในFacebookของSYฝรั่งเพียบ)
เพราะLEGOจะออกมาแต่ละที่ตามWave และออกมาตามในลิขสิทธิ์ที่ได้มาอีกครับ พวกซีรีย์ทีวีหรือตัวฮีโร่ท้ายสวนออกมายาก คงต้องพึ่งSY /Decoolครับ  ;)

Decool ทำออกมาเริ่มรู้สึกว่า qc จะไม่ค่อยโอเคเหมือนเมื่อก่อนนะเนี่ย ::)
แต่ ก็ สามารถสกีนแขน ขาได้แล้ว lego ยังไม่ค่อยทำเลย 555

พึ่งจะได้ดู ซี่รี่ arrow ไปได้สักเดือนนิดๆ อยากจะบอกว่า Felicity เอาหัวใจของผมไปหมดเลย  :-[
ชอบคนใส่แว่นมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เป็นซี่รี่ที่สนุกไม่แพ้ the flash เลยครับ แล้วก็เนื้อเรื่องมันคนละเรื่องเลย arrow จะดูเข้มขนมากๆ มันส์มากๆ :-\
แต่ที่เกลียดที่สุดคือ รอเรล ที่เป็น black canery ที่พ่อของเขาเอาแต่ด่าโอลิเวอร์เพราะช่วยลูกสาวตัวเองไม่ได้
แต่ตัวความพระเอกของ โอลิเวอร์ ก็ไม่เคยด่าอะไรกลับไปทั้งๆที่ตัวเองก็ช่วยแม่กับพ่อของตัวเองไว้ไม่ได้เหมือนกัน

พระเอกจริงๆครับ แล้วลอเรลก็เอาแต่โทษโอลิเวอมานานจน season 4 ตัวคามเห็นแก่ตัว :-\
Decool มาตรฐานยังไม่ตก แต่ไม่เพิ่มนิ มีสกรีนเละบ้าง มือไม่ครบ1ในร้อยมั้ง  ::)
อ่า พูดซีรีย์นี่ยาว ทั้งชอบทั้งอยากแสดงเอง555

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2015 / 10:44:45 PM »
ราช นี่เป็นพ่อตาพี่แบทนะ ดังนั้นรูปรวมญาติต้องเป็น

ตา หลาน พ่อ สิ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2015 / 04:19:40 PM »
ราช นี่เป็นพ่อตาพี่แบทนะ ดังนั้นรูปรวมญาติต้องเป็น

ตา หลาน พ่อ สิ
แก้แล้วครับขอบคุณครับพี่เอก