ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 10679 : Pirate Treasure Hunt  (อ่าน 9378 ครั้ง)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: [Review] 10679 : Pirate Treasure Hunt
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2015 / 12:23:26 AM »
ออกทะเลไปแล้วหรือครับคุณชิ้ว :-*

รีวิวภาพสวยดีครับ  ;)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: [Review] 10679 : Pirate Treasure Hunt
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:52:58 AM »
เป็นเซ็ตjuniorsที่สวยมากๆเลยครับ :)
ปล.พี่ทิคอึดสุดๆ :P

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:27:20 AM »

สกรีนทีเด็ด ของชุดนี้ สกรีนได้สวยมากๆเลยครับผม  :-*

ไม่เคยสนใจชุดนี้เลย จนมาเห็นพาร์ทลายสกรีนนี่แหละ โดนเลย... :'(

ป.ล. Welcome to the begining of the Pirate อิอิ

ออฟไลน์ woody

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2015 / 11:09:44 PM »
wow :o

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2015 / 05:47:48 PM »
อ้าวๆ พี่ชิ้ว  :P :P
ช่วงนี้ ลามไปไกลถึงธีมไหน อิอิ
ใช่เลยครับ น้องเจอร์รี่  :P

แปลกใจเล็กน้อย กลับกลายเป็นไพเรทมาก่อนสะนี้ อิอิ!!

เนื้อเรื่องนี้ยังไม่ดึงดูดมากพอ ต้องรอตอนต่อไป  ;D ;D
อย่าได้แปลกใจ อิอิ เริ่มมั่วแล้วครับพี่แบงค์  :-[

รอดูกองทัพ castle ยกพลสู้กับ กองเรือรบ pirate นะคับ  :)
นั้น!! ผมว่าอยู่ด้านมืดต่อแหละครับ  8)

แหม แม่ทัพอั๋นนี่ช่างเป็นผู้เสียสละจริงๆ

แท้จริงแล้วเหตุเนื่องมาจากปัจจุบันมีการไล่ล่าจับฉลามกันเยอะมากจนสุ่มเสี่ยงต่อการสูญพันธ์ แม่ทัพอั๋นจึงจำยอมเสียสละเพื่อนรักอย่างเสือ Tiggr เพื่อดำรงเผ่าพันธ์ฉลามต่อไป

ดูรีวิวแล้ว ก็เลยนึกขึ้นได้ว่าธีม Junior นี่ดีนะ รูปลอกไม่มีกะเขา เลยลองไปดูๆ ว่าทำไม อ่อ รู้สึกธีมนี้เทียบราคา/จำนวนชิ้ว เอ๊ย ชิ้น แล้ว น่าจะค่อนข้างแพงกว่าปกติ ถึงได้มีทุนไปทำพาร์ทสกรีน  ก็ไม่รู้ใช่รึเปล่านะ เดาๆ เอา
พี่อั่นรักความอนุรักษ์นี่เองครับ อิอิ  :P
จริงๆผมก็ว่าแพงเพราะสกรีนแน่ๆเลยครับพี่อั่น

ออกทะเลไปแล้วหรือครับคุณชิ้ว :-*

รีวิวภาพสวยดีครับ  ;)
ใช่เลยครับคุณระ  :-[
ขอบคุณครับ

ไม่เคยสนใจชุดนี้เลย จนมาเห็นพาร์ทลายสกรีนนี่แหละ โดนเลย... :'(

ป.ล. Welcome to the begining of the Pirate อิอิ
ยังครับพี่พล  ::)
ผมยังลังเล เหมือนพลังด้านมืดกลับมายังไงไม่รู้สิครับ  :P

เป็นเซ็ตjuniorsที่สวยมากๆเลยครับ :)
ปล.พี่ทิคอึดสุดๆ :P
พี่ทิคถึงกับเสียขาเพราะสำนักขำๆกันเลยทีเดียวครับ น้องทัช  8)

wow :o
8)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:48:33 PM »

สกรีนทีเด็ด ของชุดนี้ สกรีนได้สวยมากๆเลยครับผม  :-*

จริงเลยพี่พล ชุดนี้มันโดนตรงนี้หละ หน้าต่างสีน้ำตาลเหมือนจริงกว่าเดิม  ;D

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:55:07 PM »
เป็นเซตที่น่าเก็บอีกเซ็ตนึงเลยครับ แถมมีพาร์ทสกรีนด้วย ;) ;)

ออฟไลน์ marco_o

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:59:29 PM »
ผมชอบฟิกกัปตันขาเทียมอ่ะครับ ดูยังกับผ่านอะไรๆมาเยอะ ^^
ปล. เซต junior นี่เขามีเกณฑ์อะไรอ่ะครับ

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:47:40 PM »
ปล. เซต junior นี่เขามีเกณฑ์อะไรอ่ะครับ

น้อยชิ้น ต่อประกอบง่ายกว่าครับ

ออฟไลน์ mrkornk

• Verified Member
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:39:46 PM »

น้อยชิ้น ต่อประกอบง่ายกว่าครับ
เกณฑ์จริงๆไม่ทราบ   แต่รู้สึกเหมือนกันว่าเน้นชุดเล็กหรือประกอบง่ายสำหรับเด็ก  พาร์ทสกรีนมาเนื่องจากเด็กยังติดสติกเกอร์ลำบากครับ + เพื่อดึงดูดความสนใจ  เค้าเลยสกรีนมาให้เลย

บางกล่องมีก้อนบริคเพิ่มมาให้ต่อเล่น  ส่วนใหญแต่ละชุดจะมีเรื่องราวให้เด็กไปเล่นโช้งเช้งได้ครับ   :)

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:07:11 PM »
เป็นเซตที่น่าเก็บอีกเซ็ตนึงเลยครับ แถมมีพาร์ทสกรีนด้วย ;) ;)
จัดเลยครับผม  ;)

ผมชอบฟิกกัปตันขาเทียมอ่ะครับ ดูยังกับผ่านอะไรๆมาเยอะ ^^
เกณฑ์จริงๆไม่ทราบ   แต่รู้สึกเหมือนกันว่าเน้นชุดเล็กหรือประกอบง่ายสำหรับเด็ก  พาร์ทสกรีนมาเนื่องจากเด็กยังติดสติกเกอร์ลำบากครับ + เพื่อดึงดูดความสนใจ  เค้าเลยสกรีนมาให้เลย

บางกล่องมีก้อนบริคเพิ่มมาให้ต่อเล่น  ส่วนใหญแต่ละชุดจะมีเรื่องราวให้เด็กไปเล่นโช้งเช้งได้ครับ   :)
ตามที่ปรึกษาพรรคและคุณ mrkornk บอกเลยครับ อิอิ  ;)

ออฟไลน์ danoob

• Verified Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 11 มีนาคม 2015 / 08:09:14 AM »
วันก่อนไป Toysrus เกือบได้ชุดนี้มาแล้ว
แต่ดันไปหยิบชุดผู้หญิงกับรถบนชายหาดแทน

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 11 มีนาคม 2015 / 09:39:19 AM »
วันก่อนไป Toysrus เกือบได้ชุดนี้มาแล้ว
แต่ดันไปหยิบชุดผู้หญิงกับรถบนชายหาดแทน
ชุดนี้สกรีนสวยดีนะครับ พี่นูบ  ;)
แถมมีฟิกตั้ง 3 ตัว อิอิ  :-*

หรือพี่จะจัดกองทัพเรือ หลาย 10 ลำนะเนี่ย  ;)