ผู้เขียน หัวข้อ: [เฉินเจินโชว์]SY ท่านพ่อตา-BuckCap-Batman SDCC &Decool iron Man Mark 38 igor!!!  (อ่าน 19984 ครั้ง)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
เฉินเจินโชว์
Decool Daredevil Set  ปะทะ Sy iron Lantern Set จัดไม่จัดวัดกันเลย!!!

Decool  Daredevil Set 

1.DareDevil พระเอกของSet เลยครับ ลายคมเฉียบ โชคดีไม่เบี้ยว เนื้อพลาสติกพอใช้ได้ตามสไตล์Decool

2.Electro ที่เป็นPoly bag จากAmazing Spider Manภาค 2 ทำออกมาพอได้เลยครับ  ;)

ซึ่งElectro แบบซอง ก็พึ่งโดนพ่อค้าหน้าเลือดฝาด อัพราคาซะเวอร์ไป ได้ฟิกจีนตัวนี้ช่วยชดเชยได้ระดับ1ครับ  ;)

3.The Collector ตัวละครจากThe Guardian of the Galaxy บทยังไม่เด่นมากเท่าไรครับ แต่ในอนาคตคงมีบทเยอะขึ้นพอสมควร  ;)
ลายสกรีนโอเค ของผมโชคร้ายหน่อยหน้านิ่งๆ สกรีนตรงปากไม่ค่อยโอครับ นอกนั้นโอเค ส่วนหน้าโกรธแจ่มใช่ได้เลยครับ  :D

ซึ่งThe Collector จาก San Diego Comics Con  2014 ที่ผ่านมา ราคาพุ่งไปแล้ว

4.Plastic Man ตัวนี้เด่นตรงที่มี2หน้าครับ เป็นหน้าของตัวCustom นั่นเองครับ โดยรวมโอเคครับ ใครยังไม่มีแถมงบน้อยก็ซื้อแทนกันได้ครับผม 8)

5.Green Lantern สีผมต่างกับหน้ากากใหญ่ไป สีเขียวคนละโทนครับ ไม่คล้ายมากแบบนี้ไม่ค่อยอันตรายเวลาซื้อขายตัวจริงเท่าไรครับ  ;)

6.Bane ตัวคลาสสิก ทำได้ดีพอสมควรทั้งหน้าทั้งหลังครับ ตัวนี้มาจากปี2007 ชุด7787 The Bat-Tank: The Riddler and Bane's Hideoutนั่นเอง

DECOOL ถือเป็น1ใน2 ยี่ห้อจากจีนที่ทำเนื้อพลาสติกได้โอเคมากครับ แต่DECOOL สกรีนยังเละอยู่บ้างครับ ;)

Sy iron Lantern Set

1.WarMachine Mark 1 จากiron Man ภาค 2

ตัวทางSY ตามไปเก็บCustom ที่มีคนออกแบบไว้มาทำได้อย่างยอดเยี่ยม
วิวัฒนาการ ของWarMachine ก็คือMark2 >>> WarMachine Mark1 >>>WarMachine Mark2 >>>iron Patriot
ซึ่ง WarMachine Mark2 คือฟิกในชุด76006 เป็นต้นแบบของiron Patriotในหนัง ซึ่งปรากฎในหนังสือการ์ตูน Marvel's Iron Man 3 Prelude

2.Mark 20 Python ฟิกนี้เป็นไปตามที่ฝรั่งตามCustom ไว้ครับ ตัวจริงรู้สึกจะเป็นสีเงินๆเงาๆครับ

3.Mark 22 Hot Rod อีกmarkที่ผมชอบ เพราะมีลายเท่ ร้อนแรงดีครับ

4.Mark 25 Striker สกรีนแจ่ม จริงๆครับ  :-*

หาพาร์ทมาต่อตรงมือครับเพิ่มครับ ;)

เหมือนบ้างไหมครับเนี้ย  ;)

5.Mark36 Peacemaker Markที่ดูมีทรงพลังที่สุด เพราะสีส้มครับ  :-*

อันนี้เก็บรายละเอียดได้เยอะครับ

6.Mark 41 Bones รู้สึกจะออกมาเป็นครั้งที่2 ของSY ดูมีรายละเอียดขึ้นครับผม  ;)

ตัวนี้รายละเอียดยิบย่อยเพียบเลยได้แค่นี้ก็แจ่มแล้วครับ

7.Mark 5.1 ฟิกตัวนี้ ทางทีมงานผู้ผลิตตั้งใจจะให้เป็นMark 9 แต่SY ลืมอ่าน ว่าเจ้าของผลงาน ตั้งใจจะทำเป็นMark 5 ครับ เสียดายพอสมควร น่าจะออกMark 3 มาแทนครับ :-[ (ลองค้นหาLego ironman mark 9 ดูครับ จะเข้าใจเจตนารมณ์ของSY   :D )

8.iron Lantern พระเอกของเซทนี้ครับ สกรีนได้เท่มากครับ  ;)

ซึ่งiron Lantern เป็นฮีโร่ของAmalgam Comics ซึ่งเป็นการร่วมมือของDC ComicsและMarvel Comicsในอดีตครับ โดยหยุดออกการ์ตูนหัวของตัวเองแล้ว หันมาร่วมมือกัน ออกฮีโร่พันธ์ผสมของทั้ง2 จักรวาล ครับ

ส่วนตัวตามเก็บฟิกจีน เฉพาะที่เลโก้ ไม่ทำออกมาครับ ตัวซ้ำให้หลานเล่นไปครับผม  ;)

ใครที่อยากเก็บฟิกจีนที่เลโก้ไม่ได้ทำออกมาขำๆ หรือทำแบบExclusive ฟิกจีนช่วยท่านได้แน่นอนครับ  ;D

ขอบคุณที่รับชม

สวัสดีครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน 2015 / 10:50:32 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับท่านประมุข ;D
แต่รับไม่ได้กับหน้าelectro :-\

ออฟไลน์ Emerald Knight

• Jr. Member
  • **
พลาสติกแมนทำรองเท้าหายแน่ะ :P
ในวันที่ฟ้าสว่างและคืนอันมืดมิด จะไม่มีความชั่วใดลอดพ้นสายตาข้าไปได้ ขอให้เหล่าผู้บูชาความชั่วจงระวังพลังข้า ลำแสงแสงกรีนแลนเทิร์น

ออฟไลน์ legoake

• Full Member
เหมือนอ่านใจพี่ออก  >:(
ว่ากำลังเล็ง iron man เพิ่งถามในทู้ไปหยกๆ

ยังไง review  iron man  งานที่ lego ยังไม่ทำตัวอื่นๆหน่อยซิครับว่า ต้องหาที่ค่ายไหน
แต่ wave 3 นี่โดนจัดมายืนใน ห้อง lab กับ mansion แน่ๆ  :P

จัดมาทั้ง 2 ชุดแล้ว เพราะของจริงไม่กล้าใหลูกจับมาบินชนกัน ยังรักษาของไม่เป็น
โดยรวม ตกใจกับ พัฒนาการของจีนมาก เลย ขั้นพอถูไถ จนถึงน่าเก็บ ขำขำ เชียว  ;)

เสียดายสั่งกับ วี ไม่ทัน iron man vs ultron โดนพิษเหมาๆ พี่เลยจัดไปเป็น  set เลย  >:(
ถ้ามีโอกาสคราวหน้า พอจะสามารถเกลี่ยกัน ฟิน ได้ก้อดีนะ ใครเหมาก้อขายส่วนที่เกลี่ยแล้วเหลือ ความคิดส่วนตัวของคนมาไม่ทัน  :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มีนาคม 2015 / 11:38:13 PM โดย legoake »

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับท่านประมุข ;D
แต่รับไม่ได้กับหน้าelectro :-\
ยินดีครับ ;)
หน้าเฮียแก แบบว่าฝ้าขึ้นเต็มเลย  :P

พลาสติกแมนทำรองเท้าหายแน่ะ :P
แอบไว้อยู่ครับ

ออฟไลน์ HiluxVigo™

-เสียดาย python น่าจะสีเทาเข้ม แทนน้ำเงิน (แต่ก็สวยไปอีกแบบ)
-mk9 ผมจัดไม่ถูกจริงๆว่าเหมือน mkไหน สรุปคือmkมั่ว

-ชอบพัฒนาการของwar machine จังครับ มาครบเลย   :D

-striker ผมใช้กรงเล็บของ shredder ใน tmnt ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มีนาคม 2015 / 07:37:17 AM โดย HiluxVigo™ »

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
เหมือนอ่านใจพี่ออก  >:(
ว่ากำลังเล็ง iron man เพิ่งถามในทู้ไปหยกๆ

ยังไง review  iron man  งานที่ lego ยังไม่ทำตัวอื่นๆหน่อยซิครับว่า ต้องหาที่ค่ายไหน
แต่ wave 3 นี่โดนจัดมายืนใน ห้อง lab กับ mansion แน่ๆ  :P

จัดมาทั้ง 2 ชุดแล้ว เพราะของจริงไม่กล้าใหลูกจับมาบินชนกัน ยังรักษาของไม่เป็น
โดยรวม ตกใจกับ พัฒนาการของจีนมาก เลย ขั้นพอถูไถ จนถึงน่าเก็บ ขำขำ เชียว  ;)

เสียดายสั่งกับ วี ไม่ทัน iron man vs ultron โดนพิษเหมาๆ พี่เลยจัดไปเป็น  set เลย  >:(
ถ้ามีโอกาสคราวหน้า พอจะสามารถเกลี่ยกัน ฟิน ได้ก้อดีนะ ใครเหมาก้อขายส่วนที่เกลี่ยแล้วเหลือ ความคิดส่วนตัวของคนมาไม่ทัน  :-[
ขอบคุณครับพี่เอก
ตัวที่ทั้งLego และจีน เฉพาะDecool และSy ทำมาน้องกอล์ฟไล่รายชื่อให้แล้วครับพี่เอก  ;D
http://thaibrickclub.com/board/index.php/topic,34.msg7571.html#msg7571
ตัวลูกกระจข๊อกUltron จะเปิดอีกสิ้นเดือนครับ จะหามาให้แบบซื้อไม่หวาดไม่ไหวกันเลยทีเดียวครับ  ;)
ปล.ผมก็ว่าจะจัดลูกกระจ๊อกUltron มาสักฝูงเช่นกันครับผม  8)

-เสียดาย python น่าจะสีเทาเข้ม แทนน้ำเงิน (แต่ก็สวยไปอีกแบบ)
-mk9 ผมจัดไม่ถูกจริงๆว่าเหมือน mkไหน สรุปคือmkมั่ว

-ชอบพัฒนาการของwar machine จังครับ มาครบเลย   :D

-striker ผมใช้กรงเล็บของ shredder ใน tmnt ครับ
เสียดายโอกาส mk5.9 น่าจะออกMark 3 มาแทนอะ
ส่วนStriker ฉบับพี่ครับ  ;D

ออฟไลน์ Venage

• **
สกรีนปาก collector มันเป็นรอยอยู่แล้วครับ เลโก้แท้กับในหนังก็เป็นครับ ;) ไม่ใช่ตำหนิครับ  :) แต่ผมว่าสกรีน electro มันเพี้ยนๆนะครับ  :-\ส่วน ironman ก็เฉยๆ เพราะตอนนี้เก็บด้านมืดอยู่ครับ ;)
May the money be with you

ออฟไลน์ Modsystem

• Verified Member
  • *
รบกวนทุกคนที่เก็บironman
ทำฐานปฎิบัติการณ์ด้วยนะครับ

(ย้ำ)

tony stark ฝากมาบอก

ประมาณนี้--  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มีนาคม 2015 / 11:14:07 AM โดย Modsystem »

ออฟไลน์ nongtodd

• Newbie
  • *
Decool เรื่องสกรีนเบี้ยวผมมีวิธีแก้ครับ คือซื้อ2กล่องขึ้นไปครับ :o
ถ้ากล่องแรกเบี้ยว :o กล่องสองจะไม่เบี้ยวครับ  ;D

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับคุณวี

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
สกรีนปาก collector มันเป็นรอยอยู่แล้วครับ เลโก้แท้กับในหนังก็เป็นครับ ;) ไม่ใช่ตำหนิครับ  :) แต่ผมว่าสกรีน electro มันเพี้ยนๆนะครับ  :-\ส่วน ironman ก็เฉยๆ เพราะตอนนี้เก็บด้านมืดอยู่ครับ ;)
เฉพาะตัวของพี่คร้าบ ในรูปหน้าแบบแรกไหม ใต้ปากมันขีดไม่ตรงแถมมีอีกขีดด้วย อ่านที่พี่พิมพ์บ้างไหมนิ :o

(ย้ำ)

tony stark ฝากมาบอก

ประมาณนี้--  :P
งบไม่พอสิครับพี่มด เก็บเฉพาะฟิกกะยากแล้วครับ ;D

Decool เรื่องสกรีนเบี้ยวผมมีวิธีแก้ครับ คือซื้อ2กล่องขึ้นไปครับ :o
ถ้ากล่องแรกเบี้ยว :o กล่องสองจะไม่เบี้ยวครับ  ;D

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับคุณวี
ซื้อแยกกล่อง ภูธรมันยากมากครับ ต้องยกเซทตามเว็บเอาแบบนี้แทนครับ  :-[

โหย เอาบ้าง ดิ  ;D
พีเก็บงาน sy ไป 3 กล่องแระ โทษฐาน ไม่ยอม copy lego แต่หันมา moc เสียเอง แต่กำลังเอามา moc รวมกับ mansion (lego)

ปล. Super hero ในความสนใจ : iron man , bat man , spider man พี่ว่ามันมี ความเป็นเทคโนโยลี กับ วิทยาศาสตร์ เข้ามาในเนื้อหา

สนันสนุนให้เล่นของแท้นะครับ  ;D ยกเว้นตัวที่ เลโก้ ยังไม่ได้ทำ หรือ ราคาถูกปั่น ไปสูงมากเกินเอื้อม  >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มีนาคม 2015 / 12:08:05 PM โดย legoake »

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
 อยู่ที่ดวงหละงานนี้ อิอิๆ เพราะไม่เป็น

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
โหย เอาบ้าง ดิ  ;D
พีเก็บงาน sy ไป 3 กล่องแระ โทษฐาน ไม่ยอม copy lego แต่หันมา moc เสียเอง แต่กำลังเอามา moc รวมกับ mansion (lego)

ปล. Super hero ในความสนใจ : iron man , bat man , spider man พี่ว่ามันมี ความเป็นเทคโนโยลี กับ วิทยาศาสตร์ เข้ามาในเนื้อหา

สนันสนุนให้เล่นของแท้นะครับ  ;D ยกเว้นตัวที่ เลโก้ ยังไม่ได้ทำ หรือ ราคาถูกปั่น ไปสูงมากเกินเอื้อม  >:(
จีนนี้ต้องยอมรับ ว่าทำ ตัวที่เลโก้ยังไม่ได้ทำ กะที่ราคาถูกปั่น ไปสูงมากเกินเอื้อม ออกมาแก้ขัดได้จริงๆครับ
รอชมMansion อยู่นะครับพี่เอก ส่วนกองทัพUltron ไว้หลังไมค์กันอีกทีครับ  ;D

อยู่ที่ดวงหละงานนี้ อิอิๆ เพราะไม่เป็น

ยินดีด้วยครับพี่แบงค์ ในภาพอย่างกับตัวจริงเลย :-*

ออฟไลน์ King Roster

• **
เลโก้จีนเดี๋ยวนี้คุณภาพดีขึ้นอย่างน่าตกใจเลยครับ :o :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มีนาคม 2015 / 10:28:03 PM โดย King Roster »

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
ในภาพ The Collector นั้นพี่เอาพาร์ทมือ แขน และ ผม ของเลโก้จริงๆมาเปลี่ยนด้วยหละ  :D

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
ไม่ได้ซื้อของจีนมาได้สักพักแล้ว  ::) ส่วนhall of armor โครงการก็นิ่งไป ไมไ่ด้ขยับเขยือนเลย

ออฟไลน์ Venage

• **
ฟิก collector แจ่มจริงๆ  8) แต่บล็อกที่ collector ถืออยู่ มีแฟน marvel บอกว่ามันคือ infinity stones
(เป็นหินที่ใช้ควบคุมจักรวาลครับ :-*) ในหนังก็มีครับ ของเลโก้ก็แถมมาให้ครับ  ;)
May the money be with you

หนวดใต้ปากตรง เนินคางชัดเจน

หนวดใต้ปากเยื้องเล็กน้อย เนินคางชัดเจน

Show บ้าง ถือว่าโชคดี แต่ผ้าคลุมขอบเหลืองไปหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม 2015 / 01:20:20 PM โดย legoake »

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
เลโก้จีนเดี๋ยวนี้คุณภาพดีขึ้นอย่างน่าตกใจเลยครับ :o :o
จริงครับ ยอมรับเรื่องลอกเลียนแบบแล้วพัฒนาต่อยอดได้อีกของDecool กับSY จริงๆครับ  ;D

ในภาพ The Collector นั้นพี่เอาพาร์ทมือ แขน และ ผม ของเลโก้จริงๆมาเปลี่ยนด้วยหละ  :D
ถึงว่ามีออร์ร่าแห่งความสมจริงอยู่ด้วย :o

ไม่ได้ซื้อของจีนมาได้สักพักแล้ว  ::) ส่วนhall of armor โครงการก็นิ่งไป ไมไ่ด้ขยับเขยือนเลย
ลืมของจีนไปเก็บฟิกCustom สินะครับ  :-[

ฟิก collector แจ่มจริงๆ  8) แต่บล็อกที่ collector ถืออยู่ มีแฟน marvel บอกว่ามันคือ infinity stones
(เป็นหินที่ใช้ควบคุมจักรวาลครับ :-*) ในหนังก็มีครับ ของเลโก้ก็แถมมาให้ครับ  ;)
Infinity Gems ตะหากเหล่า  ;)
ฉากหลังเครดิต จากThor:Dark World มีอยู่แว๊บๆครับ ขอบใจน้องVenageที่ทักด้วยครับลืมให้รายละเอียดในรีวิวเลย ;)

หนวดใต้ปากตรง เนินคางชัดเจน

หนวดใต้ปากเยื้องเล็กน้อย เนินคางชัดเจน

Show บ้าง ถือว่าโชคดี แต่ผ้าคลุมขอบเหลืองไปหน่อย
ฟิกผมยืนพื้นเอาหน้าโกรธ ออกตลอดเลยเพราะใต้ปากเนียบดีครับ ;D