ผู้เขียน หัวข้อ: [Story-line] Journey to Star Wars – The Force Awakens – Shattered Empire  (อ่าน 29626 ครั้ง)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: Star Wars : Episode 3 - Revenge of the Sith
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2015 / 07:49:09 PM »
ยาวมาก ละเอียดสุดๆ :o  สมกับเป็นเจไดชิ้วเลยค่ะ
ไว้พี่มาอ่านอีกทีนะ เปะไว้ก่อนค่ะ  :-[

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: Star Wars : Episode 3 - Revenge of the Sith
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2015 / 11:49:19 PM »
ชอบครับชอบ ;D
ภาคนี้ผมได้ดูในโรงแถมดูไม่รู้เรื่อง555

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 03:58:59 AM »

โห ชิ้วคึกอะไรขึ้นมา สงสัยต้องเก็บไว้อ่านตอน...เอ่อ ตอนไหนดีล่ะ ยาวจุง

สงสัยว่าแล้วโยดาเนี่ย เผ่าพันธ์ไหนอ่ะ  ในเรื่องมีตัวอะไรเผ่าพันธ์เดียวกันมั้ย พวกเดียวกอลลัมไรเงี้ยป่าว

ภาคนี้ผมได้ดูในโรงแถมดูไม่รู้เรื่อง555

อิอิ ผมก็ดูไม่รู้เรื่อง

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 07:04:45 PM »
ยาวมาก ละเอียดสุดๆ :o  สมกับเป็นเจไดชิ้วเลยค่ะ
ไว้พี่มาอ่านอีกทีนะ เปะไว้ก่อนค่ะ  :-[
ขอบคุณที่ติชม ครับพี่ปลาแห่งวังสีน้ำ  :P

ทำไมละ พี่ว่าสนุกดูง่ายแล้วนะ อิอิ  :D

โห ชิ้วคึกอะไรขึ้นมา สงสัยต้องเก็บไว้อ่านตอน...เอ่อ ตอนไหนดีล่ะ ยาวจุง

สงสัยว่าแล้วโยดาเนี่ย เผ่าพันธ์ไหนอ่ะ  ในเรื่องมีตัวอะไรเผ่าพันธ์เดียวกันมั้ย พวกเดียวกอลลัมไรเงี้ยป่าว

อิอิ ผมก็ดูไม่รู้เรื่อง
ก็ภาค 7 จะมาแล้วครับพี่อั่น บอร์ดก็ทำไปนิดเดียวเอง
มีเวลาหน่อยต้องรีบทำ เดี๋ยวไม่เสร็จครับ อิอิ  :D

ปล.อะไรกันระดับพี่อั่นประตูน้ำ ดูไม่รู้เรื่องได้เยี่ยงไร  :-\

ออฟไลน์ January28

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 07:28:50 PM »
ข้อมูลแน่นเอี๊ยดเหมือนเดิม

คำสั่ง order66 ทหารโคลนสังหารเจไดง่ายไปหน่อยนะ  :-\
แต่ละคนเป็นถึงสมาชิกสภาเจได เมื่อไหร่เลโก้จะออกครบเนี้ย  :P

แถมให้ชิ้ว อิอิ
Star Wars ตอน "ความรักของอนาคิน"
http://video.mthai.com/joke/player/1332507386.html

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 07:40:35 PM »
ทำไมละ พี่ว่าสนุกดูง่ายแล้วนะ อิอิ  :D

ผมหมายถึงตอนดูในโรงซึ่งเป็นครั้งแรกที่ได้ดูภาคนี้ครับ(4ขวบ) :P
ปล.ก่อนผมจะกลับมาดูใหม่อีกรอบผมจำได้แค่
ฉากพี่เมซลอยได้กับฉากดวลลาวาเอง555

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 08:47:06 PM »
มีคำถามครับ อะโสกะพาดาวัน ของ อนาคิน รอดจากออเดอร์ 666 ด้วยป่าวครับ?

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 09:06:51 PM »
มีคำถามครับ อะโสกะพาดาวัน ของ อนาคิน รอดจากออเดอร์ 666 ด้วยป่าวครับ?

อาโซกา ทาโน รอดจาก Order66 ครับพี่ Zarbee  ;)
มีแอบโผล่ในการ์ตูน รีเบลด้วยนะครับ อิอิ  ::)

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 10:24:46 PM »
ตามที่เข้าใจพอขึ้นภาค 4 มีเจไดเหลืออยู่ 2 คนใช่ไหม (อ.โยดา กับ โอบีวัน)

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2015 / 11:16:07 PM »
ละเอียดมากๆ ระบุถึงชื่อเจได ชื่อยานพาหนะเลย ยอดเยี่ยมมากครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2015 / 12:08:22 AM »
ข้อมูลแน่่นมากครับ เจไดชิ้วกลับมาแล้ว  :-*

อาโซกา ทาโน รอดจาก Order66 ครับพี่ Zarbee  ;)
มีแอบโผล่ในการ์ตูน รีเบลด้วยนะครับ อิอิ  ::)
แอบลุ้นให้ออกฟิกหน้าปกติอยู่ครับ  ;)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2015 / 06:23:41 AM »
ตามที่เข้าใจพอขึ้นภาค 4 มีเจไดเหลืออยู่ 2 คนใช่ไหม (อ.โยดา กับ โอบีวัน)
ผมว่า ไม่แน่แล้วอ่าครับพี่ทศ  ::)
ต้องรอดูการ์ตูนรีเบล กับ ภาค Rouge One ว่าจะขยายยังไงอ่าครับ  ;)

ละเอียดมากๆ ระบุถึงชื่อเจได ชื่อยานพาหนะเลย ยอดเยี่ยมมากครับ  :) :) :)
ขอบคุณครับพี่กุ้ง  ;)

ข้อมูลแน่่นมากครับ เจไดชิ้วกลับมาแล้ว  :-*

แอบลุ้นให้ออกฟิกหน้าปกติอยู่ครับ  ;)
ผมกลับมาแล้วครับ ท่านประมุข แต่ท่านประมุขช่วงนีิห่างหายจากวงการนะ  8)

ปล.แอบลุ้นเช่นกันครับ แต่ลึกๆในใจผมว่าต้องออกมานะครับ
แต่มีภาค 7  กำลังเข้าด้วยสิ  ::)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2015 / 07:06:05 AM »
asoka รอด จาก คำสั่ง66 แล้วทำไม โยดาถึงมองไม่เห็นครับ  ::)
แบบไม่ทราบถึงพลังชีวิตของเจไดคนอื่น

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2015 / 12:54:51 AM »
อ่านเพลินเลย
สำหรับep123 ผมชอบภาคนี้สุด ;)
ดูแล้วก็สงสารและก็เห็นใจนะ ภาคนี้เป็นภาคล้างบาง ???

• VIP
  • *
Star Wars : Episode 4 - A New Hope
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2015 / 05:45:24 PM »

สตาร์ วอร์ส เอพพิโซด 4 : ความหวังใหม่ (Star Wars Episode IV: A New Hope) ออกฉายในปี พ.ศ. 2524 เป็นภาคแรกของสตาร์ วอร์ส (ถือเป็นภาคที่สี่เมื่อเรียงตามลำดับเหตุการณ์)

เป็นเวลา 19 ปีเต็มที่จักรวรรดิอันชั่วร้ายที่ใต้อำนาจของ จักรพรรดิพัลพาทีนได้ยึดครองกาแลกซี่มา มีเพียงกองทัพนิยมสาธารณรัฐ หรือ ฝ่ายกบฎ(ถูกฝ่ายจักรวรรดิเรียกเช่นนั้น)เท่านั้นที่ยังยืนหยัดต่อสู้ต่อต้าน เจ้าหญิงเลอา ออร์กาน่า วุฒิสมาชิก สาธารณรัฐ แห่งดาวอัลเดอราน ได้นำแบบแปลนของ ดาวมรณะ (สถานีอวกาศขนาดยักษ์ที่ทำลายดาวได้ทั้งดวง) ซึ่งสายลับไคล์ คาทาร์น ขโมยมาได้เพื่อส่งต่อให้กับกองทัพของฝ่ายกบฎ แต่ทว่า ดาร์ธ เวเดอร์ ซิธลอร์ดผู้เป็นมือขวาของจักรพรรดิได้นำกองกำลังของตนตามมาทัน จนจับตัวองค์หญิงเอาไว้ องค์หญิงไม่มีทางเลือกจึงเอาแปลนใส่ไปในตัวหุ่น อาร์ทูดีทู(R2-D2) และซีทรีพีโอ (C-3P0) (หุ่นล่ามแปลภาษา)ได้ติดตามไปด้วย ลงไปบนทาทูอีน เพื่อขอความช่วยเหลือจาก โอบีวัน เคโนบี นายพลเจไดของสาธารณรัฐเดิม หลังจากถูกปล่อยจากแคปซูลช่วยชีวิตลงมาบนดาวทาทูอีนแล้ว หุ่นทั้ง 2 ดันถูก จาวา ชนเผ่าเร่ร่อนขายของเก่าจับตัวไป ณ บนทาทูอินนั้นเอง ลุค สกายวอล์กเกอร์ เด็กหนุ่มอายุย่างยี่สิบ อาศัยอยู่กับ ลุงโอเวน และป้าเบรู ในไร่ปรับความชื้น เขาเป็นเด็กหนุ่มที่มีความสามารถด้านเครื่องจักรกลและมีความฝันที่จะออกผจญภัยในอวกาศ วันนั่นเองเขากับลุงมาซื้อหุ่นยนต์จากพวกจาวาเพื่อเอาไปใช้ในไร่ บังเอิญอย่างยิ่งที่เขาซื้ออาร์ทูดีทูและซีทรีพีโอมา ระหว่างกำลังตั้งเครื่อง ลุค เกิดไปเจอข้อความของเลอาเข้า "ช่วยด้วยโอบีวัน เคโนบี คุณคือความหวังเดียวของเรา" ทำให้เขานึกถึง เบน เคโนบี ฤๅษีที่อาศัยในทะเลทราย (เบนก็คือ โอบีวัน เคโนบีนั่นเอง แต่เพื่อความปลอดภัยจากพวกจักรวรรดิ เขาจึงเปลี่ยนชื่อเป็นเบน) ลุคจึงตั้งใจจะเอาหุ่นไปให้เบนดู แต่ระหว่างทาง ลุคถูกพวก มนุษย์ทราย (เผ่าเร่ร่อนในทะเลทราย) โจมตีแต่เบนก็มาช่วยทัน จากนั้นเบนได้พาลุคไปที่บ้าน ทว่าเมื่อกลับถึงบ้านลุคพบว่าลุงและป้าของเขาถูก กองพันพายุ (Stormtrooper) ทหารของจักรวรรดิสังหารตาย ด้วยความเศร้าลุคจึงตัดสินใจออกเดินทางกับเบนเพื่อไปช่วยเจ้าหญิงเลอา

ลุคกับเบนเดินทางมาถึง มอสไอสเลย์ ท่ายานอวกาศ ของทาทูอิน ด้วยพลังพิเศษของเบน ทำให้ทั้งหมดหลบรอดจากการตรวจค้นของ Stormtrooper มาได้ ในบาร์เขาได้พบกับ ฮัน โซโล นักขนของเถื่อนนักบินอวกาศมีฝีมือฉมัง และตกลงจ้างฮัน ช่วยขับยานพาพวกเขาไปอัลเดอราน ฮันจึงเอาเงินค่าจ้างไปใช้หนี้ แจบบ้า เดอะ ฮัท แต่แจบบ้าได้ตั้งค่าหัวฮันไปแล้ว และส่ง กรีโด นักล่าค่าหัวชาวโรเดียนมาฆ่าฮันแต่ฮันก็รอดมาได้ ฮันมีเพื่อนอีกคนเป็นชาว วุคกี้ ขนรุงรังชื่อ ชิวแบคก้า พอทั้งหมดหนีมาที่ ยานมิลเลนเนียม ฟอลคอน ของฮันได้ พวกเขาจึงเริ่มออกเดินทาง ระหว่างทาง เบนได้มอบกระบี่แสงเจไดให้กับลุค และฝึกเขาในวิถีแห่งอัศวินเจได ระหว่างนั้นบนดาวมรณะ ข้าหลวงแห่งจักรพรรดินาม ทาร์คิน ได้มาสอบปากคำองค์หญิงถึงฐานที่มั่นของทัพกบฎ องค์หญิงไม่ยอมบอก ทาร์คินจึงขู่ว่าจะใช้ ดาวมรณะ ทำลายอัลเดอราน แต่เนื่องจากองค์หญิงเลอาจะทรยศพวกตนไม่ได้ จึงโกหกว่าฐานของพวกกบฎอยู่ที่ ดาวแดนทูอิน (ความจริงเป็นฐานทัพร้างไปนานแล้ว) แต่ทาร์คินกลับอ้างว่าแดนทูอินนั้นไกลเกินกว่ารัศมีทำลายของดาวมรณะจะทำลายได้ เขาจึงสั่งให้ทำลายอัลเดอรานเพื่อทดสอบพลังของดาวมรณะไปด้วยในตัว ขณะเดียวกัน นั้น เบนสัมผัสได้ถึงความตายของผู้คนจำนวนมากบนอัลเดอราน และเมื่อพวกเขามาถึงก็พบว่าอัลเดอรานเหลือแต่ซากเศษดาวแล้ว นอกจากนั้นยานของพวกเขายังถูกดูดเข้าไปในดาวมรณะอีกด้วย เบน อาสาไปปิดระบบพลังดึงดูดเพื่อหนี ส่วนลุคและพวกพบว่าองค์หญิงถูกจับอยู่ที่นี่จึงไปช่วย หลังจากเบนปิดระบบดึงดูดสำเร็จ เขาได้พบกับ เวเดอร์ศิษย์เก่า ซึ่งสัมผัสได้ถึงพลังของเขา จึงต่อสู้กัน ลุคซึ่งช่วยองค์หญิงสำเร็จ พอดีได้มาเจอเบนต่อสู้เวเดอร์ โดนเวเดอร์ฟัน แต่ร่างกลับสลายหายวับไปกับตา ลุคคิดจะแก้แค้นแต่คนอื่นห้ามไว้ พวกเขาหนีจากยานมรณะสำเร็จ โดยหารู้ไม่ว่าในยานมีเครื่องติดตามซ่อนอยู่

ณ ที่ฐานลับกบฎบน ดาวยาวิน 4 การประชุมวางแผนทำลายดาวมรณะเริ่มต้นขึ้น และพบว่าจุดอ่อนของมัน คือท่อระบายความร้อนของเตาพลังงาน ซึ่งสามารถใช้ยานขนาดเล็กเข้าไปโจมตีได้ แต่ในขณะนั้นเองที่ดาวมรณะได้มาถึงแล้ว และกำลังเตรียมที่จะยิงลำแสงทำลายล้างเพื่อทำลายฐานทัพกบฎให้สิ้น พวกเขาเหลือเวลาเพียงน้อยนิดที่จะทำตามแผนซึ่งพึ่งจะประชุมไปสดๆ ร้อนๆ ลุคเข้าร่วมในกองยานนี้ด้วย แต่ฮันขอตัวจากไปเพื่อจ่ายหนี้คืนแจบบ้า กองยานฝ่ายกบฏเข้าโจมตี ดาวมรณะ เวเดอร์พบว่าพวกกบฎจะโจมตีจุดอ่อนของยานมรณะ เขาจึงออกรบเองด้วยยานรบส่วนตัว เวเดอร์ฝีมือเยี่ยมมาก เขายิงยานฝ่ายกบฎเสียหายราวใบไม้ร่วง

"ใช้พลังซิ ลุค" เสียงของเบนแว่วมาคุยกับเขา
"อย่าฝืนมันลุค" เบนย้ำ

เวเดอร์เห็นว่าลำของลุคมีพลังสถิตอยู่

"ลุคเชื่อฉันสิ" เบนย้ำอีกครั้ง

ลุคปิดเครื่องเล็งเป้า ลุคเข้าใกล้แกนพลังงานแล้ว แต่เวเดอร์ได้ยิงโดนอาร์ทูดีทู ขณะที่ลุคกำลังจะเสียทีให้เวเดอร์ ฮันซึ่งย้อนกลับมาช่วยได้ยิงยานของเวเดอร์ทีเผลอ ทำให้ยานกระเด็นออกมาจากดาวมรณะ เปิดโอกาศให้ลุค เข้าไปถึงใจกลางของยานมรณะ ลุคยิงขีปนาวุธไปยังแกนพลังงานสำเร็จในที่สุด และหนีออกมาทันก่อนที่ดาวมรณะจะระเบิดเป็นเสี่ยงๆ ทาร์คินตาย ส่วนเวเดอร์หนีไปได้ ลุค และ ฮันได้รับเหรียญกล้าหาญ ในที่สุดกองทัพกบฎก็ได้ชัยต่อจักรวรรดิเป็นครั้งแรก เรียกเหตุการณ์ครั้งนี้ว่า ยุทธการยาวิน (อ้างอิงจาก starwars.siligon.com)

ตัวละครหลัก

ชื่อ : ลุค สกายวอคเกอร์
ตำแหน่ง : ชาวไร่ความชื้น
กระบี่ : สีฟ้า
เผ่าพันธุ์ : มนุษย์
สังกัด : นิกายเจได, กองกำลังกบฏ

ชื่อ : เลอา ออร์กานา
ตำแหน่ง : เจ้าหญิงแห่งอัลเดอราน, วุฒิสมาชิกจักรวรรดิแห่งอัลเดอราน
สังกัด : สภาสูงจักรวรรดิ, กองกำลังกบฏ

ชื่อ : ฮัน โซโล
ตำแหน่ง : กัปตันยานมิลเลนเนียม ฟอลคอน, นายพลในกองกำลังกบฏ
สังกัด : กองกำลังกบฏ

ชื่อ : ชิวเบคคา
ตำแหน่ง : นายพลแห่งสาธารณรัฐในสงครามโคลน, นักบินร่วมคนแรกของมิลเลนเนียม ฟอลคอน
เผ่าพันธุ์ : คาชี้ก
สังกัด : สาธารณรัฐกาแลกติก, กองกำลังกบฏ

ชื่อ : อนาคิน สกายวอคเกอร์ (ดาร์ธเวเดอร์)
ตำแหน่ง : อาจารย์เจได, ซิธลอร์ด
กระบี่ : สีแดง
สังกัด : จักรวรรดิกาแลกติก, นิกายแห่งซิธลอร์ด

ชื่อ : โอบีวัน "เบน" เคโนบี
ตำแหน่ง : อาจารย์เจได, สมาชิกสภาเจได
กระบี่ : สีฟ้า
สังกัด : นิกายเจได, กองกำลังกบฏ

สตอร์มทรูปเปอร์เดิมทีนั้นเป็นโคลนทรูปเปอร์ที่รอดมาจากสงครามโคลน ถูกตั้งชื่อใหม่โดยพัลพาทีนในตอนที่ทำการประกาศระเบียบใหม่ โคลนเหล่านี้มีต้นแบบมาจากแจงโก้ เฟทท์ พวกเขาได้ถูกสร้างขึ้นมาใหม่จากดาวที่อยู่สุดขอบจักรวาลหลังจากยุทธการคามิโน่ประมาณ 10 ปีก่อนยุทธการยาวิน โดยปราศจากนายพลเจได สตอร์มทรูปเปอร์ก็ทำตัวป่าเถื่อนเพื่อคุมกฎหมายของจักรวรรดิใหม่ พวกเขาปราศจากความเมตตา ชอบทำลายล้าง และมีจำนวนที่ไร้ขีดจำกัด

เมื่อสงครามกลางเมืองกาแลกติกเริ่มขึ้น พวกที่มาจากดีเอ็นเอของเฟทท์ถูกผนวกเข้ากับโคลนที่มาจากแหล่งดีเอ็นเอใหม่และทหารที่มาจากการเกณฑ์เข้ามา สตอร์มทรูปเปอร์ที่ไม่ใช่โคลนเริ่มเกิดขึ้นประมาณ 9 ปีก่อนยุทธการยาวิน แม้ว่าจะมีการเข้ามาของทหารใหม่ พวกเขาก็ยังคงต้องเป็นมนุษย์ ในปีที่เกิดยุทธการยาวิน มีประมาณหนึ่งในสามของสตอร์มทรูปเปอร์ที่มาจากดีเอ็นเอของเฟทท์ ส่วนที่เหลือนั้นเป็นทหารเกณฑ์

ชื่อ : กรีโด้
เผ่าพันธุ์ : ชาวโรเดียน
สังกัด : นักล่าค่าหัว

May the Force be with you

Re: Star Wars : Episode 4 - A New Hope
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2015 / 06:08:50 PM »
มาอีกแล้วชอบมากเลยครับ :D
May the Dark side be with you
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤศจิกายน 2015 / 06:13:11 PM โดย Touching »

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
Re: Star Wars : Episode 4 - A New Hope
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2015 / 06:41:53 PM »
ข้อมูลแน่นสุดๆเลยครับ :) :) :) :)

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2015 / 06:53:56 PM »
ขอบคุณอาจารย์ชิ้วอี้ที่ให้ความรู้ :)

May the M@sterChiu be with you

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2015 / 07:52:20 PM »
นายทั่น ได้โปรดสั่งสอนข้าอีก
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2015 / 08:08:45 PM »
สมกับเป็นศิษย์รองพี่กุ้งจริงๆ ชอบครับทำอีกๆๆ ;)