ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามแหล่งซื้อเลโก้ในโตเกียวที่ไหนมีให้เลือกเยอะราคาถูกๆบ้างครับ  (อ่าน 7428 ครั้ง)

ออฟไลน์ Legolas

• Newbie
  • *
กำลังจะไปโตเกียวมีฟรีเดย์ 1 วัน อยากไปเดินหาซื้อเลโก้มีที่ไหนพอแนะนำบ้างครับ

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กุมภาพันธ์ 2015 / 03:03:56 PM โดย sKKK »
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• *

ชินจูกุมีที่ซื้อเลโก้หลายแห่งครับ
แนะนำจากลำดับที่ดีที่สุดไปน้อยที่สุดครับ
1. BIC CAMERA สาขา ビックカメラ 新宿西口店 (ชินจูกุฝั่งตะวันตก) ชั้น 5 หรือ 6 ไม่แน่ใจครับ มีเลโก้เยอะที่สุดในย่านและราคาถูกครับ แต่ exclusive น้อย คือมาแปปเดียวแล้วหมด
2. BIKKURO (BIC CAMERA + UNIQLO) สาขา ビックロ ビックカメラ新宿東口店 (ชินจูกุฝั่งตะวันออก) ชั้น 8 เลโก้เยอะพอสมควร มี exclusive พวก modular house และมี FRIENDS เยอะ
3. YODOBASHI สาขา ชินจูกุฝั่งตะวันตก อาคาร HOBBIES & TOY (มีประมาณ 6 อาคาร ระวังหลง ป้ายเป็นภาษาญี่ปุ่น ถ้าอ่านไม่ออกก็ต้องเดินมั่วเอา) มีเลโก้เยอะมากครับ ราคาแพงกว่า BIC CAMERA บางชุดนิดหน่อย ชั้นบนสุดมีตู้กาชาปองให้หมุนเลโก้ มินิฟิกซีรี่ย์ต่างๆครับ

ส่วนที่อื่นในย่าน SHINJUKU ที่มีเลโก้ขาย ก็คือพวกห้างทั่วไป เช่น ISETAN / TAKASHIMAYA แต่ไม่แนะนำเพราะน้อยมากและแพงกว่าพวก BIC CAMERA / YODOBASHI 30% ครับ

อ้างจากกระทู้ของben
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• Newbie
  • *

ชินจูกุมีที่ซื้อเลโก้หลายแห่งครับ
แนะนำจากลำดับที่ดีที่สุดไปน้อยที่สุดครับ
1. BIC CAMERA สาขา ビックカメラ 新宿西口店 (ชินจูกุฝั่งตะวันตก) ชั้น 5 หรือ 6 ไม่แน่ใจครับ มีเลโก้เยอะที่สุดในย่านและราคาถูกครับ แต่ exclusive น้อย คือมาแปปเดียวแล้วหมด
2. BIKKURO (BIC CAMERA + UNIQLO) สาขา ビックロ ビックカメラ新宿東口店 (ชินจูกุฝั่งตะวันออก) ชั้น 8 เลโก้เยอะพอสมควร มี exclusive พวก modular house และมี FRIENDS เยอะ
3. YODOBASHI สาขา ชินจูกุฝั่งตะวันตก อาคาร HOBBIES & TOY (มีประมาณ 6 อาคาร ระวังหลง ป้ายเป็นภาษาญี่ปุ่น ถ้าอ่านไม่ออกก็ต้องเดินมั่วเอา) มีเลโก้เยอะมากครับ ราคาแพงกว่า BIC CAMERA บางชุดนิดหน่อย ชั้นบนสุดมีตู้กาชาปองให้หมุนเลโก้ มินิฟิกซีรี่ย์ต่างๆครับ

ส่วนที่อื่นในย่าน SHINJUKU ที่มีเลโก้ขาย ก็คือพวกห้างทั่วไป เช่น ISETAN / TAKASHIMAYA แต่ไม่แนะนำเพราะน้อยมากและแพงกว่าพวก BIC CAMERA / YODOBASHI 30% ครับ

อ้างจากกระทู้ของben

ขอบคุณมากเลยครับ

ออฟไลน์ georgieGG

• Newbie
  • *
ตามที่ข้างบนตอบเลยค่ะ แต่ล่าสุดที่เราไป yodobashi ไม่มีตู้กาจาปองมินิฟิกซีรี่ย์เลย = ='
ถ้าเวลาไม่เยอะ เลือกไป BIC Camera ดีสุดค่ะ

• *
อย่าลืมดูข้อกำหนดเรื่อง tax refund ด้วยนะครับ
ว่าต้องซื้อขั้นต่ำเท่าไหร่ (ปีก่อน 11000yen)

ถ้าbic camera หรือ yodabashi จะดีตรงทำtax refund แล้ว
ลดให้เลย ไม่ต้องมารอขอเงินคืนทีหลังครับ  ;)

ปล. ถ้าเวลาว่างเยอะ แนะนำไปเที่ยว Lego discovery center
ที่ตึก Deck Odaiba ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กุมภาพันธ์ 2015 / 04:17:49 PM โดย sKKK »

• Newbie
  • *
ตามที่ข้างบนตอบเลยค่ะ แต่ล่าสุดที่เราไป yodobashi ไม่มีตู้กาจาปองมินิฟิกซีรี่ย์เลย = ='
ถ้าเวลาไม่เยอะ เลือกไป BIC Camera ดีสุดค่ะ
ขอบคุณครับ

อย่าลืมดูข้อกำหนดเรื่อง tax refund ด้วยนะครับ
ว่าต้องซื้อขั้นต่ำเท่าไหร่ (ปีก่อน 11000yen)

ถ้าbic camera หรือ yodabashi จะดีตรงทำtax refund แล้ว
ลดให้เลย ไม่ต้องมารอขอเงินคืนทีหลังครับ  ;)

ปล. ถ้าเวลาว่างเยอะ แนะนำไปเที่ยว Lego discovery center
ที่ตึก Deck Odaiba ครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำนะครับ ถ้ามีเวลาเหลือจะแวะไป Odaiba แน่ครับ

ออฟไลน์ boijama

• Newbie
  • *

พวกกาชาปอง หมดไปนานแล้วครับ เหมืนอทาง lego จะมาทำการตลาดเอง เลยไม่ได้ทำลงตู้แล้ว

ออฟไลน์ shanao

• Jr. Member
  • **
ตามนั้นเลยครับ แหล่งใหญ่ๆน่าจะเป็นที่โอไดบะ

ปีก่อนก็มีโอกาสไปเดินแถวชินจูกุ ประมาณครึ่งวันครับ
จากที่ดู ถ้าไปเดินตามห้างต่างๆ มีให้เลือกไม่เยอะครับ ราคาถูกกว่าเมืองไทย

ปล.แนะนำว่าสืบราคาแล้วทำลิสที่สนใจไว้ เจอที่ถูกใจ+ถูกเงินแล้วซื้อเลย อย่าคิดว่าจะกลับมาซื้อ เพราะกลับมามันหายไปแล้ว  :P

• Newbie
  • *
ผมไปมาแล้วครับที่ชินจูกุมีให้เลือกน้อยมากแทบทุกห้าง โดยเฉพาะ BIKKURO คาดว่าเพราะเป็นห้างที่คนไทยที่ไปเที่ยวโตเกียวไปกันเกือบทุกคนเลยไม่ค่อยเหลืออะไรดีๆเลยครับ
BIGCAMERA หรือ yodobashi แถวชินจูกุมีให้เลือกเยอะกว่าแต่ก็ไม่เยอะเท่าระแวกอื่นๆที่คนไม่ค่อยนิยมไป
อยากไปโอไดบะเหมือนกันครับแต่เวลาจำกัดเพราะต้องเดินซื้อของฝากให้คนนู้นคนนี้ก็เกือบหมดวันแล้ว
ผมเลยซื้อเลโก้ที่ bigcamera แถวๆโรงแรมที่อิเคโบคุโระ ได้มาไม่ครบตามที่ต้องการแต่ไม่มีเวลาให้เดินตามหาซื้อแล้วเลยซื้อเท่าที่มีในนั้นน่ะครับ

ออฟไลน์ danoob

• Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
มาเก็บข้อมูลครับ
ถ้ามีแผนที่ให้จะขอบพระคุณอย่างมากครับ

• *
โชคดีที่รอบนี้ กะไปสอยที่ Bic camera numba osaka
ถ้าไม่มีค่อยไป Yodabashi Kyoto ต่อ  ;)

ปล. ถ้าเวลาเหลือค่อยแวะ Clink brick ที่ Rinku outlet